หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

ลุง คิซารุ ชนะ
10 (45.5%)
ก๊อต เอเนล ชนะ
9 (40.9%)
ตายทั้งคู่.....^^
3 (13.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 02:05:32

ผู้เขียน หัวข้อ: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?  (อ่าน 40898 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:32:55 »
ผมหมั่นไส้หน้าลุงหนวดหลิม
อิจฉาก็อดที่สาว Pan หลง

โหวตตายทั้งคู่ซะเลย  *้ั์notlisten*

*shock*  เป็นเหตุผลยอดเยี่ยมเลยครับ...  *disappoint*

Monkey D Sunny

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:40:37 »
ดูจากความเร็วของแสงกับไฟฟ้า ... เท่ากัน *้ัread*
แต่ลุงลิงต้องเปลี่ยนตัวเองเป้นพลังงานแสงก่อน ส่วนก็อดวาร์ปไปได้เลย ดังนั้น....
ถ้าเอเนลไม่มีฮาคิเกราะ ก็เสมอครับ ลุงลิงไล่จับก็อดไม่ทัน แต่ก็อดก็ทำอะไรลุงลิงไม่ได้
แต่ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะ ก็อดน่าจะชนะครับเพราะว่าความเร็วมากกว่า(วาร์ปเข้าหลังแล้วตุ๋ยเอาๆ)แถมก็อดยังสร้างอาวุธได้จากโลหะที่อยู่แถวนั้น

kawee1994

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:45:10 »

ก๊อดมันไม่เทพไรเลยนะ

คิดดูลูฟี่ชนะก๊๊อดตอนยังไม่มีฮาคิ

เดี๋ยวก๊อดเจอคิซารุ ฮาคิ ปุ้งเดียว

หลับ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:58:56 โดย kawee1994 »

Monkey D Sunny

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:57:01 »
อ้ากซ์  *้ั์shock2* อย่าเอาลูฟี่เป็นมาตรฐานดิครับ ถ้ามันแพ้ก็อดเรื่องคงจบไปแล้ว อีกอย่างคาดว่าตอนนั้นอ.โอดะยังไม่ได้คิดฮาคิเกราะขึ้นมาหรอก

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:12:01 »
ดูจากความเร็วของแสงกับไฟฟ้า ... เท่ากัน *้ัread*
แต่ลุงลิงต้องเปลี่ยนตัวเองเป้นพลังงานแสงก่อน ส่วนก็อดวาร์ปไปได้เลย ดังนั้น....
ถ้าเอเนลไม่มีฮาคิเกราะ ก็เสมอครับ ลุงลิงไล่จับก็อดไม่ทัน แต่ก็อดก็ทำอะไรลุงลิงไม่ได้
แต่ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะ ก็อดน่าจะชนะครับเพราะว่าความเร็วมากกว่า(วาร์ปเข้าหลังแล้วตุ๋ยเอาๆ)แถมก็อดยังสร้างอาวุธได้จากโลหะที่อยู่แถวนั้น

คิซารุ เร็วกว่าเยอะครับ เอเนลวาร์ปไม่ได้นะครับ แต่เปลี่ยนตัวเองเป็นสายฟ้าแล้วพุ่งไปด้วยความเร็วสายฟ้าครับ สายฟ้ามีความเร็วประมาณ 1 ใน 3 ของแสงถ้าวัดในสูญญากาศครับ
อ้างอิง วันพีชวิเกียหรือที่วันพีซวิเดียแจแปนหรือนิปปงก็ได้ครับ

ในวันพีซตอนนี้ยังไม่มีใครวาร์ปได้นะครับ  การวาร์ปให้คิดถึงวิชาเคลื่อนที่ในพริบตาของซุนโกคูที่แค่นึกก็ไปถึงดาวนาแม็กทันที เวลาที่ใช้เดินทางเป็น 0 ครับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:14:14 »

ก๊อดมันไม่เทพไรเลยนะ

คิดดูลูฟี่ชนะก๊๊อดตอนยังไม่มีฮาคิ

เดี๋ยวก๊อดเจอคิซารุ ฮาคิ ปุ้งเดียว

หลับ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

เห็นด้วยตรงคิซารุน่าจะชนะ

แต่ ก็อด ไม่กากนะครับ ถ้ามีฮาคิเกราะก็ระดับเดียวกับพลเอกได้นะครับ  *great*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:14:48 »

ท่านครับผมเปิดกูเกอร์มาอ่าครับไฟฟ้ากะแสงเร็วเท่ากันครับ  เอเนลจะเร็วกว่าเป็นไปไม่ได้ครับ
และเอเนลไม่สามารถไส่ฮาคิไปไนสายฟ้าได้ครับ(ถ้ามีนะ)ต่อไห้มีก็ต้องวาปไปหาคิซารุแล้วเตะหรือต่อยเท่านั้นครับแทงไม่ได้เพราะไส่ฮาคิไปไนอาวุธไม่ได้ครับ(กระบองของลุงควันฉุยเค้าติดหินไคโรไว้ครับถึงฟาดลูฟี่เจ็บ)ซึ่งเอเนลไม่ถนัดการต่อสู้โดยไช้ร่างกายด้วยครับเปอรร์เซนชนะเลยน้อยลงเลยครับกลับกันเลยครับลุงคิซารุนี่เซียนเตะเลยครับ
สังเกตจากตอนเตะหลายๆคนครับ(ตอนมาซาบอนดีก็เตะต้นไม้พังไปต้นละครับ)สรุปคือลุงแกถนัดการไช้ร่างกายเข้าสู้มากกว่าเอเนลเยอะมากกกกกก
เรื่องโจมตีทางไกลนั้นต้องไห้เอเนลครับแต่ไงๆลุงชนะแน่นอนครับลุงมีฮาคิเปี้ยงเดียวเอเนลจอดครับถ้าเตะแบบตอนเตะโฮคิ้นนะครับตูมเดียวหัวหายแน่ครับ(ที่โฮคิ้นไม่ตายเพราะมีความสามารถเชื่อมร่างคนอื่นกับตุ๊กตาฟางไนตัวครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:17:22 »

คิซารุ เร็วกว่าเยอะครับ เอเนลวาร์ปไม่ได้นะครับ แต่เปลี่ยนตัวเองเป็นสายฟ้าแล้วพุ่งไปด้วยความเร็วสายฟ้าครับ สายฟ้ามีความเร็วประมาณ 1 ใน 3 ของแสงถ้าวัดในสูญญากาศครับ
อ้างอิง วันพีชวิเกียหรือที่วันพีซวิเดียแจแปนหรือนิปปงก็ได้ครับ

ในวันพีซตอนนี้ยังไม่มีใครวาร์ปได้นะครับ  การวาร์ปให้คิดถึงวิชาเคลื่อนที่ในพริบตาของซุนโกคูที่แค่นึกก็ไปถึงดาวนาแม็กทันที เวลาที่ใช้เดินทางเป็น 0 ครับ
ท่าน อาแกน ครับผมเปิดเนตศึกษาแล้วได้มาว่า ไฟฟ้า เร็วเท่ากับ แสง อ่าครับ300000ก.ก.ต่อวินาทีอ่าครับ *great*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

Aragan

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:21:45 »
ไฟฟ้า เร็ว 0.9 ของแสงในสูญญากาศ

แต่ เอเนลไม่ใช่ไฟฟ้าครับ แต่เป็น สายฟ้า

ผลโกโร โกโร >> เสียงคำรามของฟ้าผ่า  รวมถึง รูปลักษณ์ที่แบกกลองโทโมเอะไว้กลางหลัง เช่นเดียวกับเทพสายฟ้าไรจินของญี่ปุ่น

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:37:30 »
ขอโทษครับผมมั่วเองครับไม่อ่านไห้ดีก่อนครับ *dead*

ronnaman

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:55:46 »
โอ๊ย ถ้าเอเนลใช้ฮาคิเกาะได้ คงเป็นเจ้าโลกแทนลูฟี่ไปและครับ
แต่ต่างกับลูฟี่คือ ลูฟี่ผจญภัยแบบพยายามไม่ให้มีปัญหากะใคร
แต่เอเนลู มีปัญหากะใครก็ได้ เพราะไม่มีใครกล้ามีด้วย ฮาๆ
คิดดูสิ เหาะก็ได้ เร็วก็เร็ว เกิดมีฮาคิเกราะอีก
แล้วก็ไม่จำเป็นต้องลงไปสู้ในน้ำให้เมื่อยด้วย เอาบอลสาฟฟ้า
หรือช็อตไฟฟ้าใส่น้ำให้สิ่งมีชิวิตมันตายให้หมดเลยก็ได้

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:58:06 »
ผมเห็นสมควรที่ก๊อดไปนอกโลกครับ ต้องไปสู้กับดาวบ้่านเกิดเมกาทรอนอ่ะ ถึงจะสมศักดิ์ศรี
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 21:00:51 »
ขอโทษครับผมมั่วเองครับไม่อ่านไห้ดีก่อนครับ *dead*

คุณไม่ได้มั่วหรอกครับ ตรงนี้เกือบทุกคนก็เข้าใจว่าเอเนลเร็วพอๆกะแสงเกือบทุกคนครับ

แต่ผมหาข้อมูลที่บล็อกของญี่ปุ่นมาจนแน่ใจแล้วว่าเป็นสายฟ้าไม่ใช่ไฟฟ้า แต่ข้อมูลมันเปลี่ยนแปลงได้ครับ ไม่แน่วันข้างหน้าข้อมูลพวกนี้อาจจะกลายเป็นผิดก็ได้

1 วินาทีแสงเดินทางรอบโลกได้ประมาณ 7 รอบครึ่ง สายฟ้าเร็ว 1 ใน 3 ของแสง  เท่ากับเอเนลเดินทางรอบโลกในเวลาไม่ถึงวินาที เร็วไปไหมเนี่ย  *rip*

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 21:51:40 »
สกิลใกล้เคียงกันมากครับ

แต่ฟันทางเอลเนลครับ *love*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 23:46:42 »
คิดอยู่แล้วเชียวตั้งกระทู้แบบนี้....จะต้องมีตอบแนว  ฟิสิกส์  วิทยาศาสตร์    *disappoint*