หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การพัฒนาการของ ลูฟี..!!  (อ่าน 38784 ครั้ง)

monsterza1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: การพัฒนาการของ ลูฟี..!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 15:45:00 »
เกียร์ 4 กับ เกียร์ 5 ผมกลัวว่าเบรคจะแตกอ่ะครับ   *shock*

*haha* *haha*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 16:08:14 »
นอกจาก เกียร์ 2, เกียร์ 3 แล้ว ความสามารถดั้งเดิมตั้งแต่เริ่มเรื่องของลูฟี่เลยคือ...

"เกียร์ น" ครับ *้ั์swallow*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 17:15:58 »
5555ผลปีศาจที่เกรียนที่สุด

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:53:35 »
ถ้ามันขยายแขนให้เท่าแขนออสได้ แล้วใช้บาซูก้าเจ็ท+ฮาคิใส่อินุ  ผมคงสะใจ ไม่ใช่น้อย*attack*  *attack*  *attack* 
เเต่อินุหมัดมีหมัดลาวานะครับที่ใช้ตอนสงครามขนาดมันใหญ่พอๆกับเกียร์3อะครับ

อินุมันเปนแค่หมาครับทามอารายไม่ได้หรอกครับไอนี่มันเลวมากครับผมไม่ชอบมันที่สุดในเรื่องแล้วครับมานฆ่าาาาเอสครับนี่ถ้ามันฆ่าท่านลอว์ผมไปอีกคนจะจุดธูปแช่งเลยครับ

ขออภัยที่ไม่สุภาพแต่เกลียดมันจิงๆ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:55:22 »
ถ้ามันขยายแขนให้เท่าแขนออสได้ แล้วใช้บาซูก้าเจ็ท+ฮาคิใส่อินุ  ผมคงสะใจ ไม่ใช่น้อย*attack*  *attack*  *attack* 
เเต่อินุหมัดมีหมัดลาวานะครับที่ใช้ตอนสงครามขนาดมันใหญ่พอๆกับเกียร์3อะครับ

อินุมันเปนแค่หมาครับทามอารายไม่ได้หรอกครับไอนี่มันเลวมากครับผมไม่ชอบมันที่สุดในเรื่องแล้วครับมานฆ่าาาาเอสครับนี่ถ้ามันฆ่าท่านลอว์ผมไปอีกคนจะจุดธูปแช่งเลยครับ

ขออภัยที่ไม่สุภาพแต่เกลียดมันจิงๆ

ใช่ๆยิงเรือผู้อพยพที่เกาะโอฮาร่าไม่พอ ยังฆ่าเอสอีก

artkub

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:58:18 »
ผมก๊เกลียดหมาเเดงอยากให้ลูฟี่ตบเกรียนมัน555 *attack* *damage*

mint1458

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:00:16 »
ผมก๊เกลียดหมาเเดงอยากให้ลูฟี่ตบเกรียนมัน555 *attack* *damage*
ตบให้ตายเลยยิ่งดี *haha*(ตรูเกลียดมัน)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:02:38 »
ไม่มีใคร คิดสงสารอาคาอินุมั่งเลยหรอคับ

รูปมันตอนเด็กๆที่มีคนเคยเอามาลงไว้ ถือมีด ท่าทางสะบักสะบอม โตมาเกลียดโจรสลัด

ไม่ใช่ว่าตอนเด็กจะมีปมโดนโจรสลัดฆ่าครอบครัวหรือโดนทำร้ายหรอคับ โตมาเลยเข้ากองทัพเรือ

เพื่อปกป้องประชาชนไม่ให้มีใครต้องโดนแบบมัน ถึงแม้วิธีของมันจะเปนวิธีที่โหด...มแค่ไหนก้ตาม

โจรสลัดเปนพวกนอกกฏหมายนะคับ อาคาอินุทำไปเพื่อปกป้องความสงบสุข ปกป้องประชาชน

เหมือนที่ กาฟ กับเซ็นโงคุ จับชิกิ กับโรเจอร์อ่ะคับ  ทำไมไม่มีใครไปเกลียดพวกมันมั่งล่ะ  จิงมั้ยเอ่ยย

ที่เกลียดอินุคนเดียวเพราะอะไร เพราะมันฆ่าเอส แล้วเอสเปนพี่ชายลูฟี่ ลูฟี่เปนพระเอก เอสก้คือพวกพระเอก

เพราะงั้นถึงเกลียดมันคนเดียวเพราะแบบนี้งั้นหรอคับ  *hoho*

artkub

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:04:35 »
มีรูปปะครับท่านกัส

Augustz

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:12:13 »

ไอ่ที่ถือมีดนั่นล่ะ อินุ  ที่เหลือก้ดูเอาเองนะใครเปนใคร

artkub

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:14:58 »
เล่นมีดเเต่เด็ก555 *dead*

mint1458

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:22:16 »

ไอ่ที่ถือมีดนั่นล่ะ อินุ  ที่เหลือก้ดูเอาเองนะใครเปนใคร
มีคิซารุ กับ อาโอคิยิมั้ยล่ะนั่น *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:25:13 »
*dead*  ที่ขี่เสือ นั่นกาฟ  ที่ถือพู่กัน นั่นเซ็นโงคุ

ซ้าย คิซารุ  กลาง อินุ  ขวา คิยิ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:31:43 »
เหตุผลส่วนตัวที่เกลียดลุงหมาน้อยสำหรับเราไม่เกี่ยวกับการฆ่าเอส เพราะเป็นหน้าที่ของลุงหมาอยู่แล้ว..  *้ั์drinktea*

แต่ที่เกลียดเพราะก่อนจะสู้ก็ไม่ได้เข้าไปโจมตีตรงๆ นอกจากชื่อจะหมาแล้วยังปากหมาอีก พูดจาหยามหนวดขาวให้เอสโกรธ

ไหนจะเหตุการ์ณโอฮาร่า ถ้าพี่ชายกัสคุงถามว่าทำไมไม่เกลียดพวก กาฟ กับเซ็นโงคุบ้าง ก็ง่ายนิดเดียวถ้าเป็นเหตุการ์ณเดียวกันในโอฮาร่า

คิดว่า กาฟหรือเซ็นโงคุจะสั่งยิงเรือแบบลุงหมาน้อยไม๊ล่ะ แล้วอย่างในสงครามตอนที่โคบี้ออกมาหยุดลุงหมาน้อย แกก็จะฆ่าอย่างเดียว.. เลวแท้เหลา!!

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

mint1458

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:34:05 »
*dead*  ที่ขี่เสือ นั่นกาฟ  ที่ถือพู่กัน นั่นเซ็นโงคุ

ซ้าย คิซารุ  กลาง อินุ  ขวา คิยิ

กาฟ-ขี่เสือตั้งแต่เด็กเละเลยเรอะ
เซ็นโงคุ-เฮียไว้ผมทรงนี้มาตลอดเลยเรอะ
คิซารุ-ทำไรอยู่ล่ะนั่น แต่หน้าเฮียแกยังไม่กวนประสาทเท่าตอนนี้
อาคาอินุ-โหดแต่เด็กเลยจริงๆ ถือมีดด้วย
อาโอคิยิ-อารมณ์เสียเรื่องไรล่ะนั่น