หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่า เกะจะโดนโทบิหลอกเอาอีกแล้ว  (อ่าน 8297 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
หรือว่า เกะจะโดนโทบิหลอกเอาอีกแล้ว
« เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 18:03:02 »
ขอโทดนะคับ ที่หัวข้ออาจจะดูซ้ำ

แต่ผมไปซื้อบูมมาอ่านวันนี้ ถึงตอนที่เกะเจออิจจี้อ่ะคับ  ตอนที่มันวิ่งตามกันแล้วไปหาคาบูโตะอ่ะ

เกะบอก มันรุ้เรื่องราวทุกอย่างของอิจจี้หมดแล้ว เลยจะถล่มโคโนะฮะ

แต่อิจจี้บอกเกะว่า นายแน่ใจแล้วหรอว่านั่นน่ะคือความจิงของชั้นจิงๆ

หรือว่า เรื่องของอิจจี้จะมีปมมากกว่านี้อ่ะคับ   จารย์ มาซาชิ จะผูกปมไปถึงไหนเนี่ย  เดาปวดหัวหมดแล้วอ่า

จะว่าไป สงสารเกะเหมือนกันนะ โดนคนนุ้นหลอกคนนี้หลอก ปั่นหัวมันไปเรื่อย  - -

PLovely

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • สบ๊ายยย สบายยยย
Re: หรือว่า เกะจะโดนโทบิหลอกเอาอีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 19:03:52 »
ผมก็ว่ามันน่ามีปมเพิ่มขึ้นนะ เช่นโทบิ อาจเป็นคนฆ่าล้างตระกูลเอง แล้วอิทาจิเข้ามาพอดี เลย ซ้อนไปเลยว่าตัวเองเป็นคนฆ่า ประมาณนี้ <ยกตัวอย่างนะ>  *attack*
ก็แค่คนห่วยๆ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: หรือว่า เกะจะโดนโทบิหลอกเอาอีกแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:42:29 »
ที่อิทาจิพูดผมคิดว่า   พออิทาจิได้ยินเกะพูดว่ารู้เรื่องราวทั้งหมด

ซึ่งก้อคงคิดว่าได้ยินมาจากมาดาระ (โทบิ)

อิจจี้ ก้อคงคิดว่ามาดาระไม่ได้เล่าความจริงทั้งหมดก้อได้มั่งครับ ซึ่งก้อจิงเพราะที่มาดาระ(โทบิ)

เล่ามันยังโกหกเรื่องเก้าหางว่าเป็นปรากดการณืธรรมชาติเลย ทั้งที่มันเป็นคนทำ เหมือนเล่าบวกกับเป่าหูให้เกะมันแค้นโคโนฮะ

ผมคิดว่าน่าจะมีข้อเท็จจิงบางอย่างอยู่อีก  *shock*

ปล.ยังมีอีกหรอ  *shock* *shock*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:46:29 »
ผมว่า กว่าจะจบ จารย์แกคงจะย้อนอดีตกันมันเลยอ่ะคับ แบบว่าย้อนมันทุกตัว

เอาเลย จารย์  ย้อนให้พอ  ย้อนจนกว่าจารย์จะสะใจเลย  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

แต่ถ้าจารย์ย้อนหมดแล้วจบแบบผมยัง งงๆอยุ่ล่ะก้นะ ผมจะไปฆ่าจารย์ถึงญี่ปุ่นเลย *attack* *attack*

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:48:19 »
ระวังจารย์แกใช้อิซานางินะครับ *haha*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 21:00:56 »
ก็ไม่ได้มีปมเพิ่มนี่ครับ ที่จริงเรื่องนี้ยังไม่เฉลยมันก็เป็นปมเก่านั่นแหละ คือ โทบิมันโกหกเพื่อจะใช้ซาสึเกะ เพระามันคงไม่คิดว่าอิทาจิจะฟื้นมาเล่าความจริงได้

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:28:54 »
 *dead*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:44:11 »
 *dead* *dead*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 00:20:36 »
ก็ไม่ได้มีปมเพิ่มนี่ครับ ที่จริงเรื่องนี้ยังไม่เฉลยมันก็เป็นปมเก่านั่นแหละ คือ โทบิมันโกหกเพื่อจะใช้ซาสึเกะ เพระามันคงไม่คิดว่าอิทาจิจะฟื้นมาเล่าความจริงได้

อันนี้ น่าเชื่อถือดีแห๊ะ
...............................................

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:31:23 »
ที่ซาสึเกะบอกว่า มันรู้เรื่องราวทุกอย่างของอิทาจิหมดแล้ว เกะมันคงคิดว่าทุกอย่างที่โทบิเล่าให้ฟังเป็นความจริงทั้งหมดมั้ง แต่ที่จริงแล้วโทบิมันโกหก+ความจริงนิดหนึ่ง(แต่ไม่รู้เรื่องไหนมันพูดจริง) แต่เกะดันไปหลงเชื่อมันไปชะทุกเรื่อง เพราะงี้เกะก็เลยถูกโทบิหลอกใช้เอาไง และ อีกอย่างหนึ่งโทบิมันคงคิดไม่ถึงว่า อิทาจิจะฟื้นมาเจอกับเกะอีก...อ.แกคงจะย้อนอดีตกันยาวยืดเลยมั้ง
ปล.คหสว่นตัวนะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 10:01:07 »
แต่ผมว่าไม่ เพราะมี อิจจี้ ค่อยตบเกรียนน้องเกะ อยู่แล้ว ก่อนที่คาถาจะคลาย *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 10:04:43 »
ผมว่า กว่าจะจบ จารย์แกคงจะย้อนอดีตกันมันเลยอ่ะคับ แบบว่าย้อนมันทุกตัว

เอาเลย จารย์  ย้อนให้พอ  ย้อนจนกว่าจารย์จะสะใจเลย  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

แต่ถ้าจารย์ย้อนหมดแล้วจบแบบผมยัง งงๆอยุ่ล่ะก้นะ ผมจะไปฆ่าจารย์ถึงญี่ปุ่นเลย *attack* *attack*

ผมว่าคงย้อนแม้กระทั่ง อิจิราคุ ราเม็ง รึป่าวครับ ว่าเฮียแกกว่าจะมาเปิดร้านต้องเจ้งมาเท่าไหร่ *haha* ถ้าแบบนี้ละก็ ผมคงย้ายไปอ่าน beach เทพมรณะแล้ว *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 22:49:17 »

ผมว่าคงย้อนแม้กระทั่ง อิจิราคุ ราเม็ง รึป่าวครับ ว่าเฮียแกกว่าจะมาเปิดร้านต้องเจ้งมาเท่าไหร่ *haha* ถ้าแบบนี้ละก็ ผมคงย้ายไปอ่าน beach เทพมรณะแล้ว *disappoint*

เคยมีพูดถึงลุงร้านราเม็งอยู่ตอนนึงในอนิเม เกี่ยวกับนินจาอาหาร

ดูแล้วโคตรฮา นินจาต้องมีกุ๊กติดตามแบบโจรสลัดด้วยอะ