Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (19/24) > >>

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: shinnaku ที่ อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:42:45 ---อาคาอินุ  ถ้าอาคาอินุมีฮาคิจับการเคลื่อนไหว ความเร็วแสงก็มาเหอะครับ ไม่หวั่นดอก อาคาอินุชัวปาบ ต๋อย ดักทาง ทีเดียวก็โดนครับ เร็วไม่เร็วมีประดยชน์อันใด หากใช้ไม่ได้

--- End quote ---

เอ่อที่คุณพูดถึง  คิซารุก็เป็นพลเอกนะครับ  ที่คุณบอกว่า เร็วไม่เร็วมีประโยชน์อันใด<<<===ท่านคิซารุเคยบอกไว้ว่าความเร็วคือพลังอ่าครับนั่นแหละครับประโยชน์(ตอนเตะ โฮคิ้นอ่าครับตอกป๊าปเต็มหัวเลยครับแต่ไม่ตายเพราะมีความสามารถเชื่อมคนกับตุ๊กตาฟางอะครับ)อิกอย่างของยืมคำพูดขอ ร็อค ฃีแห่งโคโนะฮะหน่อยครับ  ถึงตาจะมองเห็นแต่เคลื่อนไหวไม่ทันจะทำอะไรได้   จากคำพูดนี้ถึงอาคาอินุจะรุว่าคิซารุจะไปทางไหนแต่ก็เคลื่อนไหวไม่ทันยุดีครับ
ถึงจะโจมตีดักทางก็ไช่ว่าคิซารุจะไม่รุนะครับ(แต่ว่าจะดักยังไงนี่สิครับ)

lionkinging2:

--- อ้างจาก: takky ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:58:38 ---ส่วนผม อาคาอินุ อีกคนนึง

แค่ดูเปรียบเทียบแล้วสรุป อาคาอินุ ชนะ อาโอคิยิ แล้วผมว่า อาโอคิยิ น่าจะเหนือกว่า คิซารุ

ดังนั้น อาคาอินุ น่าจะชนะ คิซารุ *number1* (คงจะไม่เป็นงูกินหางนะ)

ผมว่าอาจจะเป็นประมาณว่า คนนึงแพ้ทางคนนึง แล้วก็เหนือกว่าอีกคนก็ได้นะครับ
อย่าง ลุงหมาเป็นไฟ พี่แจ้ เป็นน้ำแข็ง น้ำแข็งท่าเจอไฟที่เป็นระดับลาวาที่หลอมเหลวได้หมด ก็คงทนได้ไม่นานอ่ะครับ
ส่วน ตาลิงนั่นเป็นแสงก็แพ้ทางให้น้ำแข็ง เพราะมีความสามารถสะท้อนแสงได้เหมือนกันกับ ไดมอน โจสอ่ะครับ
ส่วน ตาลิง กับ ลุงหมา น่าจะสูสีครับ คือไม่มีใครแพ้ทางใคร
แต่ก็อย่างว่านั่นแหละครับ หมาแดง ทั้งถึก ทั้งโจมตีได้หนักหน่วง น่าจะมีโอกาสมากกว่า

แต่ส่วนตัวเชียร์ ตาลิงหน้าบ้ากาม เกลียดไอหมาแดง

mooosub7770:

--- อ้างจาก: skeptical ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 01:16:11 ---ที่ว่าเร็วไม่ใช่ว่ามันจะเร็วได้แบบบนั้นตลาดเวลา มันก็แค่ พุ่งจากที่นึงไปที่นึง แล่วก็ไปอีกที่นึง แล้วก็ไปอีกที่นึง ไปเรื่อยๆ ไม่สามารถพุ่งติดต่อกันได้โดยไร้จุดหมาย
พูดง่ายๆ คือมันต้องมีจุดพัก จากจุดแรกไปจุดที่ 2 ไป3 4 5 เรื่อยๆ เพราะแสงไม่สามารถเลี้ยว หรือ ตีโค้งได้ แต่สามารถหักเหได้ ทำให้มันต้องมีจุดพักตลอดเวลา

แต่ถ้าถึงจุดพักแล้วโดนเปลี้ยงเข้าสักหมัด ก็ไปสบายแล้ว ขึ้นอยู่กับฮาคิการสังเกตุของอีกฝ่ายด้วย

ส่วนตัวเลย  คิดว่าลุงลิงพุ่งติดต่อกันได้ครับ  โดยใช้ท่าเดินชมจันทร์ แสงเดินทางเป้นเส้นตรงต้องมีสิ่งของเพื่อสะท้อน  ก็แค่เอาเท้าเหยีบอากาศไงครับ เพราะผมเห็นระดับพลโทสามารถใช้คุณสมบัติทั้ง6ได้  พลเอกก็คงใช้ได้อ่ะครับ

nontananbaba:

ส่วนตัวเลย ผมเกลียดอาคาอินุ ก็เลยอยากให้คิซารุชนะ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Potogus:

ฮาคิ ไงคับ ฮาคิแห่งการรุ้ถึงการมีอยุ่รอบๆ ดูอย่าง เรลี่ ที่เคยสุ้กับคิซารุ ยังตัดแสงได้เลย
ก้แค่ไปโจมตีดักหน้าไม่เหนต้องตามให้ทันเลย

หน้า: << < (19/24) > >>

Go to full version