หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  (อ่าน 28052 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:11:27 »
อ่าจ้าา  ตามสบายเลยจ้าา บ๊ายบาย   *haha*

เชิญดูเมะต่อไปเถอะจ้ะ   ขอให้สนุก ไม่อยากยุ่งด้วยละ
 *rip* *rip*

ปล. โฮโนฮะ ซับไทยเจ้าไหนหว่า  เพิ่งเคยได้ยิน   *haha* *haha*    ไม่แปลกใจที่เป็นแบบนี้ ไปละ ฟิ้ว .... *attack* *attack*

ซึ่งที่เค้าพากย์ไทยว่า โฮโนฮะไม่ได้ผิดเลยครับ เพราะตาม เว็บยี่ปุ่นแล้ว โฮโนฮะเขียนแบบนี้  kho noh ha  มันอาจจะแล้วแต่คนอ่านอ่ะครับ

โทบิมาแล้ว

ลองไป search  ที่ไหนดูก้อได้ kho noh ha ไม่มีหรอกจ้ะ มีแต่ konoha  อันนั้นคิดไปเองแล้วละ  *disappoint*

ลองเอาคำนี้ไปแปล  kho noh ha  มันแปลเป็น ญี่ปุ้นไม่ได้นะจ้ะ    ko no ha  แต่คำนี้แปลเป็นญี่ปุ่นได้นะ 

อย่าแถๆ  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:15:03 โดย bignaja123 »
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

emplaza29

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โทบิ แกเป็นใครกันแน่ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:15:35 »

เรื่องหลักฐานอ่ะมันมีครับ แต่ว่ามันนานแล้วมันมีหลายนเว็บที่ผมเข้าไปค้นเข้าไปคุ้ย มาผมก็จำไม่ได้แล้วว่าเว็บใหน  ใครจะย้อนกลับไปหาละครับ ปวดหัวตายเปล่าๆ  *dontknow*

โทบิมาแล้ว
ตามสบายเถอะจ้า เท่าที่รู้ในเรื่องไม่เฉลย แล้วตามเว็บเอามาจากไหนหว่า   *disappoint*

อีกอย่างตอบแบบนี้แถวบ้านเรียกแถไปเรื่อย     *rip*

เหนื่อยกะคุณจิงๆ   *disappoint*

ก็ไม่ได้แถนะครับมันเป็นเรื่องจริงลองย้อนไปดูในอะนิเม สิครับ เห้อ สงใสอ่านจนสมองเลอะเลือนละมั้งนิ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:17:44 »

เรื่องหลักฐานอ่ะมันมีครับ แต่ว่ามันนานแล้วมันมีหลายนเว็บที่ผมเข้าไปค้นเข้าไปคุ้ย มาผมก็จำไม่ได้แล้วว่าเว็บใหน  ใครจะย้อนกลับไปหาละครับ ปวดหัวตายเปล่าๆ  *dontknow*

โทบิมาแล้ว
ตามสบายเถอะจ้า เท่าที่รู้ในเรื่องไม่เฉลย แล้วตามเว็บเอามาจากไหนหว่า   *disappoint*

อีกอย่างตอบแบบนี้แถวบ้านเรียกแถไปเรื่อย     *rip*

เหนื่อยกะคุณจิงๆ   *disappoint*

ก็ไม่ได้แถนะครับมันเป็นเรื่องจริงลองย้อนไปดูในอะนิเม สิครับ เห้อ สงใสอ่านจนสมองเลอะเลือนละมั้งนิ

ในเมะเฉลยแล้วหรอ โทบิเป็นใคร  *shock* ไหวป่าวเนี่ย  *disappoint*

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:40:41 »

โทบิมาแล้ว

เฉลยอะไรหรอครับ ??????????????????????????????????????????????????????????????????

เฉลยเรื่องใครเป็นโทบิ อะหรอ ผมยังไม่ได้เอ๋ยเลยนะว่ามันคือใคร ผมแค่สงใส แต่ทีผมเถียงกับคุณมันเรื่องโฮโนฮะไม่ใช่หรอ ไหง แถไม่มั่วแล้วอ่ะ  *rip* *rip*

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:45:42 »

โทบิมาแล้ว

เฉลยอะไรหรอครับ ??????????????????????????????????????????????????????????????????

เฉลยเรื่องใครเป็นโทบิ อะหรอ ผมยังไม่ได้เอ๋ยเลยนะว่ามันคือใคร ผมแค่สงใส แต่ทีผมเถียงกับคุณมันเรื่องโฮโนฮะไม่ใช่หรอ ไหง แถไม่มั่วแล้วอ่ะ  *rip* *rip*

นิสัยเหมือนคนขี้แพ้เลย แพ้แล้วเปลี่ยนเรื่องไปเรื่องอื่นๆ ฮ่าๆไม่ไหว ทำตัวเหมือนเป็นเทพบอกผมเกรียน ดูตัวเองรึยังครับ  *dontknow* *dontknow*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:13:35 »

ซึ่งที่เค้าพากย์ไทยว่า โฮโนฮะไม่ได้ผิดเลยครับ เพราะตาม เว็บยี่ปุ่นแล้ว โฮโนฮะเขียนแบบนี้  kho noh ha  มันอาจจะแล้วแต่คนอ่านอ่ะครับ

โทบิมาแล้ว

ลองไป search  ที่ไหนดูก้อได้ kho noh ha ไม่มีหรอกจ้ะ มีแต่ konoha  อันนั้นคิดไปเองแล้วละ  *disappoint*

ลองเอาคำนี้ไปแปล  kho noh ha  มันแปลเป็น ญี่ปุ้นไม่ได้นะจ้ะ    ko no ha  แต่คำนี้แปลเป็นญี่ปุ่นได้นะ 

อย่าแถๆ  *haha*

เรื่องโคโนฮะ อ่ะ เอาไปดูแล้ว search  ลองทำตามดูนะ เอาที่บอกมาอ่ะ ภาษาญี่ปุ่นมันยังไม่ใช่เลย   

เฮ้อ...เหนื่อย เปลี่ยนเรื่องหนีไปเรื่อย  *disappoint*

แล้วก้อเรื่องหลักฐานที่บอก ก้อเอามาโชหน่อยซิ ไม่ใช่ดีแต่พูดโน่น พูดนี่ อ้างว่า มี แต่ไม่เคยเห็นเอามาโชเลย หลักฐาน หรือที่อ้างอิงก้อได้ เอามาหน่อยเหอะ *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:16:09 โดย bignaja123 »

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:39:38 »
คือถามคำนึงว่าเป็นคาเงะแล้วจะเลวไม่ได้เลยเหรอ ? ทุกคนที่เป็นคาเงะต้องเป็นคนดีหมดเลยใช้มั้ย
ยกตัวอย่างง่ายๆเลยนะ ดันโซ เป็นถึงโฮคาเงะแต่เห็นชีวิตลูกน้องเป็นของเล่น คาเสะคาเงะรุ่นที่ร่วมมือกับโอโรจิมารุ เพื่อทำลายโคโนฮะ นั่นก็
ไม่ได้คิดจะทำลายโคโนฮะเลยใช่ไหม หรือที่เห็นได้ชัดเลยหมู่บ้านคิริงาคุเระ พวกมิสึคาเงะก็เคยร่วมมือกับแสงอุษากันทั้งนั้น แม้แต่ไรคาเงะคนปัจจุบัน
ก็เคยเกือบจะฆ่ามินาโตะ ตาแก่โอโนกิที่เห็นว่าเป็นคนดีหนักหนาเนี่ย ในอดีตก็เคยมีความคิดที่จะฆ่านารุโตะด้วยซ้ำ ครบห้าคาเงะพอดี พวกนี้เป็นคนดีหมดเลยใช้ไหม

จะบ้าตาย การ์ตูนมันจะใช้หลักความจริงด้วยได้ยังไงละครับ อย่าบอกนะว่าทีแรกคุณก็เดาออกว่าอิทาจิเป็นคนดี  *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:45:24 โดย Jay_Jay »

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:46:50 »
คือถามคำนึงว่าเป็นคาเงะแล้วจะเลวไม่ได้เลยเหรอ ? ทุกคนที่เป็นคาเงะต้องเป็นคนดีหมดเลยใช้มั้ย
ยกตัวอย่างง่ายๆเลยนะ ดันโซ เป็นถึงโฮคาเงะแต่เห็นชีวิตลูกน้องเป็นของเล่น คาเสะคาเงะรุ่นที่ร่วมมือกับโอโรจิมารุ เพื่อทำลายโคโนฮะ นั่นก็
ไม่ได้คิดจะทำลายโคโนฮะเลยใช่ไหม หรือที่เห็นได้ชัดเลยหมู่บ้านคิริงาคุเระ พวกมิสึคาเงะก็เคยร่วมมือกับแสงอุษากันทั้งนั้น แม้แต่ไรคาเงะคนปัจจุบัน
ก็เคยเกือบจะฆ่ามินาโตะ ตาแก่โอโนกิที่เห็นว่าเป็นคนดีหนักหนาเนี่ย ในอดีตก็เคยมีความคิดที่จะฆ่านารุโตะด้วยซ้ำ ครบห้าคาเงะพอดี พวกนี้เป็นคนดีหมดเลยใช้ไหม

จะบ้าตาย การ์ตูนมันจะใช้หลักความจริงด้วยได้ยังไงละครับ อย่าบอกนะว่าทีแรกคุณก็เดาออกว่าอิทาจิเป็นคนดี  *disappoint*

ขอบคุณครับที่มาช่วย คุณ เจ เจ ผมเหนื่อย ที่จะบอกเค้าแล้วจิงๆ  *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:03:38 »
ป๋าบิ๊ก อย่าไปเถียงเค้าเลยคับ   เรื่องเนตรจันทราผมก้เถียงกับเค้าไปทีละ

ผมเบื้อ เบื่อ  *้ัิbored*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:17:22 »
ผมก้อเบื่อครับ

แต่เห็นแล้วมันอดไม่ได้จิงๆ

ไปดูอีกมู้สิ กระทู้แสงอุษา ที่แอดมินตั้งไว้

มันยังไปว่าแอดมินเค้าได้อีก 

ต้องยอมจิงๆ  *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:21:26 »
55555  เอาเถอะคับ ผมไม่ถือเค้าหรอก *hoho*

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:25:40 »
 *haha* *haha* *haha*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:47:14 »

ไปดูอีกมู้สิ กระทู้แสงอุษา ที่แอดมินตั้งไว้

ใช่สิมันว่าไม่ดูวันที่ตั้ง (เดือนพฤษภาปีที่แล้ว)เนื้อเรื่องยังไม่ถึงไหนเลย

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:49:32 »

ใช่สิมันว่าไม่ดูวันที่ตั้ง (เดือนพฤษภาปีที่แล้ว)เนื้อเรื่องยังไม่ถึงไหนเลย

นู๋มิ้นแอบตามเค้ามาหรอ  *love* *love*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:52:27 »

นู๋มิ้นแอบตามเค้ามาหรอ  *love* *love*
จ้า *้ัิshy* *้ัิshy*