หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่แล้วสูญเสียอ่ะไร ?  (อ่าน 6226 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
ใช่แล้วสูญเสียอ่ะไร ?
« เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 02:32:41 »
อย่างเนตรวงแหวนกระจกเงาสูญเสียเพื่อนนะครับ
และ0เสียแสงสว่าง ส่วนเทพบิดรสูญเสียดวงตา
เทพมารดร จะเสียอ่ะไรครับ ??? *number1*

PS.1 ผมคิดว่าคงตายอ่ะครับ (เทพแห่งความตาย)
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ใช่แล้วสูญเสียอ่ะไร ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 13:23:07 »
มีด้วยหรอ ใช้กระจกเงาแล้วเสียเพื่อน  *disappoint*

juppy

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:09:14 »
มีด้วยหรอ ใช้กระจกเงาแล้วเสียเพื่อน  *disappoint*

จะได๊เนตรมา ต้องฆ่าคนที่สนิทที่สุด ไม่ถือว่าเสียเพื่อนเหรอ ? *shock*
...............................................

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:23:13 »

จะได๊เนตรมา ต้องฆ่าคนที่สนิทที่สุด ไม่ถือว่าเสียเพื่อนเหรอ ? *shock*

เออ เนอะ  *haha* *haha* *haha*

แล้ว ทำไมมาดาระกับอิสึนะ ไม่มีบอกว่าฆ่าเพื่อน  คาคาชิอีกคน  ผมว่ามันมีหลายวิธีน่ะ *disappoint*

juppy

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:53:50 »
มันไม่บอกไม่ได๊แสดงว่าไม่ฆ่า -_- ที่จะถามคืออิซานามิ เสียไรครับ  *shock*
นอกประเด๊น *shock* *shock* *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:56:59 »
ขอโทดคับๆ ที่พานอกประเด็น  ผมจะตอบจิงๆแล้วนะ

อิซานางิ เปนคาถาที่ใช้เปลี่ยนแปลงโชคชะตา ทำให้เสียตา

อิซานามิ เปนคาถาที่ กำหนดโชคชะตา ผมว่าต้องเสียมากกว่าตาอยุ่แล้วล่ะ
เพราะการจะกำหนดโชคชะตาให้เปนไปตามที่เราคิดมันไม่ง่ายขนาดนั้นมั้งคับ

เพราะงั้น ผมเลยคิดว่า ใช้แล้ว ต้องตาย เปนการแลกเปลี่ยนน่ะคับ *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:08:08 »
มันไม่บอกไม่ได๊แสดงว่าไม่ฆ่า -_- ที่จะถามคืออิซานามิ เสียไรครับ  *shock*
นอกประเด๊น *shock* *shock* *shock*

แล้วไม่ได้บอกแสดงว่าค่าหรอครับ *shock*  มันก้อพอๆกันแหละครับ

แล้วคาคาชิไม่เห็นเสียอะไรเลยตอนได้เนตร  *dontknow*

กลับเข้าประเด็น อิซานามิ น่าจะเสียชีวิตอ่ะแหละ พอมีความเป็นไปได้อยู่ *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

juppy

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 03:08:21 »

แล้วไม่ได้บอกแสดงว่าค่าหรอครับ *shock*  มันก้อพอๆกันแหละครับ

แล้วคาคาชิไม่เห็นเสียอะไรเลยตอนได้เนตร  *dontknow*

กลับเข้าประเด็น อิซานามิ น่าจะเสียชีวิตอ่ะแหละ พอมีความเป็นไปได้อยู่ *glad*

ผมก็ไมได้บอกว่าฆ่า แต่ไม่ค่อยแน่ใจ เรื่องอิทาจิอาจจะเป็นการส่งมอบพลังจาก ชิซุย
คาคาชิใช่เทวีสุริยาได๊ไหมครับ ?
เข๊าประเด็น คิดเหมือนกัน 3 คน โย่ว ๆ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:01:09 »
ผมว่าสูญเสียสายตานะครับ เพราะวิชาดีๆแบบนี้อิทาจิไม่เคยเอาออกมาใช้ซักครั้ง เนื่องจากว่าใช้ไม่ได้

เพราะจะเก็บเนตรไว้ให้ซาสึเกะ แบบว่ารักน้อง ถ้าใช้แล้วเดี๋ยวตาบอด เกะก็อดเนตรนิรันดร์

*great*