หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร  (อ่าน 135609 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มันก้ฝึกใช้ เทวีสุริยา ซุซาโน่ ในห้องมืดๆที่โทบิให้มันอยุ่ไงคับ
แต่อ.มาซาชิ แกไม่ได้วาดให้พวกเราดูกัน เพราะเพ่งไปที่การสยบ9หาง ของโตะ
เกะมัน พระรอง จะให้เด่นกว่าพระเอก ก้ยังไงอยุ่ จิงมั้ย

เรื่องกระสุนวงจักระ แล้วกว่าเกะจะฝึกพันปักษาได้ล่ะคับ กี่วัน มันก้ฝึกกับคาคาชิเหมือนกัน

อิจจี้ จิ้มหัว ใช่ว่าจะเก่งเลยนะคับ ถ้าเกะไม่รุ้จักควบคุมและฝึกฝนการใช้พลัง มันจะเก่งขึ้นได้ยังไง *disappoint*

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ไหนๆก้ลงเรือลำเดียวกันแล้ว ไปให้มันสุดๆไปเลย *hoho*

โตะสิ   เราเห็นโตะฝึกวิชามาตลอด  *้ั์cool*  ต่างจากเกะ  ยังไม่เคยเห็นเกะฝึกวิชาเลย  ทำตัวลับๆล่อๆ  โผล่มาก็เก่งทุกฉาก  โกงกันชัดๆ *shock*

โตะ ก้ฝึกควบคุมจักระ9หาง   เกะก้ฝึกใช้วิชาเนตรที่ได้มาจากอิทาจิและซุซาโน่

มันไม่ฝึกตรงไหนอ่ะคับ  แค่อ.มาซาชิ แกไม่ได้เขียนให้ดูเท่านั้นแหละน่า

จริงๆนะครับ  เริ่มจาก เห็นโตะฝึกกระสุนกรงจักร  กว่าจะฝึกสำเร็จไม่รู้ปาไปกี่วันกี่คืน 

ส่วนเกะ  เห็นอิทาจิจี้ที่หัว  ก็ได้พลังมา  แล้วก็เอาตาอิทาจิมาใส่  มันก็เก่งเฉยเลย
เกะไปแอบฝึก หลบคนอ่านมากครับ เขาอาย *attack* *attack* *attack*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
โดยส่วนตัวผมแค่ แค่อาพร9หางของ นารูโตะ ออกมาแค่ 1 หางก็สุด กำลัง เกะ กับเนตรวงแหวนขั้นแรกแล้ว แต่ถ้าออก 2 หางเมื่อไหร่จะไม่รู้เลยว่าใครเป็นใคร แต่ตอนนี้มันควบคุมได้แล้วและ ก็9หางก็เต็มใจด้วยเป็นใจให้ นารูโตะ ทุกอย่างแต่อย่าลืมว่า เกะ ก็มีวิชาโกงของ อทาจิ อยู่ อิซานามิ อิซึนางิ
แต่ถ้าพูดถึงออกมา เกะ เก่งเลยนั้น คนเขียนเขาไม่ได้เอาตอนที่ เกะ ฝึกมาออกซักหน่อยนิครับ แต่ นารูโตะ เป็นพระเอก ก็เลยเอาตอนฝึกออกมาเยอะเลย เลยเห็ถึงความพยายาม *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไหนๆก้ลงเรือลำเดียวกันแล้ว ไปให้มันสุดๆไปเลย *hoho*

โตะสิ   เราเห็นโตะฝึกวิชามาตลอด  *้ั์cool*  ต่างจากเกะ  ยังไม่เคยเห็นเกะฝึกวิชาเลย  ทำตัวลับๆล่อๆ  โผล่มาก็เก่งทุกฉาก  โกงกันชัดๆ *shock*

โตะ ก้ฝึกควบคุมจักระ9หาง   เกะก้ฝึกใช้วิชาเนตรที่ได้มาจากอิทาจิและซุซาโน่

มันไม่ฝึกตรงไหนอ่ะคับ  แค่อ.มาซาชิ แกไม่ได้เขียนให้ดูเท่านั้นแหละน่า

จริงๆนะครับ  เริ่มจาก เห็นโตะฝึกกระสุนกรงจักร  กว่าจะฝึกสำเร็จไม่รู้ปาไปกี่วันกี่คืน 

ส่วนเกะ  เห็นอิทาจิจี้ที่หัว  ก็ได้พลังมา  แล้วก็เอาตาอิทาจิมาใส่  มันก็เก่งเฉยเลย
เกะไปแอบฝึก หลบคนอ่านมากครับ เขาอาย *attack* *attack* *attack*

ดูอย่างลี  ตอนที่สู้กับกาอากะ จนกระดูกแหลกไปทั้งตัว  พอพื้นขึ้นมาได้   ได้ยิน ไก(มั้ง) บอกให้เลิกเป็นนินจา  ลี กลับฝึกอย่างหนัก    ต่างจากเกะ ออกมาฉากไหน เก่งทุกฉาก

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คงจะฝึกบ้างแหละครับ อาจจะไม่นหักเท่าคนอื่น

แต่จะให้เขียนเรื่องราวการฝึกของแต่ละคน  มันก้อเยอะไป ก้อเลยตัดไป

ละเอาไว้ในฐานที่เข้าใจกันพอ *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

koratdevil3

• *
คงจะฝึกบ้างแหละครับ อาจจะไม่นหักเท่าคนอื่น

แต่จะให้เขียนเรื่องราวการฝึกของแต่ละคน  มันก้อเยอะไป ก้อเลยตัดไป

ละเอาไว้ในฐานที่เข้าใจกันพอ *number1*

หวังว่าอาจารย์  คงจะไม่เอามาเล่าตอนหลัง เหมือนอย่าง คาบูโตะน่ะครับ   แต่ก็ดีนะครับ  ได้รู้จักที่มาของคาบูโตะ   *number1*

Augustz

• *
ผมอยากรุ้จัก วิชาอิซานามิ มากกว่าประวัติของคาบูโตะเยอะเลยคับ  *glad*

koratdevil3

• *
ผมอยากรุ้จัก วิชาอิซานามิ มากกว่าประวัติของคาบูโตะเยอะเลยคับ  *glad*

ตอนนี้คงรู้กันแล้วนะครับ ว่า คาบูโตะไม่ได้มาจากเซนจู   แต่ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า  อิซานามิ  มันเป็นวิชาอะไร  อาจารย์เขียนขึ้นมาทำไม *shock*

Augustz

• *

ตอนนี้คงรู้กันแล้วนะครับ ว่า คาบูโตะไม่ได้มาจากเซนจู   แต่ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า  อิซานามิ  มันเป็นวิชาอะไร  อาจารย์เขียนขึ้นมาทำไม *shock*

คาบูโตะ เปนเด็กที่หลงมา เพราะหมู่บ้านตัวเองมีสงคราม

ยังไม่ได้มีบอกนะคับ ว่าพ่อแม่ ของมันไม่เกี่ยวข้องกับเซ็นจู เพราะงั้นผมยังไม่ทิ้งเรื่องนี้คับ *great*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

ดูอย่างลี  ตอนที่สู้กับกาอากะ จนกระดูกแหลกไปทั้งตัว  พอพื้นขึ้นมาได้   ได้ยิน ไก(มั้ง) บอกให้เลิกเป็นนินจา  ลี กลับฝึกอย่างหนัก    ต่างจากเกะ ออกมาฉากไหน เก่งทุกฉาก

โอ้ยคุณก็ลองเปรียบเทียบตอนโตะฝึก คาถาอัญเชิญสิ ก็เท่ากับ เกะ ฝึก พันปักษาพอดี แถมคาถาอัญเชิญ ยังดีกว่าอีก คุณลองกลับไปคิดดูใหม่ *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

emplaza29

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เรื่องเนตรที่บอกกันว่า อิทาจิจิ้มบนหัว 2 นิ้ว ก็เก่ง ใช่ซะที่ใหนละครับ เกะเค้าฝึกพยายามใช้อยุ่แต่ก็ปวดตาเลือดออกหลายครั้งถึงจะมาควบคุมได้ดี

ภายหลังจากศึกครั้งนี้ คาคาชิ ได้ขึ้นเป็น โฮคาเงะ รุ่นที่ 6 (ดันโซแค่เป็นตัวแนโฮคาเงะครับ หรือ กำลังจะได้รับตำแหน่งรุ่นที่ 6 แต่ถุกฆ่าตายเสียก่อนจึงไม่ถือว่าเป็นรุ่นที่6)

ส่วนศึกนี้จบ แฟนนารูโตะอาจจะงงทำไม โตะไม่ได้ขึ้นเป็นโฮคาเงะ โตะยังต้องเจออีกศึกครับ ศึกตัดสินโตะกับเกะ (เกะตายครับ) จึงได้ขึ้นเป็นโฮคาเงะ รุ่นที่ 7

ส่วนที่ไม่สุ้กันในศึกครั้งนั้นเพราะ เกะ โดนไอโจรชั่วโทบิเอาเนตรไปครับ เลยทำอะไรไม่ได้ โตะต้องอุ้มไปเกบไว้ที่ใดที่หนึ่ง  *dead*

emplaza29

• *

emplaza29

• *
ไอเกะกากขี้เก้่กไปวันๆ นารูโตะสิถึงจะไม่หล่อตอนนี้มิงรอดูตอนโต โคตรหล่อแล้วก็ฮินาตะด้วยตอนโตสวยเซ็ก  *nude*

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
นารูโต๊ะเวลาที่ใช้วิชาไไม่ต้องเสียอะไรนะ นอกจากโหมดเซียนกลายเป็นกบ
เเต่ซาสึเกะนี่ดิ จักระก็ไม่เยอะ ตอนเเรกๆใช้เทวีสุริยา ตาเลือดออก หมดเเรงฟุบเลยตอนสู้กะ 8 หาง

ตอนนี้ยังงงกับพลังนารูโตะอยู่ อยากรู้ว่าตอนสู้กับเกะ เเยกเงาพันร่างเเล้วใช้กระสุนวงจักรยักทั้งหมด โดนซูซาโนะ ฟัน ร่างเเยกกลายเป็นขวัน ไหมว่า?

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
บ่นเรื่องนี้นิด นึง

มันลืมคาถา มหาฮาเล็ม ของตรูได๊งัยหว๊ะะะะะะะะะะะะะะะะ  *shock*
...............................................