หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความต่างของผู้ก่อตั้งหมู่บ้านทั้ง2  (อ่าน 25468 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ความต่างของผู้ก่อตั้งหมู่บ้านทั้ง2
« เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 18:32:13 »
ไหงตอนรุ่น1กะรุ่น2ออกมา ดูธรรมดามากไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น แต่ดูมาดาระเนี่ยสิโหเมพขิงๆขนาดดู5คาเงะเนี่ยเป็นเกะนินไปเลย หลังมาดาระออกมาไม่น่าเชื่อว่ารุ่นหนึ่งเคยต่อสู่แบบเอาเป็นเอาตายกะมาดาระมาเเล้วเเล้วก้อสูเสียด่วย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

BoOkzC

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ความต่างของผู้ก่อตั้งหมู่บ้านทั้ง2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 18:50:13 »
อาจารย์เขาอาจจะทำให้ดูถึงระดับความสามารถของคนรุ่นก่อนๆ หรือป่าวครับ ว่ามีความสามารถสูง เพราะว่า ขนาดมาดาระยังเก่งขนาดนี้แล้วรุ่นที่1 ที่เคยสู้กับมาดาระแล้วชนะมาดาระได้จะเก่งกว่ามาดาระขนาดไหนก็ได้นะครับ   *attack*

Jay_Jay

• *
Re: ความต่างของผู้ก่อตั้งหมู่บ้านทั้ง2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 20:25:57 »
ผมให้เหตุผลหลักๆได้ 3 ข้อ

1. ทั้งรุ่น1 และ 2 ต่างถูกโอโรจิมารุควบคุมด้วยสัมภเวสีคืนชีพ ดังนั้นจึงพูดได้ว่าคนที่รุ่น3 กำลังสู้ด้วย คงไม่ใช่ตัวจริงหรอกครับ (เปรียบเทียบเฉยๆ) มันเหมือนกับซอมบี้ไร้ชีวิตจิตใจมากกว่า
จะให้เทพเหมือนเดิม 100% คงเป็นไปไม่ได้ เพราะโอโรมันใช้ยันต์ควบคุม ส่วนคาบูโตะ ไอนี่มันเทพกว่าโอโรเยอะ บางคนมันก็ปล่อยให้เคลื่อนไหวตามใจชอบ
เลยดูเหมือนเจ้าของร่างมาสู้เองจริงๆ ก็เลยดูเทพ เช่นมาดาระ ส่วนรุ่น1 ตอนเชิญออกมา สติสตางค์ก็ไปหมดแล้วครับ

2. สังเกตว่าตอนนั้นมีกรอบม่านพลังกั้นเอาไว้อยู่ คาถาไม้ของรุ่น1 เลยโตได้แค่นั้น ถ้าจะเอาของจริงก็ดูจากมาดาระเอา มาทีเป็นป่าเลย ถ้าเอาม่านพลังออกผมรับรองได้เลยครับ
รุ่น3 ไม่รอดแน่ เจอดอกไม้สลายพลังเข้าไปก็คงเหมือนห้าคาเงะ นอนเล่นอยู่กับพื้น ยอมรับเลยว่าวิชานี้ร้ายกาจมาก

3. ความสามารถอีกอย่างของรุ่น1 คือ รักษาบาดแผลอัตโนมัติ ไม่ต้องใช้คาถาเเพทย์ก็รักษาได้เอง เหมือนซึนาเดะเปิดโหมดเบียคุโก 24 ชม. แต่ความสามารถนี้ก็ถูกลบล้างไปจนหมด
เพราะสัมภเวสีคืนชีพมันก็คืนร่างเก่าให้ทุกครั้งที่ถูกโจมตี พูดง่ายๆก็คือเป็นอมตะแล้ว ความสามารถฟื้นฟูก็ไร้ค่า

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:03:43 »
ผมให้เหตุผลหลักๆได้ 3 ข้อ

1. ทั้งรุ่น1 และ 2 ต่างถูกโอโรจิมารุควบคุมด้วยสัมภเวสีคืนชีพ ดังนั้นจึงพูดได้ว่าคนที่รุ่น3 กำลังสู้ด้วย คงไม่ใช่ตัวจริงหรอกครับ (เปรียบเทียบเฉยๆ) มันเหมือนกับซอมบี้ไร้ชีวิตจิตใจมากกว่า
จะให้เทพเหมือนเดิม 100% คงเป็นไปไม่ได้ เพราะโอโรมันใช้ยันต์ควบคุม ส่วนคาบูโตะ ไอนี่มันเทพกว่าโอโรเยอะ บางคนมันก็ปล่อยให้เคลื่อนไหวตามใจชอบ
เลยดูเหมือนเจ้าของร่างมาสู้เองจริงๆ ก็เลยดูเทพ เช่นมาดาระ ส่วนรุ่น1 ตอนเชิญออกมา สติสตางค์ก็ไปหมดแล้วครับ

2. สังเกตว่าตอนนั้นมีกรอบม่านพลังกั้นเอาไว้อยู่ คาถาไม้ของรุ่น1 เลยโตได้แค่นั้น ถ้าจะเอาของจริงก็ดูจากมาดาระเอา มาทีเป็นป่าเลย ถ้าเอาม่านพลังออกผมรับรองได้เลยครับ
รุ่น3 ไม่รอดแน่ เจอดอกไม้สลายพลังเข้าไปก็คงเหมือนห้าคาเงะ นอนเล่นอยู่กับพื้น ยอมรับเลยว่าวิชานี้ร้ายกาจมาก

3. ความสามารถอีกอย่างของรุ่น1 คือ รักษาบาดแผลอัตโนมัติ ไม่ต้องใช้คาถาเเพทย์ก็รักษาได้เอง เหมือนซึนาเดะเปิดโหมดเบียคุโก 24 ชม. แต่ความสามารถนี้ก็ถูกลบล้างไปจนหมด
เพราะสัมภเวสีคืนชีพมันก็คืนร่างเก่าให้ทุกครั้งที่ถูกโจมตี พูดง่ายๆก็คือเป็นอมตะแล้ว ความสามารถฟื้นฟูก็ไร้ค่า

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าบนโลกจริงมีใครใช้คาถาไม้ได้โลกคงไม่ร้อน *hoho*(ปลูกๆไปเดี๋ยวโลกก็อาจดีขึ้นบ้างไม่มากก็น้อย)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 22:50:52 »
แต่ก่อนมาดาระก็ไม่ได้เทพเหมีอนตอนนี้มั้งครับ น้าจะเก่งในระดับหนื่งคงพอๆกับอิทาจิ อะไรประมารนี้

เพราะแต่ก่อนยังไม่มี เชลรุ่นหนื่ง เนตสังสาระ จักระก็มีจำกัด ไม่เหมีอนตอนนี้ อมตะ มีเชลรุ่นหนื่ง เนตสังสาระ จักระไม่จำกัด

แล้วใครมันจะสู้ได้อ่ะน่ะ ถ้ารุ่น3 รุ่น4 ออกมาก็เทพไม่ต่างกันมั้ง การที่รุ่นหนื่ง รุ่นสองออกมาสู้ตอนนั้น โอโรบังคับการต่อสู้เลยไม่ต่างจากหุ่นไม่ได็สู้ตามใจเหมีอนมาดาระ

ความเทพเลยลดลงไปเยอะ (นอกเรี่องแล้วเรา ฮ่าๆๆๆๆ)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 23:14:08 »
แต่ก่อนมาดาระก็ไม่ได้เทพเหมีอนตอนนี้มั้งครับ น้าจะเก่งในระดับหนื่งคงพอๆกับอิทาจิ อะไรประมารนี้

เพราะแต่ก่อนยังไม่มี เชลรุ่นหนื่ง เนตสังสาระ จักระก็มีจำกัด ไม่เหมีอนตอนนี้ อมตะ มีเชลรุ่นหนื่ง เนตสังสาระ จักระไม่จำกัด

แล้วใครมันจะสู้ได้อ่ะน่ะ ถ้ารุ่น3 รุ่น4 ออกมาก็เทพไม่ต่างกันมั้ง การที่รุ่นหนื่ง รุ่นสองออกมาสู้ตอนนั้น โอโรบังคับการต่อสู้เลยไม่ต่างจากหุ่นไม่ได็สู้ตามใจเหมีอนมาดาระ

ความเทพเลยลดลงไปเยอะ (นอกเรี่องแล้วเรา ฮ่าๆๆๆๆ)

ใช่ๆ *hoho*

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:10:36 »
แต่ถึงถูกควบคุมก็น่าจะเอาพลังออกมามากกว่าที่เห็นนะ ก็ ไม่เห็นหรอ เหล่าคาเงะ4คน ที่อัญเชิญมาก้อเ่งๆทั้งที่เห็นอยู่ก็2คน คือไรคาเงะรุ่น3 กะ มิซิคาเงะรุ่น2 ก็เก่งนิ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:27:30 »
ผมว่าอย่าไปเทียบสัมภเวสีคืนชีพของโอโรจิมารุกับคาบูโตะเลยครับ เท่าที่ดูมันมีจุดแตกต่างกันเยอะมาก

-สัมภเวสีคืนชีพของโอโร นินจาที่เชิญออกมาตาสีขาว ส่วนของคาบูโตะ ตาสีแดง

-สัมภเวสีคืนชีพของโอโร โลงศพทำจากโลหะ ส่วนของคาบูโตะทำจากไม้

-สัมภเวสีคืนชีพของคาบูโตะ ควบคุมได้เยอะกว่า

-สัมภเวสีคืนชีพของโอโรจิมารุ ยังมีช่วงที่พันธนาการไม่สมบูรณ์ คือตอนที่รุ่น1 กับรุ่น2 บอกลาฮิรุเซน ส่วนของคาบูโตะ
ไม่สามารถขัดขืนใดๆถ้าเข้าโหมดควบคุมแบบสมบูรณ์แล้ว สังเกตจากซาบุสะ

สรุปก็คือ จากที่คาบูโตะมันโม้ว่า " คนที่คิดค้นวิชานี้คือรุ่น2 และท่านโอโรจิมารุเป็นคนทำให้สมบูรณ์ ส่วนฉันก็เหนือกว่าสองคนนั้นไปแล้ว "

ท่าทางคาบูโตะมันจะเทพวิชานี้กว่าโอโรจิมารุ มันคงไปพัฒนาให้นินจาที่อัญเชิญออกมาใช้พลังได้อย่างเต็มที่ หรือมันเกี่ยวข้อง

กับเรื่องดีเอ็นเอก็ไม่รู้เหมือนกัน ส่วนเหตุผลอื่นๆ ก็ตามที่ผมบอกเอาไว้ครับ ^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:36:32 »
ผมว่าDNAก้เปนส่วนนึง  คนใช้คาถาก้ส่วนนึง

ของคาบูโตะกับโอโร เปรียบเทียบกันไม่ได้อยุ่แล้วคับ   ว่าแต่ เมื่อไหร่จะเลิกย้อนอดีตมันซักทีฟะ

จะดูอิซานามิว้อยยยย  *attack* *attack*

Num

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:46:44 »
ผมว่าDNAก้เปนส่วนนึง  คนใช้คาถาก้ส่วนนึง

ของคาบูโตะกับโอโร เปรียบเทียบกันไม่ได้อยุ่แล้วคับ   ว่าแต่ เมื่อไหร่จะเลิกย้อนอดีตมันซักทีฟะ

จะดูอิซานามิว้อยยยย  *attack* *attack*

ตามความคิดของผมอิซานามิ น่า จะเกี่ยวกับ การ สร้างสิ่งพิเศษออกมาหรือสร้างคาถาที่สามารถควบคุมคนอื่นแบบที่เจ๋งก่าสัมพเวสี เหตุ ก้อ เพราะอิทาจิบิกว่าอิซานามิให้เพื่อสร้างโชคชะตา อาจประมาณว่า คนใช้อาจกำหนดอะไรก้อได้ประมาณนั้นมั้ง เดา เอา อย่าด่าว่ารู็มากนะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:51:04 »
ปัญหาคือ อิจจี้บอกว่า "ถ้า"

"ถ้า"อิซานางิใช้เพื่อเปลี่ยนแปลงโชคชะตา  อิซานามิก้ใช้เพื่อกำหนดโชคชะตา  - -

อาจจะเปนคำเปรียบเทียบเฉยๆน้า  แบบว่า

อิซานางิ เปลี่ยนความจิงเปนภาพลวงตา   อิซานามิ เปลี่ยนภาพลวงตาเปนความจิง  ล่ะมั้ง  *haha* *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 02:55:55 »
ผมว่าไอ่คาถาของ คาบูโตะ นิมันมีจุดอ่อนโทงๆกันให้เห็นกว่าของ โอโร อีกนะครับ บังคับร่างกายแต่ไม่บังคับจิตใจ สู้กันไปยังมาบอกรักกันไปแบบนี้ *disappoint* เห็นอยู่ว่าใตรจะชนะ

นิตัวเค้าจะลุยละน้า  *hoho*
ทางไหนจ๊ะ  *hoho*
ซ้ายจ้า จุ๊บๆ
จะสู้กันเพื่อ  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 03:08:26 »
ผมว่าไอ่คาถาของ คาบูโตะ นิมันมีจุดอ่อนโทงๆกันให้เห็นกว่าของ โอโร อีกนะครับ บังคับร่างกายแต่ไม่บังคับจิตใจ สู้กันไปยังมาบอกรักกันไปแบบนี้ *disappoint* เห็นอยู่ว่าใตรจะชนะ

นิตัวเค้าจะลุยละน้า  *hoho*
ทางไหนจ๊ะ  *hoho*
ซ้ายจ้า จุ๊บๆ
จะสู้กันเพื่อ  *haha*

ฮ่าๆ มันก็จริงครับ แต่บางกรณีก็กลายเป็นจุดแข็งได้เหมือนกัน เช่นอาสึม่า ตอนเชิญออกมา คาบูโตะจงใจให้เหลือความรู้สึกเอาไว้ พอทีมชิการมารุ

มาสู้ด้วย โจจิก็ต่อยครูตัวเองไม่ลงอีก

น่าสงสารกันจริงๆ  *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 03:30:12 »
คาบูโตะมันจงใจให้คงเหลือสติไว้ไม่ใช่หรอคับ

อย่างตอนเดอิดาระ มันก้บอกว่า ชั้นจะไม่ควบคุมนายแบบสมบูรณ์ ประมานนี้นะคับ ถ้าจำไม่ผิด

อย่างซาบูสะ ตอนแรกก้ปล่อยให้เหลือสติ พอพูดมากไปคาบูโตะเลยควบคุมให้สมบูรณ์ไปเลย

จำได้ว่าตอนอธิบายให้โทบิฟังมันก้บอกไว้แนวๆนี้ล่ะมั้งคับ

ถ้าจำผิดได้โปรดอภัย  *glad* *glad*

Puneak

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 06:57:26 »
มันก็ชัดๆอยู่เเล้วนะ..คาถาสัมภเวสีคืนชีพของโอโรจิมารุกับคาบูโตะ...มันเเตกต่างกันเห็นๆอยู่เเล้ว..
คาถาของคาบูโตะมันสมบูรณ์กว่าหรือพูดง่ายๆคือมันเทพกว่า..