หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ  (อ่าน 92411 ครั้ง)

Ajax

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Try again
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 10:15:32 »
 ชอบมาก แกร่งทั่วแผ่นจริงๆๆ เข้าไปงัด กะหนวดขาว  ตุบๆๆ ตั๊บๆๆ        *number1*

ส่วนเรื่อง เอส   ทางรัฐบาล ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
 *้ัิalone*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 11:30:00 »
ผมชอบภาพสุดท้ายจังเลย  *hoho* *hoho* *hoho*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 11:33:06 »
ผมไม่ชอบมันอย่างเดียวตรงที่มันแย่งผลแม็กม่าที่ผมเล็งไว้ไปกิน *disappoint*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 14:14:05 »
การเกลียดใครสักคนไม่ต้องหาเหตุผลให้วุ่นวายค่ะ ก็แค่เกลียด
เราไม่ได้คิดว่าอาคาอินุมีนีสัยเจ้าเล่ห์หรือฆ่าเอส เพราะนั่นก็เป็นบทบาทของเฮียแก

ก็แค่เกลียด
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 14:32:18 »
^
^
^
ชัดเจนคับ  *number1*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 15:02:45 »
เหตุผลน่ะเร๊อะ  *้ั์drinktea*

เพราะคิ้วมันหนา หน้ามันเหลี่ยม มัน...มแบบไม่ต้องมีม.ม้า!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 15:04:31 »
รู้ทั้งรู้ว่าเป็นตัวละครที่สร้างมาเพื่อถูกเกลียด แต่ยังไงก้อเกลียดอยู่ดี

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 15:13:09 »
มันก้แค่ทำตามหน้าที่ล่ะคับ แค่มันเล่ห์เหลี่ยมเยอะไป

จิงมั้ย ??

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 15:44:30 »
 ผมชอบน่ะ ขึ้นชื่อว่าทหารเรือ สิ่งที่สำคัญที่สุดคือระเบียบ

หมอนี้มันแบบอย่างของทหารเรือที่รักษากฏยิ่งกว่าเรื่องของชีวิตคนซะอีกน่ะ

มุ่งมั่นในหน้าที่ดีนะ  แต่ที่ทำทุกอย่างก็มีเหตุผลน่ะ (ไม่ได้ไร้สาระ ฆ่าดะ)

สั่งยิงเรืออพยพ เพราะอาจมีคนผิดแอบปลอมตัวเป็นผู้อพยพ

ฆ่าทหารหนีทัพ เพื่อไม่ให้ใครมาเป็นเยี่ยงอย่าง

ฆ่าโจรสลัดเพราะโจรสลัดเป็รพวกนอกกฏหมายโลก (อาจสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น)

ส่วนเรื่องเล่เหลี่ยม ยั่วยุ หลอกลวง มันเป็นสงครามน่ะคับ ไม่ใช่ลานประลอง

ต้องสู้แบบตรงๆเท่านั้น จะเห็นว่าในสงครามจะเปลี่ยนคู่ตัวละครสู้กันตลอด

ผู้มีแผนการณ์ มีกลยุทธย่อมได้เปรียบผู้ที่สักแต่จะสู้ดะ ไม่ได้คิดหน้าคิดหลัง ก็ต้องพ่ายไป

ความยุติธรรมของหมอนี้ก็คือกฏหมายนั้นแหละ เป็นแค่คนที่สุดโต้งเท่านั้นเอง

ถ้ามองในสายตาโจรสลัดเจ้านี้ตัวอันตราย(เรามองมุมนี้เพราะพระเอกเป็นโจรสลัด)

แต่ถ้ามองในฐานะประชาชนธรรมดาที่โดนโจรสลัดกดขี่ข่มเหง แล้วมีทหารเรือนิสัยอย่างงี้

ผมกลับรู้สึกดีน่ะ ที่มีคนที่พยายามทำทุกวิธีทางที่จะปกป้องบ้านเมือง ถึงแม้ว่าจะถูกคนอื่นด่าว่าเลว

*great* *great* *great*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 15:58:48 »
ผมชอบน่ะ ขึ้นชื่อว่าทหารเรือ สิ่งที่สำคัญที่สุดคือระเบียบ

หมอนี้มันแบบอย่างของทหารเรือที่รักษากฏยิ่งกว่าเรื่องของชีวิตคนซะอีกน่ะ

มุ่งมั่นในหน้าที่ดีนะ  แต่ที่ทำทุกอย่างก็มีเหตุผลน่ะ (ไม่ได้ไร้สาระ ฆ่าดะ)

สั่งยิงเรืออพยพ เพราะอาจมีคนผิดแอบปลอมตัวเป็นผู้อพยพ

ฆ่าทหารหนีทัพ เพื่อไม่ให้ใครมาเป็นเยี่ยงอย่าง

ฆ่าโจรสลัดเพราะโจรสลัดเป็รพวกนอกกฏหมายโลก (อาจสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น)

ส่วนเรื่องเล่เหลี่ยม ยั่วยุ หลอกลวง มันเป็นสงครามน่ะคับ ไม่ใช่ลานประลอง

ต้องสู้แบบตรงๆเท่านั้น จะเห็นว่าในสงครามจะเปลี่ยนคู่ตัวละครสู้กันตลอด

ผู้มีแผนการณ์ มีกลยุทธย่อมได้เปรียบผู้ที่สักแต่จะสู้ดะ ไม่ได้คิดหน้าคิดหลัง ก็ต้องพ่ายไป

ความยุติธรรมของหมอนี้ก็คือกฏหมายนั้นแหละ เป็นแค่คนที่สุดโต้งเท่านั้นเอง

ถ้ามองในสายตาโจรสลัดเจ้านี้ตัวอันตราย(เรามองมุมนี้เพราะพระเอกเป็นโจรสลัด)

แต่ถ้ามองในฐานะประชาชนธรรมดาที่โดนโจรสลัดกดขี่ข่มเหง แล้วมีทหารเรือนิสัยอย่างงี้

ผมกลับรู้สึกดีน่ะ ที่มีคนที่พยายามทำทุกวิธีทางที่จะปกป้องบ้านเมือง ถึงแม้ว่าจะถูกคนอื่นด่าว่าเลว

ความคิดนายเจ๋งมาก  *number1*

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 16:11:57 »

สวดยอด *number1*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 16:58:35 »
อย่างแรกเลยครับไม่สนใจเรื่องอาคาอินุและ รูปสุดท้ายสวยมากครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดนะ แค่มันเป็นหมา มีนิสัยชั่วทำไงก็ได้ให้ได้ผลลัพธ์ที่ตัวเองต้องการ แถวบ้านเรียกหมาลอบกัด ไม่กล้าสู้ซึ่งๆหน้าต้องใช้

วิธีชั่วๆ หน้ามันยังชั่วไปกว่านิสัยอีก น่าจะใส่ผ้าถุงมากกว่าใส่ชุดทหารเรือ ถ้ามันไม่เป็นทหารเรือคงเป็นพวกซ้ายจัดอ่ะ เป็นหมาแต่สักลายดอกไม้ มันบ้าป่าว หัวกับตัวก็ไม่ได้

ขนาด หัวเล็กยังกะเต่าแต่ตัวยังกะ... รวมๆแล้วอีกชื่อน่าจะชื่อ "เควี่ย" ก็ประมาณนี้อ่ะครับ เอ่อบอกไว้ก่อนนะผมไม่ได้เกลียดคุณอาคาอินุนะครับ ^^

*haha* *haha* *haha*

อาคาอินุ มันพวกเผด็จการ บ้าอำนาจชัดๆ

ความมุ่งมั่นไม่ได้แปลว่าต้องละทิ้งคุณธรรม

ให้ตายยังไงผมก็หาเหตุผลมาชื่นชมตัวละครนี้ไม่ได้ซักข้อเดียวจริงๆ

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 17:06:54 »
อย่างแรกเลยครับไม่สนใจเรื่องอาคาอินุและ รูปสุดท้ายสวยมากครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดนะ แค่มันเป็นหมา มีนิสัยชั่วทำไงก็ได้ให้ได้ผลลัพธ์ที่ตัวเองต้องการ แถวบ้านเรียกหมาลอบกัด ไม่กล้าสู้ซึ่งๆหน้าต้องใช้

วิธีชั่วๆ หน้ามันยังชั่วไปกว่านิสัยอีก น่าจะใส่ผ้าถุงมากกว่าใส่ชุดทหารเรือ ถ้ามันไม่เป็นทหารเรือคงเป็นพวกซ้ายจัดอ่ะ เป็นหมาแต่สักลายดอกไม้ มันบ้าป่าว หัวกับตัวก็ไม่ได้

ขนาด หัวเล็กยังกะเต่าแต่ตัวยังกะ... รวมๆแล้วอีกชื่อน่าจะชื่อ "เควี่ย" ก็ประมาณนี้อ่ะครับ เอ่อบอกไว้ก่อนนะผมไม่ได้เกลียดคุณอาคาอินุนะครับ ^^

อาคาอินุ มันพวกเผด็จการ บ้าอำนาจชัดๆ

ความมุ่งมั่นไม่ได้แปลว่าต้องละทิ้งคุณธรรม

ให้ตายยังไงผมก็หาเหตุผลมาชื่นชมตัวละครนี้ไม่ได้ซักข้อเดียวจริงๆ

*number1*

มันแล้วแต่มุมมองครับ ถึงจะอยู่ฝ่ายกฏหมายแต่ถึงกับยอมแลกกับชีวิตตาสีตาสาเพื่อผลลัพธ์ที่มันต้องการ ถามว่าคุ้มหรอ ทุกชีวิตล้วนมีค่าเท่าเทียมกัน

แล้วอีกอย่าง ถ้ามองในมุมที่เราไม่ได้เกี่ยวข้องมันก็ดีกับคนทั่วไป แตุ่ถ้าถามความเห็นของพวกที่โดนกระทำจากฝ่ายทหารก็จะมองอีกอย่าง ซึ่งมองทางไหนก็ไม่จำเป็น

แล้วแต่มุมมองจริงๆครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 17:25:11 »

*number1*

มันแล้วแต่มุมมองครับ ถึงจะอยู่ฝ่ายกฏหมายแต่ถึงกับยอมแลกกับชีวิตตาสีตาสาเพื่อผลลัพธ์ที่มันต้องการ ถามว่าคุ้มหรอ ทุกชีวิตล้วนมีค่าเท่าเทียมกัน

แล้วอีกอย่าง ถ้ามองในมุมที่เราไม่ได้เกี่ยวข้องมันก็ดีกับคนทั่วไป แตุ่ถ้าถามความเห็นของพวกที่โดนกระทำจากฝ่ายทหารก็จะมองอีกอย่าง ซึ่งมองทางไหนก็ไม่จำเป็น

แล้วแต่มุมมองจริงๆครับ ฮ่าๆ

ตั้งแต่ได้โล่ไป......... (ทั้งโล่ของผม ของท่านP และฝากล่องตีหัวโป้งเหน่ง)แต่ละ rep ของท่าน มีสาระขึ้นเยอะ....
อย่างกับนักวิชาการมาตอบเองเลย.....
  *number1*

อันนี้ต้องยอมรับ   ข้าน้อยขอคารวะ....  *้ั์respect*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 17:35:06 »
ฝากระป๋องอาร์เซน่อลมันเล้กไปมั้ย ผมให้นี่เลย เสียงดังฟังชัด มาก

ก่อนใช้ก็เอาไปพับหลายๆทบ ให้มันเหมือนพััด แล้ว ก็เอามาฟาดหัวกันได้ตามใจชอบ *haha* *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST