หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบสำรวจ ด้านในครับ  (อ่าน 23664 ครั้ง)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: แบบสำรวจ ด้านในครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:44:46 »
ร่างทดลองที่มีพลังของ อุจิวะ และ เซนจู  ที่สร้างขึ้นหลังจากได้เซลล์ ฮาชิรามะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 11:26:07 »
น้องชายมาดาระ
ไม่ก็คนในตะกูลมันซักคน=_=
คัทท-สึ!...... 

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 11:52:40 »
อุจิวะ อิซึนะ  ถ้าไม่ใช้ "อุจิวะ อิซึนะ" ขึ้นมาเอาปิ๊บมาคลุมหัวผมด้วยนะ
เอาเป็นอย่างอื่นแทนได้มั้ยครับ ช่วงนี้ปี๊บขาดตลาดครับ แฟนบอลลิเวอร์พูลเค้าเหมาไปหมดแล้ว *haha* *haha* *haha* *haha*

MicMaple

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:55:19 »
ขอตอบกว้างๆว่า ไม่ใช่อุจิวะ และ อาจจะเป็นเซนจูหรืออุสึมากิ

ส่วนตอบแบบระบุคนขอตอบว่า

ลุงขายราเมง^^
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 12:56:17 »
อุจิวะ อิซึนะ  ถ้าไม่ใช้ "อุจิวะ อิซึนะ" ขึ้นมาเอาปิ๊บมาคลุมหัวผมด้วยนะ
เอาเป็นอย่างอื่นแทนได้มั้ยครับ ช่วงนี้ปี๊บขาดตลาดครับ แฟนบอลลิเวอร์พูลเค้าเหมาไปหมดแล้ว *haha* *haha* *haha* *haha*

เอาไรมาแทนปีบดีละ

โอ้ยร้อนไครรู้จักคาถาน้ำโหดใช้มาทางนี้ที  *้wet* *้wet* *้wet* *้wet* *้wet*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 13:04:53 »
ผมรุ้จักแต่คาถาไฟอ่ะคับ  แบบว่า ใช้เผากระทู้ให้ร้อนแรง ดุเดือดยิ่งขึ้น  *hoho* *hoho*

chainoi

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 18:11:54 »
http://www.sritown.com/อ่าน/naruto-545  อ่านแล้วก็พิจารนาดูเอาว่า โทบิ น่าจะใช่ ฮาชิรามะรึป่าว

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 01:30:27 »
*haha*โทบิคือ ร่างโคลนทดลองของมาดาระครับ ขอให้เหตุผลหน่อยนะครับจากการที่มาดาระตายไปแล้วเหตุผลยังไม่มีใครรู้ว่าตายยังไงแต่มาดาระต้องรู้จักกับโทบิแน่นอนเพราะตอนถูกเรียกมาได้พูดถึงแผนของเขากับคาบุโตว่ารู้เรื่องแผนของพวกเราได้ไง(คนที่มาดาระยอมมอบเนตรให้ต้องไม่ธรรมดา)แล้วคาบูโตะก็บอกว่าตัวเองเป็นผู้ช่วยโทบิ มาดาระบอกนี่คงเป็นฝีมือของมัน คงคิดจะทำอะไรบางอย่าง
     1โทบิทำไมต้องบอกตัวเองเป็นมาดาระหรือเขาเป็นมาดาระจริงแต่เป็นร่างโคลน  โทบิได้พูดเมื่อนารุโตะรู้ว่ามีมาดาระ2คนว่า ฉันไม่ไช่ใครทั้งนั้น ไม่ต้องการเป็นใครทั้งนั้น  คำพูดเหมือนเค้าไม่เคยมีตัวตนเลย(เหมือนคนน้อยใจที่เกิดจากการทดลอง.....(เดานะครับ))
     2ตอนที่510โทบิได้คุยกับโคนันว่า คนทั่วไปเชื่อว่าอูจิวะ มาดาระ ได้พ่ายแพ้ต่อฮาชิรามะ เซ็นจู แต่ความจริงนั้นจะเป็นยังไงกันนะ การต่อสู้ในอดีตก็เพื่อให้ได้พลังของมันมา(รุ่น1)เท่านั้นชั้นคืออูจิวะมาดาระผู้มีพลังของเซ็นจูฮาชิรามะ (มันจะฆ่าโคนันอยู่แล้วจะโกหกทำไม)     
     3โทบิน่าจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับเซ็ดสึเพราะวิชาที่ใช้ใกล้เคียงกันมากคือการใช้ร่างกายผ่านทะลุสิ่งของตามต้องการต่างกันแค่โทบิมีเนตรวงแหวนแต่เซ็ตสึไม่มีหรือทั้งคู่เป็นร่างทดลองของมาดาระ+ฮาชิรามะ
     4โทบินำเซลล์รุ่น1มาเพาะเลี้ยงเป็นเซ็ตสึขาวมากมายมันทำให้ผมขอโยงในข้อ3ที่ผ่านมาว่าเซ็ตสึขาวดำน่าจะมาจากการทดลองเซลล์รุ่น1เหมือนกันเพราะตัวขาวตอนสู้กับซาสึเกะได้บอกว่าทำร้ายร่างต้นมันทำไม
     5โทบิ มีความสนิทกับเซ็ตสึรู้เรื่องเซ็ตสึและยังใช้งานได้ด้วยส่วนเซ็ตสึก็รู้จัดโทบิดีเหมือนไม่น่าที่จะเพิ่งมารู้จักกันในแสงอุสาเพราะโทบิเพิ่งเข้ามาภายหลัง ผมเลยคิดว่าทั้งคู่น่าจะเป็นร่างที่ถูกทดลองของมาดาระ+ฮาชิรามะ  *hoho*
                           *attack*-ขอนอกเรื่องหน่อยผมคิดว่ามาดาระเพิ่งมีเซลล์รุ่น1ตอนคาบูโตะใช้คาถาสัมภเวสีแบบพิเศษนี่แหละครับดูจากอะไรเหรอ
                                  1คาบูโตะบอกว่าเค้าปลุกมาดาระมาเก่งกว่ายุคทองของมาดาระอีกแล้วมาดาระก็มองในเสื้อเขาแล้วพูดว่าแบบนี้นี่เอง
                                  2มาดาระพูดว่าขอลองวิชาหน่อยคือลองใช้วิชาไม้ลองหลายวิชาเหมือนคนไม่เคยใช้มาก่อน
                                  3คาบูโตะบอกว่าการปลูกเซลล์รุ่น1ของดันโซหรือจะสู้ของ คาบูโตะและโอโรจิมารุ ได้ ซึ่งคาบูโตะไม่รู้จักโทบิมาก่อนแต่โอโรไม่แน่
สรุปว่า  โทบิคือ ร่างโคลนทดลองของมาดาระครับ  ผิดถูกอย่าว่ากันนะครับผมวิเคราะห์ได้แบบนี้อ่านะ อย่างน้อยก็ไม่เดาแบบดันทุรังครับ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 08:49:40 »
*haha*โทบิคือ ร่างโคลนทดลองของมาดาระครับ ขอให้เหตุผลหน่อยนะครับจากการที่มาดาระตายไปแล้วเหตุผลยังไม่มีใครรู้ว่าตายยังไงแต่มาดาระต้องรู้จักกับโทบิแน่นอนเพราะตอนถูกเรียกมาได้พูดถึงแผนของเขากับคาบุโตว่ารู้เรื่องแผนของพวกเราได้ไง(คนที่มาดาระยอมมอบเนตรให้ต้องไม่ธรรมดา)แล้วคาบูโตะก็บอกว่าตัวเองเป็นผู้ช่วยโทบิ มาดาระบอกนี่คงเป็นฝีมือของมัน คงคิดจะทำอะไรบางอย่าง
     1โทบิทำไมต้องบอกตัวเองเป็นมาดาระหรือเขาเป็นมาดาระจริงแต่เป็นร่างโคลน  โทบิได้พูดเมื่อนารุโตะรู้ว่ามีมาดาระ2คนว่า ฉันไม่ไช่ใครทั้งนั้น ไม่ต้องการเป็นใครทั้งนั้น  คำพูดเหมือนเค้าไม่เคยมีตัวตนเลย(เหมือนคนน้อยใจที่เกิดจากการทดลอง.....(เดานะครับ))
     2ตอนที่510โทบิได้คุยกับโคนันว่า คนทั่วไปเชื่อว่าอูจิวะ มาดาระ ได้พ่ายแพ้ต่อฮาชิรามะ เซ็นจู แต่ความจริงนั้นจะเป็นยังไงกันนะ การต่อสู้ในอดีตก็เพื่อให้ได้พลังของมันมา(รุ่น1)เท่านั้นชั้นคืออูจิวะมาดาระผู้มีพลังของเซ็นจูฮาชิรามะ (มันจะฆ่าโคนันอยู่แล้วจะโกหกทำไม)     
     3โทบิน่าจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับเซ็ดสึเพราะวิชาที่ใช้ใกล้เคียงกันมากคือการใช้ร่างกายผ่านทะลุสิ่งของตามต้องการต่างกันแค่โทบิมีเนตรวงแหวนแต่เซ็ตสึไม่มีหรือทั้งคู่เป็นร่างทดลองของมาดาระ+ฮาชิรามะ
     4โทบินำเซลล์รุ่น1มาเพาะเลี้ยงเป็นเซ็ตสึขาวมากมายมันทำให้ผมขอโยงในข้อ3ที่ผ่านมาว่าเซ็ตสึขาวดำน่าจะมาจากการทดลองเซลล์รุ่น1เหมือนกันเพราะตัวขาวตอนสู้กับซาสึเกะได้บอกว่าทำร้ายร่างต้นมันทำไม
     5โทบิ มีความสนิทกับเซ็ตสึรู้เรื่องเซ็ตสึและยังใช้งานได้ด้วยส่วนเซ็ตสึก็รู้จัดโทบิดีเหมือนไม่น่าที่จะเพิ่งมารู้จักกันในแสงอุสาเพราะโทบิเพิ่งเข้ามาภายหลัง ผมเลยคิดว่าทั้งคู่น่าจะเป็นร่างที่ถูกทดลองของมาดาระ+ฮาชิรามะ  *hoho*
                           *attack*-ขอนอกเรื่องหน่อยผมคิดว่ามาดาระเพิ่งมีเซลล์รุ่น1ตอนคาบูโตะใช้คาถาสัมภเวสีแบบพิเศษนี่แหละครับดูจากอะไรเหรอ
                                  1คาบูโตะบอกว่าเค้าปลุกมาดาระมาเก่งกว่ายุคทองของมาดาระอีกแล้วมาดาระก็มองในเสื้อเขาแล้วพูดว่าแบบนี้นี่เอง
                                  2มาดาระพูดว่าขอลองวิชาหน่อยคือลองใช้วิชาไม้ลองหลายวิชาเหมือนคนไม่เคยใช้มาก่อน
                                  3คาบูโตะบอกว่าการปลูกเซลล์รุ่น1ของดันโซหรือจะสู้ของ คาบูโตะและโอโรจิมารุ ได้ ซึ่งคาบูโตะไม่รู้จักโทบิมาก่อนแต่โอโรไม่แน่
สรุปว่า  โทบิคือ ร่างโคลนทดลองของมาดาระครับ  ผิดถูกอย่าว่ากันนะครับผมวิเคราะห์ได้แบบนี้อ่านะ อย่างน้อยก็ไม่เดาแบบดันทุรังครับ

ลึกซึ้งใช้ได้ทีเดียว

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 08:55:58 »
ต้องเป็น 1 ใน ตกูล อสึมากิ ครับ

jaidum

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 09:04:30 »
คนที่ มาดาระ รู้จัก.. แต่นึกไม่ออกว่าคัย?
โทบิรามะ เซนจู !!

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 14:02:35 »
คนที่คุณก็รู้ว่าไคร   มันคือ>>วันเดอร์มอร์ *rip*

panuwatphai

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 15:32:37 »
เดา น๊ะ   *disappoint*

ผม ก็ ว่า โทบิ คือ ร่าง โคน ของ มาดาระ  เพราะ ร่าง กาย มันแปลกๆ พอ ขาดออกมา เป็น เหลวๆๆ

แล้ว สังเกต เวลามัน สู้  แขน ต้อง ขาด ตลอด(ตอนสู้กับรุ่น4/ตอนสู้กับลูกน้องดันโซ/ตอนสู้กับโคนัน)

แล้ว พลัง /คาถา/ความรู้  มันไม่ธรรมดาเลย *้ั์post2*

เซ็ทซึ มาดาระน่่าจะเป็นคนสร้างขึ้นไว้ใช้งาน(เดาเอาจาก คำสนทนาของ โทบิกับ คาบูโตะ)

และผมเชื่อว่า มัน ไม่ได้หลอกว่า เอาเนตร ให้ นางะโตะ จริง มันพูดหลายฉากมาก ว่าของๆมัน

ความเห็น ส่วนตัวนะจ๊ะ  *้ัread* *้ัread* *้ัread*

PeKaJuu

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 15:39:50 »
ดันโซเลยแล้ว กัน  *haha* *haha* *haha* ชอบแหวกแนว มันอาจยังไม่ ตายอะไรก็ เกิดขึ้นได้  อิทาจิมันยังกลายเป็นคนดีได้เลย อยู่ที่คนเขียน *number1* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 16:29:00 »
ผมว่า โทบิ มันคือคุณ namkham หรือ น้ำมะขาม ขำขำเด้อ *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 16:32:26 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*