หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

อาคาอินุ ชนะ
11 (32.4%)
คิซารุ ชนะ
17 (50%)
เสมอกัน
6 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ปิดการโหวต: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....  (อ่าน 82842 ครั้ง)

Ajax

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Try again
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 10:17:33 »
ตามหัวข้อก็ ผลคงไม่ต่างจาก  อาคาอินุ vs อาโอคิยิ  นั่นคือ บาดเจ็บ สาหัสทั้งคู่ ประเภท แพ้หลุดลุ่ยไม่มีแน่นอน
ประมาณว่าปางตายทั้ง 2 คน อาจะเป็นอาคาอินุนะครับที่ชนะ เพราะ บทบามเด่นกว่า คิซารุ แต่ก้ต้องติดตามต่อไปล่ะครับ
(ส่วนตัวคิดว่า คิซารุ แก่สุด ในสามพลเอก รองมา อาคาอินุ)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:40:40 »
การโจมตีของ 2 คนนี้ก็เหมือนกับ....นักมวยปล้ำ 2 คนเจอกัน

คิซารุ                             อาคาอินุ
 เรเม สเอโรล         VS             บิ๊กโชว์
      เร็ว                              หนักหน่วง
   *attack*                             *้ั์punch*

สุดท้ายก็ *้ั์vomit* และ *damage* และ *้bloodpool*

(ขอเลียนแบบ ใครก็ไม่รู้ในบอร์ดหน่อยนะครับ.... จำไม่ได้อ่ะ ^^)
เรเม สเอโรล ใครอ่ะครับ(ผมแฟนมวยปล้ำเหมือนกัน)
แต่แอบงงไปสองนาที ก่อนจะเดาว่า น่าจะหมายถึง
เรย์ มิสเตริโอ จูเนียร์ รึเปล่าหว่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:06:42 »
มีคนเอาไปเลียนแบบซะแล้ว -.-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:12:42 »
เค้ารู้จักแต่เดอะร็อคอ่ะ *disappoint*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:16:07 »
นักมวยปล้ำเหรอ คนน้ ขวัญใจผมเลยนะ *great*

Jeffery Nero Hardy ปล้ำมันส์มากแต่ตัวเองนี่ เจ็บหนักตลอด *damage*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 17:52:10 »
ในที่สุดกระทู้นี้ก็ออกทะเล จนได้สินะั................ *hoho*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 17:54:27 »
การโจมตีของ 2 คนนี้ก็เหมือนกับ....นักมวยปล้ำ 2 คนเจอกัน

คิซารุ                             อาคาอินุ
 เรเม สเอโรล         VS             บิ๊กโชว์
      เร็ว                              หนักหน่วง
   *attack*                             *้ั์punch*

สุดท้ายก็ *้ั์vomit* และ *damage* และ *้bloodpool*

(ขอเลียนแบบ ใครก็ไม่รู้ในบอร์ดหน่อยนะครับ.... จำไม่ได้อ่ะ ^^)
เรเม สเอโรล ใครอ่ะครับ(ผมแฟนมวยปล้ำเหมือนกัน)
แต่แอบงงไปสองนาที ก่อนจะเดาว่า น่าจะหมายถึง
เรย์ มิสเตริโอ จูเนียร์ รึเปล่าหว่า

ขอบคุณครับ...........สำหรับข้อมูลที่ถูกต้อง
(นึกว่าจะไม่มีใครทักซะอีก....อุตสาห์เนียนยาวไป)

happybox

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 19:57:37 »
ถ้าถามอาจารย์โอดะ แกคงมีคำตอบอยู่ในใจแล้วล่ะครับว่า
อันดับ 1 อาคาอินุ
อันดับ 2 อาโอคิยิ
อันดับ 3 คิซารุ
ถ้าให้แกเขียนการปะทะกันจริงๆของทั้ง 3 คน แน่นอนว่าแกต้องให้อาคาอินุมาเป็นอันดับ 1 เพราะแนวเรื่องของวันพีซก็เริ่มบ่งบอกกลายๆแล้วว่า
ใครคืออันดับ 1 ใน 3 พลเอก(เดิม)แน่นอนว่า อ.โอดะ คงคิดในทุกๆด้านแล้วทั้งฝีมือ ความเข้มข้นของเนื้อเรื่อง ฯลฯ
.....ส่วนคำตอบของผม ผมก็ว่าน่าจะเป็นอาคาอินุ นั่นแหละ(ถึงจริงๆแล้วผมจะเชียร์ตาลุงคิซารุก็เถอะ) โดยดูจาก...
1-ความรุนแรงในการโจมตี  ผลการโจมตีของอาคาอินุรุนแรงกว่า ส่งผลต่อร่างกายคู่ต่อสู้มากกว่า สมมุติพลาดโดนกันคนละหมัด
คนที่เจ็บหนักกว่าน่าจะเป็นคิซารุ  *damage*
2-การป้องกันการโจมตี ข้อนี้ผมไม่แน่ใจนะ เพราะยังไม่เห็นคิซารุสู้แบบจริงจังและต่อเนื่องกับคู่ต่่อสู้ที่สมน้ำสมเนื้อ
3-ความอึด และความมุ่งมั่น ข้อนี้ยกให้อาคาอินุเลย เพราะจากฉากสงคราม โดนไปหนักมาก แต่ก็ยังยืนอยู่ได้
แถมตามกัดจิกเป้าหมายแบบไม่ปล่อยจนกระทั่งเซ็นโงคุสั่งให้หยุดนั่นแหละ เพราะฉะนั้นหากศัตรูเสียท่า อาคาอินุจะตามซ้ำ ตามล้างตามเช็ดแบบไม่หยุดหย่อนเลยล่ะ ถ้าต้องสู้กับคนแบบนี้ผมว่าคู่ต่อสู่ท้อไปเลย ส่วนคิซารุ ตั้งแต่ตอนที่เกาะซาบอนดี้จนถึงมารีนฟอร์ด แกมักจะเล่นๆกับคู่ต่อสู้ไปเรื่อยเหมือนสนุกกับการไล่ล่าแกมหยอกมากกว่า ความมุ่งมั่นที่ต่างกัน นานๆไปจะทำให้พลังชีวิตให้การต่อสู้เพิ่มหรือลดลงได้ไม่น้อยครับ   *hoho*
....พิมพ์มาตั้งเยอะแยะ สรุปเลยดีกว่า โหวตให้ "อาคาอินุ" ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 20:08:53 »
บทวิเคราะห์ของผม...

หมา ลิง ไก่ จับให้มันอยู่ในกรงเดียวกัน ไก่เป็นอาหารหมาก่อน ลิงกระโดดไปกระโดดมา โจมตีหมาได้ก็ไม่สร้างบาดแผลฉกรรจ์เท่าไหร่แน่นอน แต่ถ้าลิงพลาดโดนหมางับเมื่อไหร่ไม่ต้องสืบ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 20:18:49 »

หมา ลิง ไก่ จับให้มันอยู่ในกรงเดียวกัน ไก่เป็นอาหารหมาก่อน ลิงกระโดดไปกระโดดมา โจมตีหมาได้ก็ไม่สร้างบาดแผลฉกรรจ์เท่าไหร่แน่นอน แต่ถ้าลิงพลาดโดนหมางับเมื่อไหร่ไม่ต้องสืบ

ที่มาของสำนวน หมาหยอกไก่ มาจากวันพีชนี่เอง  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 20:22:06 »
 *haha* *haha*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 14:45:04 »

ที่มาของสำนวน หมาหยอกไก่ มาจากวันพีชนี่เอง  *number1*

*number1* *number1* *number1* จะได้บอกลูกหลาานถูก
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 03:46:33 »
พลังทางสายโรเกีย ผมว่า กินกันไม่ลง
ก็คือแม๊กม่า กับ แสง ผสมกัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คือคนละมิติกันเลย
วัดกันที่พลังฮาคิล้วนๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะคิซารุนะ
แบบว่าลูกเตะความเร็วแสงที่เตะหนักๆเหมือนที่เตะเดรคxอ่ะ + กับใส่ฮาคิไปด้วยน่ะ
แต่ก็นะ ไม่รู้สิ จนปาดนี้ผมยังไม่รุ้ว่า
อาคะอินุชนะอาโอคิยิแบบไหนเลย
แบบธาตุชนะทาง หรือแบบฮาคิก็ไม่รู้
แต่ถ้าชนะแบบเอส ก็คือธาตุชนะทาง คือ แม๊กม่า เผาไฟ ให้มอดได้
หรือแม๊กม่าละเหยน้ำแข็งได้ ในมวลที่เท่าๆกันหรือน้อยกว่า
ผมว่า ก็ยังไม่ใช่ฝีมือที่แท้จริงอยู่ดีน่ะ แค่ฝีมือที่ชนะทางเฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 03:49:42 โดย ronnaman »

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 09:36:44 »
พลังทางสายโรเกีย ผมว่า กินกันไม่ลง
ก็คือแม๊กม่า กับ แสง ผสมกัน ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คือคนละมิติกันเลย
วัดกันที่พลังฮาคิล้วนๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะคิซารุนะ
แบบว่าลูกเตะความเร็วแสงที่เตะหนักๆเหมือนที่เตะเดรคxอ่ะ + กับใส่ฮาคิไปด้วยน่ะ
แต่ก็นะ ไม่รู้สิ จนปาดนี้ผมยังไม่รุ้ว่า
อาคะอินุชนะอาโอคิยิแบบไหนเลย
แบบธาตุชนะทาง หรือแบบฮาคิก็ไม่รู้
แต่ถ้าชนะแบบเอส ก็คือธาตุชนะทาง คือ แม๊กม่า เผาไฟ ให้มอดได้
หรือแม๊กม่าละเหยน้ำแข็งได้ ในมวลที่เท่าๆกันหรือน้อยกว่า
ผมว่า ก็ยังไม่ใช่ฝีมือที่แท้จริงอยู่ดีน่ะ แค่ฝีมือที่ชนะทางเฉยๆ

อาโอคิยิใช้เล่ห์กลโกงครับ มันบอกอาโอคิยิว่า ดูยูเอฟโอ นั่นสิ แล้วมันก็ชี้ไป พออาโอคิยิหันไปมอง มันก็ซัดเปรี้ยงเข้าให้ KO เลยครับคุณ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:17:08 »
ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่าคิซารุโจมตีไม่หนักหน่วงอ่ะ เห็นมันยิงเลเซอร์ทีนี่ กระจุยกันทั้งแถบ *dontknow* *dontknow*