หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดมาดาระคนเดียว 5 คาเงะเอาไม่อยู่  (อ่าน 16440 ครั้ง)

nozaa12

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ขนาดมาดาระคนเดียว 5 คาเงะเอาไม่อยู่
« เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 23:18:06 »
แล้วมาดาระแพ้รุ่น 1 แต่ผมจำได้ว่า รุ่นสามคือโฮคาเงะที่แข็งแกร่งที่สุด  งั้นก็แสดงว่ารุ่นสามเทพมากเลยสินะเนี่ย *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ขนาดมาดาระคนเดียว 5 คาเงะเอาไม่อยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 23:22:00 »
แต่ว่ามาดาระบอกตอนที่แล้วว่า รุ่น1คือนินจาที่เก่งที่สุดไม่ใช่หรอ
ทั้งคาถาไม้ วิชาแพทย์ เมพขิงๆ *great*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ขนาดมาดาระคนเดียว 5 คาเงะเอาไม่อยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 23:42:31 »
คำพูดนั้นเป็นของอิรุกะที่สอนนักเรียนนินจาในชั้นอยู่ อาจจะพูดเกินความจริงไปบ้างเพื่อใช้สอนให้เด็กเกินแรงบันดาลใจ

ยังไงก็ตามรุ่น 3 อาจจะมีทีเด็ดซ่อนอยู่ก็ได้ แต่ไม่มีโอกาสได้โชว์ความสามารถ เพราะตัวเองแก่แล้ว อันที่จริงควรเป็นยุคของรุ่นที่ 4

เเต่รุ่นที่ 4 ตายจากการผนึกเก้าหาง ลองนึกดูคนที่เกษียณไปแล้วแต่ต้องกลับมาเป็นโฮคาเงะอีกครั้งก็ต้องหมดสภาพเป็นธรรมดา

ตอนนั้นรุ่น 3 คงมีวิชาเมพๆติดตัวเป็นพัน แต่ต้องเลือกใช้ปิดผนึกซากอสูรเท่านั้น เพราะสิ่งที่ตัวเองกำลังสู้คือคาถาสัมภเวสีคืนชีพ

ที่ฆ่ายังไงก็ไม่ตาย

*attack*  *glad*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 01:15:52 »
มันจะเอา มาดาระ อยู่ได้ไง อมตะ วิชาไม้ เนตรวงแหวน สังสาระ เหมือนมันจะเทพเกินไป เกินไปมากเลยละข๊้โกง เหมือนไอ้ หนวดดำ นั่นละ แง่วเอามาผสมกัลได้ไงหว่า ผิดเรื่องแระตู  *้ัิalone*
แสงอุษา กองทัพอสูร

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 17:26:56 »
โฮคาเงะรุ่นสามไม่ได้เป็นนินจาที่แข็งแกร่งที่สุดนะครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด มันประมาณว่าโฮคาเงะรุ่นสามคือนินจาที่รู้วิชานินจาและมีคาถานินจาต่างๆมากที่สุด

ถ้าผมจำผิดก็ขออภัยด้วยนะคร้าบบบ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 17:49:28 »
รุ่นสามคืนนินจาที่เก่งที่สุดในประวัติศาสร์ที่มีมาของโลกนินจาเลยครับ
โอโรชิมารุ ยังบอกเลย เก่งสุดในห้าคาเงะ เค้าแก่เฉยๆหรอกครับ รุ่นสี่ก็เก่ง แต่แค่เฉพราะด้าน คุณสมบัติยังเทียบรุ่นก่อนๆไม่ได้เพราะอายุยังน้อย
แต่เรี่องการต่อสู้ รุ่นสี่ไม่แพ้ใครอยู่แล้ว ไวเกิน ใครจะตามแก่ทันละครับ

*shock* *shock* *shock* *shock*

LM

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 18:22:19 »
มาดาระ ต้องสู้กับรุ่น 1 ที่แพ้เพราะ ไม่มีเนตรสังสาระ กับ เซลล์ รุ่น1คาถาไม้ แล้วก็ไม่ได้มีร่างเป็นอมตะ แบบตอนนี้(สัมเวสีคืนชีพ)

ลืมตรงจุดนี้กันไปแล้วเหรอครับ

ตอนสู้กับรุ่น 1 มาดาระมีแต่เนตรวงแหวน อย่างเดียวเท่านั้น

ถ้ามาดาระในตอนนี้สู้กับรุ่น 1 ผมว่ารุ่น 1 ก็ไม่ไหวหลอกครับ

ที่พูดแบบนี้ จะสื่อว่า 5 คาเงะ ไม่ได้กระจอก แต่มาดาระ มันเก่งเกินไปก้เท่านั้นเอง *dontknow*

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 18:43:22 »
รุ่นสามคืนนินจาที่เก่งที่สุดในประวัติศาสร์ที่มีมาของโลกนินจาเลยครับ
โอโรชิมารุ ยังบอกเลย เก่งสุดในห้าคาเงะ เค้าแก่เฉยๆหรอกครับ รุ่นสี่ก็เก่ง แต่แค่เฉพราะด้าน คุณสมบัติยังเทียบรุ่นก่อนๆไม่ได้เพราะอายุยังน้อย
แต่เรี่องการต่อสู้ รุ่นสี่ไม่แพ้ใครอยู่แล้ว ไวเกิน ใครจะตามแก่ทันละครับ

*shock* *shock* *shock* *shock*

ผมเห็นด้วย โดยเฉพาะเรื่อง อายุ แก่มากๆแล้วนะ ตอนนั้น
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 21:03:09 »
มาดาระ ต้องสู้กับรุ่น 1 ที่แพ้เพราะ ไม่มีเนตรสังสาระ กับ เซลล์ รุ่น1คาถาไม้ แล้วก็ไม่ได้มีร่างเป็นอมตะ แบบตอนนี้(สัมเวสีคืนชีพ)

ตอนสู้กับรุ่น 1 มาดาระมีแต่เนตรวงแหวน อย่างเดียวเท่านั้น

ถ้ามาดาระในตอนนี้สู้กับรุ่น 1 ผมว่ารุ่น 1 ก็ไม่ไหวหลอกครับ

ที่พูดแบบนี้ จะสื่อว่า 5 คาเงะ ไม่ได้กระจอก แต่มาดาระ มันเก่งเกินไปก้เท่านั้นเอง *dontknow*

ใช่ครับ ให้รุ่น 1 มาตอนนี้ก็ไม่ไหว เพราะมาดาระมันได้พลังของรุ่น 1 มาทั้งหมดแล้ว อย่างร้ายที่สุดก็แค่เสมอกัน

ส่วนที่รักษาตัวเองของรุ่น 1 มาดาระมันก็เป็นอมตะเหมือนกัน

pimpisut

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 09:17:27 »

ที่พูดแบบนี้ จะสื่อว่า 5 คาเงะ ไม่ได้กระจอก แต่มาดาระ มันเก่งเกินไปก้เท่านั้นเอง

ผมว่าสู้ไม่ได้ก็คือตอนไหนก็สู้ไม่ได้น่ะครับ ต้องวิชาของใครของมัน รุ่นที่ 1 เก่งกว่าถึงชนะ...ถ้าพูดว่าตอนนั้นมาดาระยังไม่มีเนตรสังสาระ กับ เซลล์รุ่น1คาถาไม้...มันไม่น่าจะถูกเท่าไรคับผมว่า...ถ้าลองคิดกลับกันถ้าตอนนี้รุ่นที่ 1 โผล่มาตอนนี้แล้วมีวิชาเนตรวงเเหวน และเนตรสังสารร มันก่ะคงโคตรเก่งเลยล่ะรุ่นที่ 1...เพราะมาดาระมันสู้ไม่ได้ถึงพยายามเอาวิชาและพลังคนอื่นมารวมก่ะตัวเองตะหาก...

cero

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 11:11:24 »
แต่ผมว่า เนตรวงแหวนก็เกรียนกำลังดีเลยนะคั่บ คุมเก้าหางกับเนตรนี้ยุ่(รุ่น1ได้แค่กักขัง)แต่มาดาร๊า ก็เกรียนเกินกำลังเลยนะคั่บผมว่า เจ๊เด่ะ โดนแทงทะรุเลยนิ๊ โหดร้าย ป่าเถื่อน ที่สู๊ดดดด มาดาร๊า กูเกลียดมืง ทำเจ๊เด่ะ กุว์ *disappoint*

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 11:26:05 »
มันจะเอา มาดาระ อยู่ได้ไง อมตะ วิชาไม้ เนตรวงแหวน สังสาระ เหมือนมันจะเทพเกินไป เกินไปมากเลยละข๊้โกง เหมือนไอ้ หนวดดำ นั่นละ แง่วเอามาผสมกัลได้ไงหว่า ผิดเรื่องแระตู  *้ัิalone*

ในเรื่องเคยกล่าวไว้คัฟว่า โฮคาเงะ รุ่น3 เป็นนินจาที่เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์

ถ้าจำไม่ผิดนะคัฟ แต่มันนานมาแร้วจำไม่ได้ว่าตอนไหน

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 12:07:15 »
รุ่น 3 โครตเทพ

ChocoboGPz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 12:49:30 »
กำลังสนุกเลยง่า

ต้องรออีก 1 อาทิตย์ ป้าซึนาเดะจะเป็นไรไหม  *dead*

c-soul

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 16:40:02 »
ต้องเรียกว่ามาดาระรวมร่างกับรุ่น 1 สิ เพราะมันได้พลังรุ่นหนึ่งมาด้วย เท่ากับเอามาดาระรวมร่างรุ่น 1 ที่เป็นสุดยอดนินจามาสู้กับ 5 คาเงะเลยนะ *shock* ถ้าเป็นแค่ตัวมาดาระจริงๆมีแค่เนตรวงแหวนถึงจะเก่งมากก็จริงแต่เราว่าก็ยังสู้ 5 คาเงะไม่ได้หรอก *hoho*