หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเรื่องของหนวดดำเปนจิง  (อ่าน 60624 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าเรื่องของหนวดดำเปนจิง
« เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 14:26:56 »
ถ้า หนวดดำสามารถมีพลังของผลปีศาจได้3ผลจิงๆ

1.โรเกีย ยามิยามิ  2.พารามีเซีย กุระกุระ 3. ?

คิดว่ามันจะกินผลอะไร สายอะไรคับ  แล้วถ้ามันกินโรเกียไป มันจะสามารถกลายสภาพเปนสสารชนิดนั้นแบบโรเกียอื่นๆได้หรือป่าว

ขำๆนะคับ  *glad* *glad* *glad*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: ถ้าเรื่องของหนวดดำเปนจิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 14:30:10 »
โซออนผล...ครับจะได้ครบ3สายพอดี555

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

monsterza1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 14:59:56 »
โซออนผล...ครับจะได้ครบ3สายพอดี555

+1    *haha* *haha*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 15:01:13 »
555ผล...คิดได้เนอะ

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 15:02:55 »

+1    *haha* *haha*

คิดได้ไงอะ ขำตกโต๊ะเลย5555555 *haha*  ตกโต๊ะจิงๆนะ ยังเจ็บก้นอยู่เนีย *haha*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 15:51:22 »
ผมว่าถ้ามันมีสามร่าง หรือสามบุคลิก หรือสามอะไรก็แล้วแต่ ผลสั่นไหวของหนวดขาวอันนึง ผลความมืดอีกอันนึง ส่วนที่เหลือก็คงความเปฌนมนุษย์ที่ไม่ได้กินผลปีศาจ ตกน้ำจะได้ไม่เป็นไร เพราะแค่สองความสามารถนั้นมันก็เทพเกินพอแล้วอ่ะนะ ลองคิดดูถ้ามันเป็นคนเดียวในเรื่องที่มีพลังผลปีศาจได้มากกว่าหนึ่ง แถมว่ายน้ำได้ทั้งๆที่กินผลปีศาจด้วยมันจะเป็นตัวโกงที่สมบูรณ์แบบมากๆเลย เจ๋งยิ่งกว่ามีผลปีศาจสามลูกซะอีก ฮ่าๆๆๆ

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 16:03:29 »
ถ้ากลัวเรื่องตกน้ำ ผลที่สามผมว่าน่าจะเป็นโซออนในตำนาน ผลลิเวียธัน ควบคุมน้ำทะเลได้อะครับ คงจะแกร่งไม่น้อย *number1* *number1*

SWIFT

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 16:33:27 »
จะโหดไปไหนหนวดดำ  *้ัิfreeze* *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 16:56:24 »
ถ้ามันมีพลังสายโรเกียอื่นๆด้วยใช่ไหมครับ

ผมคิดว่า มันคงแยกเป็นสสารไม่ได้ครับ เพราะ มันไม่ได้กินผลปิศาจผลนั้นเข้าไปโดยตรง

และถึงมันจะไม่ได้มีพลังเพิ่ม แต่ถ้าตกน้ำ มันก็คงว่ายน้ำไม่ได้อยู่ดี ด้วยเหตุผล มันกินพลังผลปิศาจเข้าไป *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 18:01:32 »
ขอเป็นโซออนผลก็อตซิลล่าแล้วกัน  *้ั์drinktea*

นึกภาพมือซ้ายความมืด มือขวาสั่นสะเทือน..

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 18:51:23 »
โลกวันพีช คงไม่มีใครเอามันอยุ่แน่นอน ถ้ามีผลนี้  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เอาดีๆนะคับ อย่างคิยิที่มันออกจากกองทัพไป พลังของมัน นับได้ว่าแกร่งไม่น้อยเลยนะคับ

แล้วถ้าหนวดดำตามหาคิยิเพื่อจะชิงพลังของคิยิมาล่ะคับ แล้วถ้ามันได้มา

แต่ด้วยเงื่อนไขของผลยามิ ที่ว่าจะไม่สามารถกลายสภาพเปนสสารเหมือนโรเกียผลอื่นได้

มันจะหักล้างกับพลังของคิยิที่ไปเอามาใหม่รึป่าวอ่ะคับ  สงสัยจิงๆ
  *dead*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:00:20 »
ตอบเรื่องคิยิ  คิดว่าถึงหนวดดำจะไปตามเอาพลังโรเกียสายไหนมาก้อตาม

ก้อไม่น่าจะกลายร่างเป็นสสารได้ เพราะไม่ได้กินเข้าไปโดยตรงเหมือนที่ คุณ win ว่าไว้ละครับ

ตัวแกนหลักของมันก้อคงเป็นผมความมืดที่กินเข้าไป

พูดถึงเรื่องนี้   ผมยังสงสัยอยู่ว่า  ไอผ้าคลุมดำๆ  ที่เอามาคลุมตอนเอาพลังหนวดขาวมาจะเกี่ยวข้องกับผลความมืดด้วยรึเปล่า   

สงสัยมาตลอดว่าที่ทำให้หนวดดำ เอาพลังคนอื่นมาได้เพราะผลนี้ รึเปล่าอ่ะครับ  *rip* *rip*

ปล.ผลก็อตซิล่า   ต้องเจอ ผลโซออนในตำนาน ผลมนุษย์    โมเดล อุลตร้าแมนครับ เอาอยู่แน่นอน  *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:33:45 »
ตอบเรื่องคิยิ  คิดว่าถึงหนวดดำจะไปตามเอาพลังโรเกียสายไหนมาก้อตาม

ก้อไม่น่าจะกลายร่างเป็นสสารได้ เพราะไม่ได้กินเข้าไปโดยตรงเหมือนที่ คุณ win ว่าไว้ละครับ

ตัวแกนหลักของมันก้อคงเป็นผมความมืดที่กินเข้าไป

พูดถึงเรื่องนี้   ผมยังสงสัยอยู่ว่า  ไอผ้าคลุมดำๆ  ที่เอามาคลุมตอนเอาพลังหนวดขาวมาจะเกี่ยวข้องกับผลความมืดด้วยรึเปล่า   

สงสัยมาตลอดว่าที่ทำให้หนวดดำ เอาพลังคนอื่นมาได้เพราะผลนี้ รึเปล่าอ่ะครับ  *rip* *rip*

ปล.ผลก็อตซิล่า   ต้องเจอ ผลโซออนในตำนาน ผลมนุษย์    โมเดล อุลตร้าแมนครับ เอาอยู่แน่นอน  *haha* *haha*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 21:34:48 »
ผลอาเบะ อาเบะครับผม ร้ายกาจมาก ลูฟี่ถึงกับยอมจำนน

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 21:37:08 »
ลูฟี่ไม่หวั่นหรอกคับ  อิวานคอฟ ก่ะ บอนจัง ลูฟี่ยังไม่หวั่นเลย

ผลอาเบะ ลูฟี่ ก้ เอาอยู่  *hoho* *hoho* *hoho*