Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (22/24) > >>

Augustz:

คือ แรกๆยังไม่รุ้ตัวว่าเอียงไปทางอินุอ่ะ พอรุ้ตัวเลยวกกลับให้ซารุชนะไป  *haha* *haha*

ล้อเล่นน่ะคับ   คือว่า ถ้าเอาจิงๆความเร็วของซารุ อินุคงตามไม่ทันแน่ๆ แล้วดูจากชาบอนดี้อ่ะ
มันใช้การสะท้อนแสงในการเคลื่อนที่ได้ ทำให้สามารถเปลี่ยนทิศทางในการเคลื่อนที่กลางทางได้
ซารุเร็วกว่า ยิ่งเร็วเท่าไหร่การโจมตียิ่งแรงขึ้น ถ้าใส่ฮาคิลงไปในการโจมตีด้วย อินุคงชนะยากเพราะแพ้ด้านความเร็วคับ

Sawako Kuronuma:

อ่อเปลี่ยนทิศทางของแสงได้นี่เอง อ่านตอนแรกคล้อยตามว่ามันเดินทางเป็นเส้นตรงอย่างเดียว

ก็เข้าใจตามพี่กัสว่างี้อาคาอินุดักทางหนักๆได้คิซารุไม่รอดแน่ และอีกอย่างถ้าโรเกียโจมตีด้วยผลปีศาจไม่สามารถใส่ฮาคิได้

ถ้ายิงลำแสงเป็นชุดๆใส่แล้วอาคาอินุใส่ฮาคิเกราะ ลำแสงจากสายโรเกียจะโจมตีฮาคิเกราะเข้าไหมเพราะลำแสงใส่ฮาคิไม่ได้

แต่ถ้าคิซารุเตะด้วยความเร็วแสงก็อยู่ที่ว่าฮาคิเกราะใครจะแข็งแกร่งกว่ากันใช่ป่ะ ถ้าเตะไม่เข้าก็สะท้อนโดนผู้โจมตีเอง

พิมพ์เองนู๋ก็งงเองเนี่ย    *rip*

artkub:

เเล้วทำไมลูฟี่ถึงใช้ฮาคิกับผลปีศาจเเล้วเป็นสีดำครับ

Augustz:

ที่แขนลูฟี่เปนสีดำ ก้เพื่อให้เรารุ้ว่า นั่นคือการใช้ฮาคิไงคับ

ส่วนเรื่อง อินุ - ซารุ

ถ้าการโจมตีด้วยการพุ่งมาด้วยความเร็วแสง  อินุคงกันไม่ทันล่ะมั้ง หรือไม่ก้รุนแรงเกินไปใช้ฮาคิรับไม่ไหว

ดูอย่างตอนเกาะสตรีอ่ะ ลูฟี่เกียร์2 โซเนียร์มีฮาคิยังตามไม่ทัน

มารีมีฮาคิก้กันบาซูก้า เจ็ท ของลูฟี่ไม่ไหวเหมือนกัน  ผมว่า เร็วกว่ายังไงก้ได้เปรียบอ่ะคับ

ไม่มีเหตุผลจะยกมาแล้ว  ถ้าถามอีกผมจะแถให้ก้แล้วกัน  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ไว้หาเหตุผลได้ จะเอามาบอกแล้วกันเน้อ  *hoho* *hoho*

bignaja123:

ผมหาเหตุผลมาให้กัสคุงแถละกัน

อาคาอินุเป็นลาวา   ถ้าคิซารุ เตะเข้ามาถึงจะบวกกับฮาคิไปด้วย ไม่คิดว่าตีนมันจะไหม้หรอคับ

ถ้าอาคาอินุกันด้วยฮาคิ   *glad* *glad*

เชิญแถครับ  *haha* *haha*

หน้า: << < (22/24) > >>

Go to full version