หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิดว่า ฝีมือของ "ลอว์" ตอนนี้ น่าจะสู้กับใครได้บ้าง (7 เทพโจรสลัดรุ่นก่อน) เลือกได้สูงสุด 5

โด ฟลามิงโก้
2 (3.6%)
มิฮอค
1 (1.8%)
แฮนคอก
4 (7.3%)
จินเบ
9 (16.4%)
คุมะ
8 (14.5%)
ครอคโคไดร์
13 (23.6%)
โมเลีย
18 (32.7%)
ยังสู้ใครไม่ได้หรอก.. (ถ้าตอบข้อนี้กรุณาเลือกข้อเดียว)
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 21

ปิดการโหวต: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 02:22:28

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ฝีมือของ "ลอว์" ตอนนี้ น่าจะสู้กับใครได้บ้าง (7 เทพโจรสลัดรุ่นก่อน)  (อ่าน 34583 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ลอว์เก่งสุดแล้วค่ะ  *haha* *haha* *haha* *haha*

อยากออกความคิดเห็นแบบไม่มีเหตุผล
แต่ถ้ามีเหตุผล เราว่า คนอื่นๆ เขาก็พัฒนาไปเรื่อยๆ เหมือนกันนะคะ ฝีมือคงเล่น โมเรีย ได้มั้ง  *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าใน7เทพรุ่นก่อน  ที่เจ๋งสุดก้น่าจะมี มิฮอก คุมะ ฟลามิงโก้ แฮนค๊อก จินเบนี่ก้พอได้นะ

ส่วนพวกที่เหลือ เหมือนแค่ ค่าหัวเยอะ เลยเอาค่าหัวข่มไว้อ่ะคับ  *hoho*

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
อย่าเพิ่งเอาลอร์ไปเปรียบกับใครเลย

คิดดู2ปีก่อนลอร์ทำได้แค่ไหน

แล้ว2ปีที่ผ่าน7เทพคนอื่นจะไม่เก่งขึ้นบาง เหรอ

ขนาด ครอกคอไดด์ อยู่อลาบัสตา ไม่เหนเก่งเลย

พอออกมาจากคุก แล้ว เมพ ชิบหาย

ความจริงแล้ว ครอก มันเก่งตั้งแต่แรกแล้วแหละครับ แต่มันประมาทลูฟี่ เลยแพ้ไปเลย
ถึงงั้น มันก็เก่งอ่ะครับ ผมว่าเก่งกว่าแฮนค๊อก โมเลีย (รุ่นก่อนนะ) เลยแหละ  *haha*

ความเห็นส่วนตัว ชอบไอเข้ *great*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ลิเวอร์พูล 0-1 วิลล่า อิอิ

OffeSpiN

• *
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

nicorobin

• *
แต่ละคนก้มีความสามารถเฉพาะตัวนะ ถ้าจับมาชนกันตัวๆ จะฟันธงว่าใครชนะคงจะยาก ขนาดในสงคราม พอเจ็ดเทพมาสู้กันเองส่วนมากก้จะสูสีกินกันไม่ลงทั้งนั้น มีก้แต่โมเลียที่ดูจะสู้เค้าไม่ค่อยได้่ คิดว่าลอว์น่าจะเล่นโมเลียได้นะ ส่วนคนอื่นนี่น่าจะพอๆกัน แต่ไม่ีรู้ว่าลอว์จะหลงเสน่ห์แฮนค็อกรึเปล่านะ ถ้าไม่ก้อาจชนะแฮนค็อกได้อีกคน

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่านะครับลอวือาจจะโหดที่สุดใน7เทพก็ได้ครับ
เช่นถ้าลอว์กลางรูมไว้รัศมี1กม. อ่าครับ(เท่าที่ผมดูตอนหมู่เกาะซาบอนดี้อ่าครับลอว์ไม่ต้องวิ่งไปฟันแค่ยืนอยู่ห่างๆก็ฟันโดนแล้วอ่าครับ)ฉะนั้นผมว่าลอว์ไม่ธรรมดาแน่ครับ
เช่นถ้าลอว์กางรูม1กม.นะครับแค่ลอว์ตวัดดาบทีเดียวทุกอย่างก็จะขาดหมดอะครับ (ในความคิดส่วนตัวของผมผมว่าดาบของลอว์+กับความสามารุของลอว์ทามไห้ดาบของลอว์สามารถผ่ามิติได้ด้วยนะครับเช่น  ไห้ลอว์กางรูมแล้วฟันไห้เกิดช่องมิติอะครับดูจากที่ฟันทหารเรือที่หมู่เกาะซาบอนดี้แล้วแค่นี้ไม่เกินความสามารถครับแล้วกำหนดทางออกของช่องมิติอ่าครับ(ต้องไนรูมนะครับถึงไช้ได้))
โหดตายหล่ะ บ้าก็บ้าเกินนะลอว์อ่ะ  มีการผ่ามิติด้วย มันไม่ใช่คนเก่งฟ้าประทานนะ รูมก็กางไปเหอะ ถึงกางได้ทั่วทั้งโลกก็เหมือนเดิน ถ้าฟันใครไม่ได้เลย

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
ผมว่านะครับลอวือาจจะโหดที่สุดใน7เทพก็ได้ครับ
เช่นถ้าลอว์กลางรูมไว้รัศมี1กม. อ่าครับ(เท่าที่ผมดูตอนหมู่เกาะซาบอนดี้อ่าครับลอว์ไม่ต้องวิ่งไปฟันแค่ยืนอยู่ห่างๆก็ฟันโดนแล้วอ่าครับ)ฉะนั้นผมว่าลอว์ไม่ธรรมดาแน่ครับ
เช่นถ้าลอว์กางรูม1กม.นะครับแค่ลอว์ตวัดดาบทีเดียวทุกอย่างก็จะขาดหมดอะครับ (ในความคิดส่วนตัวของผมผมว่าดาบของลอว์+กับความสามารุของลอว์ทามไห้ดาบของลอว์สามารถผ่ามิติได้ด้วยนะครับเช่น  ไห้ลอว์กางรูมแล้วฟันไห้เกิดช่องมิติอะครับดูจากที่ฟันทหารเรือที่หมู่เกาะซาบอนดี้แล้วแค่นี้ไม่เกินความสามารถครับแล้วกำหนดทางออกของช่องมิติอ่าครับ(ต้องไนรูมนะครับถึงไช้ได้))
โหดตายหล่ะ บ้าก็บ้าเกินนะลอว์อ่ะ  มีการผ่ามิติด้วย มันไม่ใช่คนเก่งฟ้าประทานนะ รูมก็กางไปเหอะ ถึงกางได้ทั่วทั้งโลกก็เหมือนเดิน ถ้าฟันใครไม่ได้เลย
ครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

artkub

• *
ลอว์อาจจะสูสีกับตาเหยี่ยวด้วยซำ อย่าว่าผมนะ

artkub

• *
ลิเวอร์พูล 0-1 วิลล่า อิอิ
หรอครับ เซงเลยผมfcลิเวอร์พูล

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ลอว์อาจจะสูสีกับตาเหยี่ยวด้วยซำ อย่าว่าผมนะ

ผมว่า ยาก คับ ที่จะสู้กับมิฮอกได้  *disappoint*

nicorobin

• *
กรูขอคำเดียว เลิกบ้าลอว์ซะทีเหอะว่ะ ให้มันเปนพระเอกแทนลูฟี่เลยดีมั้ยละ เหนแล้วรำคาน

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
กรูขอคำเดียว เลิกบ้าลอว์ซะทีเหอะว่ะ ให้มันเปนพระเอกแทนลูฟี่เลยดีมั้ยละ เหนแล้วรำคาน

ใจเย็นค่ะพี่ เป็นแกระแสช่วงนึงอ่ะค่ะ ผ่านมาเดี๋ยวก็ผ่านไป ฟิ้วส์...

nicorobin

• *

ใจเย็นค่ะพี่ เป็นแกระแสช่วงนึงอ่ะค่ะ ผ่านมาเดี๋ยวก็ผ่านไป ฟิ้วส์...

เห้ยไม่ได้ตั้งใจจะจริงจังนะ แต่เราคิดไงก้พูดยังงั้นอะ พอดีไม่ค่อยชอบตัวละครตัวนี้ไง แฟนคลับลอว์อย่าถือสาเลยนะครับ 55

artkub

• *

เห้ยไม่ได้ตั้งใจจะจริงจังนะ แต่เราคิดไงก้พูดยังงั้นอะ พอดีไม่ค่อยชอบตัวละครตัวนี้ไง แฟนคลับลอว์อย่าถือสาเลยนะครับ 55
ผมก๊ไม่ได้มอะไรมากหรอกครับ