หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคาบูโตะเรียกเขี้ยวสีขาว(พ่อคาคาชิ)มาละคับ  (อ่าน 36564 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ทำไมคาบูโตะเรียกเขี้ยวสีขาว(พ่อคาคาชิ)มาละคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 00:52:05 »
สักพักก็จะถามว่า ทำไมคาบูโตะ ไม่เรียก ซาบูสะ  ออกมา   *disappoint*
ไม่ถามหรอก เพราะคาบูโตะก็เรียกซาบุสะออกมาแล้ว แล้วก็โดนคาคาชิผนึกเรียบร้อยแล้ว

ส่วนเหตุผลที่ไม่เรียกเขี้ยวสีขาวออกมาเพราะตายนานแล้ว ตอนนี้ "เขี้ยวผุ" แล้ว ฮ่าๆๆๆ ขำขำนะ

5555 ดาบหักแล๊ว เรยไม่เก่งหรอ ไอคาคาชิ  *haha* *haha*
...............................................

Jay_Jay

• *
Re: ทำไมคาบูโตะเรียกเขี้ยวสีขาว(พ่อคาคาชิ)มาละคับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:18:38 »
ผมว่าเวลาที่มันรวบรวมศพมีจำกัดมั้งครับ จากที่มันเชิญซาบุสะออกมาแต่ไม่มีดาบสะบั้นเศียร

แสดงว่ามันพึ่งไปเอาศพหลังจากซุยเงสึขโมยดาบไปแล้ว

juppy

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:35:54 »
ความสามารถที่ สุดยอดของคาถา สัมเวสีคืนชีพ

คือทำไห๊ตอนเชิญออกมามีอาวุธนั้น ๆ ด้วยครับ

อย่างซุยเงสึีขโมยดาบไปจริง แต่อัญเชิญซาบุสะ

มาุ ก็ยังไช่ดาบของตัวเองยุครับ

ถ๊างั้นอิทาจิอัญเชิญมาก็ต๊องตาบอดสิ ??

เกะเอาตาไปแล๊วนี้
...............................................

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:45:38 »
ความสามารถที่ สุดยอดของคาถา สัมเวสีคืนชีพ

คือทำไห๊ตอนเชิญออกมามีอาวุธนั้น ๆ ด้วยครับ

อย่างซุยเงสึีขโมยดาบไปจริง แต่อัญเชิญซาบุสะ

มาุ ก็ยังไช่ดาบของตัวเองยุครับ

ถ๊างั้นอิทาจิอัญเชิญมาก็ต๊องตาบอดสิ ??

ผมพลาดเอง ตอนเชิญซาบุสะออกมา มันมีดาบแล้วจริงๆด้วย -*-

แต่ สัมภเวสีคืนชีพไม่ได้คืนชีพให้อาวุธด้วยครับ แต่ถ้าเป็นอาวุธแบบมากับร่างกายเช่นเนตรวงแหวน

อะไรแบบนี้ก็คืนชีพได้ครับ แต่ขึ้นอยู่กับดีเอ็นเอ

ถ้าเป็นพวกมีด ดาบ อะไรพวกนี้ไม่ได้คืนชีพมาด้วยครับ เพราะทั้งดาบปลาลิ้นหมา และดาบหนังฉลาม คาบูโตะยังไม่เอาออกมาเลย

ถ้าคืนชีพอาวุธได้ก็น่าจะเอาออกมาหน่อยนะ

juppy

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:52:06 »

ผมพลาดเอง ตอนเชิญซาบุสะออกมา มันมีดาบแล้วจริงๆด้วย -*-

แต่ สัมภเวสีคืนชีพไม่ได้คืนชีพให้อาวุธด้วยครับ แต่ถ้าเป็นอาวุธแบบมากับร่างกายเช่นเนตรวงแหวน

อะไรแบบนี้ก็คืนชีพได้ครับ แต่ขึ้นอยู่กับดีเอ็นเอ

ถ้าเป็นพวกมีด ดาบ อะไรพวกนี้ไม่ได้คืนชีพมาด้วยครับ เพราะทั้งดาบปลาลิ้นหมา และดาบหนังฉลาม คาบูโตะยังไม่เอาออกมาเลย

ถ้าคืนชีพอาวุธได้ก็น่าจะเอาออกมาหน่อยนะ

ดาบซาบุสะมาไงอ่ะครับ ? = ="

อาวุธของ กิน คิน คาคุด้วย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 02:00:22 »
ซาบูสะ มันให้ไอ่ตัวใหญ่ๆอัญเชิญมามั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ

ส่วน กิน-คิน มันอ้วกออกมาคับ  อาจจะงง เอาง่ายๆคือมันเอาออกมาจากปาก มันเกบไว้ในตัวมัน

juppy

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 02:15:07 »
ดาบมี 2 เล่มเหรอครับ ?

ซุยเงสึยังถือดาบยุเรยอ่ะ

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 11:38:48 »
เกิดไม่ทัน ยังเรียนไม่จบ ป.ตรี เลยไม่ได้สนใจ จะเก็บมา ส่วนมากได้จากโอโร โทบิยังงง เรียกมาได้ไงแว๊ 4คาเงะ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 12:11:20 »

คงงั้นมั้ง *hoho*(คหสต.นะ)

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 12:42:52 »

ขอรูปหน่อยได้ไหมครับ ฉากไหนอะ  *glad*

polo1010

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 13:10:55 »
ดาบมีเล่มเดียว แล้วซุยเงสึก็ได้ถือดาบของซาบุสะแล้วด้วย ไม่รู้หายไปตอนไหน
คาถาสัมภเวสีคืนชีพ
ไม่ได้เอาดาบมาด้วยนะ แต่ของดาบซาบุสะ คาโบโตะอันเชิญมาพร้อมกับ โรงศพพวกเจ็ดดาบแห่งคิริ
ส่วนดาบของคนอื่น ถูกอันเชิญดาบออกมากคือ มังเก็ตสึ โฮซูกิ พี่ชายของซุยเงสึนั้นเอง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 16:09:46 »
ดาบมีเล่มเดียว แล้วซุยเงสึก็ได้ถือดาบของซาบุสะแล้วด้วย ไม่รู้หายไปตอนไหน
คาถาสัมภเวสีคืนชีพ
ไม่ได้เอาดาบมาด้วยนะ แต่ของดาบซาบุสะ คาโบโตะอันเชิญมาพร้อมกับ โรงศพพวกเจ็ดดาบแห่งคิริ
ส่วนดาบของคนอื่น ถูกอันเชิญดาบออกมากคือ มังเก็ตสึ โฮซูกิ พี่ชายของซุยเงสึนั้นเอง

กระจ่างเลยทีเดียว   *number1*

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 18:09:15 »
ดาบของซาบุสะมันหักไปตอน ที่ซุเงซึสู้กะไรคาเงะไม่ใช่หรอ ถ้าถูกอันเชิญมา ก็น่าจะ หักอยู่นิ

รู้สึกเหมือนอาสึมะ จะใช้สนับมือด้วยหรือป่าวนี่แหละ

ปล.ของอาสึมะ ไม่แน่ใจ

polo1010

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 18:15:53 »
ก็ถูกอันเชิญมาพร้อมกับโรงศพ มันก็หักอยุ่และ มันฟันพันธมิตรนินจา แถวนัน้เลย
เป็นเหมือนเดิม

Augustz

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 19:04:44 »
ดาบของซาบุสะ ดาบสะบั้นหัว มีึความพิเศษที่ว่า จะไม่มีวันหัก

และถึงแม้จะหัก ถ้าได้ฟันหรืออาบเลือดของศัตรูก้จะกลับมาเปนเหมือนเดิม

เปนเพราะในเลือดคนมีธาตุเหล็กมั้ง มันดูดเอาจากในเลือดแล้วทำให้ตัวดาบกลับเปนเหมือนเดิม

ถ้าจำไม่ผิดก้ประมานนี้มั้งนะ