หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน  (อ่าน 81357 ครั้ง)

SkillKeyboard

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • อย่า!!...คิดที่จะไปเปลี่ยนแปลงใคร
Re: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 21:57:31 »
ง่ายๆ สั้นๆ

ทั้งหมดทั้งปวง ไม่ใช่เรื่องของตัวเองแล้วจะ  ไป ... อะไรกับเค้า จบ

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:15:07 »
ง่ายๆ สั้นๆ

ทั้งหมดทั้งปวง ไม่ใช่เรื่องของตัวเองแล้วจะ  ไป ... อะไรกับเค้า จบ

ผมก็ไม่ได้อยากรู้ หลายๆคนในนี้ก็ไม่ได้อยากรู้ ผมแค่เข้ามาตอบเหมือนหลายๆคนรวมทั้งตัวท่านด้วย  แต่มันมีแค่คนสองที่อยากรู้แค่นั้น

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:23:43 »
ง่ายๆ สั้นๆ

โดนอ่ะ โดยเฉพาะตัวสีแดง

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:25:39 »
เพิ่งเม้นมาแค่4คอมเม้น ทำมาเป็นเจ้าพ่อ

จำนวนการเม้นมันบ่งบอกอะไรหรือครับ ใครมาก่อนมาหลัง หรือใครเกิดก่อนเกิดหลัง

ไหนๆท่าน ArtNut ก้อชอบแล้ว ตอบทีสิว่ามันบ่งบอกถึงอะไรหรือ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:38:05 »
เพิ่งเม้นมาแค่4คอมเม้น ทำมาเป็นเจ้าพ่อ

จำนวนการเม้นมันบ่งบอกอะไรหรือครับ ใครมาก่อนมาหลัง หรือใครเกิดก่อนเกิดหลัง

ไหนๆท่าน ArtNut ก้อชอบแล้ว ตอบทีสิว่ามันบ่งบอกถึงอะไรหรือ
อย่างให้ตอบยังไงอ่ะ โตแล้วก็คิดเองบ้างสิ ทีเรื่องอื่นยังคิดได้ แล้วแต่จะตีความหมาย อยากได้ความหมายแบบไหนก็ตีความแบบนั้นเลย

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:42:49 »
จริงๆกระทู้นี้ก็ไม่ได้ไร้สาระทีเดียวหรอกนะผมว่า

ถ้าเรื่องนี้เกิดกับคนที่เรารู้จักหรือคนใกล้ตัวเราโดนแอบอ้างโดยรูปหรืออะไรก็แล้วแต่ เราก็คงรู้สึกเดือดร้อนเช่นกัน และถ้าเวปนี้เป็นเวปที่ใช้ซื้อขายสินค้าก็คงถือเป็นการหลอก

ลวงได้ แต่เผอิญว่าคนตั้งกระทู้ไม่ได้มีความสัมพันธ์กับคนในรูปหรือส่วนได้ส่วนเสียใดๆเลย คนอื่นก็เลยอาจสงสัยในการกระทำคุณ ถ้ามองให้เป็นกรณีศึกษาผมว่าก็พอมองได้อยู่

เรื่องแบบนี้อาจจะเกิดขึ้นกับเราหรือคนใกล้ตัวสักวันตราบที่ยังมีโลก IT อยู่ แล้ววันนั้นเราอาจจะต้องเดือดร้อนเพราะเรื่องแบบนี้ก็เป็นได้

ปล.ผมพยายามมองให้เป็นกลางนะ อย่าลากผมไปฝ่ายไหน ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:47:05 »
อ่านมานานล่ะ แต่เพิ่งสมัครครับ จบได้แล้วไม่งันเด๋วผมเรียก ผมแดงมายุติสงครามนะครับ (อย่าให้มันยาวจน ขึ้นหัวข้อเด่นนะครับ) 5555 *haha* *haha* *haha*

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:53:02 »
ผมปล่อยแล้วนะครับกระทู้นี้ เพราะรู้ว่า ดันต่อไปก้ไร้ประโยชน์ ในเมื่อคุณแพนหายจ๋อมไปแล้ว
ผมแสดงเจตนา ตั่งแต่ต้นกระทู้แล้วว่า ไม่ได้ต้องการจะหาเรื่อง แค่ต้องการความจริง ในเมื่อคน คนเดียวที่ให้ความจริงได้หายตัวไปแล้ว
คงต้องปล่อย

คำถามทิ้งท้ายครับ คนที่ว่าคนอื่น...นะ ไม่คิดว่าตัวเอง...มั่งหรอครับ ที่จริง ไม่มาตอบกระทู้นี้ก็ไม่มีใครว่าหรอกมั้งครับ
อยาก...ด้วยตัวเอง ไม่มีใครบังคับเลย ไม่มีเหตุผลใดๆด้วย แฮะ

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 22:54:43 »
ครับผมอ่านเม้นของท่าน pujee เป็นกลางมากครับ และก็คอมเม้นดีๆอย่างท่าน Augustz รวมทั้งการตีความแบบเข้าใจง่ายของท่าน windyzero
เป็นคอมเม้นที่มีคุณภาพและมีเหตุผลมากควรค่าอย่างยิ่งกับสังคมหมู่มาก ผมรู้สึกว่ามีการให้เกียรติกับเพื่อนๆร่วมกันในบอร์ดอย่างมาก ขอบคุณครับ

โดยเจตนาผมก็อย่างที่ผมกล่าวมาข้างต้นไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไร ถ้าใครจะต่อความยาวสาวความยืดต่อก็กระทำไปนะครับบอร์ดสาธารณะผมคงห้ามใครไม่ได้

ผมทราบดีทุกคนเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว สุดท้ายผมคงจบพอแค่นี้ล่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:11:31 »
ครับผมอ่านเม้นของท่าน pujee เป็นกลางมากครับ และก็คอมเม้นดีๆอย่างท่าน Augustz รวมทั้งการตีความแบบเข้าใจง่ายของท่าน windyzero
เป็นคอมเม้นที่มีคุณภาพและมีเหตุผลมากควรค่าอย่างยิ่งกับสังคมหมู่มาก ผมรู้สึกว่ามีการให้เกียรติกับเพื่อนๆร่วมกันในบอร์ดอย่างมาก ขอบคุณครับ

โดยเจตนาผมก็อย่างที่ผมกล่าวมาข้างต้นไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไร ถ้าใครจะต่อความยาวสาวความยืดต่อก็กระทำไปนะครับบอร์ดสาธารณะผมคงห้ามใครไม่ได้

ผมทราบดีทุกคนเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว สุดท้ายผมคงจบพอแค่นี้ล่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ทิ้งท้ายด้วยการเกริ่นชมคนอื่นๆ เพื่อแสดงให้รู้ว่าเรามันระดับเดียวกัน ให้ดูดีอ่ะ สวยหรู่เลยหละ พูดจาฟังดูเหมือนนักวิชาการ และก็ตามมาด้วยปกป้องตัวเอง การให้เหตุผลในความเห็นของตน สุดท้ายตัดบทให้คนที่จะเม้นต่อ เหมือนเป็นการบอกในๆว่า เรามันต่างกันแล้วนะระดับความคิด ลงท้ายด้วยเหตุผล และท้ายสุดแฝงจิตวิทยาเล็กๆน้อยๆ ด้วยคำว่า ผมทราบดีครับว่าทุกคนเป็นผู้ใหญ่แล้ว อยากบอกว่ารู้ทันหมดอ่ะ สุดท้ายก็เห็นแต่คนปกป้องตัวเอง ว่าความเห็นของเรานี้หละมันสุดๆแล้ว ถูกต้องแล้ว เจตนาเรามันดี น่าขันเสียจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:19:54 »

ทิ้งท้ายด้วยการเกริ่นชมคนอื่นๆ เพื่อแสดงให้รู้ว่าเรามันระดับเดียวกัน ให้ดูดีอ่ะ สวยหรู่เลยหละ พูดจาฟังดูเหมือนนักวิชาการ และก็ตามมาด้วยปกป้องตัวเอง การให้เหตุผลในความเห็นของตน สุดท้ายตัดบทให้คนที่จะเม้นต่อ เหมือนเป็นการบอกในๆว่า เรามันต่างกันแล้วนะระดับความคิด ลงท้ายด้วยเหตุผล และท้ายสุดแฝงจิตวิทยาเล็กๆน้อยๆ ด้วยคำว่า ผมทราบดีครับว่าทุกคนเป็นผู้ใหญ่แล้ว อยากบอกว่ารู้ทันหมดอ่ะ สุดท้ายก็เห็นแต่คนปกป้องตัวเอง ว่าความเห็นของเรานี้หละมันสุดๆแล้ว ถูกต้องแล้ว เจตนาเรามันดี น่าขันเสียจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอโทษนะครับที่ผมทำให้ท่านเข้าใจผิด ที่ผมบอกใครจะต่อก็ต่อไปไม่ได้ยุให้ใครมาเม้นแต่ผมหมายถึงตัวท่าน ArtNut ที่ทำให้กระทู้นี้มันเดือดและต่อความยาวสาวความยืดไปเอง ถ้าท่านต่อผมก็ห้ามท่านไม่ได้ ถ้าท่านหยุดผมเชื่อว่าทุกท่านในนี้หยุดเชื่อผมเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:22:15 โดย Steve Job »

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:26:25 »
เอาให้มันถึงที่สุดไปเลย เดี๋ยวก็เกิดกรณีนี้อีกขึ้นมาทำไง คนตั้งกระทู้ก็ทำโดยที่ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง บอกให้คนอื่นถ่ายรูปคู่กับชื่อ เพื่อยืนยัน อยากตอบแทนนู๋แพนเหมือนกันว่า(...เป็นใคร มาสั่งคนอื่นทำโน้นนี้ เพื่อให้ตัวเองได้ความจริงที่ต้องการ)เรื่องที่ไม่เกิดประโยชน์จะคิดทำไม ไร้สติปัญญา คิดเล็กคิดน้อย ไม่ลืมตาดูว่านี้มันบอร์ดการตูน เขาจะแอบอ้างรูปคนอื่นแล้วทำให้เสียหายได้อย่างไร แค่นี้ก็แยกแยะไม่เป็นแล้ว

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:30:49 »

ขอโทษนะครับที่ผมทำให้ท่านเข้าใจผิด ที่ผมบอกใครจะต่อก็ต่อไปไม่ได้ยุให้ใครมาเม้นแต่ผมหมายถึงตัวท่าน ArtNut ที่ทำให้กระทู้นี้มันเดือดและต่อความยาวสาวความยืดไปเอง ถ้าท่านต่อผมก็ห้ามท่านไม่ได้ ถ้าท่านหยุดผมเชื่อว่าทุกท่านในนี้หยุดเชื่อผมเถอะ
ปกป้องตัวเองแล้วก็โยนความผิดให้คนอื่น นั้นหละสิ่งที่นายถนัด เห็นทำได้ยุแค่นี้ เอาเวลาไปแสดงความเห็นต่อการ์ตูนเหอะ ไม่ใช่มายกตัวอย่างหญิงขายบริการ มันเกี่ยวไหม หญิงขายบริการกับหญิงในวันพีช ง อวด ฉ

Steve Job

• *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 23:41:11 »
ผมขอโทษอีกครั้งที่ทำให้ท่านคิดเห็นเป็นเช่นนั้น  ถึงตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่าท่านปกป้องหรือจะซ้ำเติมน้องเขา
ผมเห็นใจน้องเขาจริงๆครับ และผมขอจบจริงๆและจะไม่ตอบโต้ท่านอีกแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 00:11:29 »
จะปล่อยแล้วเหมือนกัน

บางคนที่จะปกป้องอะไรนั่นก็ปกป้องแล้วยอมโง่ต่อๆๆไป เราไม่สามารถ หรือจะพยายามเปลี่ยนความคิดคนได้หรอก แต่ผม ซึ่งเปง 1 คนที่เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นี้ได้พยายามเปงอย่างมากแล้ว จะคิดกันอย่างไรก็แล้วแต่ ตัวท่านแล้ว