หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ  (อ่าน 92429 ครั้ง)

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 21:53:42 »
ส่วนตัวผมชอบนะ โหด ดิบ เถือน เก่ง ถึก เด็ดขาด ...ม
ส่วนเรื่องที่ฆ่าเอส ผมว่ามันก็เป็นหน้าที่ของเขานั่นแหละ
พวกโจรสลัด คือ อาชญากร ในโลกของวันพีซ
เพียงแต่ว่าฝั่งพระเอกเป็นโจรสลัดนั่นเอง

เพื่อนที่ไม่ชอบ หรือชอบ อาคาอินุ
ช่วยกันบอกเหตุผลกันหน่อยครับ ว่าเพราะอะไร

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 22:10:08 »
ผมก้ไม่ได้เกลียดอะไรมากมาย ก้เข้าใจว่ามันทำตามหน้าที่
และจิงจังกับหน้าที่ และตอนสงครามที่มันยุให้สแควโด้แทงหนวดขาวก้เปนวิธีการรบอีกอย่างนึง
จิงๆแล้วก้ไม่ได้เกลียดนะ ก้แค่อยุ่ร่วมโลกกันไม่ได้ *haha*

ปล.ชอบรูปข้างล่างสุดๆอ่ะ *nude*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 22:11:53 »
อย่างแรกเลยครับไม่สนใจเรื่องอาคาอินุและ รูปสุดท้ายสวยมากครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดนะ แค่มันเป็นหมา มีนิสัยชั่วทำไงก็ได้ให้ได้ผลลัพธ์ที่ตัวเองต้องการ แถวบ้านเรียกหมาลอบกัด ไม่กล้าสู้ซึ่งๆหน้าต้องใช้

วิธีชั่วๆ หน้ามันยังชั่วไปกว่านิสัยอีก น่าจะใส่ผ้าถุงมากกว่าใส่ชุดทหารเรือ ถ้ามันไม่เป็นทหารเรือคงเป็นพวกซ้ายจัดอ่ะ เป็นหมาแต่สักลายดอกไม้ มันบ้าป่าว หัวกับตัวก็ไม่ได้

ขนาด หัวเล็กยังกะเต่าแต่ตัวยังกะ... รวมๆแล้วอีกชื่อน่าจะชื่อ "เควี่ย" ก็ประมาณนี้อ่ะครับ เอ่อบอกไว้ก่อนนะผมไม่ได้เกลียดคุณอาคาอินุนะครับ ^^

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 22:14:32 »
นี่ขนาดไม่ได้เกลียด ยังขนาดนี้
ถ้าเกลียดคงยาวอ่ะ

extrabome

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 22:20:24 »
อย่างแรกเลยครับไม่สนใจเรื่องอาคาอินุและ รูปสุดท้ายสวยมากครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดนะ แค่มันเป็นหมา มีนิสัยชั่วทำไงก็ได้ให้ได้ผลลัพธ์ที่ตัวเองต้องการ แถวบ้านเรียกหมาลอบกัด ไม่กล้าสู้ซึ่งๆหน้าต้องใช้

วิธีชั่วๆ หน้ามันยังชั่วไปกว่านิสัยอีก น่าจะใส่ผ้าถุงมากกว่าใส่ชุดทหารเรือ ถ้ามันไม่เป็นทหารเรือคงเป็นพวกซ้ายจัดอ่ะ เป็นหมาแต่สักลายดอกไม้ มันบ้าป่าว หัวกับตัวก็ไม่ได้

ขนาด หัวเล็กยังกะเต่าแต่ตัวยังกะ... รวมๆแล้วอีกชื่อน่าจะชื่อ "เควี่ย" ก็ประมาณนี้อ่ะครับ เอ่อบอกไว้ก่อนนะผมไม่ได้เกลียดคุณอาคาอินุนะครับ ^^
*haha*
ขนาดไม่ได้เกลียดนะเนี่ย บรรยาย สรรพคุณ ซะขนาดนั้น
แต่หลายคนอาจเกลียดไอ้ลิง 2 ตัว ในภาพสุดท้ายมากกว่า
ไปไหนก็ไป ซิ่วๆๆๆ

*attack*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 22:35:33 »
เขาอาจจะเป็นพวก ดีสุดขั้ว ชั่วสุดขีด ลักษณะเหมือนๆฮิตเลอร์กับโจโฉก็ได้นะ

ทำเพื่อองค์กรทำเพื่อประเทศโดยไม่สนวิธีการว่ามันจะถูกหรือผิด

เด็ดขาดไม่ปราณีแม้จะเป็นพวกเดียวกันก็ห้ามใจอ่อนนั่นคือการปกครอง   *rip*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 23:05:05 »
นี่สินะ ที่เขาเรียกว่าโลกสีชมพู.....   *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 00:31:02 โดย เดามั่วมั่ง »

extrabome

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 23:07:45 »
เขาอาจจะเป็นพวก ดีสุดขั้ว ชั่วสุดขีด ลักษณะเหมือนๆฮิตเลอร์กับโจโฉก็ได้นะ

ทำเพื่อองค์กรทำเพื่อประเทศโดยไม่สนวิธีการว่ามันจะถูกหรือผิด

เด็ดขาดไม่ปราณีแม้จะเป็นพวกเดียวกันก็ห้ามใจอ่อนนั่นคือการปกครอง   *rip*

*number1* *number1* *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 00:22:30 »
ถ้าผมจะเกลียดอาคาอินุ มีเหตุผลเดียว

มันฆ่าตัวโปรดผม!!

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 03:47:16 »

ผมถึงบอกว่ามันเป็นพวกซ้ายจัดไงครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 03:59:41 »
เหตูผลที่เกียจ
ข้อแรก ฆ่าพี่ เอส ตัวแมพผมไป พี่เค้ายังไม่ได้ค่อยออกมา ตายไวแท้ๆ
ข้อ 2. ขนาดพวกเดียวกัลยังฆ่าแบบไม่ต้องลังเล แบบนี้ก็เรียกว่าเลวแล้ว
ข้อ 3. ขนาดข้างหลังผ้าคลุมเขียนว่าความยุติธรรม ยังใช้กลอุบายอีก ก็คงสมฉายามันอ่านะ ไอ้หมาแดง เหอะๆ คงไม่คิดว่าตัวเองจะชนะได้มั้ง
ข้อ 4.ทำทุกอย่างให้ตัวเองชนะแม้คนอื่นจะเป็นยังไง
ข้อ 5.เกียจ ไม่มีเหตุผล *้ั์punch*
แถมๆๆ เราไม่ได้เกียจนะ แต่ โคตรเกียจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 04:10:00 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

Tidyo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ออกทะเลเเล้วเรือพังเราซ่อมได้(ซ่อมบำรุง_ทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 08:29:23 »
อาคานิคุเป็นไงไม่รู้ *dontknow*
เเต่รูปโรบินกับนามิสวดยอดดดดดดดดดม้ากกกกกกกก *love* *love*
เปลี่ยนจากเหตุผลคุยเรื่องอาคานิคุเป็นคุยเรื่องสัดส่วนนามิกับโรบินดีกว่า *hoho* *hoho*
เราซ่อมได้ทุกอย่างเพราะเราเป็นช่างซ่อมบำรุง
EE49พระนครเหนือ
วัดคุมฯ15 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 08:33:05 »
เราเตรียมเรือไว้ให้แล้ว จะไปม่ะไหร่ก้ตามใจท่านเลย

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 09:30:10 »
เฉยๆ กับการเกลียดตัวละคร
เพราะเป็นตัวละครที่สร้างมาเพื่อ ให้เรื่องดำเนิน
แต่ชอบ ลุงคิซารุ เพราะ ซิลๆ ตลอด เมื่อไรจะเอาจริงไม่รู้ *hoho* *hoho*
กระโดดขึ้นไป ยิงแสงลงมา เกาะหาย แบบนี้มีสิทธิเห็นไหม *shock*

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 09:50:35 »
เกลียดตั้งแต่มันสั่งยิงเรือของผู้อพยพที่เกาะบ้านเกิดโรบิ้นละ มันเถตรงไม่ว่าแต่เล่นฆ่าผู้บริสุทธิ์ด้วยมันทำให้อภัยไม่ลง