หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ  (อ่าน 15110 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ

ข้าคือ god

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:12:18 »
คิดว่า น่าจะไม่ใช่ดาบธรรมดาหรอกมั้งคับ

เพราะในวันพีช ตอน0  เรลี่ ก้ใช้ดาบอันนี้(มั้ง)  เพราะงั้น อย่างเรลี่คงไม่ใช้ดาบดาดๆหรอก

คงจะเป็น1ใน12ดาบชั้นเลิศ เหมือนดาบชิกิล่ะมั้งคับ *great*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:17:42 »
ผม ว่า ดาบธรรมดา เพราะส่วนตัวคิดว่า จะดาบไหนก็อยู่ที่คนใช้มากกว่า เรย์ลี่ ดาบอาจจะเป็นสนิม *hoho*ก็ได้อิอิ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:28:45 »
คิดว่า น่าจะไม่ใช่ดาบธรรมดาหรอกมั้งคับ

เพราะในวันพีช ตอน0  เรลี่ ก้ใช้ดาบอันนี้(มั้ง)  เพราะงั้น อย่างเรลี่คงไม่ใช้ดาบดาดๆหรอก

คงจะเป็น1ใน12ดาบชั้นเลิศ เหมือนดาบชิกิล่ะมั้งคับ *great*

ดาบที่ใช้ในตอน 0 กับที่ใช้ปัจจุบันเป็นคนละอันกันเด้อพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

อันที่ใช้ในตอน 0 จะคล้ายๆ ดาบผมแดง ส่วนที่ใช้ปัจจุบันจะคล้ายพวกดาบนักรบยุโรปที่คมทั้งสองด้านไม่มีสันดาบน่ะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:45:38 »
เอ่า  สงสัย ตาลายซะแล้วแฮะ *hoho*

Merry

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:08:54 »
ตอนเกาะ ชาบอนดี้ ผมว่า ดาบธรรมดา . . ที่ไม่ธรรมดา  เพราะ แฝง ฮาคิ เอาเฉยๆ

. .  ดาบธรรมดา แต่คนไม่ธรรมดา GET na  *hoho*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:13:00 »
ผมว่ามันเปนดาบธรรมดานะ ดูไม่มีอะไรเลยอะ เจ้าตัวก้ดูไม่ได้ให้ความสำคันกับดาบเท่าไหร่เลย แต่ที่เค้าเทพเพราะฮาคิมากกว่านะครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:35:58 »
เป็นดาบ มังกรหยกในตำนาน ครับ  ลุงแกบอกเอี้ยก้วย ให้มา *hoho* *hoho*

ปล.ขำๆ นะ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:38:10 »

ดาบที่ใช้ในตอน 0 กับที่ใช้ปัจจุบันเป็นคนละอันกันเด้อพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

อันที่ใช้ในตอน 0 จะคล้ายๆ ดาบผมแดง ส่วนที่ใช้ปัจจุบันจะคล้ายพวกดาบนักรบยุโรปที่คมทั้งสองด้านไม่มีสันดาบน่ะ
ผมพึงรู้นะเนี่ย

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:44:31 »
เป็นดาบ มังกรหยกในตำนาน ครับ  ลุงแกบอกเอี้ยก้วย ให้มา *hoho* *hoho*

ปล.ขำๆ นะ

งั้น ชิกิ ก้คือ ราชสีห์ขนทอง สินะคับ *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 23:22:23 »

ปล.ขำๆ นะ

งั้น ชิกิ ก้คือ ราชสีห์ขนทอง สินะคับ *hoho*

ใช่เลยครับ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 14:13:27 »
ผมคิดว่าน่าตะไม่ไช่อ่าครับของดีต้องเก็บไว้ครับเอาไว้มอบไห้พวกโซโลประมานนี้มั้งครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Lambo

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 15:08:43 »
ผมว่าน่าจะเป็นดาบธรรมดา

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:02:43 »
ตาลุงคนนี้คงมีดาบเยอะแยะมากมายออกมาแต่ละครั้งไม่ค่อยจะเหมือนกันเลย

นี่ดาบของตอน 0

นี่ดาบตอนใช้สู้กับคิซารุ

และอันสุดท้ายหลังไทม์สคริป

ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ

ดูจากการเปลี่ยนดาบบ่อยๆ คงจะเป็นแค่ดาบธรรมดา ที่ฝีมือคนใช้ไม่ธรรมดาครับ และอีกอย่างน่าจะเป็นพวกเดียวกับแชงค์เป็นแค่คนที่ใช้ดาบเป็นอาวุธไม่ใช่นักดาบ

ถ้าจะให้จัดประเภทดาบก็คงได้ว่า เป็นหนึ่งในสุดยอดดาบชั้นดียอดเยี่ยมซุปเปอร์สเปเชียลที่ธรรมดาครับ

ปล.แต่สิ่งนึงที่นักดาบทุกคนเป็นเหมือนกันคือ กินแล้วไม่จ่าย ฟิ้งงง ~

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:08:10 »
ผมฮ่าตรงมุขคุณPujee  จิงๆ กินแล้วไม่จ่ายชักดาบเลย *attack*

โย~โฮะโฮโฮ่โฮ้ *haha*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418