หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

อาคาอินุ ชนะ
11 (32.4%)
คิซารุ ชนะ
17 (50%)
เสมอกัน
6 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ปิดการโหวต: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....  (อ่าน 82573 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 19:31:50 »
อาคาอินุ  ถ้าอาคาอินุมีฮาคิจับการเคลื่อนไหว ความเร็วแสงก็มาเหอะครับ ไม่หวั่นดอก อาคาอินุชัวปาบ ต๋อย ดักทาง ทีเดียวก็โดนครับ เร็วไม่เร็วมีประดยชน์อันใด หากใช้ไม่ได้

เอ่อที่คุณพูดถึง  คิซารุก็เป็นพลเอกนะครับ  ที่คุณบอกว่า เร็วไม่เร็วมีประโยชน์อันใด<<<===ท่านคิซารุเคยบอกไว้ว่าความเร็วคือพลังอ่าครับนั่นแหละครับประโยชน์(ตอนเตะ โฮคิ้นอ่าครับตอกป๊าปเต็มหัวเลยครับแต่ไม่ตายเพราะมีความสามารถเชื่อมคนกับตุ๊กตาฟางอะครับ)อิกอย่างของยืมคำพูดขอ ร็อค ฃีแห่งโคโนะฮะหน่อยครับ  ถึงตาจะมองเห็นแต่เคลื่อนไหวไม่ทันจะทำอะไรได้   จากคำพูดนี้ถึงอาคาอินุจะรุว่าคิซารุจะไปทางไหนแต่ก็เคลื่อนไหวไม่ทันยุดีครับ
ถึงจะโจมตีดักทางก็ไช่ว่าคิซารุจะไม่รุนะครับ(แต่ว่าจะดักยังไงนี่สิครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 21:06:27 »
ส่วนผม อาคาอินุ อีกคนนึง

แค่ดูเปรียบเทียบแล้วสรุป อาคาอินุ ชนะ อาโอคิยิ แล้วผมว่า อาโอคิยิ น่าจะเหนือกว่า คิซารุ

ดังนั้น อาคาอินุ น่าจะชนะ คิซารุ *number1* (คงจะไม่เป็นงูกินหางนะ)
ผมว่าอาจจะเป็นประมาณว่า คนนึงแพ้ทางคนนึง แล้วก็เหนือกว่าอีกคนก็ได้นะครับ
อย่าง ลุงหมาเป็นไฟ พี่แจ้ เป็นน้ำแข็ง น้ำแข็งท่าเจอไฟที่เป็นระดับลาวาที่หลอมเหลวได้หมด ก็คงทนได้ไม่นานอ่ะครับ
ส่วน ตาลิงนั่นเป็นแสงก็แพ้ทางให้น้ำแข็ง เพราะมีความสามารถสะท้อนแสงได้เหมือนกันกับ ไดมอน โจสอ่ะครับ
ส่วน ตาลิง กับ ลุงหมา น่าจะสูสีครับ คือไม่มีใครแพ้ทางใคร
แต่ก็อย่างว่านั่นแหละครับ หมาแดง ทั้งถึก ทั้งโจมตีได้หนักหน่วง น่าจะมีโอกาสมากกว่า

แต่ส่วนตัวเชียร์ ตาลิงหน้าบ้ากาม เกลียดไอหมาแดง
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 15:59:01 »
ที่ว่าเร็วไม่ใช่ว่ามันจะเร็วได้แบบบนั้นตลาดเวลา มันก็แค่ พุ่งจากที่นึงไปที่นึง แล่วก็ไปอีกที่นึง แล้วก็ไปอีกที่นึง ไปเรื่อยๆ ไม่สามารถพุ่งติดต่อกันได้โดยไร้จุดหมาย
พูดง่ายๆ คือมันต้องมีจุดพัก จากจุดแรกไปจุดที่ 2 ไป3 4 5 เรื่อยๆ เพราะแสงไม่สามารถเลี้ยว หรือ ตีโค้งได้ แต่สามารถหักเหได้ ทำให้มันต้องมีจุดพักตลอดเวลา

แต่ถ้าถึงจุดพักแล้วโดนเปลี้ยงเข้าสักหมัด ก็ไปสบายแล้ว ขึ้นอยู่กับฮาคิการสังเกตุของอีกฝ่ายด้วย
ส่วนตัวเลย  คิดว่าลุงลิงพุ่งติดต่อกันได้ครับ  โดยใช้ท่าเดินชมจันทร์ แสงเดินทางเป้นเส้นตรงต้องมีสิ่งของเพื่อสะท้อน  ก็แค่เอาเท้าเหยีบอากาศไงครับ เพราะผมเห็นระดับพลโทสามารถใช้คุณสมบัติทั้ง6ได้  พลเอกก็คงใช้ได้อ่ะครับ

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 16:25:45 »
ส่วนตัวเลย ผมเกลียดอาคาอินุ ก็เลยอยากให้คิซารุชนะ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Potogus

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 17:05:51 »
ฮาคิ ไงคับ ฮาคิแห่งการรุ้ถึงการมีอยุ่รอบๆ ดูอย่าง เรลี่ ที่เคยสุ้กับคิซารุ ยังตัดแสงได้เลย
ก้แค่ไปโจมตีดักหน้าไม่เหนต้องตามให้ทันเลย

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 20:36:12 »
ที่ว่าเร็วไม่ใช่ว่ามันจะเร็วได้แบบบนั้นตลาดเวลา มันก็แค่ พุ่งจากที่นึงไปที่นึง แล่วก็ไปอีกที่นึง แล้วก็ไปอีกที่นึง ไปเรื่อยๆ ไม่สามารถพุ่งติดต่อกันได้โดยไร้จุดหมาย
พูดง่ายๆ คือมันต้องมีจุดพัก จากจุดแรกไปจุดที่ 2 ไป3 4 5 เรื่อยๆ เพราะแสงไม่สามารถเลี้ยว หรือ ตีโค้งได้ แต่สามารถหักเหได้ ทำให้มันต้องมีจุดพักตลอดเวลา

แต่ถ้าถึงจุดพักแล้วโดนเปลี้ยงเข้าสักหมัด ก็ไปสบายแล้ว ขึ้นอยู่กับฮาคิการสังเกตุของอีกฝ่ายด้วย
ส่วนตัวเลย  คิดว่าลุงลิงพุ่งติดต่อกันได้ครับ  โดยใช้ท่าเดินชมจันทร์ แสงเดินทางเป้นเส้นตรงต้องมีสิ่งของเพื่อสะท้อน  ก็แค่เอาเท้าเหยีบอากาศไงครับ เพราะผมเห็นระดับพลโทสามารถใช้คุณสมบัติทั้ง6ได้  พลเอกก็คงใช้ได้อ่ะครับ

3 พลเอกไม่น่าใช้รูปแบบทั้ง 6 ของCP9ได้นะครับ
เพราะเป็นท่าลับของหน่วยกรองพิเศษ CP9 ของรัฐบาลเค้า
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 00:44:14 »
ถ้าวัดกันด้วยพลังทำลายอาคาอินุน่าจะชนะ แต่ถ้าเรื่องความเร็วยังไงก้คิซารุ
อย่างตอนลูฟี่ใช้เกียร์2สู้กับพี่น้องกอร์ก้อนที่เกาะสตรี พวกนั้นมีฮาคิสังเกตุยังตามการเคลื่อนไหวไม่ทันเลย
ซึ่งนั่นก้หมายถึง อาคาอินุมีฮาคิสังเกคุก้ไม่น่าจะตามการเคลื่อนไหวของคิซารุทัน
แต่ถ้าการโจมตีดักก้ไม่แน่ เพราะข้อเสียของแสงคือเดินทางเปนเส้นตรง เลี้ยวไม่ได้ ทำให้เปนข้อเสีย ถ้าอาคาอินุ โจมตีดักหน้าคิซารุก้คงจะพอได้

แล้วถ้าเอาคิซารุกับอาคาอินุมาวัดกันด้วยฮาคิเกราะ ซึ่งฮาคิไม่น่าจะสามารถใส่ลงไปในการโจมตีของสายโรเกียได้
สายโรเกียกับโรเกีย ตีกันเอง มันก้อธิบายยากนะ แต่ว่าอย่างไอ่เข้อ่ะ ที่มันเฉือนอาคาอินุมันก้ไม่น่าจะใส่ฮาคิลงไปเหมือนกัน
หรือมันไม่มีผมก้ไม่รุ้นะ แต่ผมว่าการโจมตีจากพลังของผลปีศาจสายโรเกียที่ไม่ใช้ร่างจิงโจมตี ไม่น่าจะใส่ฮาคิลงไปได้
เพราะถ้าทำได้ สายโรเกียก้จะเป็นสายที่โกงมากที่สุด
เพราะงั้นเลยเดาว่าน่าจะใส่ฮาคิได้แค่การโจมตีจากร่างจิงนะคับ ผมให้คิซารุ ละกัน

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 05:15:00 »
ถ้าวัดกันด้วยพลังทำลายอาคาอินุน่าจะชนะ แต่ถ้าเรื่องความเร็วยังไงก้คิซารุ
อย่างตอนลูฟี่ใช้เกียร์2สู้กับพี่น้องกอร์ก้อนที่เกาะสตรี พวกนั้นมีฮาคิสังเกตุยังตามการเคลื่อนไหวไม่ทันเลย
ซึ่งนั่นก้หมายถึง อาคาอินุมีฮาคิสังเกคุก้ไม่น่าจะตามการเคลื่อนไหวของคิซารุทัน
แต่ถ้าการโจมตีดักก้ไม่แน่ เพราะข้อเสียของแสงคือเดินทางเปนเส้นตรง เลี้ยวไม่ได้ ทำให้เปนข้อเสีย ถ้าอาคาอินุ โจมตีดักหน้าคิซารุก้คงจะพอได้

แล้วถ้าเอาคิซารุกับอาคาอินุมาวัดกันด้วยฮาคิเกราะ ซึ่งฮาคิไม่น่าจะสามารถใส่ลงไปในการโจมตีของสายโรเกียได้
สายโรเกียกับโรเกีย ตีกันเอง มันก้อธิบายยากนะ แต่ว่าอย่างไอ่เข้อ่ะ ที่มันเฉือนอาคาอินุมันก้ไม่น่าจะใส่ฮาคิลงไปเหมือนกัน
หรือมันไม่มีผมก้ไม่รุ้นะ แต่ผมว่าการโจมตีจากพลังของผลปีศาจสายโรเกียที่ไม่ใช้ร่างจิงโจมตี ไม่น่าจะใส่ฮาคิลงไปได้
เพราะถ้าทำได้ สายโรเกียก้จะเป็นสายที่โกงมากที่สุด
เพราะงั้นเลยเดาว่าน่าจะใส่ฮาคิได้แค่การโจมตีจากร่างจิงนะคับ ผมให้คิซารุ ละกัน

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*ได้อีกเสียงละ *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 09:33:23 »
แค่อาคาอินุแคะขี้มูกดีดใส่คิซารุก็เกรียมเป็นลิงย่างละ *้ัิfever*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 14:59:45 »
จากความคิดผมนะ  เหตุที่อาโอคิยิโดนเลือกเพราะความเยือกเย็นรอบคอบส่วนอาคาอินุโดนเลือกเพราะเป็นคนที่มีการตัดสินใจที่เด็ดขาด ส่วนลุงลิง ที่ไม่โดนเสนอ อาจเป็นเพราะขี้เล่นเกินไป

เห็นด้วยๆ *great* *great*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 15:58:57 »
ผมว่าอาคาอินุชนะครับ

จอมพลกะพลเอก จอมพลต้องชนะครับ

อาคาอินุมีสิทธิ์สั่ง คิซารุ สั่งใก้ยอมแพ้ยังได้  *haha* *haha*

หมาแดงชนะ เลิศ *great* *great*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mass_Za

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Onepiece *.*
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:56:46 »
เลือกคิซารุมากกว่า เพราะในสงครามวารีนฟอร์ด คิซารุไม่ค่อยได้ทำอะไร เลยไม่ได้เห็นฝีมือที่แท้จริง แต่ก็นะเป็นถึงพลเอก(อดีต)ด้วยกันทั้งคู่ฝีมือก็คงสูสีกันแหละนะ  *dontknow*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 21:22:07 »

3 พลเอกไม่น่าใช้รูปแบบทั้ง 6 ของCP9ได้นะครับ
เพราะเป็นท่าลับของหน่วยกรองพิเศษ CP9 ของรัฐบาลเค้า

ทำไมจะใช้ไม่ได้ละ ขนาดพลโทยังใช้ได้เลย ทั้งโซลทั้งเดินชมจันทร์

กาฟยังเอาไปสอน ให้พวกโคบี้เลย   

พลเอกจะใช้ได้นี่ยิ่งไม่ใช่เรื่องแปลกเลยครับ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 22:56:15 »
ถ้า อินุ-คิยิ ใช้โซล คงเร็วน่าดู   ซารุ ใช้ดัชนีพิฆาต  โอ้ กองทัพเรือ จะโหดไปไหน  - -

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 23:02:15 »

อ่าวพี่กัส นู๋อ่านจนหมดมันแลไปทาง อาคาอินุชนะ  ทำไมกลับให้ คิซารุ ชนะอ่ะฮะ  *disappoint*