หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ ลอว์ ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัด ???  (อ่าน 21319 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เหตุผลที่ ลอว์ ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัด ???
« เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 19:54:31 »
ลองวิเคราะห์หาเหตุผล ที่ทำให้ 1 ใน 11 รุกกี้ อย่างลอว์ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัด แทนที่จะไปหาวันพีช หรือ

ชิงตำแหน่ง 4 จักรพรรดิ์ เพราะอะไร   ลองวิเคราะห์กันดูนะครับ เผื่อเรื่องนี้มันจะมีลับลมคมใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:40:42 โดย pujee »
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
Re: เหตุผลที่ ลอว์ ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัด ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:11:27 »
บอกตรงๆว่า ถ้าให้ยกเหตุผลเกี่ยวกับการยอมเป็นเจ็ดเทพของลอว์แบบมีสาระ ผมนึกไม่ออกเลยครับ ถ้าไร้สาระผมมีเป็นเข่ง *้ัิshy*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เหตุผลที่ ลอว์ ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัด ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:12:04 »
ถ้าจะให้ผมวิเคราะห์ แต่ละคนที่เข้ามารับตำแหน่งนี้ก้มีเหตุผลและความต้องการอยุ่ด้วยกันทั้งนั้น

ส่วนของลอว์ ผมคิดว่า น่าจะเข้าเปน7เทพเพื่อได้รับความไว้วางใจจากทางรัฐบาลและกองทัพเรือ
เพื่อทำการทดลองอะไรบางอย่าง เพราะจากในรุปมีตอนนึงที่เหมือนมีห้องทดลองอยุ่นะ

หรือไม่ก้เพื่อทำธุรกิจอะไรซักอย่าง อาจจะเลียนแบบฟลามิงโก้ก้ได้นะ แบบจับเด็กเผ่าคนยักษ์อะไรพวกนี้มาขาย หรือไม่ก้เอาเด็กพวกนี้ไว้เปนหนูทดลอง
เพราะจากตอนที่ถามสโมกเกอร์ มันถามเกี่ยวกับธุรกิจ

แล้วก้ช่องที่ประกาศค่าหัว มันเขียนไว้ว่า ทำหน้าที่โดยตรงภายใต้รัฐบาลโลก
เลยทำให้คิดได้ว่า ลอว์ได้รับความเชื่อใจจากรัฐบาลโลก น่าจะมากอยุ่พอสมควร

แต่มันก้มีอีกหลายเรื่องล่ะคับ ยิ่งคิดยิ่งปวดหัว

แต่ว่า ค่าหัวลอว์มากกว่าลูฟี่ตั้ง40ล้านแน่ะ  มันไปทำอะไรมาหว่า ถึงได้เพิ่มจาก200ล้าน มามากขนาดนี้

อีกเรื่องนึงนะคับ 7เทพโจรสลัดทั่วไป จะเรียกว่า shiichibukai
แต่ของลอว์เป็น royal shichibukai  มันแปลได้ประมานว่า7เทพโจรสลัดหลวง หรืออะไรที่เปนทางการมาก
ซึ่งนั่นทำให้คิดได้ว่า ได้รับแต่งตั้งจาก5ผู้เฒ่าหรือพวกเผ่ามังกรฟ้าหรือป่าวนะ

ปล.ผมก้เดาไปเรื่อยนะคับ ใครคิดยังไงก้ช่วยบอกๆกันหน่อยเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:17:36 โดย Augustz »

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:19:59 »
แต่ก็นะ ลอว์ได้ขึ้นชื่อว่าชายที่ชั่วร้ายอยู่แล้ว(จากคำพูดของใครซักคนในซุปเปอร์โนว่าผมจำไม่ได้)

มันคงมีเรื่องชั่วๆผิดกฏหมายที่ทำได้สบายใจเฉิบหากรับตำแหน่งเหมือนพวกโดฟลามิงโก้ หรือคล็อคโคโดร์ละมั้งครับ

บางทีอาจเปิดคลีนิกทำแท้งเถื่อน แล้วมันมีวิธีทำให้เด็กไม่ตาย แล้วก็เอามาทดลองเป็นพวกเด็กยักษ์นั่นไง

โคตะระมั่วเลยผม ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:24:37 »
แต่จะว่าไป
เห็นรองเท้าของลอว์กันมั้ยคับ ส้นมันสูงเกินกว่าจะเปนรองเท้าผู้ชายนะว่ามั้ย  *hoho*

pujee

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:35:29 »
อันนี้รึเปล่าครับ ถ้าอันนี้ business ในที่นี้หมายถึง ธุระกงการ อะไรประมาณนี้อ่ะครับไม่ใช่ธุรกิจ

อีกเรื่องนึงนะคับ 7เทพโจรสลัดทั่วไป จะเรียกว่า shiichibukai
แต่ของลอว์เป็น royal shichibukai  มันแปลได้ประมานว่า7เทพโจรสลัดหลวง หรืออะไรที่เปนทางการมาก
ซึ่งนั่นทำให้คิดได้ว่า ได้รับแต่งตั้งจาก5ผู้เฒ่าหรือพวกเผ่ามังกรฟ้าหรือป่าวนะ

ปล.ผมก้เดาไปเรื่อยนะคับ ใครคิดยังไงก้ช่วยบอกๆกันหน่อยเน้อ

เก็บรายละเอียดได้สุดยอดเลยครับ ผมไม่เคยสังเกตเลย ฮ่าๆ  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:39:07 »
บอกตรงๆว่า ถ้าให้ยกเหตุผลเกี่ยวกับการยอมเป็นเจ็ดเทพของลอว์แบบมีสาระ ผมนึกไม่ออกเลยครับ ถ้าไร้สาระผมมีเป็นเข่ง *้ัิshy*

ผมอยากฟังและมีเวลาฟังครับ ฮ่าๆ เล่าให้ฟังหน่อย  *haha* *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:46:50 »
แต่ business แปลตรงตัวว่าธุรกิจไม่ใช่หรอ
Engaged น่ะ แปลว่าธุระ คำนี้ผมหามาจากอาจาร์ยเกิ้ลน่ะคับ

แต่ว่าถ้ามันแปลว่าธุระจิงๆ ก้น่าจะแปลได้ว่า  แกมีธุระอะไรกับบ้านพักตากอากาศของฉัน
งั้นสินะ  แต่ว่ารอเค้าแปลออกมาดีกว่า จะได้ไม่งงเนอะ

pujee

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:48:16 »

เหตุผลที่ ลอว์ ได้เป็น 7 เมพขิงขิงโจรสลัด ตำแหน่งแลกกับหัวใจโจรสลัด 100 ดวงนี่เอง  *number1*

pujee

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:50:11 »
แต่ business แปลตรงตัวว่าธุรกิจไม่ใช่หรอ
Engaged น่ะ แปลว่าธุระ คำนี้ผมหามาจากอาจาร์ยเกิ้ลน่ะคับ

แต่ว่าถ้ามันแปลว่าธุระจิงๆ ก้น่าจะแปลได้ว่า  แกมีธุระอะไรกับบ้านพักตากอากาศของฉัน
งั้นสินะ  แต่ว่ารอเค้าแปลออกมาดีกว่า จะได้ไม่งงเนอะ

ถ้าแปลตรงๆตัว ธุรกิจ ถูกแล้วครับ

แต่ถ้าดูรูปประโยค คงไม่ใช่ ธุรกิจ แต่เป็น ธุระ แทนครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:57:16 »
ออ คับ

งั้นถ้าผมคิดไม่ผิด ตอนนี้จาร์ยก้กำลังทำสิ่งเดียวกับที่ผมทำอยู่สินะ  ใช่มะคับ ?

pujee

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 21:09:29 »
ทำไรรึ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 21:14:23 »
ผมกะลังพยายามแปล ตอนนี้อยุ่น่ะคับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 21:21:13 »
ฮ่าๆ ผมรอเขาแปลดีกว่าครับ ผมขี้เกียจ อ่านเท่าที่เข้าใจได้พอและ  *haha*

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 21:33:00 »
คิดว่าเซนทอร์ประหลาดๆจะเป็นฝีมือลอว์ด้วยป่ะ