หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คำทำนายลูฟี่ทำลายเกาะเงือก คิดเหมือนกันไหม  (อ่าน 13265 ครั้ง)

sehawong3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คำทำนายของมาดาม(จำชื่อไม่ได้) น้องอารอน บอกว่าลูฟี่จะเป็นคนทำลายเกาะเงือก

ผมว่าน่าจะเกิดขึ้นจริงในตอนจบ ตอนลูฟี่ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัดเปิดโปง ความชั่วร้ายของเผ่ามังฟ้าล้มล้างรัฐบาลโลก

แล้วการแบ่งแยกมนุษย์กับมนุษย์เงือกก็จะไม่มี ลูฟี่เลยบอกว่าเกาะนี้ไม่จำเป็นต้องมีอีกแล้ว มนุษย์เงือกไปอยู่บนบกให้หมด

แล้วระดมปืนช้าง+ฮาคิถล่มเกาะเงือก แล้วลูฟี่ก็จมน้ำตาย *rip* อวสารวันพีช *dead*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: คำทำนายลูฟี่ทำลายเกาะเงือก คิดเหมือนกันไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 18:59:41 »
เป็นไปได้ครับที่ให้พวกเงือกมาใช้ชีวิตร่วมกับคนข้างบน แต่ผมว่าก็ไม่น่าจะต้องถึงขั้นทำลายเกาะเลย เก็บไว้อย่างน้อยก็ยังเป็นที่พักก่อนไปโลกใหม่ได้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
Re: คำทำนายลูฟี่ทำลายเกาะเงือก คิดเหมือนกันไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 20:13:38 »
หลังจากเดินทางไปทั่วทั้งทะเลแล้ว ระหว่างทางกลับบ้านเกิดกันนั้น ซันจิขอให้ลูฟี่แวะพักร้อนเกาะเงือก.....ระหว่างนั้นเหล่านางเงือกทั้งหลายทำซันจิเลือดพุ่งหมดตัวตาย!!!!
ลูฟี่โกรธมากที่คนบนเกาะนี้ฆ่าพวกพ้องของตน จึงระเบิดอารมณ์ทำลายเกาะทิ้งซะ
เหตุการณ์ก็เป็นตามนี้แหละครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:20:45 »
...ชีวิตแค่โดนทำร้าย แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย...

พี่ตูน บอดี้แสลม เค้าว่าอย่างนี้อ่ะ  ครับ....

ฉะนั้นไม่โดนทำลาย ชัวร์  ผมเชื่อพี่ตูน ครับ.... 
*great*

Iam_OnI

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:29:03 »
คำทำนายของมาดาม(จำชื่อไม่ได้) น้องอารอน บอกว่าลูฟี่จะเป็นคนทำลายเกาะเงือก

ผมว่าน่าจะเกิดขึ้นจริงในตอนจบ ตอนลูฟี่ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัดเปิดโปง ความชั่วร้ายของเผ่ามังฟ้าล้มล้างรัฐบาลโลก

แล้วการแบ่งแยกมนุษย์กับมนุษย์เงือกก็จะไม่มี ลูฟี่เลยบอกว่าเกาะนี้ไม่จำเป็นต้องมีอีกแล้ว มนุษย์เงือกไปอยู่บนบกให้หมด

แล้วระดมปืนช้าง+ฮาคิถล่มเกาะเงือก แล้วลูฟี่ก็จมน้ำตาย *rip* อวสารวันพีช *dead*

*disappoint* ขอบอก ไม่อยากให้ OnePiece อวสาร   อยากให้มีต่อไปเรื่อย  *hoho*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:50:55 »
*disappoint* ขอบอก ไม่อยากให้ OnePiece อวสาร   อยากให้มีต่อไปเรื่อย  *hoho*

หลังจาก One Piece จบจะมีภาคต่อค่ะ

One Piece Z และ One Piece GT

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 08:13:06 »

หลังจาก One Piece จบจะมีภาคต่อค่ะ

ไม่่ใช่มั้ง อาจารย์แกแย้มๆมาแล้วว่าจะทำเรื่อง Two Piece ต่ออ่ะครับ เชื่อผม
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 08:15:28 »

*haha* *haha* *haha* *haha* ฮาดีครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 09:17:24 »

ไม่่ใช่มั้ง อาจารย์แกแย้มๆมาแล้วว่าจะทำเรื่อง Two Piece ต่ออ่ะครับ เชื่อผม

ท่าน OffeSpin  และ ท่าน อ.ศาสตราจารย์ Dr. sir Pujee  นี่สุดยอดเลยนะครับ....
สงสัยเป็นคนวงใน Onepiece

ดูๆแล้วสงสัยจะมีเรื่อง TwoPiece Z และ TwoPiece GT ด้วยละมั้งเนี่ย...
*disappoint*

pujee

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 10:08:00 »
นอกจากคนวงในแล้ว ผมยังเป็นคนในวง...ด้วยหละครับ ฮ่าๆ

จงเติมคำในช่องว่างให้ถูกต้่อง

ก.ดนตรี

ข.การบันเทิง

ค.สังคม

ง.น้ำเต้า ปู ปลา,ไฮโล,ดัมมี่,ไพ่

จ.ถูกต้องทุกข้อ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 11:40:48 »
 *dontknow* *dontknow*

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 14:50:21 »

Two piece นี่ หมวก กับ รองเท้าใช่มั้ยครับ

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 16:58:29 »
นอกจากคนวงในแล้ว ผมยังเป็นคนในวง...ด้วยหละครับ ฮ่าๆ

จงเติมคำในช่องว่างให้ถูกต้่อง

ก.ดนตรี

ข.การบันเทิง

ค.สังคม

ง.น้ำเต้า ปู ปลา,ไฮโล,ดัมมี่,ไพ่

จ.ถูกต้องทุกข้อ
ข้อง.  หรือจ.ดี  *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 17:22:32 »
เริ่มจะพากันออกทะเลกันเยอะขึ้นนะ - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

sehawong3

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 23:48:17 »
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ^^ *number1*