หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ  (อ่าน 54066 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:24:39 »
โรเกียก็ใช้ว่าจะเข้าถึงตัวได้ง่าย ๆ นะครับ อย่าลืมสิว่าลูฟี่มี  เค็นบุนโชคุฮาคิ อยู่นะครับ

ได้ต่อยสักหมัดก็ยังดีเรา  *haha*
ยังไงใจท่านก็ให้ลูฟี่ชนะไปแล้ว

งั้นกางใบถอนสมอมุ่งสู่โลกใหม่ดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆๆ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:28:36 »
ไม่เชื่อพี่เบิร์ด เด๋วพี่เบิร์ดฟ้องอากู๋นะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

kawee1994

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:41:47 »
อย่าลืมดิ 2ปีมานี้ สมอกเกอไม่ได้นั่งดูดม้าเฉยๆนะ

ไม่เอาตัวอันตราย มาเข้ากองทัพ ไม่เทพจริง

ป่านี้โดนลูกน้องซิวไปนานแล้ว

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

kimaru

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ไม่ว่าด้วยเหตุผลใด ชั้นไม่มีวันอภัยให้กับคนที่ทำให้เพื่อนของชั้นต้องเจ็บ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:45:34 »
ยิ่งดูสาวก ถก กันอย่างนี้

ยิ่งอยากรู้ว่า อ.โอดะ เขาจะว่างัยเนาะ

แต่ว่าสโมกเกอร์ก็จะเข้าเกาะที่ลูฟี่อยู่แล้วนะคราฟ

งานนี้ได้รู้กันแน่ ว่าสองปีที่ผ่านมาใครจะแน่กว่าใคร 

shinnaku

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:52:11 »
สโมกเกอร์ ดิ แม้งใช้สมอง ซึ่งตรงข้ามกับลูฟี่ ครั้งแรกไม่ได้ดราก้อนช่วยก็เสร็จ ครั้งสองไม่ได้โบอาช่วยก็เสร็จ ครั้งสามเกือบเจอกัน เหมือนคนเขียนพยายามไม่ให้ตัวละครสองตัวนี้เจอกันเพราะเรื่องจะจบเร็วโดยบอกเป็นในๆ ในการต่อสู้ครั้งแรกว่าสโมกเกอร์สยบลูฟี่ได้ และสโมกเกอร์เป้นตัวละครสำคํญในตอนจบของเรื่องที่เกี่ยวพันธ์กับลูฟี่

Monkey D Sunny

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:52:29 »
ประสบการณ์ลูฟี่? *้ัdoubt* ก็ไม่ได้น้อยนะครับ...
สโมคเกอร์ผ่านสนามรบมามากกว่าก็จริง แต่ลูฟี่มันก็ไม่ได้สู้น้อยนะครับ
เอาง่ายๆ ตั้งแต่สโมคเกอร์โผล่มาในเนื้อเรื่อง ผมเชื่อว่าลูฟี่สู้ถี่กว่าเยอะ แถมศัตรูแต่ละตัวที่ลูฟี่เจอก็คนละระดับกับที่สโมคเกอร์สู้อยู่
อีกอย่างที่มารีนฟอร์ด สโมคเกอร์บอกว่าที่ลูฟี่แพ้เพราะพลังแพ้ทางกัน แต่ตอนนี้ลูฟี่มีฮาคิเกราะทำให้ไม่แพ้ทางแล้ว ดังนั้นให้ลูฟี่+1ครับแต่ก็เจ็บหนักเพราะสโมคเกอร์ก็ไม่ใช่ขี้ๆ อะนะ

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:15:04 »
ประสบการณ์ลูฟี่? *้ัdoubt* ก็ไม่ได้น้อยนะครับ...
สโมคเกอร์ผ่านสนามรบมามากกว่าก็จริง แต่ลูฟี่มันก็ไม่ได้สู้น้อยนะครับ
เอาง่ายๆ ตั้งแต่สโมคเกอร์โผล่มาในเนื้อเรื่อง ผมเชื่อว่าลูฟี่สู้ถี่กว่าเยอะ แถมศัตรูแต่ละตัวที่ลูฟี่เจอก็คนละระดับกับที่สโมคเกอร์สู้อยู่
อีกอย่างที่มารีนฟอร์ด สโมคเกอร์บอกว่าที่ลูฟี่แพ้เพราะพลังแพ้ทางกัน แต่ตอนนี้ลูฟี่มีฮาคิเกราะทำให้ไม่แพ้ทางแล้ว ดังนั้นให้ลูฟี่+1ครับแต่ก็เจ็บหนักเพราะสโมคเกอร์ก็ไม่ใช่ขี้ๆ อะนะ
ที่คุณคิดว่าลูพี่สู้ถี่กว่าเพราะ ลูพี่ มันเป็นพระเอกนี่ครับ เนื้อเรื่องมันก็มีแต่ลูฟี่
ส่วนสโมคเกอร์เขาไม่ใช่ตัวละครหลัก เขาก็ไม่ได้เอามาให้ดูหรอกว่าเขาสู้กับใครมั่ง
แล้วคุณรู้ได้อย่างไรว่าศัตรูที่สโมคเกอร์เจอคนละระดับกับลูฟี่ มันไม่มีข้อมูลเรื่องนี้ครับ
เพราะฉะนั้นเอามาเป็นเหตุผลไม่ได้

ronnaman

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:47:26 »
โจรสลัดค่าหัวไม่เทพ ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่เก่งนะ ดูอย่างโบอาก่อนเป็น7เทพสิ ค่าหัวไม่ถึง100ล้านเลย
โจรสลัดเก่งๆที่ค่าหัวสูงๆทุกคน ล้วนเคยค่าหัวน้อยๆมาก่อนกันทั้งนั้นแหละครับ แต่ขำคาริบูอ่ะ
คาริบู 210 ล้าน คาริโบ 190 ล้าน 2คนรวมกัน 400ล้าแน่ะ แหม ค่าหัวสูงกว่าโซโลกะลูกน้องคิดอีก

ดังนั้นเลยเป็นข้อสรุปว่า สโมคเกอร์ ฝึกประสบการณ์กับศัตรูในโลกใหม่มาเยอะกว่าลูฟี่ที่เพิ่งเริ่มเข้าครับ
จะแพ้ก็แพ้ตรงประมาท คิดว่าลูฟี่ยังต่อยไม่โดนตัวอยู่น่ะครับ แต่คิดว่าคงไม่แล้วแหละ

pujee

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:54:18 »
บอกแล้วให้เชื่อพี่เบิร์ด  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 21:43:58 »
คู่นี้เนื้อเรื่องใกล้ๆนี้คงจะไม่สู้กันจริงๆ สงสัยสู้กันจริงๆก็ตอนปลายๆเรื่องนู้น....
หรือ ท้ายเรื่องลุงควันอาจจะเข้าใจความยุติธรรมในตัวลูฟี่ เลยเลิกตามอะไรประมาณนี้อ่ะ
เพราะผมมีความรู้สึกว่าคู่  ลุงควัน กับ ลูฟี่  จะคล้ายๆ คู่ของ ปู่กราฟ กับ โรเจอร์อยู่นะ....
ได้ตามไปยัง ราฟเทลแน่

ถ้าได้สู้กันจริง ณ ตอนนี้ ก็ยังสรุปไม่ได้อยู่ดีว่า ใครจะชนะ....
เพราะเท่าที่ดูแล้ว ลูฟี่ เหมือนจะยังไม่โชว์การต่อสู้ที่แท้จริงหลังจากที่ฝึกมาสักเท่าไร
ส่วนลุงควัน ยิ่งแล้วใหญ่.... แทบจะไม่รู้เลยว่า มีอะไรพลังหรือสกิลใหม่บ้าง
จะเห็นก็มีแต่แผลซึ่งลุงควันแกเป็นควัน(สายโรเกีย ไม่น่าจะเกิดแผล) คงต้องเจอ ฮาคิโหดๆ มาแน่

ไหนๆ ลุงแกก็เป็นควันแล้ว ถ้า2ปีแกมีสกิลแบบว่าคนที่สูดร่างควันของลุงไปจะถูกลุงควันโจมตีจากภายในร่างกายล่ะ...ฮาคิจะกันได้ป่าว
หรือ คนที่สูดร่างควันของลุง แล้วเป็นมะเร็งปอดล่ะ.... รอวันตายล่ะ หะหะ  *้ั์spirit*

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คำเตือน...! ไม่แนะนำให้สูบบุหรี หรือยาเส้นนะครับ
   *้ั์smoking*        =       *dead*
 บุหรี่=ยาเส้น       =           ตาย

เอาแค่กัญชาก็พอ ได้เมา กันล่ะทีนี้.... ใครจะเมากับผมบ้าง....โย้ว....ว   *rip*
ท่าน Pu   ท่าน off   ท่าน vin ว่าไงสนจายปล่าว....หุหุ[/size]

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 21:49:33 »
1.คิดเฉพาะพลังนะครับ  ให้ลูฟี่เก่งกว่านิดๆครับ  ..นิดๆๆๆนะ
2.ประสบการณ์..ป๋าควันเก๋ากว่าครับ
สรุปให้ป๋าควันล่ะกันครับ

ก็เหมือนฟุตบอลอะครับ
ดาวรุ่งตัวจี๊ดๆก็ผ่านตัวเก๋าไม่ได้เน้อ *great*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 22:05:29 »
คู่นี้เนื้อเรื่องใกล้ๆนี้คงจะไม่สู้กันจริงๆ สงสัยสู้กันจริงๆก็ตอนปลายๆเรื่องนู้น....
หรือ ท้ายเรื่องลุงควันอาจจะเข้าใจความยุติธรรมในตัวลูฟี่ เลยเลิกตามอะไรประมาณนี้อ่ะ
เพราะผมมีความรู้สึกว่าคู่  ลุงควัน กับ ลูฟี่  จะคล้ายๆ คู่ของ ปู่กราฟ กับ โรเจอร์อยู่นะ....
ได้ตามไปยัง ราฟเทลแน่

ถ้าได้สู้กันจริง ณ ตอนนี้ ก็ยังสรุปไม่ได้อยู่ดีว่า ใครจะชนะ....
เพราะเท่าที่ดูแล้ว ลูฟี่ เหมือนจะยังไม่โชว์การต่อสู้ที่แท้จริงหลังจากที่ฝึกมาสักเท่าไร
ส่วนลุงควัน ยิ่งแล้วใหญ่.... แทบจะไม่รู้เลยว่า มีอะไรพลังหรือสกิลใหม่บ้าง
จะเห็นก็มีแต่แผลซึ่งลุงควันแกเป็นควัน(สายโรเกีย ไม่น่าจะเกิดแผล) คงต้องเจอ ฮาคิโหดๆ มาแน่

ไหนๆ ลุงแกก็เป็นควันแล้ว ถ้า2ปีแกมีสกิลแบบว่าคนที่สูดร่างควันของลุงไปจะถูกลุงควันโจมตีจากภายในร่างกายล่ะ...ฮาคิจะกันได้ป่าว
หรือ คนที่สูดร่างควันของลุง แล้วเป็นมะเร็งปอดล่ะ.... รอวันตายล่ะ หะหะ  *้ั์spirit*

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คำเตือน...! ไม่แนะนำให้สูบบุหรี หรือยาเส้นนะครับ
   *้ั์smoking*        =       *dead*
 บุหรี่=ยาเส้น       =           ตาย

เอาแค่กัญชาก็พอ ได้เมา กันล่ะทีนี้.... ใครจะเมากับผมบ้าง....โย้ว....ว   *rip*
ท่าน Pu   ท่าน off   ท่าน vin ว่าไงสนจายปล่าว....หุหุ[/size]
ปุ๊นมันแพง ดูดยากันยุงฟรีตามร้านอาหารดีกว่าครับ *lulla*

pujee

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 22:27:30 »
ผมก็นิยมดมยากันยุงให้เมาครับ ห่านดินกินหญ้า ห่านฟ้ากินยุง ยุง ยุง  *haha*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 22:34:07 »
ผมก็นิยมดมยากันยุงให้เมาครับ ห่านดินกินหญ้า ห่านฟ้ากินยุง ยุง ยุง  *haha*
กลิ่นลาเวนเดอร์ก็มี ^__^

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 23:03:00 »
ผมว่าคงจะสูสี แต่จะตอบว่าใครชนะ ณ.ตอนนี้ยังคงเดาลำบากอะครับ