หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบสำรวจ ด้านในครับ  (อ่าน 23671 ครั้ง)

NARUTON

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แบบสำรวจ ด้านในครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 19:12:12 »
เค้าคือ"พี่เสกโลโซ" *haha* *haha* *haha* *haha* ล้อเล่นคร้าบบ ผมว่า..น้องชายมาดาระเหมือนกัน *great* *great*

ahingsaka

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 19:28:19 »
ตัวละครใหม่ครับ

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:11:27 »
โทบิคือน้องชายมาดาระครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:49:17 »
อุจิวะ โอบิโตะ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 21:56:11 »
รุ่นที่ 1

รุ่นที่ 1 ครับ

ต้องมีคนหาว่าผมบ้า สมัครหลายไอดีมาตอบแน่ๆเลย แต่ผมป่าวนะ เค้าตอบแบบนี้กันเอง  *rip*

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:11:32 »

น้องชายมาดาระครับ

บางทีก่อนมาดาระตาย เขาอาจจะเบิกเนตรสังสาระขึ้นมาเพื่อชุบชีวิตน้องชายตัวเองก็เป็นได้นะ    จากนั้นน้องชายก็สืบสานเจตนารมณ์ของพี่ชาย   และเอาเนตรสังสาระไปฝากไว้ที่นางาโตะ  เพื่อที่นางาโตะจะได้ใช้เนตรสังสาระคืนชีวิตให้พี่ชาย    เห็นตอนที่นางาโตะตาย  โทบิมันก็ไปเอาเนตรสังสาระคืน  ....  ที่โทบิมีเนตรวงแหวนเก็บในสต๊อคเป็นจำนวนมาก ก็อาจเป็นเพราะไม่มีเนตรเป็นของตัวเอง  ก็ก่อนที่อิสึนะตาย  อิสึนะเอาเนตรให้มาดาระไปแล้วนี่นะ    ....  อันนี้คิดเองเออเองนะครับ  555+      แต่จากเหตุผลประกอบทั้งหมดในเรื่อง  ความเป็นไปได้มากที่สุดน่าจะเป็นอิสึนะ      สำหรับคนอื่นๆผมคิดว่าก็อาจเป็นไปได้อ่ะนะ  แต่ผมเชียร์ อุจิวะ อิสึนะ 1 เสียงครับผม  *dontknow*

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:22:14 »
โทบิ คือ อุจิวะ คางามิครับ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 23:31:21 »
รุ่นที่ 1

รุ่นที่ 1 ครับ

ต้องมีคนหาว่าผมบ้า สมัครหลายไอดีมาตอบแน่ๆเลย แต่ผมป่าวนะ เค้าตอบแบบนี้กันเอง  *rip*
  มีอยู่สองคน

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

chainoi

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 23:35:13 »

น้องชายมาดาระครับ

บางทีก่อนมาดาระตาย เขาอาจจะเบิกเนตรสังสาระขึ้นมาเพื่อชุบชีวิตน้องชายตัวเองก็เป็นได้นะ    จากนั้นน้องชายก็สืบสานเจตนารมณ์ของพี่ชาย   และเอาเนตรสังสาระไปฝากไว้ที่นางาโตะ  เพื่อที่นางาโตะจะได้ใช้เนตรสังสาระคืนชีวิตให้พี่ชาย    เห็นตอนที่นางาโตะตาย  โทบิมันก็ไปเอาเนตรสังสาระคืน  ....  ที่โทบิมีเนตรวงแหวนเก็บในสต๊อคเป็นจำนวนมาก ก็อาจเป็นเพราะไม่มีเนตรเป็นของตัวเอง  ก็ก่อนที่อิสึนะตาย  อิสึนะเอาเนตรให้มาดาระไปแล้วนี่นะ    ....  อันนี้คิดเองเออเองนะครับ  555+      แต่จากเหตุผลประกอบทั้งหมดในเรื่อง  ความเป็นไปได้มากที่สุดน่าจะเป็นอิสึนะ      สำหรับคนอื่นๆผมคิดว่าก็อาจเป็นไปได้อ่ะนะ  แต่ผมเชียร์ อุจิวะ อิสึนะ 1 เสียงครับผม  *dontknow*
อิสึนะด้วยคนครับ เห็นทฤษฏีนี้แล้วเอาไปตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยนะนี่ แต่ผมเดาเอาเองว่าน่าจะมีอีกคนนึงอะ แต่ไม่รุว่าใคร

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 02:52:09 »
อุจิวะ อิซึนะ  ถ้าไม่ใช้ "อุจิวะ อิซึนะ" ขึ้นมาเอาปิ๊บมาคลุมหัวผมด้วยนะ

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 03:13:27 »
ผมชอบความคิดที่ว่า มันถอดหน๊ากาก

ออกมาแล้วทุกคนอึ้ง พร๊อมพูดพร๊อมกันว่า

(มันไครหวะ)  *haha* *great*
...............................................

Puneak

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 06:41:10 »
ส่วนตัวผมคิดว่า อุจิวะ คางามิ เหอะๆ..

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 08:03:46 »
1.น่าจะเป็น คนในสมัยของรุ่นที่ 1
2.น้องมาดาระ
3.สงสัยมันเก็บมาดาระ ตอนอ่อนแอ และได้ เนื้อเยื่อของเซนจูและพลังของตระกูลอุจิวะ ด้วย [ฮะฮะ สงสัยเยอะจัด]
4.อิซานางิ ของโทบิใช้ได้ตลอด เพราะมันมีพลังของเซนจูและของอุจิวะ แต่มันยังควบคุมพลังของทั้งสองอย่างไมได้ [น่าจะเป็นพลังไม้ของเซนจูมันก็เลยไช้แต่ เนตรวงแหวน] อ้างอิงจาก ตอนที่ 509-510 พอๆและ สุ่มมากพอ เด่วโดนด่า อุอุ

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 08:51:11 »
ร่างโคลนมาดาระละกัน

nakata014

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:03:05 »
มังกี้ ดี ลูฟี่

แบบว่าขำๆ