หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ  (อ่าน 61800 ครั้ง)

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มีไครรู้สึกเหมือนกันบ้าง

ช่วงแรกๆ นารูโตะเล่มแรกๆสนุกมาก

ตั้งแต่เล่ม 1-30+  สนุกตื่นเต้นน่าลุ้นทุกตอน

แต่มาช่วงหลังๆทำไมรู้สึกไม่ค่อยอินเลย เป้นเพราะการเล่าเรื่องกับการเขียนบทหรือเปล่าไม่รู้

อ่านone piece ยังรู้สึกว่ามันพีคแทบทุกตอน เนื้อเรื่องกับบทมันเนียนกว่านารูโตะเยอะมาก

นารูโตะ บทบางทีย้อนอดีตซ้ำไปซ้ำมา งงๆ ยังไม่รู้ 

ฉากสู้ช่วงหลังๆ บางคาถาเหมือนอ.โอดะหมดมุข บางอย่างมันเวอร์ๆไปหน่อยไงไม่รู้

555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

NARUTON

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:32:42 »
ผมว่ามีคุณคนเดียวนะ สำหรับผมมันกำลังเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: นารูโตะเนื้อเรื่องหลังๆไม่ค่อยมันเลยอ่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:21:26 »
ส่วนตัวแล้ว ผมว่า ความลับมันเยอะเกินไปจนน่าเบื่ออ่ะคับ

เหมือนกับ วางเรื่องมาก่อน แล้วค่อยมาเพิ่มอันนุ้น อันนี้ ทีหลังอ่ะคับ เลยทำเอางงมากๆ เหมือนบลีชอ่ะคับ *rip*

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:47:14 »
แล้วแต่คนครับผม ยิ่งซับซ้อนยิ่งน่าอ่าน
แต่บางคนไม่ชอบ ก็แล้วแต่คนอีกนั้นแหละครับผม *attack*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Sanetia

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:00:22 »
แอบเห็นด้วยว่าเพิ่มนู่นเพิ่มนี่เยอะจนเกินไปค่ะ

บางอย่างเพิ่มแล้วก็สมเหตุสมผลนะ บางอย่างเพิ่มไปแล้วก็เหมือนอาจารย์ลืมเองว่าเคยเขียนอะไรไว้ มันก็เลยแหม่งๆ แถมทำให้พีคน้อยลงอีกตะหาก

แทนที่จะกระจ่างกลับทำให้สงสัยเพิ่มขึ้นอีกแน่ะ (แต่ส่วนมากก็สงสัยยิบๆย่อยๆ ฮา)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:07:05 »
ใช่ครับ อย่างเรื่องที่ว่าเงื่อนไขการเบิกเนตรหมื่นบุปผาคือ "ฆ่าเพื่อนที่ตัวสนิทมากที่สุด" ตอนนี้มันกลับไม่ใช่ซะแล้ว อย่างคาคาชิ

พวกเราก็งงกันเป็นเเถบๆว่ามันเบิกเนตรนี้ได้ยังไงแวะ และกลายเป็นว่าอิทาจิเป็นคนดี แถมไม่ได้ฆ่าชิซุยอีก เงื่อนไขมันก็มั่วไปหมดแล้วตอนนี้

*rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:17:20 »
เงื่อนไข ของ การเบิก เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา คือ ฆ่าคนที่ใกล้ชิด หรือคนใกล้ชิดตาย

แบบนี้ไม่ใช่หรอคับ  ไม่จำเป็นว่าต้องเปนเพื่อน อย่างเกะ ไม่ได้ฆ่าเพื่อนคนไหนแต่กลับเบิกเนตรได้

แต่ที่โทบิบอกเงื่อนไขให้เกะฟัง คือ คนที่ใกล้ชิดตาย ตอนนั้นโอโรจิมารุ คือคนที่ใกล้ชิดของเกะที่สุด

แล้วโอโร ก้ตาย ตอนอิจจี้สู้กับเกะ เพราะงั้นเกะถึงเบิกมาได้   ใช่แบบนี้ม่ะคับ *้ัdoubt*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:33:30 »
ถ้าคนเขาชอบเเบบ ลึกลับซับซ้อน ก็จะรู้สึกมันอย่างบอกไม่ถูก เเละมันจะน่าภูมิใจตรงที่ ใครถามเรา เเล้วเราตอบได้หมด เเสดงว่าคุณ คือเเฟนพันเเท้ นารูโตะตัวจริง

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:51:45 »
เงื่อนไข ของ การเบิก เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา คือ ฆ่าคนที่ใกล้ชิด หรือคนใกล้ชิดตาย

แบบนี้ไม่ใช่หรอคับ  ไม่จำเป็นว่าต้องเปนเพื่อน อย่างเกะ ไม่ได้ฆ่าเพื่อนคนไหนแต่กลับเบิกเนตรได้

แต่ที่โทบิบอกเงื่อนไขให้เกะฟัง คือ คนที่ใกล้ชิดตาย ตอนนั้นโอโรจิมารุ คือคนที่ใกล้ชิดของเกะที่สุด

แล้วโอโร ก้ตาย ตอนอิจจี้สู้กับเกะ เพราะงั้นเกะถึงเบิกมาได้   ใช่แบบนี้ม่ะคับ *้ัdoubt*

ผมหมายถึงตอนแรกเลยอะครับ อิทาจิมันพูดแบบนี้ ตั้งแต่สมัยที่ซาสึเกะสู้กับโตะแล้วย้อนอดีตให้เราฟัง 

แต่คนเขียนสงสัยจะเเถเอา เพราะจากที่ดูในปัจจุบันมันชัดเจนแล้วว่าไม่ใช่

ใครๆก็เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับการฝึกฝน (แต่ต้องมีเนตรวงแหวนก่อนนะ) อย่างคาคาชิไม่ได้ฆ่าใครก็เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:54:34 »

ผมหมายถึงตอนแรกเลยอะครับ อิทาจิมันพูดแบบนี้ ตั้งแต่สมัยที่ซาสึเกะสู้กับโตะแล้วย้อนอดีตให้เราฟัง 

แต่คนเขียนสงสัยจะเเถเอา เพราะจากที่ดูในปัจจุบันมันชัดเจนแล้วว่าไม่ใช่

ใครๆก็เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับการฝึกฝน (แต่ต้องมีเนตรวงแหวนก่อนนะ) อย่างคาคาชิไม่ได้ฆ่าใครก็เบิกเนตรหมื่นบุปผาได้

คาคาชิเบิกเนตรได้เพราะก็อบจากอิทาจิ ตอนมาจับนารูโตะครั้งแรก หลังจากสู้แล้วเจอเนตรกระจกเงาก้อเลยได้มา แต่เอามาลองใช้ตอนไหนจำไ่มได้ละ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:22:35 »

คาคาชิเบิกเนตรได้เพราะก็อบจากอิทาจิ ตอนมาจับนารูโตะครั้งแรก หลังจากสู้แล้วเจอเนตรกระจกเงาก้อเลยได้มา แต่เอามาลองใช้ตอนไหนจำไ่มได้ละ
จะบ้าหรอ กระจกเงาหมื่นบุฝผา เป็นขีดจำกัดสายเลือด จะกอปได้ไง
ที่คาคาชิ ได้ หมื่นบุฝผา ก็คงเป็นเพราะ การฝึกฝน เพราะว่า ตอนเจออิทาจิ คาคาชิ รุ้ตัวว่า สู้ไม่ได้ เลย ฝึกเนตรให้มีความเเข็งเเกร่งขึ้น เลยได้ หมื่นบุฝผามา

kampagank

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:24:00 »
มินาโตะ VS โทบิ
ได้ฝากอักขระบางอย่าง ไว้หลังโทบิ
minato vs madara (kyubi) amv-completo

ส้มเช้ง

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 09:31:26 »
เนื้อเรื่อง นารุโตะหลังๆอาจออกดูเว่อร์ แต่ก้อคือ ยิ่งนานไปยิ่งต้องเจอคนเก่ง(มานธรรมดาเลยต้องเว่อร์ขึ้น) แต่เนื้อเรื่องมานหักมุม หลากหลาย เดายาก น่าลุ้น น่าติดตาม อดีตสลับไป-มา ก้อทำให้เพิ่มเนื้อหาได้อิก(หมดมุขเขียนเดะจบเร็วอิก)
  วันพีช...เป็นกาตูนร์ที่ ไม่ว่าตอนใหนอ่านกะไม่เครียดอ่ะ ต่อสู้แค่การทำให้แพ้ ไม่ต้องถึงกับฆ่า แต่การต่อสู้รุ้สึกมันเดาได้เลยอ่ะ
....นี้ในความคิดของเรานะ จะมีใครคิดเหมือนเราม่างน่อ.....

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 09:54:41 »
ผมว่า one piece อะ ทฤษดีมั่วไปหมดเลย *dontknow* ดูไม่เห็นจะหนุกมีที่ใหนยางจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด ยางโดนฟันก็เละแล้ว และอีกอย่างยางที่ไหนจมน้ำครับช่วยบอกที *dontknow* ถ้าบ้าเลือดอย่าง beach ก็ว่าไปอย่าง มีบาไค มีดดาบโตๆ ยังจะพอเป็นไปได้ *dontknow*
ส่วน นารูโตะ ทฤษดีมั่วมั้ย ก็นิดนึง สังเกตุหลายๆตัวละครที่โดนลูกบอลเพลิงไฟยักษ์ แต่เสื้อผ้าไม่ยักจะติดไฟ *dontknow*
แต่สำหรับผม นารูโตะ ตอนสอบจูนินสนุกสุดแล้ว ไม่over และดูน่าลุ้นดี
แต่หลังๆมาออกแนว ลำรึกความหลังกัน ก็เพราะปริศนาที่มีอยู่ แต่ก็ดูเข้ทข้น แต่ที่น่าเบื่อที่สุดคือภารกิจติ๊งต๊องภายหลังการจากไปของ ซาสึเกะ เล่นเอาแบบกลอ โดดกันเป็นตอนๆไปเลย *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nonoioi

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 10:01:16 »
ความจิงอยู่ตอน จบ  *haha*