หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิดว่า ฝีมือของ "ลอว์" ตอนนี้ น่าจะสู้กับใครได้บ้าง (7 เทพโจรสลัดรุ่นก่อน) เลือกได้สูงสุด 5

โด ฟลามิงโก้
2 (3.6%)
มิฮอค
1 (1.8%)
แฮนคอก
4 (7.3%)
จินเบ
9 (16.4%)
คุมะ
8 (14.5%)
ครอคโคไดร์
13 (23.6%)
โมเลีย
18 (32.7%)
ยังสู้ใครไม่ได้หรอก.. (ถ้าตอบข้อนี้กรุณาเลือกข้อเดียว)
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 21

ปิดการโหวต: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 02:22:28

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ฝีมือของ "ลอว์" ตอนนี้ น่าจะสู้กับใครได้บ้าง (7 เทพโจรสลัดรุ่นก่อน)  (อ่าน 34602 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
คิดว่า ฝีมือของ "ลอว์" ตอนนี้ น่าจะมีฝีมือสู้กับใครได้บ้าง (ใน 7 เทพโจรสลัดรุ่นก่อน) เลือกได้ 5 ข้อครับ

เพิ่งไปดู Wikipedia มา อัพเดทข้อมูล ลอว์ เป็น 7 เทพตั่งกะเมื่อไรหว่า...
พอดูแล้ว ลอว์ เป็น 7 เทพที่ค่าหัวสูงที่สุด ก่อนจะมาเป็น 7 เทพด้วยนะเนี่่ย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 02:51:39 โดย เดามั่วมั่ง »

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่า ลอว์ ก้อเป็นคนที่น่ากลัวคนนึงเลยละ ทั้งพลังผลปีศาจ และความบ้า
ผมว่าพี่แกบ้าพอๆกับ คิด เลยละ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
กำลังสงสัยว่า ถ้าลอว์ใช้รูม ฮาคิเกราะมันจะป้องกันพลังของลอว์ได้ปล่าว แล้วก็ ฮาคิสังเกตุจะรับรู้ได้ไหมว่าลอว์จะตัดส่วนไหนของคู่ต่อสู้ แล้วถ้ารับรู้ได้จะป้องกันได้ไหม
 *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
แล้วก็ถ้าโดฟลามิงโกอยู่ในรูมมันจะชักใยลอว์ได้ไหม *shock* *shock* *shock*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
คงสู้ได้แค่โมเลียคนเดียวแต่ก็ไม่รู้จะชนะมั้ย นอกนั้นสามารถโจมตีระยะไกลได้โดยไม่ต้องเข้าประชิด ต่อให้ใช้ รูม ก็ไม่น่าจะมีผลเท่าไหร่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ผมว่านะครับลอวือาจจะโหดที่สุดใน7เทพก็ได้ครับ
เช่นถ้าลอว์กลางรูมไว้รัศมี1กม. อ่าครับ(เท่าที่ผมดูตอนหมู่เกาะซาบอนดี้อ่าครับลอว์ไม่ต้องวิ่งไปฟันแค่ยืนอยู่ห่างๆก็ฟันโดนแล้วอ่าครับ)ฉะนั้นผมว่าลอว์ไม่ธรรมดาแน่ครับ
เช่นถ้าลอว์กางรูม1กม.นะครับแค่ลอว์ตวัดดาบทีเดียวทุกอย่างก็จะขาดหมดอะครับ (ในความคิดส่วนตัวของผมผมว่าดาบของลอว์+กับความสามารุของลอว์ทามไห้ดาบของลอว์สามารถผ่ามิติได้ด้วยนะครับเช่น  ไห้ลอว์กางรูมแล้วฟันไห้เกิดช่องมิติอะครับดูจากที่ฟันทหารเรือที่หมู่เกาะซาบอนดี้แล้วแค่นี้ไม่เกินความสามารถครับแล้วกำหนดทางออกของช่องมิติอ่าครับ(ต้องไนรูมนะครับถึงไช้ได้))
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
ไม่มีใครตอบมิฮอคเลย55555

Vin D Sel

• *
ถ้าเกิดลอว์กางรูปแล้วตัดต่อพลาด
หัวคุมะ(เห็นว่าเป็นไซบอร์กเต็มตัวแล้วคงปล่อยแสงทางปากได้เหมือน PX ละ)
หน้าอกแฮนค็อก
แขนขวามิฮอร์ก
แขนซ้านโดฟลามิงโก้
ลำตัวคล็อกโคไดร์
ขาจินเบ
เงาโมเรีย...

ลอว์แพ้ยับ *damage*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คิดว่าลอว์สุ้ใครได้มั่งหรอ
ผมว่ามันเก่งกันคนละด้าน แต่ถ้าลอว์หวังแต่ใช้พลังของผลปีศาจสู้ใครไม่ได้แน่
เพราะตอนที่เกาะชาบอนดี้2ปีก่อน เจอแปซิฟิสต้า ขนาดกางรูมแล้ว มันยิงแสงมาลอว์ยังโดดหนีเลย แล้วรูมก้หายไป
เพราะงั้นผมเลยคิดว่าถ้าโจมตีสวนกลับไปในช่วงที่ลอว์กางรูมอยุ่ น่าจะชนะได้ไม่ยาก
เพราะงั้น คนที่ลอว์น่าจะสุ้ได้ก้น่าจะมีแค่โมเลีย

แต่จิงๆแล้วมันสู้ได้ทุกคนนะ อยุ่ที่ว่าแพ้หรือชนะแค่นั้นเอง *hoho*

takky

• *
คิดว่า ลอว์ น่าจะเก่งขึ้นเยอะ แต่เจ็ดเทพคนอื่นๆก็ไม่ได้อยู่เฉยๆ

แต่ถ้าให้เดาฝีมือตอนนี้ของ ลอว์ วัดกับฝีมือสมัยก่อยของเจ็ดเทพก็สู้ได้หลายคน ยกเว้น ตาเหยี่ยว *number1*

Vin D Sel

• *
"มันสู้ได้ทุกคนนะ อยุ่ที่ว่าแพ้หรือชนะแค่นั้นเอง" *hoho*
วิเคราะห์ได้สุดยอดมากครับ *number1*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

แต่จิงๆแล้วมันสู้ได้ทุกคนนะ อยุ่ที่ว่าแพ้หรือชนะแค่นั้นเอง *hoho*

*shock*

Dragon

• *
แล้วคิดส่ามันกล้าซัดกะสโมคเกอร์ป่ะตอนนี้

*haha* *haha* *haha* *haha*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ลอว์มันก็เก่งอยู่นะ น่าจะสู้ได้ทุกคนแหละ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

marakak

• *
อย่าเพิ่งเอาลอร์ไปเปรียบกับใครเลย

คิดดู2ปีก่อนลอร์ทำได้แค่ไหน

แล้ว2ปีที่ผ่าน7เทพคนอื่นจะไม่เก่งขึ้นบาง เหรอ

ขนาด ครอกคอไดด์ อยู่อลาบัสตา ไม่เหนเก่งเลย

พอออกมาจากคุก แล้ว เมพ ชิบหาย
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่