หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร  (อ่าน 135560 ครั้ง)

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไหนๆก้ลงเรือลำเดียวกันแล้ว ไปให้มันสุดๆไปเลย *hoho*

โตะสิ   เราเห็นโตะฝึกวิชามาตลอด  *้ั์cool*  ต่างจากเกะ  ยังไม่เคยเห็นเกะฝึกวิชาเลย  ทำตัวลับๆล่อๆ  โผล่มาก็เก่งทุกฉาก  โกงกันชัดๆ *shock*

โตะ ก้ฝึกควบคุมจักระ9หาง   เกะก้ฝึกใช้วิชาเนตรที่ได้มาจากอิทาจิและซุซาโน่

มันไม่ฝึกตรงไหนอ่ะคับ  แค่อ.มาซาชิ แกไม่ได้เขียนให้ดูเท่านั้นแหละน่า

จริงๆนะครับ  เริ่มจาก เห็นโตะฝึกกระสุนกรงจักร  กว่าจะฝึกสำเร็จไม่รู้ปาไปกี่วันกี่คืน 

ส่วนเกะ  เห็นอิทาจิจี้ที่หัว  ก็ได้พลังมา  แล้วก็เอาตาอิทาจิมาใส่  มันก็เก่งเฉยเลย
เกะไปแอบฝึก หลบคนอ่านมากครับ เขาอาย *attack* *attack* *attack*

ดูอย่างลี  ตอนที่สู้กับกาอากะ จนกระดูกแหลกไปทั้งตัว  พอพื้นขึ้นมาได้   ได้ยิน ไก(มั้ง) บอกให้เลิกเป็นนินจา  ลี กลับฝึกอย่างหนัก    ต่างจากเกะ ออกมาฉากไหน เก่งทุกฉาก

โอ้ยคุณก็ลองเปรียบเทียบตอนโตะฝึก คาถาอัญเชิญสิ ก็เท่ากับ เกะ ฝึก พันปักษาพอดี แถมคาถาอัญเชิญ ยังดีกว่าอีก คุณลองกลับไปคิดดูใหม่ *dontknow*

คร๊าบบบบบบบบบบบ *number1*

momothedog

• *
คาถาเซียนกระสุนวงจักรเฮอร์ริเคนวารี <----

อยากรู้คาถานี้มีตอนไหนอ่ะครับ แบบวีดีโอมีลงยัง ...

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
คาถาเซียนกระสุนวงจักรเฮอร์ริเคนวารี <----

อยากรู้คาถานี้มีตอนไหนอ่ะครับ แบบวีดีโอมีลงยัง ...

ท่านนี้ก็กลับไปค้นจริงๆเลย *disappoint* แต่ก็นะอาจจะมาจาก ท่าใน นารูโตะ the movie ก็ได้ครับมะแน่ใจ *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• *
แต่พูดถึง naruto the movie     skillของทั้งคู่ผมยังมะรู้จักเลย ใครรู้ช่วยแนะนำที *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า มันก้เปนวิชาทั่วๆไปที่มีในมังงะ หรืออนิเมะ อ่ะคับ ไม่น่าจะมีอะไรมากมายไปกว่านี้

sattkon

• *
จะเป็นไปได้ไหม ที่ 9หางของ นารูโตะ จะโดน เนตรวงแหวนของ ซาสึเกะ สะกดอย่างง่ายดาย *้ั์cool*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า ไม่น่าจะเปนไปได้นะ ในตอนนี้ 

เพราะจารย์แกเขียนมาให้โตะมีโหมด9หาง  เกะมีบุปผานิรันดิ์  ต้องใช้ไม้เด็ดสุ้กันอยุ่แล้ว

ถ้ามาโดนเนตรเกะสะกดง่ายๆจนกลายเปนหมาหงอย  พระเอกเรา จบเลยนะ  *disappoint*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
ผมว่า ไม่น่าจะเปนไปได้นะ ในตอนนี้ 

เพราะจารย์แกเขียนมาให้โตะมีโหมด9หาง  เกะมีบุปผานิรันดิ์  ต้องใช้ไม้เด็ดสุ้กันอยุ่แล้ว

ถ้ามาโดนเนตรเกะสะกดง่ายๆจนกลายเปนหมาหงอย  พระเอกเรา จบเลยนะ  *disappoint*

ผมเห็นด้วย 1 sasuke ไช่เนตรด๊านลวงตาไม่เก่ง

2 ในตัวนารูโตะมี 9 หาง น่าจะคลายไห๊เมื่อโดนครับ
...............................................

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ผมเห็นด้วย 1 sasuke ไช่เนตรด๊านลวงตาไม่เก่ง

2 ในตัวนารูโตะมี 9 หาง น่าจะคลายไห๊เมื่อโดนครับ

ซาซึเกะใช่เก่งพอสมควรครับ แต่ไม่สุด   ดูอย่างตอนที่ ประชุมห้าคาเงะ สิครับ

ที่ลูกน้องไรคาเงะ ใช้คาถาลวงตา โดนอ่านจันทราซาซึเกะ ย้อนถึงกับทรุดเลย  *disappoint*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

ooae

• *
นารูโตะสู้กับเกะแค่โหมดเซียนเท่านั้นแหละครับ เพราะเป็นพลังของตัวเอง
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

sattkon

• *
นารูโตะสู้กับเกะแค่โหมดเซียนเท่านั้นแหละครับ เพราะเป็นพลังของตัวเอง

?? หมายความว่ายังครับ นารูโตะ สู้กะ เกะ ได้แค่โหมดเซียน หรือว่าแค่ โตะ โหมดเซียน ก็สู้กับ ซาสึเกะ ได้แล้ว *splash*

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
ผมว่าที่ผ่านมา...เกะออกแนวล้ำน่าโตะมาเกือบตลอด แต่ว่า..ตั้งแต่โตะได้โหมดเซียน โตะก้ดูล้ำกว่าฮะ *shock*

ความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ

sattkon

• *
ผมว่าที่ผ่านมา...เกะออกแนวล้ำน่าโตะมาเกือบตลอด แต่ว่า..ตั้งแต่โตะได้โหมดเซียน โตะก้ดูล้ำกว่าฮะ *shock*

ความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ

แต่ตอนนี้ เกะ กำลังจะได้วิชาใหม่จาก อิทาจิ นะครับ และทริกการล้างเกรียน *haha* ให้เป็นเก่งและสุขขุม จาก อิจจี้จัง *hoho*

sattkon

• *
ซูซาโนะ ของเกะ มันต้องพัฒนาอีกแน่ๆนอน นารูโตะ อย่าพึ่งได้ใจ *great*

Mnamwa zx

• *
ผมอยากให้ และ รอเวลาให้ นารูโต๊ะ ใช้คาถาผนึกประจำตระกูลของ อุซึมากิ ได้มั้งจังครับ จะปิดผนึก ซูซาโนโอะ แล้วจับ เกะ ผนึกไว้ 10 ปีต่อไปค่อยมาเป็นภาคต่อ  *haha* *haha* *haha*