หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ง  (อ่าน 22228 ครั้ง)

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
Re: เซ็ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 12:40:29 »
คนแต่งอาจจะ อยากสร้างความอาฆาตแค้นให้คาบูโตะก็ได้
โดยยืดเรื่องของมันให้นานๆ
จนอิทาจิ และซาสึเกะ แค้นที่โดนแย่งซีน รวมใจกันฆ่ามันตายโดยเร็ว *dead*
(ขำๆน่ะ555)
คัทท-สึ!...... 

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:29:04 »
อย่างการรับรู้ถึงจิตใจอันชั่วร้าย อันนี้ผมมั่นใจว่าได้รับมาจากมิโตะ แต่นารุโตะก็พึ่งใช้ความสามารถนี้ได้หลังจากใช้โหมดสัตว์หาง ที่ผ่านมาก็ไม่เคยมีความสามารถนี้เหมือนกัน

การที่ดึงพลังของสัตว์หางออกมาใช้ได้อย่างเต็มที่ นั่นแปลว่าต้องสยบความเกลียดชังให้ได้ก่อน

ผมคิดว่าจักระของนารุโตะอาจจะข่มจักระของเก้าหางอยู่ละมั้ง

ผมรุ้ละ ผมไปอ่านมา  ชิคาคุ พ่อชิกะ บอกไว้เล่ม57 2หน้าสุดท้าย

การรับรุ้ได้ถึงจิตใจชั่วร้ายเปนความสามารถของโหมด9หางน่ะ ป๋าเจ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:02:28 »
อย่างการรับรู้ถึงจิตใจอันชั่วร้าย อันนี้ผมมั่นใจว่าได้รับมาจากมิโตะ แต่นารุโตะก็พึ่งใช้ความสามารถนี้ได้หลังจากใช้โหมดสัตว์หาง ที่ผ่านมาก็ไม่เคยมีความสามารถนี้เหมือนกัน

การที่ดึงพลังของสัตว์หางออกมาใช้ได้อย่างเต็มที่ นั่นแปลว่าต้องสยบความเกลียดชังให้ได้ก่อน

ผมคิดว่าจักระของนารุโตะอาจจะข่มจักระของเก้าหางอยู่ละมั้ง

ผมรุ้ละ ผมไปอ่านมา  ชิคาคุ พ่อชิกะ บอกไว้เล่ม57 2หน้าสุดท้าย

การรับรุ้ได้ถึงจิตใจชั่วร้ายเปนความสามารถของโหมด9หางน่ะ ป๋าเจ

*number1* *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 05:09:41 »

ง่าาา มันแค่บอกว่านารุโตะที่อยู่ในโหมดสัตว์หางไม่ใช่เหรอ แต่ยังไม่ชี้ชัดว่าเป็นความสามารถของใคร

ผมวิเคราะห์เอาจากคำพูดของโทบิ น่าจะเป็นความสามารถที่ได้มาจากตระกูลอุสึมากินะ

แต่นี่มันฉบับแปลเอง เดี๋ยวผมรออ่านเล่มหน้าดูละกัน อาจจะเป็นอย่างที่ท่านกัสพูดก็ได้

*glad*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 14:49:48 »
ไม่ต้องรอหรอกครับ

เพราะนารูโตะ รับรู้ถึงความชั่วร้ายได้  ก้อเพราะตอนอยู่ในโหมดเก้าหางหนิ 

ตอนโหมดเซียน กะธรรมดาก้อทำไม่ได้   *shock*

แต่ก้ออาจจะได้ ความสามารถนี้มาจากคุชินะก้อได้นะ เพราะก่อนจะเข้าโหมดเก้าหางได้ คุชินะก้ออกมาช่วย 

อาจจะมีการถ่ายทอดความสามารถนี้ผ่านทางจักระเก้าหางที่ผนึกไว้    *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 14:52:38 โดย bignaja123 »
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ