หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทัศนะส่วนตัวเกี่ยวกับโทบิ  (อ่าน 12512 ครั้ง)

FerlynneZ

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ทัศนะส่วนตัวเกี่ยวกับโทบิ
« เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 04:13:33 »
เพื่อนเพื่อนคิดว่าเป็นไปได้มั้ยที่โทบิจะเปนโซโจโบ อะครับ มีเสียงสวนมาทันทีเลยว่าเปนไปไม่ได้55
แต่ในความรู้สึกผมดูจากวิธีที่โทบิมันพูดหรือวางตัวแล้วมันไม่น่าจะใช่คนระดับทั่วไปแน่แน่อะครับ ต้องเจนโลกมาก เคยเก่งมากมาก่อน มองเหนคนอื่นเปนแค่เดกอะไรแบบนั้น มันพูดเสมอว่าพลังเอย เนตรเอยเปนของมันหมด และก็บอกว่าตอนนี้เปนแค่ร่างที่สร้างขึ้นไม่มีพลังเหมือนเก่า และมันก็ไม่สนว่ามันจะเป็นใคร ขอแค่ทําแผนเนตรจันทราเท่านั้น ผมว่าคนทัมมะดาไม่น่าจะรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้และจิงจังขนาดนี้แต่ก็อย่างที่รู้กันว่าโซโจโบโดนผนึกไปแล้ว แต่เปนไปได้มั้ยที่จะมีเหตการบางอย่างทําไห้ผนึกมันอ่อนกําลังลงจนสามารถปลดวิญญานบางส่วนออกมาแต่ไม่สามารถปลดพลังได้ทั้งหมดจึงดําเนินแผนการต่างต่างเพื่อปลดตัวเอง ถ้าเกิดความคิดนี้เปนไปได้แล้วก็น่าจะเอามาโยงโยงกับเหตการต่างต่างได้พอสมควร เพราะเดิมทีแล้วเรื่องนารูโตะ รากลึกจิงจิงไม่ใช่การต่อสู้กันของสองตระกูล แต่น่าจะเปนการต่อสู้กันของจอมมารกับมาดาระมากกว่า เพียงแต่มีเซนจูเข้ามาแทรกกลางซะก่อน เป้าหมายของโซโจโบ คือต้องการร่างกายของมาดาระ มาดาระก็ต้องการหยุดสิ่งนั้น แต่สุดท้ายโซโจโบแพ้ฉิวเฉียดไปจึงโดนผนึก แบบนี้ก็พอจะอธิบายได้เหมือนกันว่าทําไมโทบิตกใจที่เหนคนในโลงไอแว่น เพราะเปนคู่ปรับเก่าที่ตัวเองเคยพลาดท่ามานั่นเอง และก็ทําไมมันถึงรักและหวงเกะนักหนา เพราะมันก็คงปั้นเกะไห้เก่งเพื่อจะเอาร่างและพลังไปเปนของมันแบบที่ทํากับมาดาระ แต่เกะมันซื่อครับ แล้วทําไมมันต้องอ้างชื่อและไปนั่งบนรูปปั้นฝั่งมาดาระ เพราะปมทั้งหมดของเรื่องมีแค่มันกับมาดาระครับ การช่วงชิงร่างและพลังของอุจิวะและแผนการที่ยิ่งใหญ่น่าจะเปนแกนหลักจิงจิงของเรื่องนะแต่มันก็ยังมีอีกหลายอย่างที่อาจจะไม่เมกเซนเท่าไหร่คือเรื่องการโดนผนึก แล้วก็มันได้ทําแผนร่วมกันกับมาดาระจิงมั้ย หรือจิงจิงแล้วไม่เคยเจอกันเลย รอผู้รู้มาช่วยวิเคราะครับ อิอิ

แต่ส่วนตัวถ้านอกจากนี้ผมก็คิดคล้ายคล้ายคุน jay_jay นะครับว่าอาจจะเปนรุ่นหนึ่ง หรือต้องระดับนั้นขึ้นไปน่ะครับไม่น่าจะเปนตัวละครปลายแถวหรือคนที่ไม่ค่อยมีบทอะไรมาแฝงตัว ต้องเปนคนระดับตํานานอะครับคิดว่านะ
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ทัศนะส่วนตัวเกี่ยวกับโทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 07:49:40 »
*haha*
โซโจโบ ก็เป็นไปได้นะครับ แต่อย่าลืมว่าในการ์ตูนไม่เคยพูดถึงเลยนะครับ หากจริงต้องมีการท้าวความที่มาที่ไปให้รู้แน่นอน หากเอาวิกีฯมาตัดสินใจผมว่าโอกาสไช่ผิดถนัดครับ ส่วนรุ่น1ตายแล้วล้านเปอร์เซ็น(ตัวจริง)ไม่น่าเป็นรุ่น1ถึงจะเป็นโคลนก็ไม่ไช่รุ่น1ดูสิครับยามาโตะยังไม่เรียกรุ่น1เลย ความเห็นที่ว่าต้องเป็นคนที่เป็นระดับตำนานผมว่าก็น่าเป็นไปได้เพราะหน้าโทบิมันเหี่ยวๆก็แสดงว่าแก่มีอายุ  *number1*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 07:57:36 »
มาดาระต้องมีความเกี่ยวข้องกับรุ่น1 มากกว่าจะเป็นศัตรูกันแน่นอน เพราะผมเจอประโยคที่มีนัยยะอยู่

จากรูป มาดาระบอกว่าจะสอนวิธีฟื้นจากความตายให้ ??? หมายถึงอะไรแวะ งง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:42:20 โดย Jay_Jay »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 09:17:41 »
ถ้าอ่านดูดีๆ มันก็ยังบอกว่า รุ่นหนื่งตายไปแล้วอยู่ดี ที่มาดาระหมายถึง ก็มีแค่ความสามาต ของรุ่นหนื่งในการพื้นตัวก็เท่านั้น
ไม่มีอะไร ในก่อใผ่เลย มันแค้ดูถูกห้าคาเงะว่าอ่อนแอร์ ถ้ามันเอาจริง คนตายกันหมด ตามที่ผมเข้าใจน่ะ

ใครเห็นต่างก็แสดงความคิดต่อจากนี้ได้  *bye*

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 09:57:12 »
ถ้าอ่านดูดีๆ มันก็ยังบอกว่า รุ่นหนื่งตายไปแล้วอยู่ดี ที่มาดาระหมายถึง ก็มีแค่ความสามาต ของรุ่นหนื่งในการพื้นตัวก็เท่านั้น
ไม่มีอะไร ในก่อใผ่เลย มันแค้ดูถูกห้าคาเงะว่าอ่อนแอร์ ถ้ามันเอาจริง คนตายกันหมด ตามที่ผมเข้าใจน่ะ

ใครเห็นต่างก็แสดงความคิดต่อจากนี้ได้  *bye*
ผมก็คิดว่าแบบนั้นอะมั้ง มันก็คงพูดในฐานะศัตรูนั่นแหละครับ แต่พูดในอารมโชเหนือมากกว่า ประมานว่าห้าคาเงะกาก รุ่นหนึ่งเจ๋งกว่าหลายเท่า ยังสู้กันสูสี แล้วตอนนี้มันเหนือกว่ารุ่นหนึ่งไปอีก พูดทำนองว่ารุ่นหนึ่งหรอ จะสอนวิชาฟื้นจากความตายไห้เอามั้ย แบบเกทับขั้นสุด *haha* *haha* *haha*
เกทับแม้กระทั่งคนตายไปแร้ว วิญญานท่านรุ่นหนึ่งคงสะดุ้ง เกรียนได้ใจจิงๆ เรียกได้ว่ายิงนกนัดเดียวฆ่ากระสุนได้สองตัว...เฮ้ย!!

มาดาระตอนถูกปลุกขึ้นมานี่รู้สึกจะเกรียนมาก ขี้คุยโชว์เหนือตลอดเลย สงสัยต้องมีกระทู้ถามว่าระหว่างมาดาระกะโทบิใครขี้ซุยกว่ากัน เพราะดูอาการแล้วสองตัวนี้น่าจะกินกันไม่ลง *disappoint*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 10:16:56 »
ในบูมมันไม่ได้แปลแบบนี้นะคับ  - -

มาดาระ : ฮาชิรามะ...ชั้นไม่รุ้หรอกนะว่านายทิ้งอะไรเอาไว้...
             ...แต่ถ้าแค่นี้ยังถือว่าห่างชั้นกับนายเยอะ 
             ถ้าจะปล่อยให้พวกเศษสวะสืบทอดละก้ควรจะคืนชีพมาแบบเดียวกับชั้น แล้วสอนวิธีทำไว้จะดีกว่า

มันพูดเหมือนว่า  ถ้าจะให้พวกนี้สืบทอดฮาชิรามะ สู้คืนชีพมาแบบมัน
แล้วสอนวิธีไว้  แต่วิธีอะไรเรื่องนี้ก้ไม่รุ้แฮะ  หรือว่าจะเปนวิธีเกี่ยวกับการไขว่คว้าพลังหรือป่าวก้ไม่แน่ใจ

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:16:21 »
ขอดูหลักฐานตอนที่บอกว่าคาคุสึฆ่ารุ่นหนึ่งหน่อยครับ อยากดูแบบชัดๆอะครับ สงสัยมากว่ารุ่นหนึ่งตกลงตายยังไงแน่ ส่วนตัวศรัธทาท่านรุ่นหนึ่งที่สุดแล้วครับ รับไม่ได้นิดนึงถ้าท่านตายเพราะคาคุสึ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:20:48 »
มาดาระ กาก กว่า คาคุซึอีก มันเเพ้รุน1 เเต่คาคุซึมัน ฆ้ารุน1ได้ เเปลว่าไอ่มาดาระเเมร่ง กาก กว่าคาคุซึอีก ไอ่กาก *attack* *attack*

คุุณไปอ่านหนังสือเล่มไหน ว่าไอคาคุซึ ฆ่า รุ่น 1

อ่านหนังสือไม่เป็นรึไง ไอเด็กน้อย  เขาบอกแค่ว่า เคยสู้ด้วย 

เด็กหน่อเด็ก
แล้วจะทำไม

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 11:38:32 »
มาดาระ กาก กว่า คาคุซึอีก มันเเพ้รุน1 เเต่คาคุซึมัน ฆ้ารุน1ได้ เเปลว่าไอ่มาดาระเเมร่ง กาก กว่าคาคุซึอีก ไอ่กาก *attack* *attack*

คุุณไปอ่านหนังสือเล่มไหน ว่าไอคาคุซึ ฆ่า รุ่น 1

อ่านหนังสือไม่เป็นรึไง ไอเด็กน้อย  เขาบอกแค่ว่า เคยสู้ด้วย 

เด็กหน่อเด็ก
เทียบกันนี่คลละเกรดเลยปัดโถ่ *disappoint*ผมว่าแค่เคยได้สู้กะรุ่นหนึ่งแล้วรอดมาพ่นได้นี่ก็บุญหัวแล้วครับ จิงๆผมว่ามันน่าจะโดนฆ่ามามากกว่าแต่ด้วยว่ามีหัวใจหลายดวงเลยรอดมาได้ แต่ยังไม่อยากอะไรมากครับเผื่อท่านเมพม้าบอาจจะเปนคนวงในมีข้อมูลอะไรที่พวกเราไม่มีก็ได้ใครจะไปรู้ *haha* *haha* *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 14:28:37 »
พวกเดียวก่ะน้ำขามสินะ  ^^

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 14:48:56 »
พวกเดียวก่ะน้ำขามสินะ  ^^

ผมว่าถ้าเค้ารวมตัวกันเปนดูโอ ม๊าบ กาม เมื่อไหร่ครองโลกแน่ๆครับ เหมือนเปนการรวมพลังเมพจากสองตะกูล *haha* *haha* *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 14:52:46 »
โอ้วววว !!!   ท่านเซียนหกวิถี   ชาบู ชาบู  *haha* *haha* *haha*

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 15:19:43 »
โอ้วววว !!!   ท่านเซียนหกวิถี   ชาบู ชาบู  *haha* *haha* *haha*
เกรงว่าจะไม่ใช่เซียนหกวิถีสิครับ น่าจะเปนเกรียนหกวิถีมากกว่า...อุ๊ป!!!

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 15:29:29 »
ทัศนะส่วนตัวของผมเกี่ยวกับโทบิ......... เมื่อไหร่จะตายวะ  *้ั์smoking*  *้ัunexplain*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 16:56:03 »
ก่อนตาย ขอให้มันถอดหน้ากากก่อนน่ะ  *glad* *glad*