หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าในเจ็ดเทพโจรสลัดใครเก่งที่สุดคับและใครอ่อนที่สุด  (อ่าน 68209 ครั้ง)

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
ตอนนี้ 7 เทพเหลือคนที่มีตำแหน่งกี่คนค่ะ มีใครบ้างเอ่ย

ไม่รู้ว่า โมเรียยังอยู่ในตำแหน่งหรือเปล่าอ่ะ แล้วคุมะนี่ยังเป็นอยู่ป่ะ

ส่วนตัวให้เจ้แฮนค็อคเก่งกว่าลอร์ค่ะ อิ อิ    *rip*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอนนี้ 7 เทพเหลือคนที่มีตำแหน่งกี่คนค่ะ มีใครบ้างเอ่ย

ไม่รู้ว่า โมเรียยังอยู่ในตำแหน่งหรือเปล่าอ่ะ แล้วคุมะนี่ยังเป็นอยู่ป่ะ

ส่วนตัวให้เจ้แฮนค็อคเก่งกว่าลอร์ค่ะ อิ อิ    *rip*

ตอนนี้ 7 เทพฯ มี 5 คนจ้า..  *้ั์drinktea*

ตาเหยี่ยว
ฟลามิงโก้
แฮนค็อก
คุมะ
ลอว์

ขาดอีก 2 ที่นั่งจ้าพี่สาว..
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
พี่ Off คุมะ อยู่ในตำแหน่งในฐานะหุ่นยนต์หรอจ๊ะ  หรือร่างจริงยังอยู่อ่ะพี่ 

OffeSpiN

• *
คุมะตอนนี้น่าจะเป็นหุ่นยนต์ไปแล้วนะ เป็น Px-0 ตามที่ฟลามิงโก้บอกไว้ในสงครามน่ะ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
ที่หนึ่งให้คุมะครับ ความสามารถเจ๋ง ความแข็งแกร่ง(ก่อนโดนแปลงร่าง) แถมยังเคลื่อนที่ใกล้ความเร็วแสงได้อีก(วาร์ป)
ที่โหล่ให้โมเรีย โดนจินเบซัดหมัดเดียวหมอบ *haha* *haha*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
โมเรียมันกากสุดเเล้วไม่รุเปงเจ็ดเทพได้ยังไง *disappoint*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมข้อเปลี่ยนความคิดละกัน  เอาใหม่นะ

1.มิฮอก นักดาบอันดับ1 สูสีแชงค์ เข้าออกแกรนด์ไลน์คนเดียว
2.ฟลามิงโก้ ชักใยโจสได้ ไม่กลัวเซ็นโงคุด้วย แถมยังไม่รุ้ความสามารถที่แท้จิงอีก
3.คุมะ ความสามารถเกินบรรยาย พลิกแพลงมากมาย วาปด้วยความไวแสงด้วยการผลักอากาศ
4.ลอว์ ถึงจะตัดได้ทุกอย่างแต่ต้องอยุ่ในรูม และถ้าเจอความเร็วระดับคุมะไป ก้คงไล่ฟันไม่ทัน
5.แฮนค๊อก ฮาคิ3แบบ จักรพรรดินีโจรสลัด
6.จินเบ คาราเต้เงือก โจมตีโรเกียได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิ
7.ครอกโคไดล์ ถึงจะเปนโรเกีย แต่แพ้น้ำ อยุ่แค่ตรงนี้ก้พอ
8.โมเลีย เพราะอะไรก้รุ้ๆกันอยุ่  *hoho*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
ผมข้อเปลี่ยนความคิดละกัน  เอาใหม่นะ

1.มิฮอก นักดาบอันดับ1 สูสีแชงค์ เข้าออกแกรนด์ไลน์คนเดียว
2.ฟลามิงโก้ ชักใยโจสได้ ไม่กลัวเซ็นโงคุด้วย แถมยังไม่รุ้ความสามารถที่แท้จิงอีก
3.คุมะ ความสามารถเกินบรรยาย พลิกแพลงมากมาย วาปด้วยความไวแสงด้วยการผลักอากาศ
4.ลอว์ ถึงจะตัดได้ทุกอย่างแต่ต้องอยุ่ในรูม และถ้าเจอความเร็วระดับคุมะไป ก้คงไล่ฟันไม่ทัน
5.แฮนค๊อก ฮาคิ3แบบ จักรพรรดินีโจรสลัด
6.จินเบ คาราเต้เงือก โจมตีโรเกียได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิ
7.ครอกโคไดล์ ถึงจะเปนโรเกีย แต่แพ้น้ำ อยุ่แค่ตรงนี้ก้พอ
8.โมเลีย เพราะอะไรก้รุ้ๆกันอยุ่  *hoho*

*number1* *number1*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Merry

• *
เรียงจากเก่ง ไปอ่อน*

รุ่นปัจจุบัน
1.มิฮอค
2.ฟลามิง
3.แฮนค๊อก
4.คุมะ
5.ลอว์

ถ้ารวมรุ่นเก่า
1.หนวดดำ
2.มิฮอค
3.ฟลามิง
4แฮนค๊อก
5.คุมะ
6.ลอว์
7.จินเบ
8.ลอว์
9.เกกโค

ไอคนที่บอกว่า เกกโคโมเรีย กากสุดแล้ว ยังพอฟังได้นะครับ แต่บอกว่า ไม่รู้เป็น 7เทพได้ยังไง . .  เนื้อเรื่องเขาแบบนั้น - -

ผมว่า เกกโค ก็เก่งนะ ^^  . .

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ใช่ๆ โมเลียก้เก่งแต่พึ่งพลังมากไปหน่อย

ถ้ามันไม่เก่ง มันคงไม่สูสีกับไคโด ได้ระยะหนึ่งหรอกนะคับ ระดับ4จักรพรรดิ

แต่ไม่รุ้ว่า ตอนนั้นไคโด เก่งระดับจักรพรรดิแล้วรึยัง  เพราะงั้น  งงกันต่อไป *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *

1.มิฮอค
2.ฟลามิง
3.แฮนค๊อก
4.คุมะ
5.ลอว์

1.หนวดดำ
2.มิฮอค
3.ฟลามิง
4แฮนค๊อก
5.คุมะ
6.ลอว์
7.จินเบ
8.ลอว์
9.เกกโค

ไอคนที่บอกว่า เกกโคโมเรีย กากสุดแล้ว ยังพอฟังได้นะครับ แต่บอกว่า ไม่รู้เป็น 7เทพได้ยังไง . .  เนื้อเรื่องเขาแบบนั้น - -

การเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด นี่ เท่าที่เห็นเป็นได้ สองวิธี 

วิธีแรก  คือ กองทัพเรือเป็นคนชวน    อย่างแฮนค็อกส่วนนึงที่ชวน   เพราะด้วยความแข็งแกร่งไม่อยากจะเป็นศัตรูด้วย อาจจะเห็นว่ายุ่งยาก

วิธีที่สอง คือ   หาข้อเสนอไปยื่นเพื่อข้อเป็น อย่างหนวดดำ และ ลอว์ เป็นต้น   และถ้าเห็นว่ามีควมสามารถพอ ก้อรับมาเป็นเลย

ทั้งนี้ทั้งนั้นก้อได้ประโยชน์กันทั้งสองฝ่าย   ทั้งตัวเจ็ดเทพ และรัฐบาล     

ส่วนโมเรีย   ผมว่าอาจจะมาจากข้อแรก เพราะช่วงสมัยที่สู้กับไคโด  อาจจะเก่งจิงก้อได้  แต่พอผ่านมาแล้วฝีมือตกลงไป   *disappoint*

ปล.ยังไงสำหรับผมโมเรียก้อกากอยู่ดีแหละ  มองดูแล้ว ความสามารถสู้กับเจ็ดเทพคนอื่นยาก  *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sherva

• *

1.มิฮอค
2.ฟลามิง
3.แฮนค๊อก
4.คุมะ
5.ลอว์

1.หนวดดำ
2.มิฮอค
3.ฟลามิง
4แฮนค๊อก
5.คุมะ
6.ลอว์
7.จินเบ
8.ลอว์
9.เกกโค

การเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด นี่ เท่าที่เห็นเป็นได้ สองวิธี 

วิธีแรก  คือ กองทัพเรือเป็นคนชวน    อย่างแฮนค็อกส่วนนึงที่ชวน   เพราะด้วยความแข็งแกร่งไม่อยากจะเป็นศัตรูด้วย อาจจะเห็นว่ายุ่งยาก

วิธีที่สอง คือ   หาข้อเสนอไปยื่นเพื่อข้อเป็น อย่างหนวดดำ และ ลอว์ เป็นต้น   และถ้าเห็นว่ามีควมสามารถพอ ก้อรับมาเป็นเลย

ทั้งนี้ทั้งนั้นก้อได้ประโยชน์กันทั้งสองฝ่าย   ทั้งตัวเจ็ดเทพ และรัฐบาล     

ส่วนโมเรีย   ผมว่าอาจจะมาจากข้อแรก เพราะช่วงสมัยที่สู้กับไคโด  อาจจะเก่งจิงก้อได้  แต่พอผ่านมาแล้วฝีมือตกลงไป   *disappoint*

ปล.ยังไงสำหรับผมโมเรียก้อกากอยู่ดีแหละ  มองดูแล้ว ความสามารถสู้กับเจ็ดเทพคนอื่นยาก  *hoho*

ทำไมพี่ลอว์เรามี สองที่เลยอะคะ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ไม่แน่ว่า รอบหน้าโมเลียกลับมา พี่แกอาจจะ พาวเว่อร์อัพตัวเอง หุ่นฟิตสลิม ไรแบบนี้ เหมือนตอน มันเด็กๆอ่ะ แบบยังดูเป็นผู้เป็นคน แต่ยังไงเราก็ไม่ขอกรี๊ด  *haha* *haha*

ปล.แต่ก็ยังยื่นยัน พี่ลอว์ ที่หนึ่งในใจ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

bignaja123

• *
ต่อให้มีซิกแพคหุ่นเฟิร์มยังไง

หน้าก้อไม่ให้อยู่ดีแหละครับ  โมเรียเนี่ย

ขุนไม่ขึ้นหรอก *disappoint*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
อ่าาาครับสำหรับผมท่านลอว์ก็ที่หนึ่งในใจครับเรื่องความสมารถของเจ็ดเทมันวัดกันไม่ได้หรอกครับผมว่า
เพราะมันเก่งกันคนละแบบครับ
ลองมาแข่งรวบรวมพวกพ้องกับท่านบากี้สิครับยังไงแปดสิบเปอร์เซนก็ต้องเลือกท่านบากี้ครับ
ถ้าแข่งดาบมิฮอว์ก็ที่หนึ่งท่านลอว์ก็ที่สองที่สามสี่ไม่มีเพราะเจ็ดเทพที่ไช้ดาบคนอื่นไม่มีครับถึงจะไช้ตามก็คงไม่ได้เท่าสองคนทกล่าวมาหรอกครับ
ถ้าแข่งการควบคุมก็เดอฟามิงโก้ท่หนึ่งเลยครับคนออื่นไม่ติดฝุ่นเลยครับอย่างมิฮอว์ต้องไช้รังสีอัมหิตครับถึงจะทำห้คนเชื่อฟังได้ครับ
ถ้าแข่งวิ่งละครับ(ควาเร็ว)คงไม่มีไครเกินคุมะครับต่อไห้ท่านลอว์หรือมิฮอว์จะเรวแค่ไหนก็ไม่น่าจะเท่ากานวาปนะครับ(มันเหมือนวากตัวเองเลยครับแต่ความเร็วจิงๆของคุมะอันนี้ผมก็คิดว่าเร็วอยู่แล้วครับ)
ถ้าแข่งต่อยกันละครับไครจะน็อกจินเบได้บ้างครับโดนจินเบหมัดเดียวแบบหนักๆอะครับกระอักเลือดแน่ครับ
ถ้าแข่งการรักษาละเอ๋ๆๆๆๆอันนี้คุมะได้อีกแล้ว(แต่คงได้แค่รักษาคนอื่นครับคงทำกับตัวเองไม่ได้ครับไม่งั้นมันคงไร้เทียมทานครับแต่วิธีของคุมะจะเรียกว่าการรักษาก็ไม่ได้ครับเพราะต้องมีคนมารับเคราะห์แทนด้วยครับ  เพราะถ้าสะท้อนความเจ็บปวดออกไปแล้วไม่มีคนมารับน่าจะกลับไปหาตัวเจ้าของแหละครับ)  ปล อันนี้ที่จิงจะไห้ท่านลอว์นะครับแต่พอนึกถึงคุมะแล้วควมสามารถของท่านลอว์แรจะจิ๊บๆไปเลยครับ
ถ้าแข่งความโกงของผลปีศาจละไม่โดฟลามิงโก้ก้ท่านลอว์แหละครับทีนี้อะครับ(ปล  ผมข่อนข้างมันใจว่าท่านลอว์ในตอนนี้สามารถตัดคุมะได้แล้วครับ และเป็นคุมะหลังทานสคิปด้วยครับ)
แข่งการประยุคผลปีศาจละอืมข้อนี้ผมไห้ท่านลอว์นะครับเพราะว่าเปนคนเดียวที่ไช้ได้ขนาดนี้ครับ  ปล   ที่ไม่ไห้โดฟามิ้งโก้นั้นเพราะไม่เคยเห็นความสามารถของโดฟาเลยครับ
ถ้าแข่งความจองหองละคงจะไม่มีไครเกินสีคนนี้ครับ  หนวดดำ   ท่านบากี้    ครอกโคได   โมเลีย
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

ArtNut

• *
ที่หนึ่งให้คุมะครับ ความสามารถเจ๋ง ความแข็งแกร่ง(ก่อนโดนแปลงร่าง) แถมยังเคลื่อนที่ใกล้ความเร็วแสงได้อีก(วาร์ป)
ที่โหล่ให้โมเรีย โดนจินเบซัดหมัดเดียวหมอบ *haha* *haha*

วาร์ปนะ มันความเร็วมากกว่าแสงไม่ใช่หรอ