หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบากี้ เป็น 7 เทพจริง คิดว่าจะเอาอะไรมาเซ่นรัฐบาลอ่ะ....  (อ่าน 22838 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
อย่างเช่น
หนวดดำ จับตัวเอส เซ่นตำแหน่ง 7เทพ
ลอว์ เอาหัวใจโจรสลัด 100 ดวง เซ่นตำแหน่ง 7 เทพ

แล้วถ้าบากี้ หรือ 7 เทพอีก 2 คนล่ะ...จะเอาอะไรมาเซ่นตำแหน่ง 7 เทพโจรสลัด..
   *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 02:52:09 โดย เดามั่วมั่ง »

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
เอาลูกน้องที่ออกมาจากคุกแหละครับเซ่น จากนั้นก็อาศัยบารมีเทพในการกำราบคู่ต่อสู้ เจ๋งสุดๆเลย ชนะโดยไม่ต้องลงมือ5555 *number1*

OffeSpiN

• *
ระดับท่านบากี้ เอาไปเทียบกับพวกหนวดดำหรือลอว์ไม่ได้หร่อก..  *้ั์drinktea*

รัฐบาลต้องเอาของมาเซ่นท่านบากี้ตะหากล่ะ ถึงจะยอมรับตำแหน่ง!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Nabonginw

• *
 *attack* *attack*ขอ LIKE ครับ *love* *love* *love* *love*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ถ้าจดหมายที่บากี้ได้รับ เป็นจดหมายที่รัฐบาลเชิญให้เป็น7เทพ คงไม่ต้องมีอะไรมาเซ่นแล้วล่ะ *haha* *haha* *haha* *haha*

AkatsukiPein

• *
ใช่ๆ รัฐบาลมาเซ่นเองแว้ว *haha* *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ระดับท่านบากี้ เอาไปเทียบกับพวกหนวดดำหรือลอว์ไม่ได้หร่อก..  *้ั์drinktea*

รัฐบาลต้องเอาของมาเซ่นท่านบากี้ตะหากล่ะ ถึงจะยอมรับตำแหน่ง!!

ไช่ครับระดับ ท่านบากี้  ท่านบากี้ไนตอนนี้มีทั้งชื่อเสียงและอธิพลไม่จำเป็นต้องไปขอร้องหรอกครับอิกอย่างครับแว่วๆมาว่ามีจดหมายมาชวนด้วยนะครับ
และที่สำคัญตอนนี้ผมว่าบากี้มีกองกำลัง(จำนวน)พอๆกับพวก4จักพรรดิ์เลยแหละครับ(ถึงฝีมือจะห่างกันลิบก็เถอะครับ)
ความสามารถคือ  ไช้วาจาข่มขู่   ถ้าไม่ได้ผลก็ไห้ลูกน้องสู้ถ้าลูกน้องแพ้ก็ โกยลูกเดียว ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Merry

• *
รัฐบาล อาจจะยืนข้อเสนอ ให้มากกว่า เพราะ รู้จักกับ 4 จักพรรดิ์ หรือป่าว

เพราะว่า บากี้ มีโชค มาหาตลอด แหะๆ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ดูท่าจะเล่นตลก หรือ กายกรรม โชว์รัฐบาลเป็นของเซ่นนะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
พี่ีเเกทักษะการต่อสู้ไม่มีเลยก็จริง เเต่ดูจากตอนสงครามทักษะการเอาตัวรอดนั่นเฉียบคมยิ่งหนัก *great*

ผ่านมา2ปี บากี้ต้องเก่งขึ้นมากละครับฮาคิอาจจะใช้เป็นเเล้วพลิกเเพลงทักษะตัวเองได้จะเจ๋งมาก

พลังพี่เเกถ้าเป็นคนใช้ดาบเป็นอาวุธคงพลิกเเพลงได้เจ๋งมาก *dontknow* เสียดายพี่เเกฝึกเเต่ทักษะการเอาตัวรอด

ronnaman

• *
ผมว่า7เทพ คงดูโหดเกินไปสำหรับบากี้น่ะคับ
เพราะบากี้ สู้ใครตัวๆกับคนเก่งๆไม่ได้เลย
ถ้าอ.แกจะเอาฮา ผมว่า ก็แต่งให้ลูกน้องบากี้เทพๆ แบบมีโลเกีย
มีฮาคิด้วยไปเลย อันนี้ฮาจริงครับ
แล้วบากี้ไต่ไปถึง4จักรพรรค์ได้ เพราะฝีมือลูกน้องหนุน อิอิ
แต่ขอเป็นตอนลูฟี่ฉะกะบิ๊กมัมกับไคโดไปแล้วนะ เดียวเนื้อเรื่องจะบูดเอา ฮาๆ

dogdog

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • - คิดจะพัก คิดถึง kid cat -
สมมุติว่าบากี้มีฮาคิจริงๆ เอาเป็นว่าฮาคิเกราะ แล้วแยกส่วนเป็นชิ้นเล็กๆ เท่ากระสุนปืน ไม่อยากจะคิดว่าจะโหดแค่ไหน

เด็กใหม่ตะกี๊นี้เองครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  *glad*
- BLX -

Nabonginw

• *
 *love* *love*โอ้วววววว ท่านบากี้ *love* ท่านบากี้ *love* ท่านบากี้ *love* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
เมื่อถึงเวลา บากี้ ก้ จะเก่งขึ้นเอง ตั้ง  2 ปีแล้ว ไม่ต้องเซ่นไรด้วย 555

kawee1994

• *
พวกรัฐบาลโลกมันคิดว่า บากี้ เทพคับ เพราะมันยังไม่รู้ว่าจริงๆแล้ว บากี้กากมาก

แต่รัฐบาลเอามันมา 7เทพ เพราะมันมีภาษีตรงที่เป็นลุกเรือโรเจอ เพื่อนเอส และมีขี้ข้าโหด

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*