หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าในเจ็ดเทพโจรสลัดใครเก่งที่สุดคับและใครอ่อนที่สุด  (อ่าน 68225 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คุณคิดว่าในเจ็ดเทพโจรสลัดใครเก่งที่สุดคับและใครอ่อนที่สุด

ข้าคือ god

Merry

• *
เก่งสุด ยกให้ มิฮอค์

อ่อนสุด ยกให้ ลอว์ ละกัน ถึงจะค่าหัวสูงสุด ในเรื่อง ณ ตอนนี้ ก็เถอะ

. .

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

อ่อนสุด ยกให้ ลอว์ ละกัน ถึงจะค่าหัวสูงสุด ในเรื่อง ณ ตอนนี้ ก็เถอะ

. .

ใจร้ายทำไมต้องว่าพี่ลอว์เราอ่อนสุดด้วย  *glad* *glad* *glad*

เก่งสุดให้ ท่านมิฮอร์ค กับ โดฟลามิงโก้ละกัน ไม่เคยเห็นฝีมือมันแบบเต็มๆ *number1* *number1* อ่อนสุดให้ บากี้ละกัน 555 เดาๆไว้บางทีมันอาจจะเป็น เจ็ดเทพ  *haha* *haha* *haha*   

Merry

• *
ก็เท่าที่ 7เทพ ออกมาตอนนี้ โดยรวมผม ว่า ลอว์ นั้นแหละ อ่อนสุด *

ใจก็อยากตอบ บากี้  แต่บทยังไม่ถึงว่า บากี้เป็น 7เทพ T^T

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
งะ ผมพึ่งอ่านได้ 20 เล่มเอง รู้จักแค่สองคน ชายตาเหยี่ยว กับ ครอคโคได

ขอตอบว่าชายตาเหยี่ยวเทพสุดละกัน

*glad*

MFrankyFamily

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *great* *great* *great*   คุมะจอมเถื่อน สิ เมพ สุด   อ่อน สุด และ ทุเรศสุด หน้าขยะแขยง สุด  ก็ เก็กโค (เกียจแม่ง) ส่วนเท่ สุด ต้อง มิฮอก เฟ้ย หล่อสุด ก็ ลอร์

เจ้าเลห์สุด ก็ เดอร์ฟารมิงโก้ สวยสุด ก็ แฮนค็อก บ้า พลังสุด ก็ จินเบ   เกียจเก็กโค มว๊าาาาากกกกกกกกกกกก ไม่น่าเชื่อ ว่า แม่ง สู้เสมอ ไคโด้   *disappoint*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
ผมรู้แต่ว่า แฮนค็อกสวยที่สุดใน 7 เทพ อร๊ายยยยยย

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
*great* *great* *great*   คุมะจอมเถื่อน สิ เมพ สุด   อ่อน สุด และ ทุเรศสุด หน้าขยะแขยง สุด  ก็ เก็กโค (เกียจแม่ง) ส่วนเท่ สุด ต้อง มิฮอก เฟ้ย หล่อสุด ก็ ลอร์

เจ้าเลห์สุด ก็ เดอร์ฟารมิงโก้ สวยสุด ก็ แฮนค็อก บ้า พลังสุด ก็ จินเบ   เกียจเก็กโค มว๊าาาาากกกกกกกกกกกก ไม่น่าเชื่อ ว่า แม่ง สู้เสมอ ไคโด้   *disappoint*
เห็นด้วย แต่มีอย่างเดียวที่คัดค้านคือโมเรียมันไม่เสมอไคโดซะหน่อยมันแพ้ราบเลยตะหาก
สมน้ำหน้าอยากปีนเดียวดีนัก *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Nabonginw

• *
 *haha* *haha*โมเรียสูสีกับไคโดนะครับไม่ได้แพ้ราบคาบ *haha* *haha*
   ก็อาจเป็นเพราะคุณสมบัติพลังของโมเรียสู้กับไคโดได้แต่กับคนอื่นอาจดุเหมือนอ่อน *hoho*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]

. .

อะไรกันครับนิท่านลอว์อ่อนสุดหรอครับตามที่ผมจัดอันดับมาผมว่าท่านลอว์อาจเก่งสุดด้วยซ้ำอ่าครับ

1.เดอฟามิงโก้(ที่ไห้เพราะยังไม่รู้พลังอะไรมากครับ  แค่บังคับไห้คนที่มาสู้กับตัวเองโดน้ำตายก็จบครับ)
2.ท่านลอว์(ฝีมือแค่นี้ก็เกินพอแล้วครับตัดได้ทุกอย่างครับ  ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเอาจิงๆน่าจะสามารถตัดดาบของตาเหยี่ยวได้ด้วยนะครับและเพลงดาบคงไม่ธรรมดาแน่ครับดูจากฟันซามูไรที่สู้กับบรูคได้อย่างสูีอย่างง่ายได้อะครับส่วนตัวคิดว่าฝีมือเพลงดาบของท่านลอว์น่าจะติด1ใน10ของเรื่องวันพีชครับ)
3.มิฮอว์ก ตาเหยี่ยว (ตัดได้ทุกอย่างเหมือนกันครับ  ปล  อาจจะยังตัดเพรชไม่ได้มั้งครับเพราะท่าฟันของมิฮอว์กถูกโจสหยุดไว้ได้ครับ)
4.คุมะ(แค่ตบไห้หายไปกับอูรูช็อตไม่น่าจะทำอะไรพวกที่อยู่ข้างบนได้มากครับ)
5.โจรสลัด M (ไช้ชื่อว่า M ครับแต่ไม่รู้ความสามารถครับเลยไห้อยู่ตรงนี้ครับ)
6.โจรสลัด A  (เป็นนามสมุมุติครับเพราะยังไม่เปิดเผยครับ)
7ท่านบากี้ครับ (ถ้าไล่ความสามารถมาท่านบากี้สู้ไครไม่ได้เลยครับถึงท่านจะเป็นพระเจ้าก็เถอะครับแต่สิ่งที่ท่านมีและทุกคนใน7เทพมีไม่เท่าท่านก็คือ  กองกำลัง ครับ)

อ่าครับตามที่ผมคิดไว้น่าจะเป็นแบบนี้ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

gunarus

• *
*attack* 7 เทพที่เหลือ มีประสบการณ์ การชนะ แพ้ เสมอ ส่วนตัง ผมว่า วอ อ่อน สุด
แค่ถ้า วอ มี ฮาคิ ก็ อาจเป็น โมเลีย

susieza

• *
ในความคิดผมนะครับ คนที่จะเก่งสุดๆ ก็คือแฮนด์คอก อ่ะครับ ฮาคิครบ 3 ฮาคิ

แถมขัดเกลามาอย่างดีเพราะ คุจา โด่งดังเรื่องฮาคิอยู่แล้ว

แถมผลไม้ปิศาจยังเทพอีกด้วย ถึงจะไม่หลง ก็ยังมีสเลฟแอโร่ เฟอเมอร์คิก ปืนจูจุ๊บ ผมว่ามันประยุกต์ได้เยอะ

ดูสิระดับพลโท ยังทำอะไรแฮนคอกไม่ได้แม้แต่ปลายเล็บเลย

ValkyrieMons

• *
ผมว่า
1.คุมะ เพราะพลังผลปิศาจนี่สุดยอดมากเลย วาร์ปเข้าไปไกล้ๆแล้วตบ
2.มิฮอว์ค เพราะเป็นโจรสลัดที่เข้าออกแกรนไลน์ได้ด้วยตัวคนเดียว แถมฝีมีอดาบยังสูสีกับแชงค์ 4 จักรพรรด์ รัศมีการฟันไกลโคตรๆ
3.โดฟลามิงโก้ เพราะควบคุมคนอื่นได้ โดยส่วนตัวผมว่าผลปิศาจของโดฟลามิงโก้น่าจะเป็นพวก ลวดเล้นเล็กๆ หรืออะไรประมานเนี้ย เพราะสามารถตัดขาของ ออส ได้ง่ายๆเลยอะครับ
4.ลอว์ เพราะพี่เห็นเทพๆนี่ส่วนหญ่ใช้พลังของผลปิศาจ มีจุดอ่อนคือ ถ้าเราสามารถออกจากรูมได้ทัน (แต่ผมว่ายากนะ 55) ก็จะไม่อยู่นเขตการใช้พลัง แต่รูมนี่ใหญ่โคตรๆ 55 แต่ถ้าห้สู้กับมิฮอว์ค ก็น่าจะยากนะ เพราะรัศมีการฟันของมิฮอว์คนี่ ไกลโคตรๆ เหมือนกัน อาจจะฟันจากนอกรูมเลยก็ได้
5.โบอา เพราะพลังของผลปิศาจนี้ใช้ได้เฉพาะกับคนที่ลุ่มหลง เท่านั้น แถมยังมีคนที่ทำให้ตัวเองไม่คล้อยไหวตามโดยการทำให้ตนเองเจ็บปวด ก็จะออกจากภวังค์ได้เลย
6.โมเรีย ไม่รู้สิ เห็นมันทำำตัวบ้องๆ เจอลูฟี่ร่างไนท์แมร์เข้าไป จอด
แค่นี้ก่อนผมว่า 55 ความคิดส่วนตัวนะคร้าบบบบ  *glad* *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ตามที่ผมคิดไว้ รวมทั้งใหม่ทั้งเก่า

1.ให้ มิฮอก สูสีแชงค์ เข้าออกแกรนด์ ไลน์ตัวคนเดียว นักดาบอันดับ1ของโลก
2.ฟลามิงโก้ ขนาดเซ็นโงคุ มันยังไม่กลัวเลย แถมบอกด้วยว่า เดี๋ยวฉายาพุทธองก้ร้องไห้หรอก
3.ลอว์ ต้องอยุ่ในรูมเท่านั้นถึงจะตัดได้ทุกอย่าง เจอฟลามิงโก้ชักเข้าให้ ไปไหนไม่เป็นเหมือนกันแหละ
4.แฮนค๊อก ฮาคิ3รูปแบบ จักรพรรดินีโจรสลัด ผลเมโรเมโร
5.จินเบ คาราเต้มนุษย์เงือก สู้กับเอสได้สูสี ไม่ต้องมีฮาคิก้ต่อยโรเกียได้
6.พี่ชาละวัน ไม่หวั่นแม้ตาเหยี่ยวรึฟลามิงโก้ แต่ทลึ่งแพ้น้ำ ให้มันอยุ่ตรงเนี้ย ดีแล้ว
7.คุมะ โมเลียรุ้จุดอ่อนของพลังมันก้จิง แต่ร่างกายแข็งเหลือเกิน มีเลเซอร์ด้วย
8.โมเลีย ผลเงา พลิกแพลงได้เยอะมาก รุ้ไต๋ความสามารถของคุมะ เคยสูสีกับไคโด แต่เพราะอวดเก่งเกินไปให้มันอ่อนสุดละกัน

*number1*

JeNeSIT3

• *
ที่หนึ่ง ให้คุมะแล้วกันครับ เพราะ ความสามารถมัน เมพดี
ที่สอง มิฮอก ครับ ตามที่ทุกๆคนรู้ นักดาบอันดับ 1 ของโลก
ที่สาม ผมให้แฮนค๊อก ครับ เพราะความสามารถ และมีฮาคิ เก่งที่สุดในบรรดา 7 เทพ ที่สำคัญ สวยที่สุดใน สามโลก *haha* *haha* *haha* *love*

ที่เจ็ด เก็กโคเอาไปเลย  แพ้เกลือ มีเกลือก้ตายล่ะ

คหสต. น่ะคร้าบ *dontknow*