หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว  (อ่าน 22416 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 18:37:12 »
ก่อนอื่นก็มาดูกันที่ 7 เทพปัจจุบันเหลือกี่คนกันก่อน....
เอาแน่ๆก่อนเลย
1. โดฟลามิงโก
2. มิฮอค
3. แฮนคอก

ส่วนอีกคน
4. คุมะ ผมไม่ค่อยแน่ใจ (แต่คิดว่ายังคงตำแหน่งนี้อยู่)

ถ้ายังใช้ชื่อ 7 เทพโจรสลัดอยู่ (ถ้าไม่เปลี่ยนเป็น 3 เทพโจรสลัด หรือ 4 เทพโจรสลัด ประมาณนี้อ่ะนะ)
ตำแหน่งยังว่างอีกตั้ง 3 คน (ถ้าไม่คิดคุมะ ก็ว่างอีก 4 คน)

เมื่อตำแหน่งว่างอีก 3 คน
ฉะนั้น 1 ใน 11 รุกกี้จะเป็น 7 เทพโจรสลัดก็ไม่แปลกอะไร... (ซึ่งก็อาจจะเป็น ลอว์ ก็ได้)
หรือ หลายๆคนว่า บากี้ ได้เชิญมาเป็น 7 เทพโจรสลัดก็ไม่แปลกอีก....
หรือ จะมีตัวละครใหม่ที่เราไม่รู้จัก ก็เป็นไปได้....
หรือ ตัวละครเซอร์ไพร์ประมาณว่ารู้จักกันมาบ้างแต่ไม่คิดว่าจะเป็น
      .ตัวอย่างเช่น ซาโบ (ที่ยังคลุมเคลือว่าตายยัง ก็เป็นไปได้ แต่ผมว่ายังไม่ตายนะ)

แต่ส่วนตัวนะ...ผมคิดว่า คนที่ได้เป็น 7เทพโจรสลัด อีก 3 คน
1. บากี้     เหตุผลเพราะ ชอบส่วนตัว อีกทั้งมีการพูดถึงบากี้มาบ้างเรื่องการเชิญตัวบากี้(ถึงจะดูแล้วคลุมเครือ แต่น่าจะใช่)
             อีกเหตุผล ถ้าบากี้ได้เป็น 7 เทพโจรสลัดเนื้อเรื่องคงจะฮามากขึ้น ซึ่งบากี้ถือเป็นตัวหลักตัวนึงได้เลย คิดว่าถ้า อ.โอดะ ให้เป็น 7 เทพ
            .จะทำให้บากี้มีบทบาทมากขึ้น และทำให้บากี้มีโอกาสเจอลูฟี่มากขึ้น

2. 1ใน11รูกี้   น่าจะมีอีกสัก1คนเป็นอย่างต่ำ  ที่คิดว่าเป็น1ใน11 รุกกี้  เพราะคิดว่า อ.โอดะ ถ้าจะมีตัวละคร 7 เทพโจรสลัดหน้าใหม่
            .คงไม่นำตัวละครหน้าใหม่มาเป็น 7เทพโจรสลัดมากกว่า1หรอก   (ซึ่งก็อาจจะเป็น ทราฟลาก้า ลอว์ ก็ได้)

3. น่าจะเป็นตัวละครหน้าใหม่แบบว่าดังมาแนวๆหนวดดำประมาณว่าจับโจรสลัดที่มีค่าหัวสูงๆมาส่งให้กองทัพได้  หรือ อาจจะตัวละครเซอร์ไพร์
            .เช่นที่กล่าวไป อาจจะเป็นตัวละครที่เคยปรากฏ แต่หลายๆคนลืมไปแล้ว หรือคาดไม่ถึง...

เฮ๊ย.....ย กระทู้นี้ถาม "เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว" แค่นี้นี่หว่า
ขอโทษทีคร๊าบ...... อารมณ์มันพาไป
   *bath*

555 ตอนแรกก็วิเคราะห์มาเนียนๆแล้ว
เจอทักที การวิเเคราะห์เลยเป๋ไปเลย นี่สินะ..
ที่เค้าเรียกว่าความรู้สึกแรกมักใช่เสมอ... ต้องมั่นใจกับคำตอบแรกใหม่แล้ว

งั้น....อีก 2 คนที่เหลือมีบากี้แน่

*number1*
[/quote]

AbinzerNui

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เป็นไปได้สูงไหม ที่ ลอว์ เป็น7เทพโจรสลัดไปแล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 19:01:29 »
 *shock*ค่าหัว ลอว์ สูงมาก มากกว่าลูฟี่อีกหรอเนี้ย

สุดยอด *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 19:47:36 »
เป็นลอว์จิงๆด้วย  เฮ้อ เครียด

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 22:51:54 »
 *attack* *attack*เป็นลอว์จิงๆแฮะผมยังนึกเหตุหลไม่ออกเลยครับผม *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 08:28:46 »
มานเป็นไปแล้วนิครับแกไขอะไรไม่ได้ครับท่านลอว์ววววววววววววววววววววววววว(เสียดายอ่าาา)

บางทีลอว์อาจเป็นซาโบะก็เปงได้นะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 10:08:34 »
บางทีลอว์อาจเป็นซาโบะก็เปงได้นะครับ
เปนไปไม่ได้หรอกคับ

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 10:21:26 »
ตอนนี้ ใครเป็น 7 เทพ ละนี้

คุมะ ฟลามิง มิฮอค โบอา ลอว์ อีก 2 ใครหว่า

เกกโค โดนสั่งเก็บ
จิเบย์ แยกตัวออก
คร๊อกโคไดด์ โดนปลด
หนวดำ ขึ้นเป็น 4 จักรพรรดิ์

คุมะโดนล้างสมอง / โบอา ช่วยเหลือลูฟี่ ทำไมไม่โดนปลด ...
หลัก ที่เห็นขึ้นตรงกับ รัฐบาล ถึงจะเอาแต่ ตัวเองก็เหอะ ก็มี ฟลามิง กับ มิฮอค