หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดมาดาระคนเดียว 5 คาเงะเอาไม่อยู่  (อ่าน 16401 ครั้ง)

tonkkn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ขนาดมาดาระคนเดียว 5 คาเงะเอาไม่อยู่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 18:56:29 »
ผมว่าคนที่จะชนะมาดาระได้ก้อมีแต่นารูโตะเท่านั้นครับ แต่จะมาตอนไหนคงหลังจากที่สู้กับโทบิเสร็จ(โทบิไม่ตาย แต่หนีไปก่อน)แล้วนารูโตะ
ก้อมุ่งมาหามาดาระ อย่าลืมนะครับว่านารูโตะสามารถควบคุมเก้าหางได้แล้ว แล้วจักรขะของเก้าหางที่อยู่ในตัวนารูโตะก็ถูกผนึกไว้แค่ครึ่งเดียวเท่านั้น โดยอีกครึ่งหนึ่งถูกผนึกอยู่กับรุ่น4 เก้าหางคงหาวิธีที่จะดึงจักรขะของตนอีกส่วนมาให้กับทางนารูโตะเป็นแน่ และผมคิดว่าเก้าหางนี่แหละคือสิบหางเพียงถูกดึงจักรขะไปหนึ่งหางเพื่อจะสร้างสัตว์หางขึ้นมาอีก แปดตัวแล้วตนก็ได้ถูกผนึกไว้ในร่างจิ้งจอก ขนดแปดหางยังบอกเลยว่าเก้าหางยังเป็นสัตย์หางที่ไม่สมบูรณ์ เป็นพลังที่ไม่เที่ยง

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ขนาดมาดาระคนเดียว 5 คาเงะเอาไม่อยู่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 23:06:43 »
แต่ผมว่า เนตรวงแหวนก็เกรียนกำลังดีเลยนะคั่บ คุมเก้าหางกับเนตรนี้ยุ่(รุ่น1ได้แค่กักขัง)แต่มาดาร๊า ก็เกรียนเกินกำลังเลยนะคั่บผมว่า เจ๊เด่ะ โดนแทงทะรุเลยนิ๊ โหดร้าย ป่าเถื่อน ที่สู๊ดดดด มาดาร๊า กูเกลียดมืง ทำเจ๊เด่ะ กุว์ *disappoint*

แต่ที่จำได้มีคนบอกว่า ผู้ที่สามารถควบคุมสัตว์หางได้ มีแค่ 3 คน (ยังไม่รวมนารูโตะในตอนนี้) คือ รุ่นที่ 1 มาดาระ และบี

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 03:40:22 »
มาดาระ ต้องสู้กับรุ่น 1 ที่แพ้เพราะ ไม่มีเนตรสังสาระ กับ เซลล์ รุ่น1คาถาไม้ แล้วก็ไม่ได้มีร่างเป็นอมตะ แบบตอนนี้(สัมเวสีคืนชีพ)

ลืมตรงจุดนี้กันไปแล้วเหรอครับ

ตอนสู้กับรุ่น 1 มาดาระมีแต่เนตรวงแหวน อย่างเดียวเท่านั้น

ถ้ามาดาระในตอนนี้สู้กับรุ่น 1 ผมว่ารุ่น 1 ก็ไม่ไหวหลอกครับ

ที่พูดแบบนี้ จะสื่อว่า 5 คาเงะ ไม่ได้กระจอก แต่มาดาระ มันเก่งเกินไปก้เท่านั้นเอง

ผมว่าสู้ไม่ได้ก็คือตอนไหนก็สู้ไม่ได้น่ะครับ ต้องวิชาของใครของมัน รุ่นที่ 1 เก่งกว่าถึงชนะ...ถ้าพูดว่าตอนนั้นมาดาระยังไม่มีเนตรสังสาระ กับ เซลล์รุ่น1คาถาไม้...มันไม่น่าจะถูกเท่าไรคับผมว่า...ถ้าลองคิดกลับกันถ้าตอนนี้รุ่นที่ 1 โผล่มาตอนนี้แล้วมีวิชาเนตรวงเเหวน และเนตรสังสารร มันก่ะคงโคตรเก่งเลยล่ะรุ่นที่ 1...เพราะมาดาระมันสู้ไม่ได้ถึงพยายามเอาวิชาและพลังคนอื่นมารวมก่ะตัวเองตะหาก...

ที่เค้าพูดมาก้อถูกแล้วนิครับ  ตอนนั้นมาดาระสู้รุ่นที่ 1 ไม่ได้ ก้อเห็นๆ อยู่ ว่ารุ่นที่ 1 เก่งกว่า แต่ถ้าเป็นตอนนี้ ต่อให้เป็นรุ่นที่ ก้อเอาไม่อยู่หรอก ผม ก้อไม่เห็นเค้าจะพูดผิด

ตรงไหน  ถ้าตอนนั้น มาดาระเบิกเนตรสังสาระก่อนสู้กับรุ่นที่ 1 ต่อให้ไม่มีเซลรุ่นที่ 1 ผมก้อมาดาระไม่แพ้หรอกครับ  แล้ว ก้อ มาดาระไม่ได้เป็นคนอยากได้ วิชาของคนอื่นนะ

ที่ตอนนี้มาดาระมี พลังรุ่นที่ 1 ก้อเพราะคาบูโตะมันเอามาเพาะให้นะครับ ส่วนเนตรมันบอกอยู่ว่าเบิกได้ก่อนตาย   *dontknow*

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 16:39:08 »
อ่านต่อไปเรื่อยๆ บางที5คาเงะอาจจะเอาอยู่ก็ได้นะ  ถ้าจะรอให้นารุโตะมาช่วยก็คงไม่ใช่ เพราะนาโตะกำลังสู้กับโทบิอยู่ *great* *great* *great* *great*