หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้สงสัยมานานแล้ว(ผลปีศาจสายโรเกีย)  (อ่าน 9410 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผู้ที่มีพลังสายโรเกีย เวลาโดนโจมตีมันจะผ่านตัวไปใช่ป่ะคับ แต่ทำไมมันผ่านเสื้อผ้าไปด้วยล่ะ อย่างเอสเนี่ยทำไมไฟถึงไม่ไหม้กางเกง

ข้าคือ god

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อันนี้สงสัยมานานแล้ว(ผลปีศาจสายโรเกีย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 01:54:31 »
ประเด็นนี้ไม่ต้องไปคิดมากหร่อก ถ้าจะให้สมเหตุสมผลถึงขนาดเสื้อผ้าไหม้ไปด้วย มันก็จะกลายเป็นการ์ตูนเรท R ไปน่ะสิ่พี่ชาย  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: อันนี้สงสัยมานานแล้ว(ผลปีศาจสายโรเกีย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 02:29:38 »
ประเด็นนี้ไม่ต้องไปคิดมากหร่อก ถ้าจะให้สมเหตุสมผลถึงขนาดเสื้อผ้าไหม้ไปด้วย มันก็จะกลายเป็นการ์ตูนเรท R ไปน่ะสิ่พี่ชาย  *้ั์drinktea*

*number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:13:25 »
พวกนี้มันสักเสื้อผ้าติดกับตัวครับ จริงๆแล้วที่เห็นไม่ใช่เสื้อผ้าที่แท้จริง แต่เป็นรอยสัก
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:18:37 »
555+ การ์ตูนน่ะครับ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 13:00:03 »
แจ่มเลย 55

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 13:21:11 »
ถ้างั้นผลล่องหนก็ต้องแก้ผ้าถึงจะล่องหนได้

แบบ เจสสิก้า อัลบ้า ใน Fantastic4 สิครับ

คุณจะทนดูท่านอับซาลอมนู้ดได้หรอ
 *rip* *rip*

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 16:11:43 »
ถ้าให้ ไห้มหมด เอสคงไม่ตังกินข้าวแน่ๆเลย ต้องเอาเงินไปซื้อชุดใหม่ตลอดเลย *disappoint*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 17:23:26 »
ถ้าผมเป็นเอสนะครับไม่ต้องซท้อข้าวกินก็ได้ครับทามเหมือนกับตอนยุกะซาโบะและลูฟี่ครับ
ชักดาบโลดครับไงๆก็ไม่มีไครไล่ทันครับถึงไล่ทันก็ไช่ว่าจะจับได้ครับห้าาาา
เจอม่านเพลิงไปงงแต๊กแล้วครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 20:40:20 »
การ์ตูนทุกเรื่อง(ยกเว้นเรทR)สิ่งที่คงกะพันธ์ ณ เวลา สู้คือทรงผม กะกางเกงส่วนเอวลงไปถึงขาอ่อนครับ  อาจาร์ที่เขียนกินทามะ เคยบอกไว้ครับ

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 22:34:57 »
ผมว่าโรเกีย ไม่ใช่การโจมตีทะลุนะ แต่เป็นการคงสภาพของรูปร่าง ร่างกายมากกว่า อย่างเอส ผมว่าเป็นพารามีเซีย ร่างกายโดนกระสุนทะลุเพราะร่างกายมีคุณสมบัติไฟ เหมือนลูฟี่ โดนยิงแล้วสะท้อนเพราะร่างกายมีคุณบัติเป็นยาง
แต่ถ้าหากเป็นโรเกีย ร่างกายจะไม่คงสภาพเดิมที่เป็นมนุษย์ เช่น คิซารุ แยกตัวเองเป็นชิ้นเล็กๆแล้วรวมกันใหม่ หรือ อาโอคิยิ ที่แยกตัวเองเป็นละอองแล้วรวมตัวใหม่
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 23:01:30 »
ผมว่าโรเกีย ไม่ใช่การโจมตีทะลุนะ แต่เป็นการคงสภาพของรูปร่าง ร่างกายมากกว่า อย่างเอส ผมว่าเป็นพารามีเซีย ร่างกายโดนกระสุนทะลุเพราะร่างกายมีคุณสมบัติไฟ เหมือนลูฟี่ โดนยิงแล้วสะท้อนเพราะร่างกายมีคุณบัติเป็นยาง
แต่ถ้าหากเป็นโรเกีย ร่างกายจะไม่คงสภาพเดิมที่เป็นมนุษย์ เช่น คิซารุ แยกตัวเองเป็นชิ้นเล็กๆแล้วรวมกันใหม่ หรือ อาโอคิยิ ที่แยกตัวเองเป็นละอองแล้วรวมตัวใหม่
เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้วคับ เอสเปนโรเกียถูกต้องแล้ว ส่วนลูฟี่ พารามีเซีย100%
เอสแค่ไม่เคยกลายสภาพเป็นไฟทั้งตัวแล้วมารวมกันใหม่เหมือนอาโอคิยิกับคิซารุคับ
ตอนในสงครามที่ลูฟี่ปล่อยตัวเอสออกมาได้ ทหารเรือยิงปืนใส่ทั้ง2คน ลูฟี่ลูกปืนโดนร่างจิงแต่เพราะเปนยางเลยสะท้อนกลับ
เอสเปนไฟเลยทำให้กระสุนทะลุผ่านตัวไปคับ

สายโรเกียก้คือสายที่สามารถกลายสภาพร่างกลายให้กลายเปนสสารของพลังที่กินเข้าไป
และสามารถปล่อยการโจมตีทะลุผ่านตัวไป โดยไม่โดนร่างจิงคับ
ส่วนเรื่องของลูฟี่ การโจมตีที่ลูฟี่โดน เพราะเปนยางเลยต่อยไม่เจ็บ ยิงไม่เข้า แต่การโจมตีทั้งหมดโดนร่างจิงคับ