หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

อาคาอินุ ชนะ
11 (32.4%)
คิซารุ ชนะ
17 (50%)
เสมอกัน
6 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ปิดการโหวต: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....  (อ่าน 82581 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:45:25 »
^
^
^
ขอเหตุผลหน่อยคับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:48:41 »
เสมอไม่ได้ครับ เคยได้ยินกวีดังของบทกลอนและคำเล่าขานต่อจากชาวบ้านว่า ลิงแสงกับหมาแดงมิอาจจะอยู่ร่วมเหยียบบนพื้นปฐภีเดียวกันได้เป็นอันขาดมิเช่นนั่นโลกจะแตกดับ จะเกิดความวุ่นวาย จะต้องรอบุรุษมนุษย์ยางและพวกพ้องมาแก้ไข้ต่อไปครับ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

คิซารุกับอาคาอินุ ก็เปรียบดั่ง ปังคุงกับเจมส์ แหล่ะครับ.. เค้าซี้กัน!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:51:46 »
เสมอไม่ได้ครับ เคยได้ยินกวีดังของบทกลอนและคำเล่าขานต่อจากชาวบ้านว่า ลิงแสงกับหมาแดงมิอาจจะอยู่ร่วมเหยียบบนพื้นปฐภีเดียวกันได้เป็นอันขาดมิเช่นนั่นโลกจะแตกดับ จะเกิดความวุ่นวาย จะต้องรอบุรุษมนุษย์ยางและพวกพ้องมาแก้ไข้ต่อไปครับ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

คิซารุกับอาคาอินุ ก็เปรียบดั่ง ปังคุงกับเจมส์ แหล่ะครับ.. เค้าซี้กัน!!  *้ั์drinktea*

ฮ่าๆ พูดซะเห็นภาำพเลย

แต่คู่ปังคุงกับเจมส์ไม่มีใครแพ้ใครชนะ เพราะรักกันเสมอครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 21:16:25 »
คู่นี้เดายากครับ พลังมันไม่มีใครกินใคร?

ว่าแต่ทำไม อาคาอินุถึงสู้กับอาโอคิยิ ได้ตั้ง 10 วัน แถมบาดเจ็บหนักทั้งคู่??

ที่จริงผมเคยคิดถึงทฤษฎีหนึ่งแต่ไม่น่าใช่ นั่นคือ ถ้าอากาศร้อนปะทะอากาศเย็นแบบทันที จะเกิดอะไรขึ้น? ไอน้ำจำนวนมาก เมฆ ต่อมาก็ฝน และ ผลปิศาจของทั้งคู่ก็อ่อนกำลังลงเพราะฝน จากนั้นก็ซัดกันด้วยหมัดแทน  แต่ฝนบ้าอะไรจะตกตั้ง 10 วันเพราะงั้น ทฤษฎีนี้ตกไป  *glad*

งั้นทฤษฎีใหม่จริงจังขึ้น *great* นั่นคือ กล้ามใหญ่กว่า หน้าโหดกว่า คือ เก่งกว่า งั้นสรุป หมา ซัดร่วงทั้ง ลิงและไก่  *้ั์notlisten*

pottms

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โลกจะดีขึ้นถ้า "มนุยษ์" รู้จัก "โทษตัวเอง"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 22:05:18 »
ไอ่ที่ว่า คิซารุ หายแว่บไปแว่บมา ได้ มันต้องตกใส่วัตถุก่อนอะเปล่า แล้วท่าคิดนะว่า มันสู้กัน แม็กม่า มันไม่เผาจนเลียบเตียนหมดหรือ

แล้วท่าเกิดว่า คิซารุ แว่บด้วยแสงไม่ได้ มันก้อต้องใช้วิชาของทหารเรือ พวกเดือนชมจันทณือะไร พวกนั้น ซึ้งมันก็ต้องใช้ได้ทั้งคู่

แล้วท่า เกิดมาสู้กันแบบสวนกันหมัดต่อหมัด คิซารุไวแถมหนักด้วยหนัก *damage* แต่ท่า อาคาอินุจับได้ โดนที ถึงกับแหว่ง *shock*

ผมให้อาคาอินุ 1 เสียง

ก้อแค่คิด เอาเองทั้งนั้นแหละครับ  *haha* *haha* *haha* *haha*
ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 22:09:50 »
เชีย อาคาอินุ คับ ความยุติธรรมที่แท้จริง

เรื่องฝีมือ ความเห็นส่วนตัว

ผมว่าผลแมกม่า โหดกว่าเยอะน่ะ เอาแค่ในสงคราม

อาคาอินุปล่อยแมกม่า(ถล่มเรือหนวดขาวซะย่อย)

คิซารุปล่อยแสง (เป็นลำแสงเล็กยิงได้แค่ลูกเรือระดับล่างๆ)

ความโหดมันต่างกันเยอะเลย

สิ่งที่ทำให้ผมเชียคุณหมาแดงก็ตรงที่ฝีมือ

ที่สามารถชนกับผลสั่นสะเทือนของหนวดขาวได้อย่างสูสีมากๆ (ชะกัน1-1 สบายเลย)

ลูกเล่นของผลแสงมีแค่ความเร็วอย่างเดียว ต่างจากแมกม่าที่ยังมีลูกเล่นอีกเยอะคับ

ทั้งความร้อน  ความหนักหน่วง

ต่อยโรเกียสายไฟด้วยกันทะลุซะขนาดนั้น ไม่อยากจะคิดเลย เพราะไฟกับแสงมันก็ต่างกันแค่ความเร็วเท่านั้นเอง

แสงยังดูบอบบางกว่าไฟอีกนะนั้น  ไม่น่ารอดหรอกลุงคิซารุอะ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 22:45:39 »
การโจมตีของ 2 คนนี้ก็เหมือนกับ....นักมวยปล้ำ 2 คนเจอกัน

คิซารุ                             อาคาอินุ
 เรเม สเอโรล         VS             บิ๊กโชว์
      เร็ว                              หนักหน่วง
   *attack*                             *้ั์punch*

สุดท้ายก็ *้ั์vomit* และ *damage* และ *้bloodpool*

(ขอเลียนแบบ ใครก็ไม่รู้ในบอร์ดหน่อยนะครับ.... จำไม่ได้อ่ะ ^^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 22:58:50 โดย เดามั่วมั่ง »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 22:51:45 »
ตีลังกา คิดแล้วคิดอีก ผมให้ อาคาอินุครับ

ทำไมน่ะเหรอ

1.คิซารุ เร็วกว่าก็จริง แต่ เพราะความเร็วนั่นแหละ มันจะกลายเป็นย้อนเข้าตัวมาทำร้ายตัวเองได้(เหมือนคาคาชิกับท่าไม้ตายใหม่ พันปักษาน่ะแหละ)

2.อาคาอินุถึกกว่า(เหมือนมาคุโนะอุจิ) โดนหมัดแย็บเรื่อยๆ ไม่สะดุ้งหรอก แต่ขอแค่ทีเดียว เป็นเรื่อง

3.ด้วยความเป็นการ ทีเล่นที่จริงของ คิซารุ ทำให้ ประมาทคู่ต่อสู้ได้หลายหนเลย

4.อาคาอินุมีท่าไม้ตายคือ พูดจาให้อีกฝ่ายขาดสติได้ 50% เป็นอย่างน้อย

เอวังด้วยประการฉะนี้แล

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 00:50:28 »
ผมเชียร์ อาคาอินุ ครับ
ผมเชื่อในพลังทำลายครับ
ถึงบอกว่า คิซารุ เร็วมาก แต่ถามว่ามันจะหลบไปได้ตลอดหรอ เป็นไปไม่ได้หรอก
แล้วความถึกของ อาคาอินุ ก็โคตรๆอ่ะ ดูจากตอนโดน หนวดขาว อัดซิครับ สักยันต์ห้าแถวหรือไง

ผมเทียบแบบนี้ล่ะกัน
อาคาอินุ เป็นรุ่น เฮฟวี่เวต  หมัดหนัก
คิซารุ ก็แค่ เฟเธอร์เวต      พริ้วๆ

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 01:16:11 »
ที่ว่าเร็วไม่ใช่ว่ามันจะเร็วได้แบบบนั้นตลาดเวลา มันก็แค่ พุ่งจากที่นึงไปที่นึง แล่วก็ไปอีกที่นึง แล้วก็ไปอีกที่นึง ไปเรื่อยๆ ไม่สามารถพุ่งติดต่อกันได้โดยไร้จุดหมาย
พูดง่ายๆ คือมันต้องมีจุดพัก จากจุดแรกไปจุดที่ 2 ไป3 4 5 เรื่อยๆ เพราะแสงไม่สามารถเลี้ยว หรือ ตีโค้งได้ แต่สามารถหักเหได้ ทำให้มันต้องมีจุดพักตลอดเวลา

แต่ถ้าถึงจุดพักแล้วโดนเปลี้ยงเข้าสักหมัด ก็ไปสบายแล้ว ขึ้นอยู่กับฮาคิการสังเกตุของอีกฝ่ายด้วย

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 08:46:50 »
ส่วนตัวเราว่าคิซารุเก่งแต่ซุ่ม ฝีมือมันไม่น่าจะมีแค่ยิงเลเซอร์ กับแว๊บหรอกคะ มันน่าจะยังไม่เฉลยอีกเยอะ
อีกอย่างลุงคิซารุน่าจะเป็นเด็กปั้นเซ็นโงคุมาก่อน ก็คงไม่น่ากระจอกนะคะ
อีกอย่างอันนี้ขอดึงความเห็นบางส่วนของพี่นัทมาคะว่ามีฮาคิแล้วใช่ว่าจะเทพเวอร์อ่านทาง
อีกฝ่ายออกเสมอไปถ้าไม่มีสมาธิจัดๆฮาคิมันก็ทำงานได้ไม่ 100% หรอกคะมันเป็นแค่ปัจจัยนึงเท่านั้น

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:23:28 »
คิซารุ ครับ ถ้าเอาจริงโหมดหน้า ไม่หื่นแล้ว ผมว่า เมพโครตๆ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:41:11 »
ผมว่า คิซารุนะคับ ดูจากน่าตาที่นิ่งและไม่เคยตกใจในสถานการณ์ที่ศึกมารีนฟอด ....

แต่อาคาอินุ หน้าโหดก็จิงแต่โดนทีก็ออกอาการ...แต่โดนก็อึดดี

แต่เวลากรรมการมวยให้คะแนนอะ ดูที่อาการนักมวยตอนยก5

ผมว่าคิซารุ แกคงซ่อนฝีมืออยู่นะ ดูจากน่าตาแล้วคงไม่ใช้ฝีมือจนหมด

แต่อาคาอินุ ใช้ทุกท่าแล้วมั่งดูจากท่าทาง.... คิซารุ ๆ ๆ ๆ  *attack*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

takky

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:58:38 »
ส่วนผม อาคาอินุ อีกคนนึง

แค่ดูเปรียบเทียบแล้วสรุป อาคาอินุ ชนะ อาโอคิยิ แล้วผมว่า อาโอคิยิ น่าจะเหนือกว่า คิซารุ

ดังนั้น อาคาอินุ น่าจะชนะ คิซารุ *number1* (คงจะไม่เป็นงูกินหางนะ)

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 10:11:06 »
คิซารุแหละ ยิงเลเซ่อทีนี่กระจุยกันเลยทีเดียว *dontknow* *dontknow*