หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties  (อ่าน 209599 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 16:48:58 »
เอสค่าหัว200ล้านจิงคับ

ดูจากในอนิเมตอนที่ไอ่สกอเปี้ยนตามหาเอสที่อลาบาสต้า

มีตอนที่ลูกมันเอาใบประกาศจับของเอสมาดูคับ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเปนตอนที่เอสกะลูฟี่แยกกันอ่ะ

ผมไม่ได้ดู อนิเมะ ช่วยหาคลิปมาประกอบด้วยได้ไหมครับ หรือ รบกวน คุณ Panndora ก็ได้ครับ วานหาคลิปตอนนี้ให้ผมหน่อยครับ ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 18:27:02 »
ภาค 5 เลยรึ แต่เท่าที่จำได้ รู้สึก เอส จะพกใบประกาศจับของลูฟี่ติดตัวตลอดเวลา

แล้วบังเอิญ ไปพบกันที่ อลาบาสต้า แต่ไม่ยักเห็นใบประกาศจับนะ เดี๋ยวไว้ว่างๆจะไปไล่เปิดหาอีกที

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:30:49 »
เอสค่าหัว200ล้านจิงคับ
ดูจากในอนิเมตอนที่ไอ่สกอเปี้ยนตามหาเอสที่อลาบาสต้า
มีตอนที่ลูกมันเอาใบประกาศจับของเอสมาดูคับ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเปนตอนที่เอสกะลูฟี่แยกกันอ่ะ
ผมไม่ได้ดู อนิเมะ ช่วยหาคลิปมาประกอบด้วยได้ไหมครับ หรือ รบกวน คุณ Panndora ก็ได้ครับ วานหาคลิปตอนนี้ให้ผมหน่อยครับ ^^
อ่ะจ้ะ!! ตามคำขอแปะอนิเมะตอนดังกล่าวให้
ปัญหาคือลูกชายของสกอร์เปี้ยนล้วงใบประกาศจับเอสออกมาดูจริงๆ แต่มันไม่เห็นเลขค่าหัวตะ ใบประกาศมันขาด!! นาทีที่ 16.25

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:32:31 โดย panndora »

marangone

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:43:32 »
อ่ะจ้ะ!! ตามคำขอแปะอนิเมะตอนดังกล่าวให้
ปัญหาคือลูกชายของสกอร์เปี้ยนล้วงใบประกาศจับเอสออกมาดูจริงๆ แต่มันไม่เห็นเลขค่าหัวตะ ใบประกาศมันขาด!! นาทีที่ 16.25

ตามนี้ครับ ว่าแต่ สกอร์เปี้ยนคือใครหว่า???

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:47:59 »
กลุ่มคนที่อยู่ในหุบเขามั้ง ถ้าจำไม่ผิด-*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:48:44 »
ตามนี้ครับ ว่าแต่ สกอร์เปี้ยนคือใครหว่า???
อดีตนักล่าค่าหัวที่ กลับมาตามล่าเอสเพราะจะเอาตังค์ค่าหัวเอสไปเลี้ยงลูกน่ะจ้ะ!! ประมาณนี้
ถ้าใครมีตอนไหนที่พอจะเป็นเงื่อนงำค่าหัวของตัวละครก็บอกมาได้นะจ้ะ จะไปนั่งดูให้!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:54:16 โดย panndora »

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:10:50 »
ทำไมเหมือนผมเหนใบประกาศจับของเอส  250 ล้าน   
แถวๆตอนย้อนความหลังของเอส กะ หนวดขาว  ที่โดนเชิญเปน7เทพ  ผมคิดมาตลอดว่าเอส ค่าหัวเท่าจินเบเมื่อก่อน 250ล้าน  ถ้าผิดก้อคงมึนอะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:32:09 »
ผมว่าอนิเมะใช้อ้างอิงไม่ได้นะครับ ผมก็ดูมาหน่อยเหมือนกันแต่ส่วนมากจะจำไม่ได้ว่าตรงไหนที่บางครั้งดูแล้วไม่น่าใช่

อย่างที่คุณ panndora นำคลิปมาลง ดูได้เลย เอส ตามล่าหนวดดำ แต่มาสงสัยว่า สกอเปี้ยน คือหนวดดำ มันขัดกันจัง  ทั้งที่เอสก็รู้ว่าหนวดดำคือใคร (เห็นมีตอนนึงดูรูปด้วยแล้วยังจะงงว่าเป็นหนวดดำหรือเปล่าอีกงงมาก)

ปล.ผมสังเกตว่าลายเส้นของอนิเมะเหมือนดราก้อนบอลเลย(ตัวเสริม)หรือผมคิดไปเอง ตกลงอนิเมะนี่ อ.โอดะเป็นคนทำหรือเปล่าครับช่วยตอบที

panndora

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:46:27 »
ผมว่าอนิเมะใช้อ้างอิงไม่ได้นะครับ ผมก็ดูมาหน่อยเหมือนกันแต่ส่วนมากจะจำไม่ได้ว่าตรงไหนที่บางครั้งดูแล้วไม่น่าใช่
อย่างที่คุณ panndora นำคลิปมาลง ดูได้เลย เอส ตามล่าหนวดดำ แต่มาสงสัยว่า สกอเปี้ยน คือหนวดดำ มันขัดกันจัง  ทั้งที่เอสก็รู้ว่าหนวดดำคือใคร (เห็นมีตอนนึงดูรูปด้วยแล้วยังจะงงว่าเป็นหนวดดำหรือเปล่าอีกงงมาก)
ปล.ผมสังเกตว่าลายเส้นของอนิเมะเหมือนดราก้อนบอลเลย(ตัวเสริม)หรือผมคิดไปเอง ตกลงอนิเมะนี่ อ.โอดะเป็นคนทำหรือเปล่าครับช่วยตอบที
คิอในตอนดังกล่าวจะประมาณว่า สกอร์เปี้ยนใช้ชื่อหนวดดำมาเป็นนามแฝงของตัวเองเพื่อล่อให้เอสมาหาน่ะคะ
เพราะเขาจะจับเอส แล้วเอสก็มาเพื่อเช็คว่าทำไมคนๆนี้ถึงต้องใช้ชื่อของหนวดดำ ประมาณนี้คะ
ส่วนเรื่องอนิเมะ อ.โอดะไม่ได้เป็นคนทำคะ บริษัททำอนิเมะจะเป็นอีกกลุ่มที่อยู่ในเครือแต่เนื้อเรื่องที่จะลงอนิเมะ
จะต้องให้ อ.โอดะเช็คก่อนว่าได้หรือปล่าว จึงจะมาทำเป็นอนิเมะแต่ละตอน จัมป์เคยแถลงผ่านในเว็บแล้ว
ส่วนเรื่องอ้างอิงส่วนตัวเราคิดว่าสามารถอ้างอิงได้นะคะ เคยบอกไปหนนึงแล้วว่า
กรณีอนิเมะไม่มีทางวางข้อมูลให้ขัดกับมังงะอยู่แล้ว เช่นเรื่องค่าหัว เรื่องวิชาความสามารถของตัวละคร เพราะว่ามังงะจะ
วางแผงก่อนอนิเมะเสมอ อนิเมะจะนำเนื้อหาในมังงะมาเป็นโครงหลักอยู่แล้ว ก็เลยใช้อ้างอิงได้อยู่ค่อนข้างสูง

ปล.จากรูปภาพนี้คิดว่าต่อไปอาจจะเอาเดอะมูฟวี่มาอ้างอิงได้ด้วยเพราะมีการกล่าวถึงตัวละครในเดอะมูฟวี่เข้ามาในมังงะ
     เพิ่งสังเกตุเห็น แต่จากรุปภาพก็ค่อนข้างชัดเจนว่าถ้ากล่าวถึงแบบนี้แสดงว่าเนื้อเรื่องในมังงะและเดอะมูฟวี่นั้น
     มีส่วนคาบเกี่ยวเป็นเนื้อเดียวกันอยู่แน่ๆเลยอ่ะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:57:58 โดย panndora »

panndora

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 22:10:57 »
ทำไมเหมือนผมเหนใบประกาศจับของเอส  250 ล้าน   
แถวๆตอนย้อนความหลังของเอส กะ หนวดขาว  ที่โดนเชิญเปน7เทพ  ผมคิดมาตลอดว่าเอส ค่าหัวเท่าจินเบเมื่อก่อน 250ล้าน  ถ้าผิดก้อคงมึนอะ

มีแต่รูปเอสที่ได้ลงในหนังสือพิมพ์คะไม่มีใบประกาศจับ

marangone

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 09:31:27 »

จริงๆเรื่องของชิกิ มีอยู่ใน มังงะ ตอนที่ 0 ครับ ซึ่งน่าจะเขียนเรื่องราวมาเพื่อ เดอะมูฟวี่ นั่นแหละครับ โดยส่วนตัวคิดว่า ชิกิ คงไม่ออกมาในมังงะแล้วล่ะ อาจจะแค่กล่าวถึงเฉยๆ

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:06:40 »

จริงๆเรื่องของชิกิ มีอยู่ใน มังงะ ตอนที่ 0 ครับ ซึ่งน่าจะเขียนเรื่องราวมาเพื่อ เดอะมูฟวี่ นั่นแหละครับ โดยส่วนตัวคิดว่า ชิกิ คงไม่ออกมาในมังงะแล้วล่ะ อาจจะแค่กล่าวถึงเฉยๆ

เอ่อผมดูแล้วครับ ชิกิ โดนลูฟี่เก็บไปแล้วคงไม่กลับมาในมังงะแล้วมั้งครับคิดว่านะ

ส่วนตัวคิดว่าอนิเมะไม่ได้ละเอียดขึ้นหรอกครับแต่แต่งไปเพื่อให้ยาวและสนุกขึ้น(แต่ผมยังมองว่าไม่เท่าไหร่อาจจะมากไปด้วยซ้ำ)จำได้ว่าคุณ marangone ไปดูตอนแข่งกับ กลุ่ม Foxy ที่มันมีรายการแข่งเพิ่มขึ้นมา ผมว่าความเร้าใจมันลดลงมาเลย

ปล.ถึงคุณ panndora แต่ เอส ดูรูปแล้วนะครับยังไม่มีทีท่าหายสงสัยเลยว่าใช่หนวดดำหรือเปล่า และไม่ได้บอกคนอื่นๆด้วยว่าไม่ใช่ ส่วนตัวก็คิดว่ามันคงอ้างอิงได้ให้ 70%แล้วกัน

marangone

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 12:59:08 »

เอ่อผมดูแล้วครับ ชิกิ โดนลูฟี่เก็บไปแล้วคงไม่กลับมาในมังงะแล้วมั้งครับคิดว่านะ

ส่วนตัวคิดว่าอนิเมะไม่ได้ละเอียดขึ้นหรอกครับแต่แต่งไปเพื่อให้ยาวและสนุกขึ้น(แต่ผมยังมองว่าไม่เท่าไหร่อาจจะมากไปด้วยซ้ำ)จำได้ว่าคุณ marangone ไปดูตอนแข่งกับ กลุ่ม Foxy ที่มันมีรายการแข่งเพิ่มขึ้นมา ผมว่าความเร้าใจมันลดลงมาเลย

ปล.ถึงคุณ panndora แต่ เอส ดูรูปแล้วนะครับยังไม่มีทีท่าหายสงสัยเลยว่าใช่หนวดดำหรือเปล่า และไม่ได้บอกคนอื่นๆด้วยว่าไม่ใช่ ส่วนตัวก็คิดว่ามันคงอ้างอิงได้ให้ 70%แล้วกัน

คือ ผมก็ดูแล้วครับ แต่ในเดอะมูฟวี่มันเอามาอ้างอิงไม่ได้ครับ ในอนิเมะ ยังได้มากกว่า แต่ชิกิ มีกล่าวในมังงะ เพราะฉะนั้นอาจจะโผล่ออกมาก็ได้ แต่ว่า อาจจะมาโดยการกล่วถึงเฉยๆอ่ะครับ

panndora

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 15:50:58 »
คือ ผมก็ดูแล้วครับ แต่ในเดอะมูฟวี่มันเอามาอ้างอิงไม่ได้ครับ ในอนิเมะ ยังได้มากกว่า แต่ชิกิ มีกล่าวในมังงะ เพราะฉะนั้นอาจจะโผล่ออกมาก็ได้ แต่ว่า อาจจะมาโดยการกล่วถึงเฉยๆอ่ะครับ

โอยปวดหมอง ที่เราบอกว่าอ้างอิงได้ก็หมายถึงแค่พวก
ผลปีศาจ ความสามารถ ตัวละคร ค่าหัว โครงเรื่องหลัก อะไรแค่นั้นค่ะ ส่วนที่โดนเติมโดนเพิ่มมาไม่ต้องไปสนใจมันคะ
เราก้ไม่เคยคิดเอาเนื้อเรื่องที่โดนเพิ่มมามาอ้างอิงเหมือนกันถ้ามันไม่ใช่เรื่องค่าหัวหรือความสามารถหรือพวกพลังผลปีศาจน่ะ
อนิเมะไม่ได้ทำให้เนื้อเรื่องละเอียดขึ้น เราบอกว่าอนิเมะต้องยึดเนื้อเรื่องของมังงะเป็นโครงหลัก
ไว้เดี๋ยวจะไปขุดเพจในเว็บจัมป์มาให้คะเรื่องกระบวนการสร้างอนิเมะวันพีซเนี่ยว่ามันมีขั้นตอนยังไงบ้างจะมาลงให้เป็นสเตปๆไปเลย

ปกติเราก็ไม่ใช่คนดูอนิเมะเหมือนกัน หามาแปะให้คุณ marangone ตามคำขอจะได้ดูกันให้หายสงสัยในตอนดังกล่าว ^^
ส่วนเรื่องสกอร์เปี้ยนน่ะเราก็สงสัยเพราะบทพูดมันดูขัดๆ เลยไปหาคำตอบมาให้แล้วคะ มัน"อาจจะ"เป็นความผิดพลาดทางการแปลของทีมพากษ์ไทย
ที่หายตัวไปครึ่งวันเนี่ยมาเนี่ยไปหาเพื่อนที่พอรู้ภาษาญี่ปุ่นมา ช่วงหลังจากที่เป็นตัดโฆษณาในพากษ์ไทยตัวละครจะคุยกันว่า
อุซป : แต่ว่าโจรสลัดหนวดดำที่เอสต้องการจะล้มน่ะ จะใช่คนที่ชื่อสกอร์เปี้ยนจริงๆนะหรอ
เอส : ไม่รู้สิ ถ้าไม่ลองไปเจอดูก็คงไม่รู้หรอก
ทีนี้ก้เลยไปหาเวอร์ชั่นญี่ปุ่นแท้ๆในยูทูบมามั้งละเอาไปให้เพื่อนที่เรียนภาษาญี่ปุ่นฟังเพื่อนดันแปลได้แบบนี้
อุซป : โจรสลัดหนวดดำที่คุณตามล่าเนี่ย ใช่คนที่ชื่อสกอร์เปี้ยนจริงหรอ
เอส : ไม่ใช่หรอก แต่ก็ต้องไปดูให้แน่ใจ
แต่ก็ไม่รู้ว่าใครแปลถูกแปลผิดคะ ภาษามันไม่ใช่ของชาติเราก็แล้วแต่คนที่แปลเขาจะเข้าใจแหละเนาะคะ ^^

ส่วนเรื่องที่เราบอกว่าต่อไปอาจจะนำมูฟวี่มาอ้างอิงได้ เราหมายถึงในส่วนในส่วน พลังผลปีศาจ ค่าหัว ความสามารถคะ
ที่แปะรูปไม่ได้จะสื่อว่าราชสีห์ทองคำจะกลับมาไม่ใช่อย่างงั้น เราหมายถึงต่อไปถ้าใครเอาข้อมูลในมูฟวี่มาพูดแล้วมีคนไปบอกว่า
เฮ้!!อันนั้นมันอยู่ในมูฟวี่ไม่เกี่ยวกันกับมังงะ ต่อไปก็อาจจะพูดได้ไม่เต็มปากแล้วเพราะว่ามังงะยังกล่าวถึงเดอะมูฟวี่เลย เข้าใจยังจ้า!!
เรื่องมังงะกะมูฟวี่เคยมีกรณีมาแล้วที่มีคนพูดถึงผลปีศาจที่เป็นน้ำอ่ะ แล้วมีคนบอกว่ามันเป็นเดอะมุฟวี่ไม่เกี่ยวกับมังงะ เอามาอ้างอิงไม่ได้

จบแถลงการณ์แต่เพียงเท่านี้!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 16:38:40 โดย panndora »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 16:05:48 »
คุน panndora ข้อมูลเพียบจิงๆ