หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อุจิวะ มาดาระ VS ฮาชิรามะ เซนจู(โฮคาเงะรุ่นที่ 1)  (อ่าน 17680 ครั้ง)

อุจิวะ อิทาจิ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 16:27:40 โดย อุจิวะ อิทาจิ »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อุจิวะ มาดาระ VS ฮาชิรามะ เซนจู(โฮคาเงะรุ่นที่ 1)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:14:48 »
ขอบคุณนะคับ  *number1*

MicMaple

• *
Re: อุจิวะ มาดาระ VS ฮาชิรามะ เซนจู(โฮคาเงะรุ่นที่ 1)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:32:13 »
คำถามคือ ทำไม มาดาระ ไม่ใช้Susanoo หรือ เทวีสุริยา เลยครับ?
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:36:12 »
คำถามคือ ทำไม มาดาระ ไม่ใช้Susanoo หรือ เทวีสุริยา เลยครับ?

อาจจะออมแรงไว้ก็ได้ เห็นสู้กันยันเช้าเลย

MicMaple

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:40:30 »

อาจจะออมแรงไว้ก็ได้ เห็นสู้กันยันเช้าเลย
ก็ไม่เห็นได้ใช้ จนหมดแรงแล้วยังไม่ได้ใช้ ส่วนใหญ่ถึงไม่ใช่เทวีสุริยา พวกที่มีเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ส่วนใหญ่ก็ใช้ Susanoo ค้างไว้ตลอดอยู่แล้วนี่ครับ
เพื่อป้องกันการโจมตีต่างๆนาๆ ยิ่งมีเนตรนิรันดร์ด้วยแล้วไม่ใช้มันแปลกๆไหมครับ ดูอย่างฮาชิรามะค่อนข้างจะจัดเต็ม มาดาระได้แค่ฟันๆปามีดปาดาวกระจาย ไม่ได้ใช้คาถาเนตรเลย

แต่เค้าก็อาจจะฉายมาแค่ส่วนเดียวก็เป็นได้นะครับ ความเห็นผม
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

LM

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:20:39 »
จะว่า คนเขียน ยังไม่ได้คิดวิชา เทวีสุริยา อ่านจันทรา เทพวายุก็ไม่ใช่

เพราะปูทาง เนตรนิรันดร์ใว้แล้ว

น่าจะคิด เรื่อง3คาถานี้ใว้แล้วแน่นอน

แต่ทำไม มาดาระไม่ใช่หว่า

หรืออาจจะเก็บจักกระใว้ แกล้งตาย เพื่อขโมยเซลล์ !!!!!!

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 02:05:15 »
หรือไม่ก้อ ใช้จักระไปมหาศาลกับการควบคุมเก้าหางแล้วก้อได้ 

เลยจักกระไม่พอ *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 13:18:45 »
อาจจะเป็นเพราะใช้จักระมหาศาลในการควบคุม 9 หางละมั้ง
เเต่ตอนหลังๆก็ไม่เห็นยักจะใช้สักที ผมว่าน่าจะเป็นเพราะที่คนอื่นๆบอก มาดาระเคยสู้กับรุ่น 1 บ่อยเลยรู้ว่ายืดเยื้อเเน่ เเล้วจะใช้ซาซูโนะ นานๆมันจะกินจักระ อาจจะเพ้ได้ในการต่อสู้ที่ยืดเยื้อละมั้ง

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:32:19 »
ตามความคิดของมมาดาระมันอาจจะยังไม่เอาจริงก๊ได้นะครับ *dead*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

pozamiki

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:04:45 »
 *attack* มันสู้ตั้งแต่ค่ำจนเช้าเลย ตอนสู้กันนี้มาดาระเสียเปรียบเลยนะ เนตรมาดาระอ่านทางคาถาไม้ไม่ค่อยจะทัน แถมยังต้องใช้จักระคุมเก้าหางอีก รุ่นหนึ่งสู้แบบชิวๆมาก แต่ผมว่ามาดาระต้องใช้ซูซาโนะโอพลังของเนตรใช้หลังจากเก้าหางโดนผนึกแหล่ะ ที่ไม่ใช้ซูซาโนะโอะเพราะ คนเขียนไม่อยากจะให้โชว์เท่าไหร่ เลยกั้กไว้ แล้วให้เราเห็นแต่ประกายไฟของดาบที่ปะทะกันในควัน เอาไว้ให้มาดาระออกมาพูดเองล่ะมั้ง
ก็เหมือนตอนที่ รุ่น 1 - 2 ถูกโอโรจิเชิญออกมาสู้กับรุ่น 3 นั่นแหล่ะ เลยไม่เหนรุ่น 1 คนที่ชนะคนระดับมาดาระโชว์เทพ หรือรุ่น 2 คนที่เอาชนะคู่แฝดเงินทอง ที่มีพลังของ9หางกับของวิเศษของเซียนอยู่ คนเขียนก็เลยทำให้อั้ยงูขาวโอโรจิมารุ ยังเอาสองคนนั้นได้ไม่อยู่ ....นั่น คนเขียนกั้ก ....

ส้มเช้ง

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 00:35:07 »
กะเห็นๆว่าสู้ยันเช้า อาจจะใช้ก้อได้ แต่ตอนนั้นไม่พูดถึง แล้วก้อตัดตอนไง จิงป่าวล่ะ ของดีๆมันจะออกมาพร้อมกับตอนท้ายๆ
ที่รุ่น 1 ชนะ แบบใหน วิธีใหน มาดาระกะยังไม่ได้เล่าเลย จิงป่ะว่าโดนคาถาไรบ้าง
   เด๋วสู้กับโตะ เจอคาถาโตะอาจจะคิดถึงตอนนั้น ก้ออาจจะรุ้ว่าทำไมถึงแพ้ รุ่น1ก้อได้(แค่ความเห็นนะจ๊ะ)

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 09:17:51 »
ตอนนี้ตัวโทบิ มัอักขระวาป ของรุ่น 4 อยุ่
Naruto - โฮคาเงะรุ่นที่ 4 มินาโตะโชว์เทพ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 06:38:18 »
มาดาระไม่ได้ออมมือไว้หรอก ใช้ 9 หางนี่นะ ออมมือ - -* แต่ดันมาใช้ 9 หางผิดคนเลยเจอผนึกซะ  *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 11:20:01 »
เป้ายหมายในการต่อสู้ครั้งนี้ของมาดาระ คือต้องการขโมยเซลล์ของรุ่น1

อาจจะไม่ได้เอาจิงมากก้ได้มั้ง แบบว่าเอา9หางมาเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจแล้วขโมยเซลล์มา

ปล.เดานะคับ เดา

tonkkn

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 13:21:40 »
ตอนที่มาดาระสู้กับรุ่น 1 นั้นมาดาระไม่สามารถใช้ซูซาโนะได้ครับ เนื่องจากการใช้เทพวายุจะต้องใช้เนตรหมื่นบุบผาทั้งสองข้าง แต่มาดาระได้ใช้เนตรหมื่นบุบผาของตนในการควบคุมเก้าหางไปแล้ว จึงไม่สามารถใช้เทพวายุได้ครับ ทำไมมาดาระไม่ใช้เทวีสุริยาหรืออ่านจันทรา ส่วนตัวผมคิดว่า มาดาระเป็นพวกประเภทต่อสู้โดยตรงมากกว่า หรืออีกอย่างผมคิดว่ามาดาระคงใช้ไม่ได้ครับ สังเกตุตอนที่ถูกเชิญมาก็ยังใช้แค่คาถวธรรมดาเอง แล้วส่วนตัวผมคิดว่าคนที่คิดวิชาอ่านจันทรากับ เทวีสุริยาน่าจะเป็นอิทาจิมากกว่าครับ