Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษ์ที่แขนของเอส

หน้า: << < (5/11) > >>

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: 21141 ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 11:34:56 ---แต่อันนี้ผมจำไม่ได้ว่ารอยสักมันมีตั้งแต่เด็กปะหว่า   *disappoint*

--- End quote ---
ยังไม่มีครับ ! เพิ่งจะมีตอนเป็นโจรสลัด  *disappoint* *disappoint*

คิดว่านะครับ *dead*

zinerate:

ชื่อ ของ เอส มาจากชื่อของไพ่  ครับ ใบ A  อ่านว่า ace  ถ้าจำไม่ผิด อ่ะน่ะ เพราะเคยอ่านเจอในมุมตอบคำถามของ อ.โอดะ   ส่วน S น่าจะหมายถึงซาโบะ

Depp_Day:

บอกให้รู้ว่ชื่อสะกดให้ถูกเป็นยังงัย อ่ะมั๊ง *haha*

monsterza1:

ผมว่าไม่น่าจะใช่ซาโบะนะ เพราะถ้ามีซาโบะก็ต้องมีลูฟี่ไม่งั้นจะดูไม่ยุติธรรมต่อลูฟี่
แต่ถ้า c = บิ๊กมัม ต้องรอดูชื่อเต็มไคโดว่าจะมีไหม

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: monsterza1 ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 16:02:46 ---ผมว่าไม่น่าจะใช่ซาโบะนะ เพราะถ้ามีซาโบะก็ต้องมีลูฟี่ไม่งั้นจะดูไม่ยุติธรรมต่อลูฟี่
แต่ถ้า c = บิ๊กมัม ต้องรอดูชื่อเต็มไคโดว่าจะมีไหม

--- End quote ---
ไดโด คาโอรุ ครับ *pround*

หน้า: << < (5/11) > >>

Go to full version