หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่าโทบิมันเก็บเนตรไม่ได้ มาดูคับ  (อ่าน 7910 ครั้ง)

sarutobi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ใครว่าโทบิมันเก็บเนตรไม่ได้ มาดูคับ
« เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 15:57:29 »
ผมพึ่งลองดูย้อนหลัง จากตอนที่ ซาซึเกะมันสู้กับอิทาจิ แล้วโทบิมันเป็นคนเอาตัวซาซึเกะมารักษา แล้วก็เล่าเรื่องนู้นเรื่องนี้่ให้ฟัง บังเอิิญ ดูมาถึงตอนที่ 141 ใน อนิเม ผมก็เห็นว่าโทบิมันเปลี่ยน เป็น ตา ธรรมดาได้ด้วยเหมือนกัน

http://video.mthai.com/player.php?id=18M1262033702M0

รหัส sasuke  ในฉาก 14.56   

ลองดูเอาคับ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: ใครว่าโทบิมันเก็บเนตรไม่ได้ มาดูคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 16:26:20 »
นับตั้งแต่ผมดู และ อ่าน มา ไม่เคยเห็น โทบิ มันเปลี่ยน เป็น ตา ธรรมดาเลยครับ
ตอน 141 ผมก็ดูครับ(พากย์ไทย อีกต่างหาก) แต่ ไม่เห็น โทบิ มันเปลี่ยน เป็น ตา ธรรมดา อย่างที่คุณบอกเลย

จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

sarutobi

• *
Re: ใครว่าโทบิมันเก็บเนตรไม่ได้ มาดูคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 16:43:53 »
คุณลองดูก่อน 14.56

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 17:02:00 »
ดูดีดีครับ ยังไม่เปลี่ยนเป็นตาธรรมดาเลย ผมก็เคยสงสัย กลับไปดูอีกรอบ
ดูดีๆจะเห็นว่าไม่ได้เปลี่ยนเป็นตาธรรมดาครับ ที่เห็นอาจจะ เพราะ จขกท.ไม่ได้ลองสังเกตุดีดี เพราะในห้องมันมืด  *rip*

ผิดพลาดขออภัยครับ
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

dewsboro

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 18:44:07 »
ไม่เห็นอ่ะ *dontknow*

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 18:49:33 »
100% โทบิไม่สามารถเปลี่ยนเป็นตาธรรมดาได้เลย ..

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 20:23:30 »
อืมเห็นเหมือนกันนะ

ตอนที่มันเงยหน้าขึ้นมา ซุมใกล้มากๆ

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 21:40:38 »
ดูดีดีครับ ยังไม่เปลี่ยนเป็นตาธรรมดาเลย ผมก็เคยสงสัย กลับไปดูอีกรอบ
ดูดีๆจะเห็นว่าไม่ได้เปลี่ยนเป็นตาธรรมดาครับ ที่เห็นอาจจะ เพราะ จขกท.ไม่ได้ลองสังเกตุดีดี เพราะในห้องมันมืด  *rip*

ผมก็ดูแล้วหลายรอบ เพ่งแล้วเพ่งอีก   ยังไงมันก็เป็นเนตรวงแหวนอยู่ดีอ่ะนะ   คงเป็นเพราะห้องมันมืดอย่างที่ท่านว่าหล่ะนะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 22:06:41 »
*้ั์shock3*อ่าวปิดมู้แล้วเหรอ  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 22:17:47 »

ผมก็ดูแล้วหลายรอบ เพ่งแล้วเพ่งอีก   ยังไงมันก็เป็นเนตรวงแหวนอยู่ดีอ่ะนะ   คงเป็นเพราะห้องมันมืดอย่างที่ท่านว่าหล่ะนะ
ครับ  เห็นด้วยครับ   มันอาจจะดูดำไปหน่อย  แต่พอผมกด pause ปุ๊บ มันมีเครื่องหมาย play(สามเหลี่ยมในวงกลม)สีขาวมาซ้อนทับตาสีดำพอดี มันเลยสว่างขึ้นเห็นเป้นเนตรวงแหวนชัดเจนครับผม   อันนี้กิงๆนะ *number1* *number1*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

sarutobi

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 22:26:19 »
อื้ม ขออภัยด้วยคับ พอดีัผมก็ดูห้องมึดๆๆ มันเลยเหมือน โทบิ เปลี่ยนเ็ป็นตาธรรมดา