หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเลือกเป็นตัวละครในวันพีชได้ คุณจะเลือกเป็นตัวไหน  (อ่าน 15234 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าเลือกเป็นตัวละครในวันพีชได้ คุณจะเลือกเป็นตัวไหน

ข้าคือ god

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เป็นตัวของผมเองล่ะคับ  แต่ถ้าให้เลือกความเก่งกาจ ขอเป็นโซโล *great*

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
เอาแบบ ความเก่งดาบของโซโล(การหลงทางไม่เอา) การต่อสู้ระยะประชิดของซันจิ(ความเจ้าชู้ไม่เอา) ความแม่นของอุซบ(ความขี้โม้) การรักษาของช็อปเปอร์(ความซื้อบื้อเชื่อคนง่ายไม่เอา) ความฉลาดสุขุมของโรบิ้น(คิดไม่ออก) ความรักพวกพ้องของลูฟี่(ความงี่เง่าเชื่อคนง่ายไม่เอา) การวิเคราะห์สภาพอากาศของนามิ(เอ่อ ความงกเนี่ยไม่เอานะ) การเล่นดนตรีของบรู๊ค(ความหื่นไม่เอา) และวิทยาการของแฟร้งกี้(ความวิตถารไม่เอา) มารวม ๆ กันเป็นคน ๆ เดียวเพอร์เฟ็คมากมาย(แต่ดูจะเก่งเวอร์ไปหน่อยล่ะมั้ง)

ปล.เล่น ๆ นะครับ สนุก ๆ อย่าว่าผมน๊าส์   *dead*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
ผมขอเลือกซันจิคุงแล้วกัน นิสัยคล้ายกัน แต่ความสามารถไม่ได้ เพราะผมไม่สู้คน  *nude*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:47:05 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ลูฟี่ครับ เพราะไม่ต้องจีบสาวสวยแบบโบอา แฮนค็อกก็ตกหลุมรักหัวปักหัวปำ *love*

Augustz

• *
ลูฟี่ครับ เพราะไม่ต้องจีบสาวสวยแบบโบอา แฮนค็อกก็ตกหลุมรักหัวปักหัวปำ *love*

เห็นด้วยเลยแฮะ *number1*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

เห็นด้วยเลยแฮะ *number1*

เห็นด้วยอีกคนครับ 

หรือไม่ก้อ เป็นใครก้อได้   ที่ ให้ โบอา  นามิ โรบิ้น วีวี่   ชิรา  ทาชิงิ  มาหลงรักอ่ะครับได้หมด   

แบบอ่อนมากมากก้อยอม   *nude* *nude*   
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
ถ้าไม่เอาแบบแข็งแกร่ง ผมเอาเปนอุซป กับ ลูฟี่

เหตุผล : ตอน ธิลเลอร์ บาร์ค  อุซป เห็นนามิอาบน้่ามแบบชัดๆเลยด้วย  *nude* *nude* *nude*

: ที่เกาะ สตรี  ลูฟี่ ก้เห็น โบอา อาบน้าม ไหนจะเรียกลูีฟี่เข้าไปดูร่างกายตัวเองอีกล่ะ *nude* *nude* *nude*

ถ้าเอาแข็งแกร่ง ขอเป็น โซโล มิฮอก แชงค์ พวกเนี้ยอ่ะคับ 

ปล.ผมชอบตัวละครใช้ดาบ *hoho* *hoho*

Sherva

• *
แหมผู้ชายบอร์ดนี้จะมีเป้าหมายที่คล้ายกันไปปะคะ *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
แต่เราเป็นผู้หญิงคงจะไม่ อยากเป็นแบบคุณๆ ข้างบนนนหรอก *haha* *haha* *haha*

ส่วนตัวเราขอเป็นหมี สีขาวๆ ที่อยู่บนเรือของ ลอว์ อะคะ  เพราะจะได้ ใกล้ชิดลอว์ ที่สุด ฮิ้วๆๆๆๆๆ *nude* *nude* *nude*

รักลอว์ที่สุดในสามโลก *love* *love* *love*  <<<<< ไม่จิตเลยนะแม่คู้ณณณณณณณ *number1* *number1*

มาควักหัวใจฉันสิค๊าาท่านลอว์ *hoho* *hoho* *hoho*

Augustz

• *
น่ากลัวอ่ะ  เหมือน จูเบีย เลยแฮะ *hoho*

Sherva

• *
น่ากลัวอ่ะ  เหมือน จูเบีย เลยแฮะ *hoho*

จูเบียนี่ใครหรอคะ ????  *hoho* *hoho* *hoho*

Augustz

• *

จูเบียนี่ใครหรอคะ ????  *hoho* *hoho* *hoho*

จูเบีย คือตัวละครใน แฟรี่ เทล คับ

เปนผุ้หญิงที่ชอบผุ้ชายอยุ่คนนึง  อยากอยุ่ใกล้ๆ อยากให้เค้าทำอะไรกับตัวเอง อยากทำทุกอย่างด้วยกัน

แบบว่า เปนผุ้หญิงที่ เพ้อเจ้อกับผุ้ชายที่ตัวเองชอบน่ะคับ

รูปของ จูเบีย คับ

ดูแล้ว ไม่น่ามีนิสัยแบบนั้นเลยเนอะ *hoho* *hoho*

Sherva

• *

จูเบีย คือตัวละครใน แฟรี่ เทล คับ

เปนผุ้หญิงที่ชอบผุ้ชายอยุ่คนนึง  อยากอยุ่ใกล้ๆ อยากให้เค้าทำอะไรกับตัวเอง อยากทำทุกอย่างด้วยกัน

แบบว่า เปนผุ้หญิงที่ เพ้อเจ้อกับผุ้ชายที่ตัวเองชอบน่ะคับ

รูปของ จูเบีย คับ

ดูแล้ว ไม่น่ามีนิสัยแบบนั้นเลยเนอะ *hoho* *hoho*

นี่คุณออกัสว่าเราเพ้อเจ้อ หรอคะ  *haha* *haha* *haha*
แต่ก็ไม่เถียงนะคะ  *number1* *number1*

Augustz

• *
ไม่ได้ว่า คุณ Sherva เพ้อเจ้อคับ

คุณแค่เหมือน ในเรื่องที่ อยากอยุ่ใกล้ๆ กับ อยากให้เค้าทำอะไรกับตัวเอง แบบเนี้ย *disappoint*

Sherva

• *
ไม่ได้ว่า คุณ Sherva เพ้อเจ้อคับ

คุณแค่เหมือน ในเรื่องที่ อยากอยุ่ใกล้ๆ กับ อยากให้เค้าทำอะไรกับตัวเอง แบบเนี้ย *disappoint*

เราก็รับมุก ขำๆ คร๊าาา ^^!  *hoho* *hoho*