หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเรื่องของหนวดดำเปนจิง  (อ่าน 60626 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถ้าเรื่องของหนวดดำเปนจิง
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:18:55 »
ถ้าเป็นอย่างนั้น บรู๊ค ก็คงอมตะเเล้วล่ะครับ  *disappoint*

เเต่ ยังเหลือเงื่อนไขอีกอันนึง คือ...

บรู๊ค เป็นโครงกระดูกนะครับ ไม่รู้ว่ามีโอกาสที่จะสลาย เเตกหัก ได้เหมือนกระดูกทั่วไปรึเปล่า ?  *้ัdoubt*

ถ้าเเตกหักได้ ก็คงจะยังไม่ตายเเต่คงจะต้องหาร่างใหม่(มั้ง)  *haha* *haha*

มันก็คงไม่ถึงขั้นอมตะแต่ก็ใกล้เคียงที่สุดล่ะมั๊ง อยู่ที่ว่าถ้าเกิดมันจมน้ำ มันจะตายจริงๆ รึเปล่า?  *้ั์drinktea*

ส่วนเรื่องกระดูกมัน แตก หัก อันนี้ตอนทริลเลอร์บาร์คที่มันสู้กับซามูไรที่ใส่เงาของมันเอง

ตอนนั้นก็โทรมสุดๆ นะ กระโหลกร้าวแตกเลย แต่มันกินนมแก้วเดียวก็หาย.. ซะงั้น!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:42:47 »
ถ้าเป็นอย่างนั้น บรู๊ค ก็คงอมตะเเล้วล่ะครับ  *disappoint*

เเต่ ยังเหลือเงื่อนไขอีกอันนึง คือ...

บรู๊ค เป็นโครงกระดูกนะครับ ไม่รู้ว่ามีโอกาสที่จะสลาย เเตกหัก ได้เหมือนกระดูกทั่วไปรึเปล่า ?  *้ัdoubt*

ถ้าเเตกหักได้ ก็คงจะยังไม่ตายเเต่คงจะต้องหาร่างใหม่(มั้ง)  *haha* *haha*
------------------------
ขอตอบของคุณBlackNomYenนะครับ (มันอ้างอิงไม่ได้ เหอๆ)
ผมว่ามันอาจจะไม่ได้นะครับ หาร่างใหม่น่ะ เพราะนี่อาจะเป็นข้อเสียของพลังผลของบรู๊คก็ได้นะครับ นี่แค่ตายแล้วฟื้นได้ก็โกงมากแล้ว

ถ้าสมมุติว่าร่างเก่าพังไปจริงๆ คงไม่มาสามารถเปลี่ยนได้แล้วอ่ะครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:49:39 »
ถึงจะแตกจะหัก กินนมก้หายคับ

เพราะนมมีแคลเซี่ยม  เสริมสร้างกระดูกให้แข็งแรง  บรูคกินนมก้กลับมาเปนเหมือนเดิมฮะ  *number1*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:51:45 »
บรู๊ค ช่างดีจัง !  *haha*

ว่าเเต่ ยังสงสัยนะครับ คนยกย่องให้มันเป็น Soul King เพราะอะไรหว่า ?

ไม่กลัวกันบ้างเหรอครับ ? ถ้าเป็น ประเทศไทย เห็นโครงกระดูกเล่นดนตรี

จะวิ่งหนีกันมั๊ยเนี่ย !?  *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:57:56 »
อย่าว่าแต่วิ่งหนีเลยคับ  คนจะไปดูมันก้ไม่มี  คนซื้อบัตรนี่ไม่ต้องห่วงเลย

ไม่มีใครซื้อแน่นอน  *haha* *haha* *haha*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 22:14:05 »
ถ้ามันเล่นเจ๋งจริงผมก็จะไปดูนะ ดนตรีไร้พรมแดน 555+

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 22:16:42 »
บรูคมันเป็นนักดนตรี มันสามารถใช้ดนตรีโน้มน้าวจิตใจคนได้หรือถ้าพูดให้โหดกว่านั้นก็คือควบคุมจิตใจ..  *้ั์drinktea*

ไม่รู้ว่าเกี่ยวข้องกับพลังผลปีศาจของมันรึเปล่า เพราะส่วนตัวมองว่าหลัง TS พลังมันคล้ายๆ เพโรน่า คือการใช้วิญญาณเป็นลูกเล่น

เพโรน่าอาจจะใช้ได้แค่ความว่างเปล่าทำให้จิตใจศัตรูท้อแท้ แต่บรูคอาจจะใช้อารมณ์ของดนตรีสร้างความหลากหลายได้มากกว่า

คล้ายๆ การสะกดจิต(มั๊ง)
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 22:18:05 »
อย่าว่าแต่วิ่งหนีเลยคับ  คนจะไปดูมันก้ไม่มี  คนซื้อบัตรนี่ไม่ต้องห่วงเลย

ไม่มีใครซื้อแน่นอน  *haha* *haha* *haha*

ไม่มีคนดูไ้ด้ไงครับ ขนาดกระสือตามงานวัด ยังขายได้เลย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 22:32:27 »
เพราะใช้ดนตรีสะกดจิตใจได้เหมือน พระอภัยมณีครับ *hoho*

โปรดเอาสำลียัดหูในการรับฟัง *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

uphero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 04:18:31 »
ความสามารถของร่างพี่แกน่าจะเป้นความมืดนะคับ ถึงกินผลโรเกียอื่นก็น่าจะโจมตีโดนเพราะความมืดมันดูดซับทุกอย่างนิคับแปลว่าการโจมตีก็ยังได้ผลอยู่ แต่น่าจะใช้ความสามารถนั้นได้เทียบเท่ากับโรเกียเลยคือไม่มีขีดจำกัดเหมือนพวกปารามีเซีย

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 15:14:01 »
โซออนเป็นไปได้แต่ น่าจะเป็น ค้างคาวมากกว่า
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Aofapp

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 15:37:30 »
ไม่น่าจะมีเพิ่มแล้ว เพราะมือขวาใช้ผลความมืด มือซ้ายใช้ผลทำรายล้างของหนวดขาว
จะเอากระปู๋ใช้ผลที่ 3 คงจะเป็นไปไม่ได้ ดูนาทีที่ 4 เป็นต้นไป

AMV Marineford Parte 6/7 Sub Español [720p][KM]

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 17:58:40 »
ไม่น่าจะมีเพิ่มแล้ว เพราะมือขวาใช้ผลความมืด มือซ้ายใช้ผลทำรายล้างของหนวดขาว
จะเอากระปู๋ใช้ผลที่ 3 คงจะเป็นไปไม่ได้ ดูนาทีที่ 4 เป็นต้นไป

AMV Marineford Parte 6/7 Sub Español [720p][KM]
นี่ไง ๆ ที่คนเคยถามกันว่า มันใช้พลังสั่นสะเทือนได้ทั้งสองข้างรึเปล่า ดูนาทีที่ๆ 9.39 - 9.43 อ่ะครับ จะเห็นเลยว่าใช้ได้ทั้งสองข้าง *shock*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so