หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน  (อ่าน 81344 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:33:30 »
มาเป็นมาตรากันเลยทีเดียว สงสัยต้องมีการเรียกทนายละ

ว่าแต่ ความคิด เรปข้างบนแน่นอนจิงๆ

ไม่มีประโยชน์และไร้สาระ!!

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:38:51 »
ไม่ใช่ผุ้เสียหายก้อไม่ต้องไปยุ่งหรอก

และการฟ้องคดีความผิดลักษณะนี้  ก้อมีน้อยมากในปัจจุบันที่จะมีการดำเนินคดีถึงที่สุด 

มีเรื่องที่ต้องคำนึงถึงซึ่งคือ  เรื่่องความคุ้มหรือไม่ที่จะฟ้อง  เพราะส่วนมากโจทก์ไม่คุ้มกับค่าทนายที่จะฟ้องเอาผิด  จำเลยซึ่งเปนบุคคล

ธรรมดาเพียงคนเดียว

จบได้แล้ว
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Augustz

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:40:51 »
ผมว่ามันควรจะจบได้ตั้งนานแล้วนะ

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:47:48 »
ผมว่ามันควรจะจบได้ตั้งนานแล้วนะ
จริงๆก็ควรจะจบแหละครับ แต่มีคนไม่ยอมให้จบ เป็นใครก็ดูกันเอง (หรือผมหว่า ไม่ใช่หรอกมั้ง) *shock*

Steve Job

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 20:51:00 »
เรื่องก็มียู่ว่า ตราบใดที่ คนในรูปไม่เดือดร้อน คดีความก็ไม่เกิด ก็เท่านั้นแหละ

ส่วนรูป เค้าจะไปเอามาจากไหน จะใช่คนเดียวกันหรือไม่ เค้าไม่ผิดหรอกครับ แต่ผิดที่ คนเอามาโพสตามเว็บต่างๆ รวมถึง เว็บด้วย (ถ้าหากจะฟ้องร้องกัน)

(ถ้าจำข่าวคลิป-รูปหลุดของพวกดาราจีนได้ เค้าก็จับคนปล่อยของพวกนั้นเท่านั้นแหละครับ ไม่ได้จับใครเพิ่ม ส่วนใครที่ดูดของพวกนั้นไปได้ก่อนโดนลบ ถ้าไม่ได้เอามาเผยแพร่ ใครจะมาจับกันล่ะ)

ป.ล. ในเรื่องคดีความ ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆอยู่แล้ว คุณจะทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะ

ป.ล.2

MV เพลง ขอความสุข ... คืนกลับมา [ตัวเต็ม]

ผมอยากจะให้คุณ ArtNut อ่านแล้วตีความได้แบบนี้ครับ ไม่ใช่ฟาดงวงฟาดงา ผมไม่ได้บอกว่าใครผิดใครถูก

ถ้าเจ้าตัวไม่เอาเรื่องก็ไม่ผิดตามที่ท่านนี้บอก ส่วนที่ผิดคือคนที่เอารูปมาโพสลงเองตามที่ท่านนี้บอก ซึ่งผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียเหมือนท่านนี้บอกอีกเช่นกัน

จริงๆแล้วมันก็จุดประสงค์เดียวกัน แต่ท่าน ArtNut เลือกที่จะตีความข้อความผมไปอีกทาง และที่สำคัญผมอ่านข้อความ คุณ ArtNut ออกแต่ไม่รู้เรื่องเพราะมันปนกันระเนระนาด

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:03:53 »
คุณ Steve Job ดูเป็นคนดีนะครับ
ปกติคงอ่านกระทู้ วันพีซ อย่างเดียว ไม่เคยแสดงความคิดเห็นใดๆ
แต่พอเห็นกระทู้นี้ก็เกิดความเป็นห่วง ถึงกับสมัครสมาชิกเพื่อออกมาเตือนกันทีเดียว
 *้ั์respect*
เขาเป็นคนดี  *haha* *haha* *haha* *haha*

ผมคงไม่ใช่คนดีอย่างที่ท่านว่าหรอกครับ แม้ท่านจะประชดกัน อย่างที่ผมบอกไปว่าเพื่อนผมเคยเจอเหตุการ์ณแบบนี้มา ผมก็แค่อยากมาแชร์ความรู้สึกกัน
เผื่อมันจะเป็นประโยชน์ให้กับใครหลายๆคนแม้ว่าใครหลายๆคนนั้นอาจจะไม่ต้องการ ผมมันผิดเองที่พยายามจะสื่อประสบการ์ณตรงแต่กลายเป็นผมมัน...ไปเอง

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:14:17 »
ที่นี้พิมพ์ไปไม่เข้าใจเลยใช่ไหมคุณ สตีป จ๊อบ มาบอกว่าคนอื่นตีความหมายผิด งั้นเราก็บอกว่าคุณตีความหมายของเราผิดด้วย เรื่องที่คุณบอก ใครๆเข้าก็รู้กันอยู่ ไม่ต้องมีกรณีศึกษาเขาก็รู้ เรารู้ว่าคุณคิดอะไร แล้วมายกตัวอย่างทำไม มันคนล่ะกรณี เพื่อ??? นอกจากจะบีบประเด็น สงสัยสมัครใหม่แล้วมาโชว์อีก

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:18:18 »
เรื่องก็มียู่ว่า ตราบใดที่ คนในรูปไม่เดือดร้อน คดีความก็ไม่เกิด ก็เท่านั้นแหละ

ส่วนรูป เค้าจะไปเอามาจากไหน จะใช่คนเดียวกันหรือไม่ เค้าไม่ผิดหรอกครับ แต่ผิดที่ คนเอามาโพสตามเว็บต่างๆ รวมถึง เว็บด้วย (ถ้าหากจะฟ้องร้องกัน)

(ถ้าจำข่าวคลิป-รูปหลุดของพวกดาราจีนได้ เค้าก็จับคนปล่อยของพวกนั้นเท่านั้นแหละครับ ไม่ได้จับใครเพิ่ม ส่วนใครที่ดูดของพวกนั้นไปได้ก่อนโดนลบ ถ้าไม่ได้เอามาเผยแพร่ ใครจะมาจับกันล่ะ)

ป.ล. ในเรื่องคดีความ ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆอยู่แล้ว คุณจะทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะ

ป.ล.2

MV เพลง ขอความสุข ... คืนกลับมา [ตัวเต็ม]

ผมอยากจะให้คุณ ArtNut อ่านแล้วตีความได้แบบนี้ครับ ไม่ใช่ฟาดงวงฟาดงา ผมไม่ได้บอกว่าใครผิดใครถูก

ถ้าเจ้าตัวไม่เอาเรื่องก็ไม่ผิดตามที่ท่านนี้บอก ส่วนที่ผิดคือคนที่เอารูปมาโพสลงเองตามที่ท่านนี้บอก ซึ่งผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียเหมือนท่านนี้บอกอีกเช่นกัน

จริงๆแล้วมันก็จุดประสงค์เดียวกัน แต่ท่าน ArtNut เลือกที่จะตีความข้อความผมไปอีกทาง และที่สำคัญผมอ่านข้อความ คุณ ArtNut ออกแต่ไม่รู้เรื่องเพราะมันปนกันระเนระนาด
สิ่งที่คุณพิมพ์กับเขาพิมพ์มันไม่เหมือนกันเลยซักนิด ยังจะมาบอกว่าอยากให้ตีความเหมือนเขา น่าหัวเราะสิ้นดี เขาอ่ะตีความในประเด่นหลักถูก แต่เขาไม่ได้ตีความในประเด็นคุณหรอก มันคนล่ะเรื่อง บอกแล้วมันน่าขัน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:21:13 »
ผมคงไม่ใช่คนดีอย่างที่ท่านว่าหรอกครับ แม้ท่านจะประชดกัน อย่างที่ผมบอกไปว่าเพื่อนผมเคยเจอเหตุการ์ณแบบนี้มา ผมก็แค่อยากมาแชร์ความรู้สึกกัน
เผื่อมันจะเป็นประโยชน์ให้กับใครหลายๆคนแม้ว่าใครหลายๆคนนั้นอาจจะไม่ต้องการ ผมมันผิดเองที่พยายามจะสื่อประสบการ์ณตรงแต่กลายเป็นผมมัน...ไปเอง

ไม่...หรอกคับ ดีแล้วที่เอามาบอกกัน
ทำดีแล้ว ทำต่อไปคับ *number1*

คือตอนนี้ผมว่าทุกคนกำลังเริ่มใช้อารมกันแล้วนะคับ ถ้ามีมาม่าบ่อยๆ ก้คงไม่มีใครเค้าอยากจะเข้ามาบอร์ดนี้หรอกคับ
ใจเยนๆแล้วค่อยๆคุยจะดีกว่านะ แต่จิงๆผมว่าจบเถอะคับ กระทู้นี้
เจ้าของกระทู้เองเค้าก้บอกว่าจบเหอะ ผมว่ากระทู้นี้เถียงกันไปก้ไม่ได้อะไรขึ้นมานะ
บอร์ดวันพีช เถียงกันเรื่องรูปโปรไฟล์ มันยังไงๆอยุ่น่ะ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:23:26 »
เพิ่งเม้นมาแค่4คอมเม้น ทำมาเป็นเจ้าพ่อ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:25:13 »
ผมหรอ ???

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:27:48 »

ไม่...หรอกคับ ดีแล้วที่เอามาบอกกัน
ทำดีแล้ว ทำต่อไปคับ *number1*

คือตอนนี้ผมว่าทุกคนกำลังเริ่มใช้อารมกันแล้วนะคับ ถ้ามีมาม่าบ่อยๆ ก้คงไม่มีใครเค้าอยากจะเข้ามาบอร์ดนี้หรอกคับ
ใจเยนๆแล้วค่อยๆคุยจะดีกว่านะ แต่จิงๆผมว่าจบเถอะคับ กระทู้นี้
เจ้าของกระทู้เองเค้าก้บอกว่าจบเหอะ ผมว่ากระทู้นี้เถียงกันไปก้ไม่ได้อะไรขึ้นมานะ
บอร์ดวันพีช เถียงกันเรื่องรูปโปรไฟล์ มันยังไงๆอยุ่น่ะ

ขอบคุณครับ ขอบคุณที่เข้าใจผม ผมไม่ได้ต้องการมาเถียงกับใครหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:31:27 โดย Steve Job »

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:29:31 »
เพิ่งเม้นมาแค่4คอมเม้น ทำมาเป็นเจ้าพ่อ

จำนวนการเม้นมันบ่งบอกอะไรหรือครับ ใครมาก่อนมาหลัง หรือใครเกิดก่อนเกิดหลัง

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:32:27 »
ขอบคุณครับ ขอบคุณที่เข้าใจผม ผมไม่ได้ต้องการมาเถียงกับใครหรอกครับน่าขันเสียจริง

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:37:18 »

จำนวนการเม้นมันบ่งบอกอะไรหรือครับ ใครมาก่อนมาหลัง หรือใครเกิดก่อนเกิดหลัง