Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (5/24) > >>

robotmonk:

เชีย อาคาอินุ คับ ความยุติธรรมที่แท้จริง

เรื่องฝีมือ ความเห็นส่วนตัว

ผมว่าผลแมกม่า โหดกว่าเยอะน่ะ เอาแค่ในสงคราม

อาคาอินุปล่อยแมกม่า(ถล่มเรือหนวดขาวซะย่อย)

คิซารุปล่อยแสง (เป็นลำแสงเล็กยิงได้แค่ลูกเรือระดับล่างๆ)

ความโหดมันต่างกันเยอะเลย

สิ่งที่ทำให้ผมเชียคุณหมาแดงก็ตรงที่ฝีมือ

ที่สามารถชนกับผลสั่นสะเทือนของหนวดขาวได้อย่างสูสีมากๆ (ชะกัน1-1 สบายเลย)

ลูกเล่นของผลแสงมีแค่ความเร็วอย่างเดียว ต่างจากแมกม่าที่ยังมีลูกเล่นอีกเยอะคับ

ทั้งความร้อน  ความหนักหน่วง

ต่อยโรเกียสายไฟด้วยกันทะลุซะขนาดนั้น ไม่อยากจะคิดเลย เพราะไฟกับแสงมันก็ต่างกันแค่ความเร็วเท่านั้นเอง

แสงยังดูบอบบางกว่าไฟอีกนะนั้น  ไม่น่ารอดหรอกลุงคิซารุอะ

เดามั่วมั่ง:

การโจมตีของ 2 คนนี้ก็เหมือนกับ....นักมวยปล้ำ 2 คนเจอกัน

คิซารุ                             อาคาอินุ
 เรเม สเอโรล         VS             บิ๊กโชว์
      เร็ว                              หนักหน่วง
   *attack*                             *้ั์punch*

สุดท้ายก็ *้ั์vomit* และ *damage* และ *้bloodpool*

(ขอเลียนแบบ ใครก็ไม่รู้ในบอร์ดหน่อยนะครับ.... จำไม่ได้อ่ะ ^^)

windyzero:

ตีลังกา คิดแล้วคิดอีก ผมให้ อาคาอินุครับ

ทำไมน่ะเหรอ

1.คิซารุ เร็วกว่าก็จริง แต่ เพราะความเร็วนั่นแหละ มันจะกลายเป็นย้อนเข้าตัวมาทำร้ายตัวเองได้(เหมือนคาคาชิกับท่าไม้ตายใหม่ พันปักษาน่ะแหละ)

2.อาคาอินุถึกกว่า(เหมือนมาคุโนะอุจิ) โดนหมัดแย็บเรื่อยๆ ไม่สะดุ้งหรอก แต่ขอแค่ทีเดียว เป็นเรื่อง

3.ด้วยความเป็นการ ทีเล่นที่จริงของ คิซารุ ทำให้ ประมาทคู่ต่อสู้ได้หลายหนเลย

4.อาคาอินุมีท่าไม้ตายคือ พูดจาให้อีกฝ่ายขาดสติได้ 50% เป็นอย่างน้อย

เอวังด้วยประการฉะนี้แล

extrabome:

ผมเชียร์ อาคาอินุ ครับ
ผมเชื่อในพลังทำลายครับ
ถึงบอกว่า คิซารุ เร็วมาก แต่ถามว่ามันจะหลบไปได้ตลอดหรอ เป็นไปไม่ได้หรอก
แล้วความถึกของ อาคาอินุ ก็โคตรๆอ่ะ ดูจากตอนโดน หนวดขาว อัดซิครับ สักยันต์ห้าแถวหรือไง

ผมเทียบแบบนี้ล่ะกัน
อาคาอินุ เป็นรุ่น เฮฟวี่เวต  หมัดหนัก
คิซารุ ก็แค่ เฟเธอร์เวต      พริ้วๆ

skeptical:

ที่ว่าเร็วไม่ใช่ว่ามันจะเร็วได้แบบบนั้นตลาดเวลา มันก็แค่ พุ่งจากที่นึงไปที่นึง แล่วก็ไปอีกที่นึง แล้วก็ไปอีกที่นึง ไปเรื่อยๆ ไม่สามารถพุ่งติดต่อกันได้โดยไร้จุดหมาย
พูดง่ายๆ คือมันต้องมีจุดพัก จากจุดแรกไปจุดที่ 2 ไป3 4 5 เรื่อยๆ เพราะแสงไม่สามารถเลี้ยว หรือ ตีโค้งได้ แต่สามารถหักเหได้ ทำให้มันต้องมีจุดพักตลอดเวลา

แต่ถ้าถึงจุดพักแล้วโดนเปลี้ยงเข้าสักหมัด ก็ไปสบายแล้ว ขึ้นอยู่กับฮาคิการสังเกตุของอีกฝ่ายด้วย

หน้า: << < (5/24) > >>

Go to full version