หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สัญลักษ์ที่แขนของเอส  (อ่าน 89042 ครั้ง)

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: สัญลักษ์ที่แขนของเอส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 11:23:22 »
ASCE ถ้าไม่ติดตัว C มากลั้น จะคิดว่า E เมื่อก่อนอาจเป็น L (ลูฟี่) แล้วมาแก้ใหม่ *hoho*

21141

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 11:29:08 »
ลองดูดีๆนะ ตัวที่3 อะ อาจจะเป็นC หรือไม่ใช่ก็ได้นะ เพราะC ที่ไหนจะมี (จุด)ตรงกลาง อาจจะเป็น O แต่วาดไม่เต็มก็ได้นะ

21141

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 11:33:34 »
ผมดูว่าเจ้าตัวต้องการบอกว่าชื่อเขาอ่านว่า เอชไม่ใช่เอส มากกว่านะ
มันเหมือนการเล่นคำพ้องเสียงมากกว่า S=เอส แต่ ACE=เอช ออกเสียงคล้ายกันแต่ตัวสะกดต่างกัน
ลองฟังเสียงพากย์เเบบอังกฤษน่าจะชัดขึ้นครับ

ผมว่าไม่ได้มีอะไรซับซ้อนมั้งครับ
ace มันก็อ่านว่า เอส นะคับ เราว่ามันอาจจะเป็น A เอส S ชาโบะ O(มั่วนะมันมีจุดตรงกลาง) ราชา L(ขีดด้านบนเป็นตัวEอาจมาเติมทีหลัง) ลูฟี่ *hoho*  แล้วพอชาโบะตาย เอสก็เลย กากะบาททับS แล้วมันคงขาดไปคนนึงเอส จิงเติมให้เป็นตัวE เพื่อจะได้เป็นชื่อตัวเองมั้ง เพราะจะทำให้ไม่นึกถึงชาโบะ *great*

21141

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 11:34:56 »
แต่อันนี้ผมจำไม่ได้ว่ารอยสักมันมีตั้งแต่เด็กปะหว่า   *disappoint*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 12:43:21 »
ตัวการ์ตูนญี่ปุ่นนิยมโกนขนจั๊กแร้หรอครับ

ไม่ค่อยเจอตัวการ์ตูนที่มีขนจั๊กแร้เลย

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ยิ่งกว่าออกทะเลซะอีก 55555+

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 13:34:42 »
แต่อันนี้ผมจำไม่ได้ว่ารอยสักมันมีตั้งแต่เด็กปะหว่า   *disappoint*
ยังไม่มีครับ ! เพิ่งจะมีตอนเป็นโจรสลัด  *disappoint* *disappoint*

คิดว่านะครับ *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

zinerate

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 15:48:02 »
ชื่อ ของ เอส มาจากชื่อของไพ่  ครับ ใบ A  อ่านว่า ace  ถ้าจำไม่ผิด อ่ะน่ะ เพราะเคยอ่านเจอในมุมตอบคำถามของ อ.โอดะ   ส่วน S น่าจะหมายถึงซาโบะ

Depp_Day

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 15:49:01 »
บอกให้รู้ว่ชื่อสะกดให้ถูกเป็นยังงัย อ่ะมั๊ง *haha*

monsterza1

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:02:46 »
ผมว่าไม่น่าจะใช่ซาโบะนะ เพราะถ้ามีซาโบะก็ต้องมีลูฟี่ไม่งั้นจะดูไม่ยุติธรรมต่อลูฟี่
แต่ถ้า c = บิ๊กมัม ต้องรอดูชื่อเต็มไคโดว่าจะมีไหม

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:55:48 »
ผมว่าไม่น่าจะใช่ซาโบะนะ เพราะถ้ามีซาโบะก็ต้องมีลูฟี่ไม่งั้นจะดูไม่ยุติธรรมต่อลูฟี่
แต่ถ้า c = บิ๊กมัม ต้องรอดูชื่อเต็มไคโดว่าจะมีไหม
ไดโด คาโอรุ ครับ *pround*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 18:12:11 »
เึคยเห็นชื่อ ไดโค เขียนเเบบนี้ครับ Kaidou  *rip*

(ไม่รู้ว่าจริงรึป่าวนะครับ)   *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 21:33:11 »
นั่นมันคนละเรื่อง *disappoint*

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 10:51:30 »
นั่นมันคนละเรื่อง *disappoint*
มันเป็นคำถามเหอะ มันถามว่า ผมชื่อไร มันเลยกากะบาทไปที่S สรุปมันชื่อSไง
มันกลัวจำชื่อตัวเองไม่ได้ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 17:13:31 »
อย่าไปคิดมากเลยครับปวดหัว

ความคิดผมนะ ASCE  ผมคิดว่าเอสอยากจะสืื่่อบอกว่า S ที่กากะบาททิ้งมันเขียนไม่ถูก

แต่ต้องเป็น ACE อะครับถึงจะถูก  ส่วนทำไมเขียนในตำแหน่งนั้นคงเพราะเอสกวนTEENให้เรามางงแล้วตั้งบอดคุยกันเนี่ยแหละครับ

ไม่คิดไรมากปวดหัว 5555+ (ความคิดส่วนตัว) *haha* *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

mirugi

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 19:20:23 »
ตัวการ์ตูนญี่ปุ่นนิยมโกนขนจั๊กแร้หรอครับ

ไม่ค่อยเจอตัวการ์ตูนที่มีขนจั๊กแร้เลย

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ยิ่งกว่าออกทะเลซะอีก 55555+

55555 นั่นสิคะ แอบอิจฉานะเนี่ย ขาวเนียนกันทุกตัว
///ไปไกลและ

หลังจากอ่านตอนที่ซาโบะตาย เราก็คิดมาตลอดเลยค่ะ ว่า S ที่โดนฆ่านี่ ต้องหมายถึง ซาโบะเเน่ๆ อาจจสักไว้เพื่อระลึกถึงพี่น้องที่ต้องออกทะเล
แล้วเราก็เดาว่าที่ไม่สักตัว L ลงไปด้วย เพราะลูฟี่ยังมีชีวิตอยู่ ไม่ว่ายังไงก็ต้องมีวันได้เจอกัน

แค่การเดาของเรานะคะ  *shock*