หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การพัฒนาการของ ลูฟี..!!  (อ่าน 38773 ครั้ง)

bestocean

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
การพัฒนาการของ ลูฟี..!!
« เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:32:20 »
สวัสดีครับทุกคนผมเป็นคนหนึ่งที่คอยติดตามอ่าน กระทู้เกี่ยวกับ one piece มานานแล้ว แต่วันนี้ อยากจะ ลองตั้งคำถามและ แชร์ความเห็นกับคนอื่นๆบ้าง

ว่า... ในตอนนี้ ที่ลูฟี่ มี ฮาคิ แล้ว  มีเกียร์ 2,3   
      ผมเลยเกิดสงสัยว่า ผล ยาง ของลูฟี่เนี้ยย  สามารถคิดพลิกแพลงอะไรได้อีก ที่จะทำให้พระเอกของพวกเราแข็งแกร่งขึ้น สมมุติ ถ้ามีเกียร์ 4 ..? มันจะคืออะไร เป็นต้นน่ะครับ : ]

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: การพัฒนาการของ ลูฟี..!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:37:50 »
คิดหนักเลย เกียร์4   ผมว่ามันน่าจะเปนพัฒนาการเรื่องการใช้ท่าโจมตีผสานกับฮาคิอ่ะคับ

อย่าง ใช้เกียร์2-3พร้อมกัน แล้วใส่ฮาคิ  แบบว่า  บาซูก้าเจ็ท ช้าง ยางยืด  ปืนช้างเจ็ท ยางยืด  อะไรแบบเนี้ยคับ

แล้วผมก้คิดว่ามันต้องพัฒนามากกว่านี้อีก แน่นอน  ไม่งั้น ลูฟี่จะใช้ท่าเดิมๆตั้งแต่เกาะเงือกไปยั้นราฟเทลเลยหรอ

อ.โอดะแกคงไม่ทำอะไรจำเจแบบนั้นนะคับ ไม่งั้นคงน่าเบื่อน่าดูเลย

bestocean

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:48:33 »
นั่นสิครับ แต่ลองมาคิดดูนะครับ ผลยาง เนี้ยมันทำอะไรได้อีกบ้าง มีคุณสมบัติอะไรได้อีกบ้าง ที่เรามองข้ามไปแล้ว ลูฟี่ ยังไม่ได้ดึงมาใช้   ที่นอกจากการ ยืดหยุ่นของยาง =3=   คิดไม่ออกจริงๆครับ ฮ่าๆๆๆๆ

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:53:15 »
กระทูนี้ หน้าสนใจนะครับ ผมตอบละน่า
ถ้าให้พัฒนา ก็คงมีเกีรย์ 4 5 6ไปเรือยๆอะครับ
ถ้าจะให้ผม สร้างพลังให้ลู่ฟี่ก็ประมาณนี้
เกีรย์4 ก็ประมาณ  ทำเกียร์3 ทั่งร่างให้กลายเป็นยักษ์ ละก็เพิ่มการไล่เวียนของเลือด เกียร์สอง ผสมกัน กลายเป็นคนยักษ์ที่เร็วที่สุด
เกียร์5 ก็ ก็เหมือนเกียร์4 แต่ดับเครืองชนไปเลย สร้างฮาคิในร่างยักษ์ เป็นมนุษย์เหล็กคนยักษ์ ที่ไว้ที่สุด แต่แกร่งที่สุด

ก็ประมาณนี้ละมั่งครับ ฮิฮิ มั่วไปเรื่อยเราเนีย *nude*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:02:07 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:53:45 »
อาจจะเปนแบบ ร่างกายลูฟี่เปนยาง  ถ้าโดนฟันแขนขาดก้เอาไฟเผาแล้วเอามาต่อกันได้เหมือนเดิม

อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ *hoho* *hoho* *hoho*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:58:30 »
พัฒนาจนเป็นสายโรเกียได้  กลายเป็นยางหนืด

เพราะทุกวันนี้ ก้อใกล้เคียงโรเกียแล้วนะ

ยิงไม่เข้า ต่อยก้อไม่เป็นอะไร   ถ้าป้องกันการฟันแทงได้ คงไม่ต่างกับโรเกียเลยละครับ ลูฟี่

เรื่องการพัฒนาของลูฟี่ ผมเคย วิเคราะห์ไว้แล้ว กระทู้เก่า

ยกมาใช้ต่อเลยละกัน 

สำหรับผม ผมคิดว่าตัวพระเอกของเรานี่แหละ ครับ ลูฟี่ ใช้ผมโกมุ ได้ ดีเยี่ยม ถึงดูเป็นคนโง่ๆ ก้อเหอะ

ข้อ 1  หมัดปืนกลยางยืด    แล้วก้อ การหมุนแขนเพื่อเพิ่มความแรงของหมัดด้วย

ข้อ 2  ท่าเท้ายางยืดทั้งหลาย   

ข้อ 3  ท่าลูกโป่งยางยืด   หลังจากโจมตีแล้ว ก้อยังขยายตัว เพื่อสะท้อนการโจมตี บางประเภทและลดการกระแทกได้อีก 

ข้อ 4  เกียร์ สอง  เพื่อการหมุนเวียนเลือกในร่างกายทำให้ร่างกายร้อนจนมีควันออกมา   ทำให้กระบวนท่่า ยางยืดทั้งหลายๆ  เพิ่มขึ้นอีก หนึ่งขั้น กับความเร็วที่เพิ่มขึ้นอย่างมาก

ข้อ 5  เกียร์ สาม  ขยายร่างกาย เฉพาะส่วน  พร้อมกลับ ทำให้ส่วนนัั้น แข็งแกร่งขึ้นยากมาก  เป็นการเพิ่มคูณสมบัติยางจากของนิ่ม กลายเป็นของแข็งได้ด้วย

ข้อ 6  หมัดยางยืดสเนก ช็อต   ที่ผ่านมาลูฟี่ จะโจมตีด้วยการอัด กระแทก แต่หลัง TS ยังสามรถโจมตีรูปแบบ เจาะแทงได้อีกด้วย

อลงคิดหันเพิ่มครับ จะทำอะไรได้อีก
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:10:57 »
ท่าที่หมุนแขนเป็นเกลียว นั่นมัน ไรเฟิลยางยืดครับ

แต่ ยังไม่เห็นมันยืดแขนขาตัวเองแล้วฟาดไปมาเหมือนแส้เลย ยืดๆหดๆตลอด

เมื่อว่ามาแล้วก็ คอปเตอร์ ยางยืด!! *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:14:12 »
ผมว่าเกียร์4 เกียร์3 แบบว่าใช้ลมไปทั่วร่างไม่ไช่แค่สวนไหนสวนหนื่ง(ขยายร่างให้ใหย่ขื้)
       เกียร์5 คงเป็นเกียร์2+เกียร์4 *haha* *haha* *haha* *haha*แบบนี้เป็นไง *shock* *shock* *shock*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:17:21 »
ท่าที่หมุนแขนเป็นเกลียว นั่นมัน ไรเฟิลยางยืดครับ

แต่ ยังไม่เห็นมันยืดแขนขาตัวเองแล้วฟาดไปมาเหมือนแส้เลย ยืดๆหดๆตลอด

เมื่อว่ามาแล้วก็ คอปเตอร์ ยางยืด!! *dead*

ชื่อท่าไม่เกี่ยวกับ ตรงนั้น คือ ผมจะบอกว่า ท่าหมัด ยางยืดทั้งหลาย   แล้วยัง หมุนแขนเพื่อเพิ่มความแรงได้ ด้วย ประมาณนี้นะครับ อย่าไปสนใจชื่อ ท่า

ดที่คุณสมบัติการใช้ดีกว่า  *glad*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:22:26 »
ส่วนใหญ่ลูฟี้ก็มีแต่สกิลด้านกายภาพอยู่ล่ะ ก็อยากให้มีแบบ ตึงหนืด ตึงหนืดจัมโบ้ยางยืด เลย

ที่ไม่ได้ขยายเฉพาะส่วนพุ่ง หรือเท้าหรือหมัด แต่ขยายใหญ่แบบสู้กับคนยักษ์เลย   *rip*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:28:19 »
คิดคล้ายๆ พี่ชายกัสคุงว่าอาจจะไม่เพิ่มเกียร์แล้ว แต่เพิ่มความหลากหลายของท่ามากกว่า

อย่างท่าของเกียร์ 2 ที่เป็นปืนเจ็ท ถ้าใช้รวมกับเกียร์ 3 ที่ขยายส่วน

ยังมีอีกหลายท่าที่น่าสนใจและยังไม่เห็นลูฟี่ใช้ เช่น บาซูก้าช้างเจ็ท เท้าขวานช้างเจ็ท หมัดปืนกลช้างเจ็ท โอ๊ยแต่ละท่าโหดโพดๆ LoL+

จริงๆ ยังมีท่าไม้ตายอีกอันที่อยากเห็นลูฟี่เอามาพัฒนาต่อจัง..

ท่านี้ร้ายมาก!!  *้ั์drinktea*

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:41:16 »
เกียร์สองกะ สามใช้ร่วมกันแล้วครับ ตอนอัดโมเรียดอกสุดท้าย

เครคิต  คุณกัสสังเกตครับ     ชื่อท่า  กระสุนปืนใหญ่ เจ็ต คนยักษ์   

อันนี้ฝาก คุณ win  ครับ   ลูฟี่ เคยใช้ท่าแส้ยางยืดด้วยครับ   

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:43:27 »
ไอ้ท่าแส้ยางยืดน่ะเหรอ อันนั้นผมรู้ ก็ท่าเตะกวาดธรรมดาๆ(+ยืดขาออกไป) แต่ที่ผมหมายถึงน่ะ ยืดนานๆแล้วฟาดแบบแส้จริงๆนะ *disappoint*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:53:42 »
อันนั้นคิดว่าคงทำไม่ได้  ด้วยความที่มันเป็นยาง ยืดแล้ว มันก้อต้องหดทันที

อันนั้น ต้องจินตนาการเอาเองแล้วละครับ  *attack* *attack*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:56:50 »
ก้ช่วงที่ยืดออกไป แล้วก้ให้มันส่ายขาไงคับ  มันก้จะตวัดได้เหมือนแส้จิงๆ

แล้วก้ อยากเหนลูฟี่ใช้ท่า บาซูก้า คนยักษ์ เจ็ท ยางยืด + ฮาคิจัง  ขอให้ซีซาร์มันโดนคนแรกละกัน  ท่านี้ *great*