หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

อาคาอินุ ชนะ
11 (32.4%)
คิซารุ ชนะ
17 (50%)
เสมอกัน
6 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ปิดการโหวต: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....  (อ่าน 82570 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:12:24 »
คือ แรกๆยังไม่รุ้ตัวว่าเอียงไปทางอินุอ่ะ พอรุ้ตัวเลยวกกลับให้ซารุชนะไป  *haha* *haha*

ล้อเล่นน่ะคับ   คือว่า ถ้าเอาจิงๆความเร็วของซารุ อินุคงตามไม่ทันแน่ๆ แล้วดูจากชาบอนดี้อ่ะ
มันใช้การสะท้อนแสงในการเคลื่อนที่ได้ ทำให้สามารถเปลี่ยนทิศทางในการเคลื่อนที่กลางทางได้
ซารุเร็วกว่า ยิ่งเร็วเท่าไหร่การโจมตียิ่งแรงขึ้น ถ้าใส่ฮาคิลงไปในการโจมตีด้วย อินุคงชนะยากเพราะแพ้ด้านความเร็วคับ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:22:25 »
อ่อเปลี่ยนทิศทางของแสงได้นี่เอง อ่านตอนแรกคล้อยตามว่ามันเดินทางเป็นเส้นตรงอย่างเดียว

ก็เข้าใจตามพี่กัสว่างี้อาคาอินุดักทางหนักๆได้คิซารุไม่รอดแน่ และอีกอย่างถ้าโรเกียโจมตีด้วยผลปีศาจไม่สามารถใส่ฮาคิได้

ถ้ายิงลำแสงเป็นชุดๆใส่แล้วอาคาอินุใส่ฮาคิเกราะ ลำแสงจากสายโรเกียจะโจมตีฮาคิเกราะเข้าไหมเพราะลำแสงใส่ฮาคิไม่ได้

แต่ถ้าคิซารุเตะด้วยความเร็วแสงก็อยู่ที่ว่าฮาคิเกราะใครจะแข็งแกร่งกว่ากันใช่ป่ะ ถ้าเตะไม่เข้าก็สะท้อนโดนผู้โจมตีเอง

พิมพ์เองนู๋ก็งงเองเนี่ย    *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:26:18 โดย Sawako Kuronuma »

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:24:02 »
เเล้วทำไมลูฟี่ถึงใช้ฮาคิกับผลปีศาจเเล้วเป็นสีดำครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:35:36 »
ที่แขนลูฟี่เปนสีดำ ก้เพื่อให้เรารุ้ว่า นั่นคือการใช้ฮาคิไงคับ

ส่วนเรื่อง อินุ - ซารุ

ถ้าการโจมตีด้วยการพุ่งมาด้วยความเร็วแสง  อินุคงกันไม่ทันล่ะมั้ง หรือไม่ก้รุนแรงเกินไปใช้ฮาคิรับไม่ไหว

ดูอย่างตอนเกาะสตรีอ่ะ ลูฟี่เกียร์2 โซเนียร์มีฮาคิยังตามไม่ทัน

มารีมีฮาคิก้กันบาซูก้า เจ็ท ของลูฟี่ไม่ไหวเหมือนกัน  ผมว่า เร็วกว่ายังไงก้ได้เปรียบอ่ะคับ

ไม่มีเหตุผลจะยกมาแล้ว  ถ้าถามอีกผมจะแถให้ก้แล้วกัน  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ไว้หาเหตุผลได้ จะเอามาบอกแล้วกันเน้อ  *hoho* *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:50:06 »
ผมหาเหตุผลมาให้กัสคุงแถละกัน

อาคาอินุเป็นลาวา   ถ้าคิซารุ เตะเข้ามาถึงจะบวกกับฮาคิไปด้วย ไม่คิดว่าตีนมันจะไหม้หรอคับ

ถ้าอาคาอินุกันด้วยฮาคิ   *glad* *glad*

เชิญแถครับ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:55:07 »
ปิดประเด็นได้  ผมหาเรื่องแถไม่ได้แล้วอ่า

ท่านบิ๊กนะ ท่านบิ๊ก  เบรคผมซะล้อตายเลย  ถ้าเปนมอไซผมคงลงไปนอนกับถนนแล้วอ่ะคับ  - -

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 00:05:09 »
งั้นวิเคราะห์ระบบแสงของลุงแกให้หน่อยอ่ะ

1.   ทีแรกที่โจมตีใส่ลุงหนวดขาว มัลโก้กระโดดป้องกันแสงที่ความเร็วสูงหรือยังอ่ะ เพราะแลจะสบายมากเลย

2.1 มัลโก้กลายร่างเป็นนกฟินิกซ์เต็มตัว บินหลบแสงได้แสงนี่เป็นความเร็วสูงสุดหรือยัง หรือยังเร็วได้อีก

2.2 ถ้ามัลโก้บินหลบไม่พ้นบ้าง ฟินิกซ์เต็มตัวของมัลโก้ใช้ฮาคิเกราะร่วมกับผลปีศาจฝ่าลำแสงได้หรือป่าวอ่ะ

3.   ที่มัลโก้เตะลุงคิซารุนี่ต้องกลายร่างเป็นมนุษย์ก่อนแล้วจึงใส่ฮาคิเตะ จึงสามารถแตะโดนตัวคิซารุใช่ป่ะ

4.   แล้วทำไมลุงคิซารุต้องกระเด็นแบบแสงด้วยล่ะหรือที่ผ่านมาลุงแกไม่ได้เอาจริงอะไรเลยอ่ะ แค่หนวดขาวกับมัลโก้เอง

Marco vs. Kizaru

Augustz

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 00:17:15 »
1.อันนี้ผมไม่รุ้ แต่น่าจะเปนแค่การเปิดตัวออกมาปัดแสงของคิซารุอะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ

2.1 คิดว่ามัลโก้คงใช้ฮาคิสังเกตุล่ะมั้งคับ

2.2 ฮาคิมันไม่ได้มีไว้กันพลังจากผลปีศาจมั้งคับ มีไว้สัมผัสร่างจิงของสายโรเกียกับเพิ่มความสามารถในการต่อสู้

3. ไม่น่าจะจำเปนว่าต้องกลับเปนร่างมนุษย์ถึงใช้ฮาคิได้นะคับ ตอนมัลโก้ไปช่วยลูฟี่พร้อมวิสต้าหลังจากเอสตายแล้ว
     มัลโก้ยังใช้ขาของนกอยุ่เลยนะคับ อินุก้บอก ผุ้ใช้ฮาคิเรอะ  เพราะงั้นไม่น่าจะต้องกลับเปนร่างมนุษย์นะ

4. อันนี้น่าจะเปนแบบ โดนเตะร่างจิงเพราะฮาคิ พอกระเด็นไปก้ไม่โดนฮาคิแล้ว เลยกลายสภาพเปนแสง
     แล้วพุ่งออกไปมั้งคับ  ไม่รุ้อารมณ์ของลุงลิงเหมือนกัน

ปล.เดาเอาเองล้วนๆ  ^^

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 00:18:50 »
งั้นขอแถบ้าง  *haha*

ข้อหนึ่ง  คิดว่ามัลโก้คงเตรียมตัว ป้องกันอยู่แล้วละครับ  พอเห็นก้อเลยมาป้องกันทัน  เพราะคิซารุก้อรวมเป็นแสงอยู่กลางอากาศพักนึงนะ

ข้อสอง  ที่ผมเห็นไม่ได้หลบเลยนะครับ โดนเข้าไปเต็มๆ  และคิดว่าร่างฟินิกซ์ มีความเร็วพอสมควรอยู่

ข้อสอง  เหมือนข้อหนึ่งครับ ไม่ได้หลบ เพราะรักษาตัวเองได้ครับ  และไม่จำเป็นต้องใช้ฮาคิป้องกันครับ เพราะรักษาได้ บวกกับการโจมตีประเภท แผ่พลัง ปล่อยคลืนพลัง

ไม่สามารถใช้ร่วมกับฮาคิได้ครับ

ข้อสาม อันนี้กอ้ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมต้องกลายร่างก่อนเตะ เพราะลักษณะการโจมตีเป็นการเข้าไปทั้งตัว และอาจจะเป็นเพราะผลฟินิกซ์เป็นนกเลยทำให้เตะไม่ได้  เลยต้องกลับเป็นขาก่อนใช้ฮาคิ                   เตะ

ข้อสี่    เรื่องการกระเด็นด้วยร่างโรเกียนี่ คิดว่าเหมือนตอนที่โจส ใช้ฮาคิกระแทกคิยิอ่ะครับ  เพื่อลดทอนพลังโจมตีของฝ่ายโน้น บวกกับแกเป็นแสงอยู่เลยเลยกระเด็นให้เหมือนแสงหน่อย

จบการแถเพียงเท่านี้ครับ

ตอบช้ากว่ากัสคุงอีก ซ้ำไม่เป็นไรนะพิมอยู่จะกดตั้ง ของกัสก้อขึ้นมาแล้ว
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 00:58:48 »
ผลแสงของลุงคิซารุเหมือนจะต่อสู้ยากมากๆเลย ไม่รู้ว่าอาคาอินุจะพุ่งเข้าไปโจมตีได้ไง

ถ้าลุงคิซารุไม่คิดจะปะทะโดยตรงแบบมัลโก้ โดยการเคลื่อนย้ายหลบหลีกและหาช่องโจมตีไปเรื่อยๆ

อาคาอินุก็คงจะไล่จับยากอยู่อ่ะ เทมาทางลุงลิงล่ะกัน แต่ถ้าฟัดกันตรงๆก็เสร็จหมาแดงแน่เลย   *glad*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 01:47:11 »
ผลแสงของลุงคิซารุเหมือนจะต่อสู้ยากมากๆเลย ไม่รู้ว่าอาคาอินุจะพุ่งเข้าไปโจมตีได้ไง

ถ้าลุงคิซารุไม่คิดจะปะทะโดยตรงแบบมัลโก้ โดยการเคลื่อนย้ายหลบหลีกและหาช่องโจมตีไปเรื่อยๆ

อาคาอินุก็คงจะไล่จับยากอยู่อ่ะ เทมาทางลุงลิงล่ะกัน แต่ถ้าฟัดกันตรงๆก็เสร็จหมาแดงแน่เลย   *glad*
ที่พูดมันก็จริง *hoho*

PLovely

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • สบ๊ายยย สบายยยย
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 03:27:17 »
ผมว่า คิซารุ นะ
พลังโจมตี ผมว่า อาคาอินุแรงกว่าแหละ แต่ ของ คิซารุ นี่ก็ไม่ใช่เบาๆนะครับ จำได้ตอนที่ เกาะ ที่มี supernova 11 คนอะ มันเตะทีหายไปเป็นทางเลยนะครับ
ความไว ตัดไป คงตามแสงไม่ทัน
อีกอย่างในตอนที่สู้กับหนวดขาว เห็นมันสู้เยอะแล้วนะ แต่คิซารุเห็นไม่กี่ท่าเองผมว่ามันต้องซ่อนไว้เยอะอะ
ดู ว่ามันเบาเหรอเนี่ย

เหรืออันนี้ ดูดิ เบามากเลยยยย  *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 03:35:28 โดย PLovely »
ก็แค่คนห่วยๆ

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 03:30:23 »
แสงก็มีความร้อนนะครับ เราจะรุจักในแนวของเรเซอร์อ่ะครับ คือความร๊อนของแสงรังสี ^^

ผมมั่วอีกแล๊ว  *haha* *haha* *haha* *haha*

แต่ถ๊าแสงมันเปลี่ยนเป็นรังสีได๊ แสงร๊อนกว่าลาวา แน่ ๆ ครับ
...............................................

Augustz

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 10:56:49 »
ว่าไปก้ คิซารุใส่ฮาคิไว้ก่อนจะโจมตี  ก้คงไม่ร้อนแล้วมั้งเนอะ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 12:15:16 »
แสงก็มีความร้อนนะครับ เราจะรุจักในแนวของเรเซอร์อ่ะครับ คือความร๊อนของแสงรังสี ^^

ผมมั่วอีกแล๊ว  *haha* *haha* *haha* *haha*

แต่ถ๊าแสงมันเปลี่ยนเป็นรังสีได๊ แสงร๊อนกว่าลาวา แน่ ๆ ครับ
ใช่ๆ *haha*