หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

อาคาอินุ ชนะ
11 (32.4%)
คิซารุ ชนะ
17 (50%)
เสมอกัน
6 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ปิดการโหวต: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....  (อ่าน 82566 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:22:01 »
พลังโจมตีถ้าเทียบกันเค้าให้ฝั่งอาคาอินุแรงกว่า ประมาณนั้นมั้งครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:29:04 »
มันก็แค่เผาใหม้คนอื่นเฉยๆนี่นา ไม่ได้แรงกว่าเลเซอร์ของคิซารุเลย พลังทะลุทะลวงก็คงสู้คิซารุไม่ได้ *rip* *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:35:05 »
แม็กม่าทะลวงไม่ได้ก้จิง แต่ละลายได้ทุกอย่างนะคับ

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:36:32 »
มันไม่ได้ละลายได้ทุกอย่างซะหน่อย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:39:22 »
อะไรล่ะที่แม็กม่าละลายไม่ได้ มันเป็นหินหลอมเหลวที่อยุ่ใต้พื้นโลก
ดินมันยังละลายได้ อะไรมั่งที่มันจะละลายไม่ได้ *้ัdoubt*

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:47:23 »
แสง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:48:28 »
โอ้วววววววววววววว

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 11:20:52 »
พลังทางสายโรเกีย ผมว่า กินกันไม่ลง
ก็คือแม๊กม่า กับ แสง ผสมกัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คือคนละมิติกันเลย
วัดกันที่พลังฮาคิล้วนๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะคิซารุนะ
แบบว่าลูกเตะความเร็วแสงที่เตะหนักๆเหมือนที่เตะเดรคxอ่ะ + กับใส่ฮาคิไปด้วยน่ะ
แต่ก็นะ ไม่รู้สิ จนปาดนี้ผมยังไม่รุ้ว่า
อาคะอินุชนะอาโอคิยิแบบไหนเลย
แบบธาตุชนะทาง หรือแบบฮาคิก็ไม่รู้
แต่ถ้าชนะแบบเอส ก็คือธาตุชนะทาง คือ แม๊กม่า เผาไฟ ให้มอดได้
หรือแม๊กม่าละเหยน้ำแข็งได้ ในมวลที่เท่าๆกันหรือน้อยกว่า
ผมว่า ก็ยังไม่ใช่ฝีมือที่แท้จริงอยู่ดีน่ะ แค่ฝีมือที่ชนะทางเฉยๆ

อาโอคิยิใช้เล่ห์กลโกงครับ มันบอกอาโอคิยิว่า ดูยูเอฟโอ นั่นสิ แล้วมันก็ชี้ไป พออาโอคิยิหันไปมอง มันก็ซัดเปรี้ยงเข้าให้ KO เลยครับคุณ

คุณปู่จับ อาโอคิยิ สู้กับ คุซันซะแล้ว *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 11:35:53 »
พลังทางสายโรเกีย ผมว่า กินกันไม่ลง
ก็คือแม๊กม่า กับ แสง ผสมกัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คือคนละมิติกันเลย
วัดกันที่พลังฮาคิล้วนๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะคิซารุนะ
แบบว่าลูกเตะความเร็วแสงที่เตะหนักๆเหมือนที่เตะเดรคxอ่ะ + กับใส่ฮาคิไปด้วยน่ะ
แต่ก็นะ ไม่รู้สิ จนปาดนี้ผมยังไม่รุ้ว่า
อาคะอินุชนะอาโอคิยิแบบไหนเลย
แบบธาตุชนะทาง หรือแบบฮาคิก็ไม่รู้
แต่ถ้าชนะแบบเอส ก็คือธาตุชนะทาง คือ แม๊กม่า เผาไฟ ให้มอดได้
หรือแม๊กม่าละเหยน้ำแข็งได้ ในมวลที่เท่าๆกันหรือน้อยกว่า
ผมว่า ก็ยังไม่ใช่ฝีมือที่แท้จริงอยู่ดีน่ะ แค่ฝีมือที่ชนะทางเฉยๆ

อาโอคิยิใช้เล่ห์กลโกงครับ มันบอกอาโอคิยิว่า ดูยูเอฟโอ นั่นสิ แล้วมันก็ชี้ไป พออาโอคิยิหันไปมอง มันก็ซัดเปรี้ยงเข้าให้ KO เลยครับคุณ

คุณปู่จับ อาโอคิยิ สู้กับ คุซันซะแล้ว *number1*
เห้ย อาโอคิยิก่ะคุซันมันก้คนเดียวกันไม่ใช่รึไง

pujee

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 12:03:36 »
ฮ่าๆ ผมพิมพ์ผิดครับ ดูบอลเลยนอนน้อยไปหน่อย อาคาอินุ เนอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 12:13:50 »
อะไรล่ะที่แม็กม่าละลายไม่ได้ มันเป็นหินหลอมเหลวที่อยุ่ใต้พื้นโลก
ดินมันยังละลายได้ อะไรมั่งที่มันจะละลายไม่ได้ *้ัdoubt*

M&M ด้วยอีกอย่าง ละลายเฉพาะในปาก ^^

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:26:05 »
ปิดโหวตครับ รู้ผลแล้ว

คิซารุ ชนะครับ
เดี๋ยวผมจะเล่าเหตุการณ์ในวันนั้นให้ฟัง

คิซารุนั้นไปท้าดวลตำแหน่งจอมพลกับอาคาอินุ แต่การต่อสู้ระดับผลเอกนั้นอันตรายเป็นอย่างยิ่ง
คิซารุจึงเสนอให้ ท้าดวล เป่ายิ้งฉุบกัน

อาคาอินุ นั้น เป็นคนหนักแน่น เข้มแข็ง จึงออก ค้อน
คิซารุ นั้น เป็นคนเจ้าเล่ห์ เหลี่ยมจัด จึงออก กรรไกร

แต่ทันใดนั้น  คิซารุ ได้ใช้ความเร็วแสงเปลี่ยนเป็นออก กระดาษ
แต่เหตุการณ์นี้หาได้รอดพ้นจาก ฮาคิสังเกตของอาคาอินุ

จังหวะที่คิซารุดีใจกับชัยชนะและตำแหน่งจอมพล อาคาอินุได้คว้า มีดแล้วใช้ฮาคิเกราะชั่วชีวิตกระหน่ำแทงคิซารุไม่ยั้งนับได้ 69 แผล
ส่งคิซารุไปเกิดใหม่  ตำแหน่งจอมพลจึงว่างลงอีกครั้งและ ตกเป็นของ อาคาอินุ ในที่สุด

---  Aragan ช่อง 69 สัญจรรายงานสดจากฐานทัพใหญ่กองทัพเรือ ---

*้ั์smoking* *้ั์smoking*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:28:44 »
ปวดหัวก่ะกระทู้ข้างบน *disappoint*

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:38:52 »
  *disappoint* *disappoint* *disappoint**rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

pujee

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 17:14:06 »
ปิดโหวตครับ รู้ผลแล้ว

คิซารุ ชนะครับ
เดี๋ยวผมจะเล่าเหตุการณ์ในวันนั้นให้ฟัง

คิซารุนั้นไปท้าดวลตำแหน่งจอมพลกับอาคาอินุ แต่การต่อสู้ระดับผลเอกนั้นอันตรายเป็นอย่างยิ่ง
คิซารุจึงเสนอให้ ท้าดวล เป่ายิ้งฉุบกัน

อาคาอินุ นั้น เป็นคนหนักแน่น เข้มแข็ง จึงออก ค้อน
คิซารุ นั้น เป็นคนเจ้าเล่ห์ เหลี่ยมจัด จึงออก กรรไกร

แต่ทันใดนั้น  คิซารุ ได้ใช้ความเร็วแสงเปลี่ยนเป็นออก กระดาษ
แต่เหตุการณ์นี้หาได้รอดพ้นจาก ฮาคิสังเกตของอาคาอินุ

จังหวะที่คิซารุดีใจกับชัยชนะและตำแหน่งจอมพล อาคาอินุได้คว้า มีดแล้วใช้ฮาคิเกราะชั่วชีวิตกระหน่ำแทงคิซารุไม่ยั้งนับได้ 69 แผล
ส่งคิซารุไปเกิดใหม่  ตำแหน่งจอมพลจึงว่างลงอีกครั้งและ ตกเป็นของ อาคาอินุ ในที่สุด

---  Aragan ช่อง 69 สัญจรรายงานสดจากฐานทัพใหญ่กองทัพเรือ ---

*้ั์smoking* *้ั์smoking*

ผมเชื่อครับ ผมเชื่อคนง่าย  *haha*