Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ดาบของเรย์ลี่ เป็นดาบชั้นดีหรือดาบธรรมดาคับ

หน้า: << < (2/4) > >>

Merry:

ตอนเกาะ ชาบอนดี้ ผมว่า ดาบธรรมดา . . ที่ไม่ธรรมดา  เพราะ แฝง ฮาคิ เอาเฉยๆ

. .  ดาบธรรมดา แต่คนไม่ธรรมดา GET na  *hoho*

nicorobin:

ผมว่ามันเปนดาบธรรมดานะ ดูไม่มีอะไรเลยอะ เจ้าตัวก้ดูไม่ได้ให้ความสำคันกับดาบเท่าไหร่เลย แต่ที่เค้าเทพเพราะฮาคิมากกว่านะครับ

bignaja123:

เป็นดาบ มังกรหยกในตำนาน ครับ  ลุงแกบอกเอี้ยก้วย ให้มา *hoho* *hoho*

ปล.ขำๆ นะ

artkub:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:28:45 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 21:12:18 ---คิดว่า น่าจะไม่ใช่ดาบธรรมดาหรอกมั้งคับ

เพราะในวันพีช ตอน0  เรลี่ ก้ใช้ดาบอันนี้(มั้ง)  เพราะงั้น อย่างเรลี่คงไม่ใช้ดาบดาดๆหรอก

คงจะเป็น1ใน12ดาบชั้นเลิศ เหมือนดาบชิกิล่ะมั้งคับ *great*

--- End quote ---

ดาบที่ใช้ในตอน 0 กับที่ใช้ปัจจุบันเป็นคนละอันกันเด้อพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

อันที่ใช้ในตอน 0 จะคล้ายๆ ดาบผมแดง ส่วนที่ใช้ปัจจุบันจะคล้ายพวกดาบนักรบยุโรปที่คมทั้งสองด้านไม่มีสันดาบน่ะ

ผมพึงรู้นะเนี่ย

Augustz:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:35:58 ---เป็นดาบ มังกรหยกในตำนาน ครับ  ลุงแกบอกเอี้ยก้วย ให้มา *hoho* *hoho*

ปล.ขำๆ นะ

งั้น ชิกิ ก้คือ ราชสีห์ขนทอง สินะคับ *hoho*

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version