หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่  (อ่าน 37086 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่
« เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 21:59:25 »
บางคนก้บอกว่ามันตายตอนยังไม่แก่ เพราะหน้ามันตอนโดนเรียกมายังหนุ่มๆอยุ่

แต่ถ้ามันตายตอนยังไม่แก่ มันจะไม่เจอนางาโตะเอาน่ะสิ  แล้วจะไม่ทันเจอคางามิหรือคนอื่นๆที่น่าจะเปนโทบิด้วยนะคับ

เพื่อนๆคิดว่ายังไง ลองเอามาแบ่งๆกันน้า *glad* *glad* *glad*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 22:39:17 »
แก่ไม่แก่ ผมไม่รู้ แต่มันมีเซลล์รุ่น1 อยู่ในร่างกายด้วยเนี่ยสิ จะอายุแค่ไหนผมว่าก็เป็นไปได้ทั้งนั้น อาจจะมีชีวิตอยู่มาถึงยุคไหนต่อไหนก็ได้

แต่ไม่น่าจะใช่คนที่ชวนคิซาเมะเข้าแสงอุษาหรอก เพราะตอนนั้นมันต้องโดนควักเนตรสังสาระไปให้นางาโตะเรียบร้อยแล้ว

ซึนาเดะอยู่ตระกูลเซ็นจู ยังปลอมอายุเก่งเลย 50 แล้ว ทำให้เหมือน 20 ได้ เมพจริงๆ

Augustz

• *
Re: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 22:47:49 »
ก้ของสึนาเดะมันใช้คาถาแต๊ปตีนกาไว้ไม่ใช่หรอคับ  - -

แล้วก้ ผมไม่เข้าใจตรงที่ว่า ถ้ามาดาระอยุ่ถึงนางาโตะเกิด มาดาระก้น่าจะเปนคนให้สังสาระไปจิงๆ

แต่โทบิ ทำไมถึงรุ้ได้ว่ามาดาระให้สังสาระนางาโตะไป หรือว่ามันจะเปนคนรุ่นเดียวกับมาดาระ

หรือว่าเปนคนรุ่นหลังแต่ไปเจอกันมีเป้าหมายเดียวกัน ก้เลยร่วมมือกัน

ผมไม่เข้าใจเลยจิงๆ  *rip* *rip* *rip*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:02:41 »
ก้ของสึนาเดะมันใช้คาถาแต๊ปตีนกาไว้ไม่ใช่หรอคับ  - -

แล้วก้ ผมไม่เข้าใจตรงที่ว่า ถ้ามาดาระอยุ่ถึงนางาโตะเกิด มาดาระก้น่าจะเปนคนให้สังสาระไปจิงๆ

แต่โทบิ ทำไมถึงรุ้ได้ว่ามาดาระให้สังสาระนางาโตะไป หรือว่ามันจะเปนคนรุ่นเดียวกับมาดาระ

หรือว่าเปนคนรุ่นหลังแต่ไปเจอกันมีเป้าหมายเดียวกัน ก้เลยร่วมมือกัน

ผมไม่เข้าใจเลยจิงๆ  *rip* *rip* *rip*

ไม่ครับ ตอนที่ซึนาเดะใช้คาถาต้องห้ามจนร่างกายเหี่ยวไปทั้งตัว ยังสามารถกลับมาสาวได้เลย แสดงว่าจักระของเซ็นจูน่าจะมีอะไรพิเศษ

ส่วนเรื่องมาดาระกับโทบิ สองคนนี้ต้องเคยร่วมมือกันแน่นอนครับ ชื่อของแผนการดันตั้งเหมือนกันอีก

โทบิต้องเป็นคนรุ่นเดียวกับมาดาระแน่นอน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:08:29 »
ผมก้เข้าใจผิดมาตั้งนาน นึกว่าเปนคาถาของมันซะอีก

เพราะตอนสงครามโตะบอกว่า ถ้าสึนาเดะคลายผนึกที่หน้าผากจะทำให้มันแก่ลง

ผมก้คิดว่ามันเปนคาถาซะอีก  ขอบคุณท่านเจที่ชี้แนะคับ *number1*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:13:59 »
ผมก้เข้าใจผิดมาตั้งนาน นึกว่าเปนคาถาของมันซะอีก

เพราะตอนสงครามโตะบอกว่า ถ้าสึนาเดะคลายผนึกที่หน้าผากจะทำให้มันแก่ลง

ผมก้คิดว่ามันเปนคาถาซะอีก  ขอบคุณท่านเจที่ชี้แนะคับ *number1*

เห่ย อาจจะเป็นคาถาของซึนาเดะจริงๆก็ได้ ส่วนความสามารถของเซ็นจูก็อีกเรื่องนึง อย่าพึ่งเชื่อผมสิ  *rip*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:18:42 »
ก้เรื่องนารูโตะ ผมรุ้น้อยกว่าท่านเจนิคับ  แล้วผมก้เชื่อคนง่ายซะด้วย  ^^

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:37:57 »
คาบูโตะเเมร่งร่วมมือกันกับ โทบิ
naruto vs sasuke batalha final(naruto vs sasuke final battle)

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 03:16:14 »
ข้างบน จะโพสไปทุกระทู้เพื่อ  เห็นหลายทีละ  *disappoint*

ผมว่า น่าจะเป็นคาถาเฉพาะของซึนาเดะ ครับ  ที่ไม่แก่เนี่ย   

แต่เรื่องนี้ ทำให้รู้ว่า   ผู้หญิงแก่เร็วกว่าผู้ชายเยอะมาก     ซึนาเดะ เหี่ยวยังกะย่าโจ ในขณะี่จิไรยะ ดูไม่ค่อยแก่เท่าไหร่เลย  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 08:37:21 »
เอาจากตอนสู้กับรุ่นหนื่งมาน่ะครับ ผ่านมาประมาร 80 ปีใช่ไม่

ตอนนั้นมาดาระ กับ รุ่นหนื่ง อายุน้าจะประมาร 25-30 ตอนสู้กันเพราะยังหนุ่มอยู่ครับ เพราะดูไม่แก่เท่าไร

ตอนสงครามนินจาครั้งที่สาม พวกจิไรยะ สึนาเดะ โอโร น้าจะอายุประมาร 20-25 พวกนางาโตะ อายุน้าจะ 9-10 ปี

เดาๆดูแล้ว มาดาระน้าจะตายตอนอายุประมาร 94-99 ปี น้าจะประมารนี้ไม่งั้นก็ไม่รู้จัก นางาโตะแน่ ถ้าต่ำกว่านี้นางาโตะเกีดไม่ทันครับ

เดามั่วเอาเด้อครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:24:01 »
ผมขอถามหน่อยว่า

1.ใครบอกคุณว่านางาโตะมี4ธาตุ
2.ตอนเด็กของนางาโตะตอนไหนหรอคับที่ตามันกลับเปนตาปกติ

แล้วก้ เรื่องเหตุผลที่จะเอาเนตรไปให้นางาโตะ  นางาโตะเกิดมาใช่ช่วงสงครามพอดีน่ะคับ
คงจะเกลียดสงครามพอๆกับอิจจี้ เพราะงั้นเลยใช้ประโยชน์จากตรงนี้มากกว่า แบบว่า ให้ใช้พลังของสังสาระ
ทำให้โลกนินจามีแต่สันติภาพ แต่จิงๆเปนเพียง โดนโทบิกับมาดาระหลอกใช้

ปล.เหตุผลของนางาโตะ ผมเดาเอานะ *glad*

panuwatphai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 14:38:50 »
เด็กธรรมดา ที่ไหน เด็กจากตระกูล อุสึมากิ ตากหาก ครับ โทบิ มันรู้ถึง จุดนี้  *number1*

มั่วโปรดอภัย *glad*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 15:54:59 »

ผมว่ามาดาระไม่ไช่คนไห้เนตรแก่ นางาโตะ ครับ เพราะ
1.นางาโตะมีธาตุทั้ง4 ถ้าเอาเนตรมาไส่ไม่น่าจะมีได้
2.ถ้าเอาเนตรมาไส่ไห้มันคงเหนเปนเนตรสังสาระอยู่ตลอดเหมือนเนตรวงแหวนของคาคาชิ แต่ตอนนางาโตะเดกมันยังกลับคืนสภาพเลย
3.ทำไมมาดาระต้องเอาไส่ไห้นางาโตะด้วยทั้งๆที่ ตอนแรกนางาโตะเปนแค่เดกธรรมดา แถมยังไม่เรียนโรงเรียนนินจาด้วยซ้ำ ทำไมมาดาระไม่ไปฝากไว้ที่อื่นอีกอย่างมาดาระมีเหตุจำเปนไรที่ต้องควักตาตัวเองไปฝากไว้ที่อื่น หรือโทบิเอาไปควักไปฝากไว้ เปนไปไม่ได้อีกเพราะ มันดูดเกบไว้ไนตัวมันยังจะปลอดภัยก่าเหมือนเนตรวงแหวนที่มันเกบไว้มากมาย

มาอีกแล้ว การวิเคราะห์แบบจับต้นชนปลายไม่ได้   ถามจิงเหอะครับ อ่านหรือดูนารูโตะเวอชั่นไหนมาเนี่ย ทำไมข้อมูลมันถึงได้ แตกต่างจากคนอื่นเหลือเกิน

ทุกกระทู้เลยสินะ

นางาโตะมีสี่ธาตุ บอกไว้ตอนไหนหรอ  *disappoint*      นางาโตะ ตาเปนปกติ   มีด้วยหรอ  เอามาแปะหน่อย  *disappoint*

เดวก้อเทวิสุริยา ร้อนกว่าดวงอาทิตย์สองเท่าหรอก  *haha* *haha*

ปล.ผมละเพลียกะคุณจิงๆ  *disappoint*   

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:42:26 »
คุณลองหาหนังสือมาอ่านดูนะคับ  ก่อนหน้าที่พ่อแม่มันจะโดนฆ่า

ตามันปิดผมไว้ตลอด  ไม่มีใครเหนเลยว่ามันเปนตาปกติ หรือเปนสังสาระตั้งแต่แรก  หัดหาข้อมูลมาดีๆก่อนจะเถียงนะคับ

ในหนังสือก้ไม่มีบอกคับ ว่านางาโตะมี4ธาตุ นางาโตะมันเปนใคร ขนาดมูที่เปนขีดจำกัดสายเลือดเฉพาะ ยังมีแค่3ธาตุเลย

คุณเนี่ย  ไร้สาระจิงๆเลย  มั่วได้โล่อ่ะ  *number1* *number1* *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:46:17 »
นางาโตะ ใช้วิชาได้ ทุกธาตุจิงตอนฝึกกับจิไรยะ  แต่มันมากจาก เนตรสังสาระ

ไม่ได้มาจากคุณสมบัติที่ตัวนางาโตะ ซะหน่อย  มั่วๆมาก